[Trao Đổi Kinh Nghiệm] - Mua Sắm Và Phối Ghép Thiết Bị Âm Thanh !!!

le1997

Member
Ðề: [Trao Đổi Kinh Nghiệm] - Mua Sắm Và Phối Ghép Thiết Bị Âm Thanh !!!

Chào các bác, em ko phải người chơi loa nhưng cũng rất thích nghe nhạc. Đợt này em đang có nhu cầu sắm sửa giàn loa cho gia đình với kinh phí tầm 15tr đổ lại.
Mục đích chính là nghe nhạc, em nghe khá tạp (nhạc vàng, nhạc Trịnh, nhạc trẻ, nc ngoài,...)
Mục đích (rất) phụ là xem phim và nếu có thể sau nâng cấp hát hò kara cho các cháu.
Mong các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em nên mua Loa và Amply nào tốt nhất trong tầm tiền ajh.
Cảm ơn các bác đã giúp đỡ :x :x :x

hic.... Tiếc là Em cũng mới chơi à, dạo này Bác chủ và những người có kinh nghiệm lại bận.... Có Bác nào biết vô tư vấn giùm Bác toantbk đê....

le1997

Member

Dạo này thớt im quá, ko thấy nhiều bài viết mới....
Sau khoảng 2 tuần lòng vòng các shop ở Hai Bà Trưng..... Trước em cũng hơi lưỡng lự "em" Marantz pm 8005,rốt cuộc em lại về ĐT Nam phú múc con Ampli Musical M3si, lòng vòng là để có những trải nghiệm của những hãng khác, những dịch vụ, giá cả của shop khác...

Cảm giác khui thùng thật tuyệt, và tuyệt hơn nữa khi nghe em m3si hót. Tối hơn 9h em mới cài dây tín hiệu, bật disc Yao Si Ting nghe hết disc dù muộn nhưng vẫn muốn nghe nữa...
Em đang lâng lâng vì mua đc món đồ vừa ý, em cảm ơn Bác Dũng ĐT Nam phú ạ, em mua đồ cỏ mà được Bác tiếp đón rất nhiệt tình, Bác Trung nhân viên của Bác giải thích dễ hiểu, . Em cũng có thời gian ngắn sống ở khoai tây, nhân viên tận tâm, đến shop của Bác cho khách hàng cảm giác thoải mái, yên tâm, làm em so sánh và thấy dịch vụ giống nơi khoai tây em sống....và điều quan trọng: Giá rổ bên Bác rất tốt....

Chúc shop Bác luôn đắt hàng, và Bác luôn khỏe để đồng hành cùng AE audiophile....

Chỉnh sửa lần cuối:

SDH

Member

Dạo này thớt im quá, ko thấy nhiều bài viết mới....
Sau khoảng 2 tuần lòng vòng các shop ở Hai Bà Trưng..... Trước em cũng hơi lưỡng lự "em" Marantz pm 8005,rốt cuộc em lại về ĐT Nam phú múc con Ampli Musical M3si, lòng vòng là để có những trải nghiệm của những hãng khác, những dịch vụ, giá cả của shop khác...

Cảm giác khui thùng thật tuyệt, và tuyệt hơn nữa khi nghe em m3si hót. Tối hơn 9h em mới cài dây tín hiệu, bật disc Yao Si Ting nghe hết disc dù muộn nhưng vẫn muốn nghe nữa...
Em đang lâng lâng vì mua đc món đồ vừa ý, em cảm ơn Bác Dũng ĐT Nam phú ạ, em mua đồ cỏ mà được Bác tiếp đón rất nhiệt tình, Bác Trung nhân viên của Bác giải thích dễ hiểu, . Em cũng có thời gian ngắn sống ở khoai tây, nhân viên tận tâm, đến shop của Bác cho khách hàng cảm giác thoải mái, yên tâm, làm em so sánh và thấy dịch vụ giống nơi khoai tây em sống....và điều quan trọng: Giá rổ bên Bác rất tốt....

Chúc shop Bác luôn đắt hàng, và Bác luôn khỏe để đồng hành cùng AE audiophile....

Mình chưa mua hàng bên bác Nam Phú lần nào, nhưng cũng đã có dịp qua Lĩnh Nam thăm cửa hàng của bác. Công nhận là cửa hàng đón tiếp rất nhiệt tình, chu đáo, văn minh. Cảm nhận của mình về Nam Phú là rất tốt, mong bác phát huy. Ngoài Hà Nội cũng có a Hoàng HD bán hàng cũng rất ổn, cũng là một địa chỉ tin cậy cho các bác chơi Audio. Đường link của bác Hoàng như dưới.
http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=35&t=88053

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Chào các bác, em ko phải người chơi loa nhưng cũng rất thích nghe nhạc. Đợt này em đang có nhu cầu sắm sửa giàn loa cho gia đình với kinh phí tầm 15tr đổ lại.
Mục đích chính là nghe nhạc, em nghe khá tạp (nhạc vàng, nhạc Trịnh, nhạc trẻ, nc ngoài,...)
Mục đích (rất) phụ là xem phim và nếu có thể sau nâng cấp hát hò kara cho các cháu.
Mong các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em nên mua Loa và Amply nào tốt nhất trong tầm tiền ajh.
Cảm ơn các bác đã giúp đỡ :x :x :x
Kính mời bác ghé bên em giao lưu. Em sẽ phối ghép cho bác nghe thử theo như cầu.

duyquang27

Active Member

Dàn 5.1 rẻ nhất mà có giải mã dts-hd bây h là bao nhiêu các bác nhỉ? E định tậu 1 bé về để xem film, tai e cũng thuộc diện tai trâu nên ko cần cao cấp lắm, cứ rẻ là yêu. :)

chào các bác, em định mua 1 dàn 5.1 để phòng ngủ coi phim và chơi game, em nhắm dàn onkyo s3700 nhưng nó là HtiB, các bác cho em hỏi là trong tầm đấy có ghép đc bộ nào AVR + loa hay hơn ko ạ, em có tối đa 15tr.

Black Dragon

Well-Known Member

Dàn 5.1 rẻ nhất mà có giải mã dts-hd bây h là bao nhiêu các bác nhỉ? E định tậu 1 bé về để xem film, tai e cũng thuộc diện tai trâu nên ko cần cao cấp lắm, cứ rẻ là yêu. :)

Ngoài các thương hiệu ko chuyên sâu về âm thanh (SS, LG, Sony ...), thì bác có thể lựa chọn các bộ Yamaha YHT 1810 hoặc Onkyo S3700 ...

chào các bác, em định mua 1 dàn 5.1 để phòng ngủ coi phim và chơi game, em nhắm dàn onkyo s3700 nhưng nó là HtiB, các bác cho em hỏi là trong tầm đấy có ghép đc bộ nào AVR + loa hay hơn ko ạ, em có tối đa 15tr.

Tầm 15tr thì ngoài các bộ như em nói, bác mà muốn dùng bộ phối ghép chắc phải săn hàng cũ rồi :D

duyquang27

Active Member

Vừa search thử thấy giá tầm 10 củ. Có dàn nào tầm 3-4 củ ko bác? Ko cần giải mã dts-hd nữa, dts thui vậy. Bác tư vấn giúp, mình đang ngắm onkyo v10.

Black Dragon

Well-Known Member

Vừa search thử thấy giá tầm 10 củ. Có dàn nào tầm 3-4 củ ko bác? Ko cần giải mã dts-hd nữa, dts thui vậy. Bác tư vấn giúp, mình đang ngắm onkyo v10.

Giá tầm 3-4tr thì ngoài các dàn nội địa (Mình ko rành) thì bác xem có bác nào thanh lý mấy bộ cũ (Yamaha YHT 196, Onkyo S3400, Denon DHT 1312 ... ) đó bác :D

Huy Tung

Member

Maranzt thì nghe loa nào hợp cả nhà..Ở nhà mình đang đánh với JBL ES90 nghe thấy hơi nặng nề xíu> Chủ yếu là coi Thúy Nga , ASIA và coi phim ạ.

Cám ơn cả nhà tư vấn

LAM4D98

Active Member

Chào cả nhà. Em đang xài Yamaha 471 và bộ Jamo 606, em muốn nâng cấp center thì chọn em nào trong khoảng 10tr trở lại ạ. Em cảm ơn.

Huy Tung

Member

Chào cả nhà. Em đang xài Yamaha 471 và bộ Jamo 606, em muốn nâng cấp center thì chọn em nào trong khoảng 10tr trở lại ạ. Em cảm ơn.

Mình còn dư 1 con JBL ES25C Bác có muốn không..Mình để lại cho Bác..

LAM4D98

Active Member

Mình còn dư 1 con JBL ES25C Bác có muốn không..Mình để lại cho Bác..

Con này so với con Center Jamo 606 của mình thì ra sao hả bác, xin lõi nếu mình hỏi ngớ ngẩn quá vì mìnhthựcsự không biết. Bác cho mình số điện thoại nhé. Cảm ơn bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

Huy Tung

Member

Con này so với con Center Jamo 606 của mình thì ra sao hả bác, xin lõi nếu mình hỏi ngớ ngẩn quá vì mìnhthựcsự không biết. Bác cho mình số điện thoại nhé. Cảm ơn bác.

Dĩ nhiên là hơn rồi ạ.Bác cứ hỏi Bác google là ra tất:))

LAM4D98

Active Member

Em đang dùng bộ JAMO S626HCS 5.0, amply Yamaha 471, nay em tính nâng cấp CENTER. em đang phân vân mấy em này, hoặc con nào tương đương các bác cho em ý kiến ạ, em chỉ coi phim thôi. Em xin cảm ơn. Em quên, em thích tiếng trầm ấm.
1. SVS Prime Center giá 5.990.000 Đ
2. JBL ES25C giá mới là 5.2tr
3. CENTER B&W HTM62 S2 hàng cũ đẹp như mới 5.5tr
4. Loa Center Mordaunt Short AVIANO 5 :giá thanh lý : 4.999.000 đ

Tuanlaw

Member
Cảm ơn những thông tin quý giá của các bác! Đọc được topic này thấy mình còn chưa biết nhiều quá!

Riverking

Không nên đổi vì một số lý do:
Thứ nhất center cũ đồng bộ với cả hệ thống, đẹp hơn.
Thứ hai các thông số như độ nhạy, trở kháng phù hợp với front và surround nên khả năng phối hợp tốt hơn, dễ setup và cùng chất tiếng.
Thứ ba tốn tiền mà chất âm không cải thiện được nhiều, kể cả khi chọn được center phù hợp vì receiver không cùng đẳng cấp với center cao cấp hơn.
Bác nên dùng tiền đó mua cái sub hoặc thêm tiền đổi receiver.
Thân.

Bên trên