Trên tay Himedia Q5IV- Thước đo sức mạnh mới của Android Box

Himedia Box giao diện mình thấy xấu lắm ! nhưng được cái dùng cũng được,hình ảnh sắc nét xem phim trên HDD không bị tình trạng đơ ! Sử lý nhanh là mình thích,hehe

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Trên tay Himedia Q5IV- Thước đo sức mạnh mới của Android Box

Himedia Box giao diện mình thấy xấu lắm ! nhưng được cái dùng cũng được,hình ảnh sắc nét xem phim trên HDD không bị tình trạng đơ ! Sử lý nhanh là mình thích,hehe

Giao diện đơn giản , mình thích thế , chỉ cần xử lý nhanh , tốt là ok , ko cần màu mè :)

maison67

Well-Known Member
Ðề: Trên tay Himedia Q5IV- Thước đo sức mạnh mới của Android Box

Bạc chủ ui, sao hong nói gì các chức nâng con Himedia Q10IV hết vậy? So với Dune base 3D thì nó hơn thua gì? Mềnh tính mua thêm Dune 3D cho cái Ư800C vừa sắm, xem bài này thấy Q10IV hơn được cái... 4K!:-w:-??:)

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Trên tay Himedia Q5IV- Thước đo sức mạnh mới của Android Box

Bạc chủ ui, sao hong nói gì các chức nâng con Himedia Q10IV hết vậy? So với Dune base 3D thì nó hơn thua gì? Mềnh tính mua thêm Dune 3D cho cái Ư800C vừa sắm, xem bài này thấy Q10IV hơn được cái... 4K!:-w:-??:)

đơn giản mà, chỉ gói gọn trong 1 câu này thôi: đến với Q10, chào mừng bác đến thế giới online (phim full HD, nhạc lossless, karaoke HD.. tất cả đều free.

.... anh ra phần ngoài của Kodi app IMovie (Au) nó có hai mục: 1 là nhập Vip code và tài khoản Fshare,anh ko có Vip code nhận TK Vip fshare vô ok sau đó lưu lại là xong, khi xem phim nó cho mình chọn lọc xem 720 hay 1080 đã luôn mà không bị giật luôn em ơi,thật là sảng khoái,khỏi cần down phim về nữa kakaka :)) ;))

aadung77

hic, bác thử đọc DUNE 3D rồi so lại những chức năng của HIMEDIA Box xem là rõ nhất bác ah.
Quan trọng nhất giữa 2 thằng này là 1 thằng sử dụng nền tảng Android, tùy biến, cài đặt ứng dụng cực dễ.
còn Dune thì nó fix sẵn mấy ứng dụng hiện có thôi.
HIMEDIA Box thì ngoài xem truyền hình, fillm, nhạc, bóng đá, karaoke... bác còn có thể cho con cái dùng để học tập, làm việc.

atamd

Active Member

Con này chơi iso dvd đc ko các bác, đang tính lên đời sau 2 năm xài q5ii

zonbee197

Banned

Thanks bạn! thông tin hữu ích, phải chi mình biết sớm hơn

HNT24681

Well-Known Member

Công nhận là HiMedia có chất lượng hình ảnh tuyệt đẹp, nhưng hỗ trợ chán quá. Em còn con HD910B đây, trước còn xem đc youtube, giờ chả còn làm đc gì ngoài chiếu phim từ ổ cứng. Trong khi cu cậu cũng đc trang bị cả LAN và wifi như người nhớn :D.
Từ ngày có con X7 e vứt xó luôn, coi như vứt đi :(

leesang

Well-Known Member

Các bác ở đây có người thân nào bên nước ngoài đã từng dùng con này cho em hỏi tí:

- Mua mấy con android này có tích hợp kênh truyền hình. Khi sang nước ngoài có xem được bình thường kg (Đường truyền tốc độ ngon nhe.

- Xem các kênh TV HD có bị giật kg?

Bác nào biết cho tí xíu kinh nghiệm nhe

atamd

Active Member

Mới mua con này bên ITVPlus, ko biết có KM account VIP để xem HD ko các bác nhỉ ?

atamd

Active Member

KODI cài sẵn trên con này sao xem mấy file 4K nó giật và vỡ hình thế nhỉ ?? xem bằng MXplayer thì bình thường.

Mình mua Q5IV, từ tháng 3/2015, chưa hết bảo hành thì hôm nay cái bóng đèn hiển thị giờ bị đứt 3 nét rồi, giờ bảo hành 1 đổi 1 hay sủa chữa hả bác ITVPLUS?

minhnhathot

Chào các bác!
Em ở hải phòng và mới mua AB Q5IV hôm qua (mua tại KNC Hải Phòng)
Cho em hỏi sao máy nóng quá trời, mặc dù em không chơi game gì nặng. Máy chỉ chạy một vài video trên youtube và lướt web đọc báo thôi đã nóng rừng rực. Có phải dòng Q5IV nó vốn đã nóng như vậy hay là do cái Q5IV của em có vấn đề?
Anh em diễn đàn có kinh nghiệm gì hay về Q5IV tư vấn e luôn, (vì e mới dùng android box lần đầu).
Xin cảm ơn!

minhnhathot

Em hỏi luôn, sao em cài VTV online xem thì hình ảnh rất xấu, như kiểu bị một tấm lưới che phía trước ấy. còn xem Youtube vẫn bình thường. Mới dùng AB nên chả hiểu thế nào. Hay cái máy của em bị lỗi?

HueHDplus

Member

Chào các bác!
Cho em hỏi sao máy nóng quá trời, mặc dù em không chơi game gì nặng. Máy chỉ chạy một vài video trên youtube và lướt web đọc báo thôi đã nóng rừng rực. Có phải dòng Q5IV nó vốn đã nóng như vậy hay là do cái Q5IV của em có vấn đề?
Anh em diễn đàn có kinh nghiệm gì hay về Q5IV tư vấn e luôn, (vì e mới dùng android box lần đầu).
Xin cảm ơn!

Em Q5 IV nó sử dụng "công nghệ tản nhiệt" trực tiếp ra vỏ máy, nóng ngoài mát trong :D nên bác cứ yên tâm mà thưởng thức em nó nhé.

dragon317

Member

Chào các bác!
Xin cảm ơn!

nóng trong khả năng cho phép bác nhé,cứ dùng thoai :D

supportitvplus

Mình mua Q5IV, từ tháng 3/2015, chưa hết bảo hành thì hôm nay cái bóng đèn hiển thị giờ bị đứt 3 nét rồi, giờ bảo hành 1 đổi 1 hay sủa chữa hả bác ITVPLUS?

Bác ở đâu vậy bác :D Tiện bác mang trực tiếp qua cửa hàng bên em ở Thái Hà để bọn em xem nhá. Đèn LED đó thì bên em vẫn dư bác ạ :D

Em Q5 IV nó sử dụng "công nghệ tản nhiệt" trực tiếp ra vỏ máy, nóng ngoài mát trong :D nên bác cứ yên tâm mà thưởng thức em nó nhé.

Bác ở đâu vậy bác :D Tiện bác mang trực tiếp qua cửa hàng bên em ở Thái Hà để bọn em xem nhá. Đèn LED đó thì bên em vẫn dư bác ạ :D

Mình ở tận Quảng Trị, mua của huehdplus, giờ gửi đi rất mất thời gian, hay mình chụp ảnh cái đèn rồi gửi bác gửi lại đèn mình tự thay cho khoẻ?

Re: Ðề: Trên tay Himedia Q5IV- Thước đo sức mạnh mới của Android Box

Chào các bác!
Xin cảm ơn!
Tôi mua một cái đế inox dùng lót nồi, loại có chân cao 15000-25000 đồng, rồi đặt Himedia Q5IV lên đế, cho không khí lưu thông.

Bên trên