Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh" (Kodi/XBMC add-on)

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh"

bên itvplus có đài vHD xem hay lắm bên đây ko thấy

Nếu kể ra những đài mà BSB có, những addon khác không có hoặc hiếm add-on nào có thì mình có thể kể ra vài chục. :D Đây không phải là nơi soi mói xem một nội dung nhỏ nào đó có trên add-on này và không có trên add-on khác đâu bạn à.
À mà bổ sung nhé bạn: vHD có trong nhóm NextTV của BSB đấy. :))

Chỉnh sửa lần cuối:

Oriental_Noodle

Active Member

Nếu kể ra những đài mà BSB có, những addon khác không có hoặc hiếm add-on nào có thì mình có thể kể ra vài chục. :D Đây không phải là nơi soi mói xem một nội dung nhỏ nào đó có trên add-on này và không có trên add-on khác đâu bạn à.

Ý bác pro wa là nhờ bác add thêm đài vHD vô chứ ko phải soi mói đâu bác

tienlequoc

Well-Known Member

Ý là kênh HiTV à. Có mà. Hay [V] channel.

hungphutho

Active Member

Mình băn khoan mỗi một điều là BSB sao vẫn chưa thể sử dụng được trên linux , kodi trên linux đâu đến lỗi không phổ biến đến vậy nhỉ .
Các bác dev lại không dùng linux nữa thì cũng hơi khó nhỉ , đáng lẽ các bác là dev thì phải ưu tiên làm việc trên linux chứ nhỉ ? :)

Mình vẫn mong chờ nó làm việc tốt trên nền tảng linux , như Openelec , OSMC ...

tienlequoc

Well-Known Member

Mình băn khoan mỗi một điều là BSB sao vẫn chưa thể sử dụng được trên linux , kodi trên linux đâu đến lỗi không phổ biến đến vậy nhỉ .
Các bác dev lại không dùng linux nữa thì cũng hơi khó nhỉ , đáng lẽ các bác là dev thì phải ưu tiên làm việc trên linux chứ nhỉ ? :)

Mình vẫn mong chờ nó làm việc tốt trên nền tảng linux , như Openelec , OSMC ...

Để mình kiếm cách mượn 1 con Pi2 chuyển mấy bác coder test. Hay bác Đại dư con nào ko hỗ trợ cho mượn đi hehe. Mình can thiệp cho anh em coder gia hạn vip cho bác Đại thêm vài tháng.

hungphutho

Active Member

Để mình kiếm cách mượn 1 con Pi2 chuyển mấy bác coder test. Hay bác Đại dư con nào ko hỗ trợ cho mượn đi hehe. Mình can thiệp cho anh em coder gia hạn vip cho bác Đại thêm vài tháng.
Tổng tài sản mình có mỗi con PI 2 , không có dư rồi .
Nhưng theo mình nghĩ đâu nhất thiết cần đến PI nhỉ , mình chạy song song window và linux trên laptop đó thôi .
Chắc là các dev ở việt nam đa số dùng windows và bị hạn chế về linux , họ làm việc trên windows là chính do vậy rất khó để họ support cho linux .
Thôi thì cũng không thể toàn ven đôi đường được , nhưng vẫn mong sao các bác để ý đến linux hơn .

tienlequoc

Well-Known Member

Tổng tài sản mình có mỗi con PI 2 , không có dư rồi .
Nhưng theo mình nghĩ đâu nhất thiết cần đến PI nhỉ , mình chạy song song window và linux trên laptop đó thôi .
Chắc là các dev ở việt nam đa số dùng windows và bị hạn chế về linux , họ làm việc trên windows là chính do vậy rất khó để họ support cho linux .
Thôi thì cũng không thể toàn ven đôi đường được , nhưng vẫn mong sao các bác để ý đến linux hơn .

Em biết bác sớm em gửi tặng bác con Android box, tại số Android box em làm event tặng cho thành viên cũng nhiều rồi, giờ chỉ còn 2 con để dùng 2 chỗ nhà và cty.

pro wa

Active Member

À mà bổ sung nhé bạn: vHD có trong nhóm NextTV của BSB đấy. :))
v đó là của asia còn v này nè

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh"

Fshare Vip không chạy được các bác nhể?

Bài viết giới thiệu BSB rất chi tiết , bản thân mình là người dùng thử , từ phiên bản đầu tiên , cho tới nay, thấy đội ngũ coder rất chăm chút , update rất nhiều nguồn cho các nội dung phát .
Mùa bóng đá sẽ có thêm lựa chọn cho các fan , bạn sẽ thấy sự khác biệt , cũng từ nguồn phát , qua P2P và BSB .

Qua đây , đề nghị bác chủ topic bổ xung thêm phần cài Mở port modem , vì thiếu nó các bạn sẽ không thưởng thức trọn vẹn BSB .

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh"

Fshare Vip không chạy được các bác nhể?

Bấm vài lần là nó chạy à. Server Fshare đang sửa mà.

Bài viết giới thiệu BSB rất chi tiết , bản thân mình là người dùng thử , từ phiên bản đầu tiên , cho tới nay, thấy đội ngũ coder rất chăm chút , update rất nhiều nguồn cho các nội dung phát .
Mùa bóng đá sẽ có thêm lựa chọn cho các fan , bạn sẽ thấy sự khác biệt , cũng từ nguồn phát , qua P2P và BSB .

Qua đây , đề nghị bác chủ topic bổ xung thêm phần cài Mở port modem , vì thiếu nó các bạn sẽ không thưởng thức trọn vẹn BSB .
Có hướng dẫn trên fanpage mà anh.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh"

Tại ở nhà mình xem p2p modem tự mở port nên cũng ko để ý vụ port lắm. Mình sẽ bổ xung thêm

nghiadhd

Active Member
Ðề: Re: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh"

tại sao cùng móc 1 nguồn Nextv mà mình xem ở vietmedia ko bị giật trong khi xem ở bsb bị giật nhỉ, hay là chỉ có mỗi mình bị.

Cụ thể: mạng cùi 5Mb, xài Kodi 15 beta 2, xem rạp số 3 - nextv trong vietmedia ko lag, xem bsb nextv hơi lag :D

Cái nextv này bị điên lắm bác, mạng vit teo chính chủ 12Mb mà xem 3s lắc 1 lần 10s

Bên trên