Trải nghiệm miễn phí gói ứng dụng ZTV trên các android box phổ thông

Ztv

Re: Ðề: Re: Trải nghiệm miễn phí gói ứng dụng ZTV trên các android box phổ thông

Vậy những phim cũ trước khi nén 8 profile thì chất lượng có được cải thiện như bác nói ko hay chỉ những phim áp dụng nén mới thì mới cho chất lượng đẹp.Và 1 điều nữa là phần karaoke ko hiểu các bác cung cấp lựa chọn clip thì phải tải về máy mới hát được hay hát online,bởi vì nếu tải về thì bộ nhớ của máy rất ít ko thể nào chứa nổi, hay chăng phát triển luôn 1 app cho hát nhạc offline.

Apk karaoke hỗ trợ online luồng audio và tô chữ. Tích hợp thêm phần video cho online . Khg tích hợp offline bạn ạ.

philongvn

Member
Ðề: Trải nghiệm miễn phí gói ứng dụng ZTV trên các android box phổ thông

Vào quản lý ứng dụng -)xoá dữ liệu là lại xem ngon ....

Mình cũng bị và làm theo. Nhưng vẫn đề là khi vào lại thì lại yêu cầu đăng ký dùng thử, lại phải nhắn tin. Tiếp theo không biết đăng nhập vào tài khoản kiểu gì vì đã mua gói 50k rồi (mình không đăng ký tài khoản trên ztv.vn được vì nó không còn link đăng ký).
Đề nghị các bác ZTV và nhờ các bạn giúp vụ này để mình còn xem worldcup.

thunguyenminh

Đã cài thử, test thử... cảm nhận chung là App này chưa ổn định.
giá cước gói live Tv bán 50k/tháng là quá đắt...

Đôrêmi

Moderator

Đã cài thử, test thử... cảm nhận chung là App này chưa ổn định.
giá cước gói live Tv bán 50k/tháng là quá đắt...

Live và VOD 50k/tháng mà bác kêu đắt à? Mình thấy quá hợp lý, chỉ mong rằng chạy ổn định là được.

Ðề: Re: Trải nghiệm miễn phí gói ứng dụng ZTV trên các android box phổ thông

Khi kích hoạt dịch vụ, ZTV sẽ tạo ra 1 mã xác thực lưu vào thiết bị android box của các bác và các bác sẽ không phải mất công tạo tài khoản, xác thực tài khoản bằng email nữa. Việc này để tăng tính bảo mật tài khoản của khách hàng và rút gọn thao tác cho người dùng.

Cấu trúc phần cứng bộ nhớ của mỗi loại thiết bị được các nhà sản xuất làm khác nhau, thậm chí ngay trên cùng 1 thương hiệu, 1 dòng sản phẩm. Do đó với 1 số thiết bị có cấu trúc phần cứng hơi khác so với thông số kỹ thuật và sản phẩm chính thức mà nhà sản xuất cung cấp, việc lưu mã xác thực đôi khi sẽ bị gặp trục trặc.

Các bác cài đặt mà không xác thực được hoặc xác thực bị lỗi vui lòng để lại mã thiết bị tại diễn đàn này, bộ phận kỹ thuật ZTV sẽ kiểm tra và kích hoạt bằng tay cho các bác.

NHờ BPKT kích hoạt thiết bị dùm mã: ZTV EMEFYU
Đã nhắn tin đến 6177 thành công bị trừ hết 1000đ rồi mà vào ứng dụng vẫn cứ đòi kích hoạt.

Các bác cho hỏi có phải live tv đang bị lỗi không xem được phải phông?

ngonphi_bg

Member

Mình vẫn đang xem bình thường livetv nhé.

Các bác cho hỏi có phải live tv đang bị lỗi không xem được phải phông?

Khi vào kênh bị lỗi nó cứ bị văng ra ngoài hoài. Sau đó nó cứ lưu ở kênh lỗi đó hoài không tài nào chuyển sang kênh khác được vì nó cứ bị đá ra hoài. Còn nếu xóa dữ liệu thì bị bắt nhắn tin kích hoạt dịch vụ tiếp mặc dù mới vừa kích hoạt xong con thời hạn sử dụng tới 7 ngày. Vậy phải làm sao bây giờ?

ticoi

Member

Hết 7 ngày mua thẻ vinaphone (tìm thẻ ZTV không biets bán ở đâu) nạp nhưng không thấy tiền trong tài khoản. Bác chủ chỉ giúp

dungta1982

Mình thất phần mô tả phim font chữ bé quá, rất khó đọc, góp ý với các bác nên tăng gấp đôi font chữ tạo điều kiện cho người xem.

taxtuan

Member

Live và VOD 50k/tháng mà bác kêu đắt à? Mình thấy quá hợp lý, chỉ mong rằng chạy ổn định là được.

Theo mình nên tách Live TV và VOD thành 2 gói riêng thì hay hơn...

Khi vào kênh bị lỗi nó cứ bị văng ra ngoài hoài. Sau đó nó cứ lưu ở kênh lỗi đó hoài không tài nào chuyển sang kênh khác được vì nó cứ bị đá ra hoài. Còn nếu xóa dữ liệu thì bị bắt nhắn tin kích hoạt dịch vụ tiếp mặc dù mới vừa kích hoạt xong con thời hạn sử dụng tới 7 ngày. Vậy phải làm sao bây giờ?

Thoát ra vào lại chuyển sang phần live tv ổ phần hiên hình ảnh các kênh thì ấn vào đó tự khắc nó chuyển về kênh VTC HD1.

nphumy

Member

đề nghị bác ZTV sửa lại phần live TV khi chọn menu xem TV thì chỉ hiện menu các kênh thôi chứ đừng cho nó tự chạy ngay, để nếu lần trước kênh bị lỗi thì lần saU vào không chọn kênh đó nữa sẻ giải quyết được tình trạng cứ chọn menu xem tv là nó nhảy ra và báo rất tiếc ZTV đã ngừng lại

anhvuitch

Member

Đã nhắn tin, bị trừ 1k nhưng sao không thấy tin trả lời, mã TB : 520wnw, nhờ các bác ZTV kiểm tra lại dùm với, đang hóng để xem Wc.

ticoi

Member

Hết thời hạn miễn phí 7 ngày nạp thẻ sử dụng như thế náo vậy các bác?

Thoát ra vào lại chuyển sang phần live tv ổ phần hiên hình ảnh các kênh thì ấn vào đó tự khắc nó chuyển về kênh VTC HD1.

Nó tự chạy lại kênh cũ đã bị lỗi đó nên chưa kịp ấn vào menu kênh là nó tự thoát ra ngoài rồi.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Trải nghiệm miễn phí gói ứng dụng ZTV trên các android box phổ thông

Nó tự chạy lại kênh cũ đã bị lỗi đó nên chưa kịp ấn vào menu kênh là nó tự thoát ra ngoài rồi.

bác vào ứng dụng ZTV ONE.Dùng điều khiển di chuyển sang ô Truyền hình thì bên trên bác chọn 1 kênh thế là vào ngon ơ kênh bác chọn xem chứ không như dùng chuột kích trực tiếp vào mục " truyền hình " nữa

anhvuitch

Member

đã nhắn tin kich hoạt lại thành công, mã tb: ZTVSTB-5249, nhưng khi vào app vẫn bị báo phải nhắn tin kich hoạt, nhờ ztv kiểm tra lại dùm với.
thanks,

thaovjp89

Well-Known Member
trên ZTV mấy kênh VTC HD xem tốt không các bác, trên NEO X8H lúc được lúc lại báo *hệ thống đang nâng cấp* ??

Ðề: Re: Ðề: Trải nghiệm miễn phí gói ứng dụng ZTV trên các android box phổ thông

bác vào ứng dụng ZTV ONE.Dùng điều khiển di chuyển sang ô Truyền hình thì bên trên bác chọn 1 kênh thế là vào ngon ơ kênh bác chọn xem chứ không như dùng chuột kích trực tiếp vào mục " truyền hình " nữa
mình không dùng android box mà đang dùng Bluestacks trên windows nên không có giao diện giống như thế và cũng không có remote đâu mà điều khiển chứ

Bên trên