Trên tay Himedia Q5IV- Thước đo sức mạnh mới của Android Box

phithien

Well-Known Member
Ðề: Trên tay Himedia Q5IV- Thước đo sức mạnh mới của Android Box

Chắc bác ấy đang nói con Q10 lõi đơn đời đầu. Hình như trên đây cũng có một thành phần dùng Q10 đời đầu xong ném đá android box tới giờ lun đấy. :D

Bác nói ai, thành phần nào, thành phần là cái quái gì. bác là mod mà nói chuyện vậy hả. nhắm làm ko nổi hay thiên vị quá thì có thể từ chức. em còn biết lí do vì sao bác thiên vị, ko nói ai cũng biết

em luôn nể trọng bác, vì bất đồng chính kiến nên hay tranh cãi gay gắt, chưa bao giờ nói nặng nhẹ bác hay gọi bác là thằng này, con kia, thành phần nọ nhé.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Trên tay Himedia Q5IV- Thước đo sức mạnh mới của Android Box

Bác nói ai, thành phần nào, thành phần là cái quái gì. bác là mod mà nói chuyện vậy hả. nhắm làm ko nổi hay thiên vị quá thì có thể từ chức. em còn biết lí do vì sao bác thiên vị, ko nói ai cũng biết

em luôn nể trọng bác, vì bất đồng chính kiến nên hay tranh cãi gay gắt, chưa bao giờ nói nặng nhẹ bác hay gọi bác là thằng này, con kia, thành phần nọ nhé.

nhạy cảm vậy =))

có ý kiến thì thoải mái comment, đừng mang cảm xúc nhìu thế, làm anh em khó comment lắm ^^

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Trên tay Himedia Q5IV- Thước đo sức mạnh mới của Android Box

nhạy cảm vậy =))

có ý kiến thì thoải mái comment, đừng mang cảm xúc nhìu thế, làm anh em khó comment lắm ^^

Có ai nói chuyện với "cái đuôi" của mình không nhỉ? Nguyên comment của mình ko nhắc tới ai hết, chỉ nói tới một sản phẩm cùi cả trăm người xài, thế mà cũng có người lồng lộn lên. Lạ nhỉ!

phithien

Well-Known Member

Đâu phải nhất thiết phải kêu to: tienlequoc là đang nói tienlequoc, sao ko dám kêu thẳng mà phải né tránh, bác là mod mà sợ gì

tienlequoc

Well-Known Member

Sợ chứ, sợ những người mà khi người khác không đếm xỉa tới mình mà chỗ nào có comment của người ta là bu vào ném gạch đá đủ kiểu. Sản phẩm thì chưa được rờ tới mà cứ thấy ai comment phản hồi không tốt thì hùa theo nâng cao quan điểm, dùng sản phẩm đời đầu lại đi ném đá sản phẩm đời sau mặc dù cũng chưa được rờ tới. Anh hùng bàn phím là giỏi. Đây là lần cuối cùng mình đối đáp với anh hùng bàn phím. Đã nói nhiều lần rồi là không muốn mất thời gian vô ích vào những tranh luận đối với mình là vô bổ. Vậy mà vẫn có nhiều người cố tình ko chịu hiểu, cứ bám sau đuôi như đỉa vậy đó. Chả hiểu nổi.

vinhpapa

Member

Các bác đi quá xa rồi, trở lại với chủ đề chính đi ạ. Q10 IV sao chưa thấy review nhỉ?

datv5

Đã up được room mới, chạy rất ổn,ko nóng tí nào. Xứng đáng với đầu tư của mình. Cảm ơn Kiên nhé.

itvplus

Active Member

.....!!!
Android box thì có mặt trên thị trường cũng được hơn 3 năm rùi, và vẫn đang đà phát triển,
cho nên việc chê bai Android box thế nào thì chính thị trường đã trả lời rùi.
Còn tất nhiên mỗi người sử dụng sản phẩm, mua một sản phẩm sẽ có những mục đích, nhu cầu, mục tiêu đòi hỏi khác nhau, tuy nhiên không nên áp đặt cảm tính của mình quá nhiều.
ITVPLUS có trụ sở cả HN và HCM, anh em thành viên HDvietnam nếu sắp xếp được thời gian, hôm nào rảnh cứ qua bên mình làm chén trà, cốc nước vừa trải nghiệm thử các sản phẩm mới, vừa tham khảo vừa tự có đánh giá cụ thể chính xác nhất.
Đều anh em một nhà HDvietnam mà :)
Các bác nào ở HN thì cứ alo em 0904 655 447 - Thinh, ở HCM thì alo 0987 256 898 - Hiến ah!
Rất rất mong có những dịp được hầu trà các bác :)

thanhyk

Well-Known Member

.....!!!
Android box thì có mặt trên thị trường cũng được hơn 3 năm rùi, và vẫn đang đà phát triển,
cho nên việc chê bai Android box thế nào thì chính thị trường đã trả lời rùi.
Còn tất nhiên mỗi người sử dụng sản phẩm, mua một sản phẩm sẽ có những mục đích, nhu cầu, mục tiêu đòi hỏi khác nhau, tuy nhiên không nên áp đặt cảm tính của mình quá nhiều.
ITVPLUS có trụ sở cả HN và HCM, anh em thành viên HDvietnam nếu sắp xếp được thời gian, hôm nào rảnh cứ qua bên mình làm chén trà, cốc nước vừa trải nghiệm thử các sản phẩm mới, vừa tham khảo vừa tự có đánh giá cụ thể chính xác nhất.
Đều anh em một nhà HDvietnam mà :)
Các bác nào ở HN thì cứ alo em 0904 655 447 - Thinh, ở HCM thì alo 0987 256 898 - Hiến ah!
Rất rất mong có những dịp được hầu trà các bác :)
He..he..được đó, bác nhớ nhé. Em ở hcm có lẽ cuối tuần ghé xin chén chè. (bình thường em gõ là trà nhưng nhập gia tuỳ tục)

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Trên tay Himedia Q5IV- Thước đo sức mạnh mới của Android Box

He..he..được đó, bác nhớ nhé. Em ở hcm có lẽ cuối tuần ghé xin chén chè. (bình thường em gõ là trà nhưng nhập gia tuỳ tục)

dùng oppo rồi vẫn luyến tiếc Android hả anh :D, qua làm chén chè thì hú em với ^^

salemnb

Active Member

Đã up được room mới, chạy rất ổn,ko nóng tí nào. Xứng đáng với đầu tư của mình. Cảm ơn Kiên nhé.

A Đạt ơi. E Sơn đây. Up rom được rồi ah a. E cũng nhắn cho Kiên để hướng dẫn a. May quá. Hôm nay đang lấy thêm mấy cái, có ai hỏi a giới thiệu nhé

anhxtanh1488

Em vừa book 1 con HiMedia Q5IV trên Lazada của ITVPLUS đó các bác.
http://www.lazada.vn/himedia-q5iv-android-box-305823.html
hnay đang có chương trình Black Friday của Lazada, được tặng cái phiếu giảm giá 500k của Lazada đó bác.
anh em tạo tài khoản múc luôn đi, được giảm giá mà chính sách thì vẫn như mua ở ITVPLUS thôi :))

oldmen789

Em vừa book 1 con HiMedia Q5IV trên Lazada của ITVPLUS đó các bác.
http://www.lazada.vn/himedia-q5iv-android-box-305823.html
hnay đang có chương trình Black Friday của Lazada, được tặng cái phiếu giảm giá 500k của Lazada đó bác.
anh em tạo tài khoản múc luôn đi, được giảm giá mà chính sách thì vẫn như mua ở ITVPLUS thôi :))
Thank bác, e cũng vừa làm 1con
Shop ITVPLUS cũng uy tín phết với tỷ lệ trả hàng 1% nên cũng tin tưởng đó.
Các bác ITVPLUS lưu ý đơn hàng 308929416 nhé, các bác nhớ cài đặt đầy đủ ứng dụng và update firmware mới nhất cho em với :)

anhxtanh1488

Thank bác, e cũng vừa làm 1con
Shop ITVPLUS cũng uy tín phết với tỷ lệ trả hàng 1% nên cũng tin tưởng đó.
Các bác ITVPLUS lưu ý đơn hàng 308929416 nhé, các bác nhớ cài đặt đầy đủ ứng dụng và update firmware mới nhất cho em với :)

Con HiMedia Q5IV sử dụng chip Hisilicon Hi3798C của Huawei cũng khủng phết đấy bác.
Cấu hình ngang ngửa X8H PLUS mà
Bảng xếp hạng các loại chipset Android box tốt nhất trên thị trường

tienlequoc

Well-Known Member

Đây là lần cuối mình nhắc nhở các cá nhân, cửa hàng dùng nick clone để tung hô sản phẩm quá trớn nhé. Thêm 1 comment nữa là mình sẽ ban nick vĩnh viễn và đề xuất Ban quản trị diễn đàn đưa cá nhân, cửa hàng clone nick vào danh sách đen của hdvn. Những cửa hàng đã có "dớp" thì nên xem lại cách hành xử của mình để còn đường kinh doanh trên hdvn.

itvplus

Active Member

Thanks bác Tiến,
Em xin nhắc nhở anh em NV cty.

itvplus

Active Member

Hướng dẫn sử dụng, tối ưu hóa HiMedia Q5IV Quad Core 3D, 4K, DTS HD

HiMedia Q5IV sau khi tung ra thị trường với chip Hisilicon của Huawei Hi3978C Quad core, coretex A9 đã có nhiều cải biến đáng kể so với chip Dual core trước của Q5II. Điều này đánh dấu sự thay đổi mạnh mẽ của HiMedia. HiMedia Q5IV sau khi tung ra thị trường cũng nhanh chóng có những bản firmware update để sản phẩm phù hợp hơn cho thị trường quốc tế, một sự đầu tư nghiêm túc về dịch vụ hỗ trợ khách hàng của HiMedia.

Trong giai đoạn đầu, phía hãng HiMedia sẽ tập trung tiếp tục hoàn thiện firmware để phục vụ tốt nhất cho phần cứng hoàn hảo của HiMedia Q5 IV, sau đây các chia sẻ về hướng dẫn sử dụng, hướng dẫn ROOT máy, hướng dẫn nâng cấp FIRMWARE, các ứng dụng cài đặt trên HiMedia Q5 Quad Core này.

A. Hướng dẫn nâng cấp firmware

Ngay khi vừa mới ra lò, đồng thời HiMedia cũng đã ra phiên bản ROM mới tháng 11 cho đưa con tinh thần Q5 IV của mình.

Chi tiết hướng dẫn nâng cấp fimware của HiMedia Q5 Quad Core: tại đây

** Update các phiên bản Firmware của HiMedia Q5IV

++ Firmware update ngày 7 tháng 11 năm 2014

Link down:

http://www.mediafire.com/download/8d4p0nlcnq9rq7l/update.zip

Một số thay đổi:
1. thay đổi Icon của BOX Setting, tiếng anh phù hợp hơn thị trường quốc tế
2. Fix lỗi khôn thể thay đổi Time Zone/ Ngôn Ngữ/ Cách thức nhập
3. Xóa các trang web Trung Quốc trên trình duyệt mặc định

++ Firmware update ngày 18 tháng 11 năm 2014

Link down:

http://www.mediafire.com/download/6eorsjuhc7t2gc5/update.zip
Lưu ý sau khi download nhớ đổi tên file thành update.zip
Thay đổi:
1. Youtube chạy mượt mà hơn, không còn bug

** Cách up firmware đơn giản nhất:

Trước tiên, copy firmware HiMedia Q5IV vô thẻ SD hoặc USB

Sau đó Vô phần Cài Đặt/Setting --> chọn Local Upagrade

Kết quả: Firmware mới nhất 1.0.6

1. thay đổi Icon của BOX Setting, tiếng anh phù hợp hơn thị trường quốc tế

2. Fix lỗi khôn thể thay đổi Time Zone/ Ngôn Ngữ/ Cách thức nhập

3. Xóa các trang web Trung Quốc trên trình duyệt mặc định

4. Youtube khắc phụ nhiều so với phiên bản cũ Q5 II

Youtube trên Q5 Quad Core chạy ngon lành, chọn full mà hình, độ phân giải tùy chỉnh lên 720p.

B. Công cụ tối ưu và hướng dẫn tối ưu Q5 IV

Sau khi các bạn nâng cấp firmware xong, tiếp tục cài ứng dụng tối ưu hệ thống, giúp máy tối ưu hơn.

Tải về phần mềm Q5_SystemOptimizationTool.apk

Sau khi tải, cài lên, chọn Optimize (tối ưu), và đợi máy thực hiện rồi khởi động lại là được.

C. Hướng dẫn root máy.

Để tiến hành ROOT máy HiMedia Q5IV, tiến hành rất đơn giản như UP ROM:

Bước 1: tải file root về update.zip

Bước 2: chép file vào USB / thẻ nhớ (lưu ý, file chép vào thư mục gốc trong USB / thẻ nhớ)

Bước 3: Vào BoxSetting, chọn Local Upgrade, chọn tới file update.zip và chạy, đợi máy khởi động lại là OK ROOT

Bước 4: Sau khi ROOT xong, máy sẽ xuất hiện dấu hiệu, phần mềm SuperSU

D. Sử dụng phần mềm CPU Master giảm xung nhịp CPU giúp máy giảm nhiệt nóng.

Về mặt kỹ thuật, với thiết kế vỏ nhôm nguyên khối, với Chip lõi tứ Quad Core, Q5 IV mặc định ban đầu chạy hết công suất, giúp tăng tốc độ, tuy nhiên đồng nghĩa với việc thiết bị trở nên khá nóng, nhưng vỏ nhôm nguyên khối đã làm giảm một lượng nhiệt ra ngoài vỏ nhôm.

Theo như kỹ sư sản phẩm của HiMedia test, họ để Q5 IV chạy liên tục trong 48 tiếng, không hề vấn đề gì xảy ra.

Tuy nhiên, để tối ưu hơn, chúng ta có thể giảm xung nhịp hoạt động của CPU xuống, giúp giảm nhiệt tỏa ra mặc dù sẽ làm chậm hơn 1 chút xíu.

E. Ứng dụng Hi Control

Là phần mềm điều khiển trên Android của Himedia, có thể dễ dàng download miễn phí trên CH play. Mang điến tiện ích điểu khiển Himedia Q5 IV dễ dàng từ điện thoại máy tính bảng Android.

Tải HiControl:

Video giới thiệu Hicontrol độc đáo của HiMedia

Video demo:
[video=youtube_share;DdyMFE4VV3A]http://youtu.be/DdyMFE4VV3A[/video]
F. Ứng dụng Hishare

(cài vào điện thoại/tablet android) tương đương với các ứng dụng chia sẻ phim/nhạc/hình qua giao thức DLNA:

Tải HiShare:

[video=youtube_share;RQpiFElJ7_Q]http://youtu.be/RQpiFElJ7_Q[/video]

itvplus

Active Member

Anh em up rom HiMedia Q5IV
chú ý sau khi download, nhớ đổi tên file thành update.zip thì mới up đc nhé

Bên trên