Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh" (Kodi/XBMC add-on)

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh" (Kodi/XBMC add-on)

Hình như đã phát hiện ra lỗi và đã khắc phục rồi, bạn vào fanpage hỏi thử xem nhé.

Ðề: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh" (Kodi/XBMC add-on)

haizz... hồi chiều nạp ko đươcj, giờ nạp 1 card 10k + 1 card 20k báo đã nạp thành công mà tk vẫn cứ 0 điểm ?????

nvltran

Active Member

1 tháng 20.000 thôi 30.000 đắt quá

lqkntvn

Member

haizz... hồi chiều nạp ko đươcj, giờ nạp 1 card 10k + 1 card 20k báo đã nạp thành công mà tk vẫn cứ 0 điểm ?????

Bạn qua fanpage của họ ý kiến nhé. Ko mất tiền oan đâu mà

dangquelam62

Active Member

Dùng BSB phải có cả TK Fshare,dung p2p tiện hơn mà không mất phí. Còn IPTV phải cài đặt (trên topic này có bài hướng dẫn),FPT play phải có đường truyền FPT.

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Re: Ðề: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh" (Kodi/XBMC add-on)

Dùng BSB phải có cả TK Fshare,dung p2p tiện hơn mà không mất phí. Còn IPTV phải cài đặt (trên topic này có bài hướng dẫn),FPT play phải có đường truyền FPT.
Hiện đã có addon nào Free Fshare được đâu bác ? nghe nói Bsb sắp tới sẽ hướng tới việc Free Fshare hoặc đổi điểm Fshare thành điểm Bsb vip acc. Còn xem bóng đá thì link trên bsb được coder test trước khi up link để đảm bảo link ko bị die, chạy mượt. Hôm rồi xem trận Siêu cúp Pháp lúc 2h sáng mà Bsb vẫn support link chất lượng 720p như hình e đính kèm đó.Ngoài ra còn nhiều chức năng khác nữa, e thấy 30k tháng quá rẻ rùi, ko bằng cốc trà đá + 1 điếu thuốc /ngày. Addon này hay nâng cấp và update liên tục. Đáng để chi tiền bác ạ.

tienlequoc

Well-Known Member

Phân tích thế này cho bác hiểu nhé:
1. BSB có khoảng 10 server phim và tương lai sẽ phát triển thêm nhiều server mới, Fshare chỉ là phần code thêm cho anh em có tài khoản Fshare dùng thôi. Bất kỳ addon nào có liên quan đến Fshare đều phải dùng acc vip Fshare cho các nội dung nằm trên server này.

2. So sánh BSB với P2P là khập khiểng: với BSB thì khi đến cận giờ diễn ra trận đấu, anh em coder sẽ kiểm tra link trước và đảm bảo nó sống mới đưa vào add-ons, họ thường xuyên kiểm tra tình trạng link và thay đổi link khi nó die, còn với P2P là Get link tự động, bạn hoàn toàn không biết khi click vào 1 link thì nó sống hay chết, muốn đưa thủ công vào thì bạn cũng phải kiểm tra từng link một, vần đề này với BSB các bạn coder đã thao tác giúp bạn, bạn chỉ việc bấm và xem thôi.

3. Về vấn đề IPTV của FPT: Mọi add-on liên quan đến cái này đều dành cho người dùng mạng FPT, không riêng gì BSB. Nhưng trong BSB đã có sẵn hệ thống kênh khác rất đa dạng và dành cho mọi mạng.

dokltd

Active Member

30k/tháng là mức phí chấp nhận đc, tuy nhiên các kênh tv online vẫn chưa thật sự ổn định, một số kênh đôi khi không xem được, bị dừng hình, buffering ... chất lượng hình ảnh ở mức khá.
mục phim fshare e chưa bao giờ xem được vì click vào tên phim không thấy động tĩnh gì cả, các mục giải trí khác cần làm phong phú nội dung và nâng cao chất lượng hình ảnh để đáp ứng nhu cầu của ACE đam mê HD.

lqkntvn

Member

30k/tháng là mức phí chấp nhận đc, tuy nhiên các kênh tv online vẫn chưa thật sự ổn định, một số kênh đôi khi không xem được, bị dừng hình, buffering ... chất lượng hình ảnh ở mức khá.
mục phim fshare e chưa bao giờ xem được vì click vào tên phim không thấy động tĩnh gì cả, các mục giải trí khác cần làm phong phú nội dung và nâng cao chất lượng hình ảnh để đáp ứng nhu cầu của ACE đam mê HD.

Bạn qua fanpage. Sẽ có hướng dẫn cho bạn, về vụ TK Fshare nhé!

dangquelam62

Active Member

Phim Fshare phải có tài khoản VIP FSHARE mới xem được...

congvcbhti

Chức năng sang phải và sang trái trong BSB Smart Relax không hoạt động AD ơi!

congvcbhti

Nhấn xuống(Down) về panel bên trái. Nhấn -> (right) qua panel bên phải

Ý mình là khi vào mục "Truyền Hình" chẳng hạn. Chọn mục "Kênh FPT", phía bên phải màn hình sẽ hiện List các kênh (K+, K+PM....) nhưng không dùng phím sang phải để di chuyển được, vì lúc này vệt sáng (con trỏ) đang nằm mở mục "Kênh FPT" bạn ạ. Mình dùng Minix X8, đã dùng hết các cách và các phím sang phải trái, lên xuống rồi!

lqkntvn

Member

Ý mình là khi vào mục "Truyền Hình" chẳng hạn. Chọn mục "Kênh FPT", phía bên phải màn hình sẽ hiện List các kênh (K+, K+PM....) nhưng không dùng phím sang phải để di chuyển được, vì lúc này vệt sáng (con trỏ) đang nằm mở mục "Kênh FPT" bạn ạ. Mình dùng Minix X8, đã dùng hết các cách và các phím sang phải trái, lên xuống rồi!

Chuyển được bình thường mà bạn. Bạn qua fanpage teamview ae họ xem thử sao

Chả hiểu sao mình không thể vào được toàn báo lỗi,mình dùng kodi 15.0 trên minix neo x8h

Bên trên