Trên tay Himedia Q5IV- Thước đo sức mạnh mới của Android Box

meocon

Well-Known Member
Ðề: Trên tay Himedia Q5IV- Thước đo sức mạnh mới của Android Box

Nóng cho phép a , còn ko thì lấy quạt mini của PC , MOD vô :)

anhbeti1988

Member

Mình mod con quạt 12v cắm vào cổng USB, gắn 4 chân đứng cho nằm bên dưới con Q5, đồng thời chơi luôn keo tản nhiệt vào vỏ Q5. hix, sao mà cưng con Q5 khiếp.

meocon

Well-Known Member

Mình mod con quạt 12v cắm vào cổng USB, gắn 4 chân đứng cho nằm bên dưới con Q5, đồng thời chơi luôn keo tản nhiệt vào vỏ Q5. hix, sao mà cưng con Q5 khiếp.

Bác đúng là cẩn thận :) , mình thì cứ mặc nó :))

anhbeti1988

Member

Các Bác cho em hỏi, cái remote của con Q5, em bấm power on 1 lần thì lên nhưng power off thì nó k chịu tắt (man hình thì tắt, nhưng đèn power vẫn xanh) phải dùng tay ấn nút mới chịu đèn đỏ.
Và mấy bác chỉ em xem phim trên Q5 thông qua file serve từ máy vi tính đi.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Trên tay Himedia Q5IV- Thước đo sức mạnh mới của Android Box

Các Bác cho em hỏi, cái remote của con Q5, em bấm power on 1 lần thì lên nhưng power off thì nó k chịu tắt (man hình thì tắt, nhưng đèn power vẫn xanh) phải dùng tay ấn nút mới chịu đèn đỏ.
Và mấy bác chỉ em xem phim trên Q5 thông qua file serve từ máy vi tính đi.

của mình tắt bình thường, xài fw 1.0.9

meocon

Well-Known Member

Cài lại FW thử xem hết vụ power ko bác , FW 1.0.7 thử xem

anhbeti1988

Member

Các Bác chỉ em chỉnh con Q5 này, sau khi khởi động lên, tự chạy ứng dụng Kodi (bản 15.0) và chỉnh mặc định kodi là kênh Drama nha, hiện Kodi chạy VTV6, em thay đổi hoài mà không được
Nói chung là chỉ 1 nút khởi động lên là xem Drama luôn.
Em chỉnh cho gấu nhà xem phim hàn xẻng,huhu.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Trên tay Himedia Q5IV- Thước đo sức mạnh mới của Android Box

Các Bác chỉ em chỉnh con Q5 này, sau khi khởi động lên, tự chạy ứng dụng Kodi (bản 15.0) và chỉnh mặc định kodi là kênh Drama nha, hiện Kodi chạy VTV6, em thay đổi hoài mà không được
Nói chung là chỉ 1 nút khởi động lên là xem Drama luôn.
Em chỉnh cho gấu nhà xem phim hàn xẻng,huhu.

1. cài startup manager để Q5 khởi động là chạy Kodi.

2. Cài PVR simple tivi để khi Kodi tự chạy là mở last channel.

Done

anhbeti1988

Member

Mà Bác cho e link dow PVR simple tivi với, em tìm không thấy. Sẵn Bác chỉ em set luôn nha

atamd

Active Member

Mình đang bị lỗi: xem phim bằng trình himedia mặc định , 1 lúc thì tự nhiên nó cứ nhảy ra cái qc của bọn tung cẩu rồi thoát phim ntn đây
https://youtu.be/S728IfqH67U

duongtu81

Member

Mình mua con đế tản nhiệt cho laptop nhỏ đặt QV chạy phe phé cả ngày sờ nói chung là mát. Nhưng thi thoảng đang chạy bị đơ lại phải khởi động lại.

meocon

Well-Known Member

Mình mua con đế tản nhiệt cho laptop nhỏ đặt QV chạy phe phé cả ngày sờ nói chung là mát. Nhưng thi thoảng đang chạy bị đơ lại phải khởi động lại.

Chụp hình cái đế em coi với :)

nbhien

Member

Mình kiếm được cái quạt CPU cũ lật ngửa nó lên đặt Q5IV lên trên cắm vào cổng USB nó chạy rất nhẹ nhàng ( vì có 5/12V) nhưng hiệu quả thật tuyệt vời.

meocon

Well-Known Member

Mình kiếm được cái quạt CPU cũ lật ngửa nó lên đặt Q5IV lên trên cắm vào cổng USB nó chạy rất nhẹ nhàng ( vì có 5/12V) nhưng hiệu quả thật tuyệt vời.

Hii mình cũng dư mấy cái , đem ra mod thui

Transit266

Active Member

Sorry đã đội mồ topic, có bác nào cắm được ổ cứng không nguồn (như ổ WD my passport 500Gb) vào Himedia Q5iv chưa? Liệu nó có nhận không? vì nhiều trường hợp nguồn từ cổng usb của tv box k đủ để chạy ổ cứng. Em đang có ổ cứng không nguồn định mua về cắm vào xem phim mà sợ là nó không tải được...Thank các bác

Bên trên