Trên tay VMX V6 - Box Ngon Bổ Rẻ

minix

Ðề: Trên tay VMX V6 - Box Ngon Bổ Rẻ

còn v6 của mình ra tv thường xem mờ và xấu lắm,đầu ra hdmi thì không tự động lên full hd được là phải vào cài đặt hiển thị lại ức chế lắm.khi xuất hình ra hdmi thì đường tiếng qua đường av mất luôn không nghe qua dàn âm thanh được ai giúp tôi khắc phục nhược điểm trên không đỡ mỗi lần mở lại phải vào cài đặt lại

anh làm theo cách này cho em nhé . wifi or cáp land kết nối 24/24 , khi rút mạng ra hoặc chuyển qua tivi khác thì nó lại trờ về mặc định , độ phân giải , nếu không anh cứ để 1080i hoặc 1080p khi cắm vào tivi CRT hoặc plasma cũ thì nó cháy công xuất bóng hình thậm trí cháy bóng hình , nếu anh chỉ cắm 1 tivi thì conect wifi or land 24/24 , rồi vào setup ngày tháng + độ phân giải là ok
- còn hình ảnh nét hay không khi xem tivi nó tùy thuộc vào nguồn của người trích lên apps , lên nét hay mờ là do nguồn dẫn chứ không phải do Box anh cho em xin email , em gửi cho anh 1 số apps xem tivi nét và remote của androi box v6, v7, v8
Thanks anh

minix

Thanks VMX, minh duoc VMX goi y dua san pham ra Bac de update firmware, tuy nhien firmware nay chua ho tro OTA nen muon nang cap lai phai goi lai nua. Thoi e doi ban V7 co AV thi e doi main luon. Hy vong VMX co chinh sach ho tro doi main. (minh dang dung ipad nen ko go tieng viet co dau, ad thong cam)

chào anh , bên em đã có VMX V7 PRO có AV rồi , anh có muốn nâng cấp từ V6 lên V7 pro không anh

minix

VMX V6 PRO androi 4.2.2 thêm 1 angtena nên rất khỏe , tích hợp thêm công tắc nguồn
-xem free 200 kênh tivi HD , làm hotpot wifi
-xem phim 3D , brulay , dvd iso , 2k , 4k ultra
biến tivi thường thành Smart tivi .dùng cho cả tivi đời cũ qua cổng AV
- audio out DTS TRUE HD
...còn nữa

Đính kèm

• v6 pro.jpg
    v6 pro.jpg
    21 KB · Xem: 146
  • vmx v6 pro.jpg
    vmx v6 pro.jpg
    18.8 KB · Xem: 145

canhdongnang12

VMX V6 PRO androi 4.2.2 thêm 1 angtena nên rất khỏe , tích hợp thêm công tắc nguồn
-xem free 200 kênh tivi HD , làm hotpot wifi
-xem phim 3D , brulay , dvd iso , 2k , 4k ultra
biến tivi thường thành Smart tivi .dùng cho cả tivi đời cũ qua cổng AV
- audio out DTS TRUE HD
...còn nữa

em gắn cái usb hub vào để dùng cả chuột lẫn bàn phím usb ở đây có được không anh ơi

killmyself

mua mãi cũng ko thấy rom mới với cả root, rõ chán. Các bác drop x6 thật à [-(

htpp

Bác chủ ơi có update ROM cho V6 chưa chứ máy dùng lag lắm. Mở ứng dụng cứ suốt ngày báo "not responding" dù RAM báo vẫn còn free 300-400MB chả hiểu là do đâu. Em đã reset 1 lần rồi, có cài thêm FPTplay, sopcast.

Hi vọng mong manh b ak, làm gì có rom mà up hàng nhập linh tinh từ tầu về mà, sản xuất ra dùng đến lúc hỏng thôi,không có hỗ trợ từ nhà sản xuất. a e chém gió cùng mấy bác bên nguyễn ánh cho nó vui vẻ thôi, chứ đừng quá hi vọng vào lời hứa hẹn của họ, vì họ có làm ra đâu, nhập hàng về thôi mà, có như thế giá mới rẻ như vậy chứ. không biết mấy dòng sau mới ra dùng có tốt không nhỉ?

Hi vọng mong manh b ak, làm gì có rom mà up hàng nhập linh tinh từ tầu về mà, sản xuất ra dùng đến lúc hỏng thôi,không có hỗ trợ từ nhà sản xuất. a e chém gió cùng mấy bác bên nguyễn ánh cho nó vui vẻ thôi, chứ đừng quá hi vọng vào lời hứa hẹn của họ, vì họ có làm ra đâu, nhập hàng về thôi mà, có như thế giá mới rẻ như vậy chứ. không biết mấy dòng sau mới ra dùng có tốt không nhỉ?

thế h có con nào hãng hỗ trợ đầy đủ tí ko bác?

bác chủ thớt cho cái hình xem 200 kênh HD lên coi xem sao?

Daithanhthai

Active Member

Cho mình hỏi: v6 pro phát wifi có ổn không? Nghĩa là khi nó làm hotspot, và chia sẻ media bằng xbmc hoặc Bubble thì thiết bị khác có stream nổi file mkv chừng 10GB trên nó không?
Và kích thước thực của nó ntn? Có nhỏ hơn X5 Mini ko?
Nguồn vào cho nó bn Vol?
Tks

minix

Cho mình hỏi: v6 pro phát wifi có ổn không? Nghĩa là khi nó làm hotspot, và chia sẻ media bằng xbmc hoặc Bubble thì thiết bị khác có stream nổi file mkv chừng 10GB trên nó không?
Và kích thước thực của nó ntn? Có nhỏ hơn X5 Mini ko?
Nguồn vào cho nó bn Vol?
Tks

kích thước của nó đây ạ , kích thước của V6 thường với V6 pro , v7 pro bằng nhau

-dùng làm hotpot ổn anh ạ , trong tầm 15 -20m2 là ok
-chia sẻ media , stream ok .
-nguồn vào 5v 2A

vuhongthao

anh làm theo cách này cho em nhé . wifi or cáp land kết nối 24/24 , khi rút mạng ra hoặc chuyển qua tivi khác thì nó lại trờ về mặc định , độ phân giải , nếu không anh cứ để 1080i hoặc 1080p khi cắm vào tivi CRT hoặc plasma cũ thì nó cháy công xuất bóng hình thậm trí cháy bóng hình , nếu anh chỉ cắm 1 tivi thì conect wifi or land 24/24 , rồi vào setup ngày tháng + độ phân giải là ok
- còn hình ảnh nét hay không khi xem tivi nó tùy thuộc vào nguồn của người trích lên apps , lên nét hay mờ là do nguồn dẫn chứ không phải do Box anh cho em xin email , em gửi cho anh 1 số apps xem tivi nét và remote của androi box v6, v7, v8
Thanks anh
Mình đang dùng V6 bạn gửi giúp nhé [email protected]. Thanks

lovesky

Member

Chuẩn luôn. Sau 1 tháng quay lại chủ đề vẫn chả có cái update nào. Bác chủ root riếc vất vả quá nhỉ

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Trên tay VMX V6 - Box Ngon Bổ Rẻ

Chuẩn luôn. Sau 1 tháng quay lại chủ đề vẫn chả có cái update nào. Bác chủ root riếc vất vả quá nhỉ
Con V8 sau một hồi vọc không có rom update, quay lại rom gốc thì gặp phải rom đã root. Chỉnh chọt, bớt xén, cài cắm xong, unroot cái thấy ổn định hẳn. Mỗi tội vidon.me XBMC chạy HDPlay không được như ý muốn.

Re: Ðề: Trên tay VMX V6 - Box Ngon Bổ Rẻ

Con V8 sau một hồi vọc không có rom update, quay lại rom gốc thì gặp phải rom đã root. Chỉnh chọt, bớt xén, cài cắm xong, unroot cái thấy ổn định hẳn. Mỗi tội vidon.me XBMC chạy HDPlay không được như ý muốn.
Bác cài XBMC bản mới nhất xem HDplay ngon mà. Root mà chả có rom để vọc nên ngại chẳng root chứ không root xong nứa ngáy nghịch linh tinh lại phải mang ra chỗ bán up lại rom thì cũng mệt lắm. Mấy con máy tính bảng chip A31 có rom 4.4.2 hết rồi mà con V7 vơi V8 chả thấy rom nào ra nhỉ.

nghiadhd

Active Member

VMX chơi kiểu tự mình đóng cửa chơi một mình thì có ngày khách hàng sẽ bỏ rơi hết. Chúc mừng các bạn vào hội đắp chiếu firmware với mình.

minix

Ðề: Re: Ðề: Trên tay VMX V6 - Box Ngon Bổ Rẻ

5p nữa anh ở email nhé , em attack cho anh bản XBMC chạy HDplay và HDrepo ngon đấy :D

killmyself

đằng nào cũng ko có rom, root thế nầy may mà mua V6 không thì lại tiếc :v

LUC QUYET CHIEN

Active Member
các bác cũng nên hiểu đây là sản phẩm mà đại lý kinh doanh bên VN đặt làm phần cứng bên TQ. Về VN thì có đội ngũ của đại lý kinh doanh tự viết bản room cho box. Vì vậy mong có được bản room ngon và update liên tục là điều không thể. Có tạo ra bản room mới cũng sẽ ko up lên đây vì có một số vấn đề xyz..... các bác tự hiểu

Bên trên