Trailer HDVietNam

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ðề: Trailer HDVietNam

Khi em xuất cái clip này ra thì nó là .mp4, ko phải là .mkv (như phim HD) mặc dù em đã định dạng ban đầu là HDV 720p (24fps). Em cũng ko biết làm sao để ra chất lượng HD bi giờ:D. Thôi đợi em học thêm 1 thời gian nữa cho rành hơn, chứ cái clip này là em vừa mò vừa làm thôi. :D:D

luctieuphung

Khi em xuất cái clip này ra thì nó là .mp4, ko phải là .mkv (như phim HD) mặc dù em đã định dạng ban đầu là HDV 720p (24fps). Em cũng ko biết làm sao để ra chất lượng HD bi giờ:D. :D:D
Mình không hiểu vấn đề của bạn là gì, .mp4 hay avi đều có thể lên tới full HD mà, tại sao nhất định phải là mkv. Nếu premiere không hỗ trợ mkv thì xuất ra các định dạng khác rồi chuyển qua mkv cũng chẳng được gì.

TQN

Khi em xuất cái clip này ra thì nó là .mp4, ko phải là .mkv (như phim HD) mặc dù em đã định dạng ban đầu là HDV 720p (24fps). Em cũng ko biết làm sao để ra chất lượng HD bi giờ:D. Thôi đợi em học thêm 1 thời gian nữa cho rành hơn, chứ cái clip này là em vừa mò vừa làm thôi. :D:D

Khi lên project thì set độ phân giải 1920x1080, máy không tải nổi thì 1280x720 cũng được. 24/s hay 30/s cũng chẳng vấn đề gì. Đến khi xuất file thì .MP4, .AVI hay .MOV, v.v... cái gì cũng được, nó là containers chứ chẳng ăn nhậu gì tới độ phân giải có đạt HD hay không.

Theo mình, để tiện cho việc biên tập và dàn dựng nên xuất .AVI, nó có tính tương thích cao với các soft dựng và biên tập cũng như editing. Nếu HDD đủ "đô" thì set video codec DV cho nó chất, còn không thì set h.264 để xài tạm. Audio codec set LPCM cho nó nguyên bản, dùng cho những lần biên tập về sau.

Ngoài ra khi xuất .AVI nên để progressive, trừ khi dựng lại từ nguồn interlaced thì phải để interlaced. Còn không cứ frame base cho lành.

Thân!

luctieuphung

Theo mình, để tiện cho việc biên tập và dàn dựng nên xuất .AVI, nó có tính tương thích cao với các soft dựng và biên tập cũng như editing. Nếu HDD đủ "đô" thì set video codec DV cho nó chất, còn không thì set h.264 để xài tạm.
Dựng, biên tập và editing hình như là một mà bác ;)).

Với lại DV là format dành cho SD mà, đâu có dành cho HD bác, chắc bác nhớ lộn rồi. Xuất file avi thì bác nói đúng.

TQN

Mình hay xuất thằng codec này: CUVC, chẳng qua gốc của nó cũng chỉ là DV thôi mà. Vẫn xuất 1440x1080i (16:9), vẫn là HD như thường.

Dựng, biên tập và editing cộng thêm cả encode, v.v... thì nói chung vẫn cùng công việc thôi, cụ thể ra cho nó có tí chi tiết.

anh TQN biết sao không nói em sớm, bây giờ thì em hiểu rồi:D, cảm ơn anh:)

Titan291

Khoái nhất cái đọan cuối,nhìn tựa tựa giống Transformers ý.

Có vẻ ai cũng thích đoạn cuối nhỉ.:D Khúc đó em sẽ để độc quyền cho HDVIETNAM lun:)>-:)>-:)>-

laodaivuong

vậy coi như cũng ngẩn mặt nhìn đời đc rồi. mấy anh cố lên!

AlvinDuck

Chà, nhìn hình như có mùi của Video Copilot !!! Dù sao cũng ổn về ý tưởng, tuy nhiên âm thanh chưa thật cuốn hút về mặt chuyên môn.âm hình thì khá khớp với chuyển động nhưng vẫn thiếu hợp lý, không tạo cảm giác cho người xem chờ đợi, tò mò về đoạn kết và cố gắng dùng âm thanh dồn dập gần cuối để đẩy cao trào lên cho người xem khám phá và vỡ ra! Vài lời nhắn nhủ góp ý chân thành.

Thân

Chà, nhìn hình như có mùi của Video Copilot !!!

Nó đó:D

Công nhận tai bác hay thật. Âm thanh là có sẵn, em kéo ra cho đủ thời gian nên nghe ko dc hay lắm:D. Nói thật là em dở về âm thanh lắm. Làm hình ảnh thì nhanh (chừng vài ngày) nhưng âm thanh mất cả tuần.:(

Pate

Member

Công nhận tai bác hay thật. Âm thanh là có sẵn, em kéo ra cho đủ thời gian nên nghe ko dc hay lắm:D. Nói thật là em dở về âm thanh lắm. Làm hình ảnh thì nhanh (chừng vài ngày) nhưng âm thanh mất cả tuần.:(

Đúng là bác công kỹ thật, nhưng sao bác không làm thêm một Vietnamese version nữa nhỉ?

AlvinDuck

phamlonghoang cho Alvin xin cái source Video đi, Video thôi nhé! Audio Alvin sẽ làm rồi gửi cho bạn để gắn vô! :D. Lên mediafire đi hay 1280 cũng được! :D

Lúc đầu ngó ngó cái backround thấy cũng có hơi! Mà có điều Pro chưa làm 3D à? Để tặng cho cái logo 3D có footage xài thử nhé!! :D.

Bác xài chương trình gì để edit thế? Bác xài tạm cái clip trên youtube đi. Dạo này em đang bận mấy cái project, lười export lại lắm:D
Bác làm dc 3D thì up lên cho mọi người coi :)
Thx

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên