Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh" (Kodi/XBMC add-on)

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh"

Cái nextv này bị điên lắm bác, mạng vit teo chính chủ 12Mb mà xem 3s lắc 1 lần 10s

Ơ, mình xem bằng vietmedia rạp 3 chưa lag bao giờ, lẽ nào vnpt pro thế ^^

nghiadhd

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh"

Ơ, mình xem bằng vietmedia rạp 3 chưa lag bao giờ, lẽ nào vnpt pro thế ^^

Cái này gọi là "bụt nhà không thiên" đó bác, chắc ku Vitteo detect được e dùng mạng của nó mà ko chịu thuê bao nexttv lại dùng chùa bằng kodi nên nó chém đoá, trên Face cũng có nhiều ae bị giống em.

huy manh

Member
Ðề: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh"

Cho mình hỏi mình cài đặt được rồi đến lúc mở bsb lên thì vào menu trống trơn mà nó cứ báo working là bị sao nhỉ

oldfriend

Moderator
Re: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh"

con của mình cài cái BSB sub thành công nhưng vào phim load sub không được, báo lỗi BSB sub, gỡ ra cài lại vài lần cũng ko dc.

babyworm

Well-Known Member
Re: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh"

Tại ở nhà mình xem p2p modem tự mở port nên cũng ko để ý vụ port lắm. Mình sẽ bổ xung thêm

Còn mình thì set luôn DMZ vào ip con android box. Xem p2p nhanh thôi rồi. Anh em nào hack được nó thì cứ hack. Mà từ hồi nào giờ chẵng thấy bị hack gì cả.

sonhai67

Well-Known Member
Ðề: Re: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh"

Còn mình thì set luôn DMZ vào ip con android box. Xem p2p nhanh thôi rồi. Anh em nào hack được nó thì cứ hack. Mà từ hồi nào giờ chẵng thấy bị hack gì cả.

Em giông bac set luon DMZ cho box.

tienlequoc

Well-Known Member

Set DMZ vào IP con android box là sao bạn?

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh"

Khi set DMZ tới IP của AB thì bất cứ port nào connect ngoài vào, nếu port đó mà moderm không chạy (tức moderm đang sử dụng) thì nó đều forward cho AB hết, tất tần tần. Khi đó AB của mình giống như đứng ngoài cùng của biên giới vậy. Ai cũng thấy mình, ai cũng đánh mình được.

Modem Ilink của em được VNPT cho mượn em set như này:

hungphutho

Active Member

là cách mở port nhanh.

p/s.bác mà không biết cách này à?
Truy cập vào modem > chọn DMZ .
Cài như hình

Cách này là open ALL port của modem , tức là dùng tất tần tật các kiểu luôn :)
từ webserver , torent , file server , ftp ..... gọi là tháo cống xả lũ . cũng chẳng sợ hack hiếc gì đâu , vì trên android box có gì mà sợ , hôm qua mình nghịch cả trên openelec pi2 , thử show hàng vào thớt pi 2 thế là các bác trong đó nghịch loạn cái PI 2 của mình luôn :D

Bác tiến xem đội BSB này muốn thử openelec và suport cho linux thì chỉ cần làm theo cái này một lúc là có openelec , biến cái laptop/pc thành môt cái box linux chính hiệu

http://www.hdvietnam.com/diendan/22...ao-luan-raspberry-pi-2-hd-41.html#post8254776

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh" (Kodi/XBMC add-on)

Vậy có nghĩa là nó chỉ mở tất cả cho IP của android box phải không? Tức là các thiết bị khác vẫn chế độ bình thường?

hungphutho

Active Member
Ðề: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh" (Kodi/XBMC add-on)

@babyworm nếu bác dùng router wifi cho android box thì bác làm vậy vẫn chưa đủ .
Hãy mở tiếp DMZ ở cả router wifi nữa thì nó mới đi đúng đến cái android box được .

Tức là Modem mở DMZ cho IP của router wifi , và router wifi mở port cho android box

Bên trên