Trên tay VMX V6 - Box Ngon Bổ Rẻ

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Trên tay VMX V6 - Box Ngon Bổ Rẻ

Khoảng 2 tuần nữa bản V7-AV có hàng bác nhé :)
Bản V7 hiện tại không có AV Out ạ.

Mình nâng cấp lên bản V7 không có AV out cũng hơi đáng tiếc vì thỉnh thoảng nghe nhạc qua đường AV out không xem hình :D

minix

Ðề: Trên tay VMX V6 - Box Ngon Bổ Rẻ

đã có Trên tay VMX V8 nhé , bác nào thích , check test thì ới em nhé :D

htpp

Các bác bên vmx ẩn Rom kỹ quá hay chưa viết được bản mới vậy, Chỉ thấy ra thiết bị mới mà chẳng thấy Rom hỗ trợ gì cả. hôm trước nc với các bác bán hàng của các hãng khác khuyên chân thành đừng nên mua các dòng vmx vì không hỗ trợ firmware mà chỉ nhập hàng về bán cho hết sản phẩm thôi, e cũng thấy đúng vì con vmx v6 có thấy có bản Rom nào đâu.

minix

Các bác bên vmx ẩn Rom kỹ quá hay chưa viết được bản mới vậy, Chỉ thấy ra thiết bị mới mà chẳng thấy Rom hỗ trợ gì cả. hôm trước nc với các bác bán hàng của các hãng khác khuyên chân thành đừng nên mua các dòng vmx vì không hỗ trợ firmware mà chỉ nhập hàng về bán cho hết sản phẩm thôi, e cũng thấy đúng vì con vmx v6 có thấy có bản Rom nào đâu.

do thời gian vưa rồi , bên em bận , liên tiếp tung ra thị trường 2 bản VMX V7 và VMX V8 , ổn định rom cho 2 sp V7 và V8 đã là cả 1 vấn đề lớn , trong tháng tới , V8 ổn định thị trường , phòng kĩ thuật sẽ làm rom cho tất cả sp là V6 , V7 , V7 PRO , V8 . còn các bác bán hàng ở hãng khác có ở bên em đâu mà nắm rõ thế
- sản phẩm nào , càng ra nhiều Rom thì càng nát máy , vọc nhiều , không nghiên cứu kĩ rom thì làm sao ra được rom tốt và hoàn thiện , rom lởm , tung ra thị trường lung tung chỉ làm mất tính ổn định của sản phẩm .
- Thanks bác đã quan tâm :D

lovesky

Member

Cục đá này to phết, chuẩn bị hè rồi :)).

v_t

Member

do thời gian vưa rồi , bên em bận , liên tiếp tung ra thị trường 2 bản VMX V7 và VMX V8 , ổn định rom cho 2 sp V7 và V8 đã là cả 1 vấn đề lớn , trong tháng tới , V8 ổn định thị trường , phòng kĩ thuật sẽ làm rom cho tất cả sp là V6 , V7 , V7 PRO , V8 . còn các bác bán hàng ở hãng khác có ở bên em đâu mà nắm rõ thế
- sản phẩm nào , càng ra nhiều Rom thì càng nát máy , vọc nhiều , không nghiên cứu kĩ rom thì làm sao ra được rom tốt và hoàn thiện , rom lởm , tung ra thị trường lung tung chỉ làm mất tính ổn định của sản phẩm .
- Thanks bác đã quan tâm :D

tháng nào cũng là tháng tới :D, hàng tàu gia công nhập về dán mác Việt Nam thì lấy đâu ra hỗ trợ tốt. em nói hơi phũ nhưng là sự thật

VMX

Member

tháng nào cũng là tháng tới :D, hàng tàu gia công nhập về dán mác Việt Nam thì lấy đâu ra hỗ trợ tốt. em nói hơi phũ nhưng là sự thật
Em nghĩ với giá thành của sp chơi tốt các định dạng video và passthrought DTS chạy trên HĐH android 4.2.2 thì khó có sp nào bì được với V6 . V6 cũng được đông đảo sự ủng hộ của ae diễn đàn HDvietnam và cũng nhận được nhiều lời đóng góp tích cực để sp ngày càng hoàn thiện hơn . Bản rom 1.2.3 beta cũng đang dần hoàn thiện nên mong bác @htpp nếu đã từng mua sp V6 phiền bác cầm qua công ty em để kiểm tra số phiếu xuất , mã vạch và up rom mới nhất cho bác . Tất cả các sp V6 bán ra giờ đều đã được update rom mới nhất là 1.2.3 . Riêng có 1 Th của a nghiadhd trong tp HCM thì cty chịu phí CPN cả gửi ra và chuyển vào lại để update bản rom 1.2.3 nhưng a Nghĩa chưa đồng ý .
Cty cám ơn sự đóng góp ý kiến của quý khách hàng và xin được tiếp thu . Mong sp tiếp tục được sự ủng hộ của ae diễn đàn với V6 , V7 và V8 . V7 hỗ trợ xem phim rất tốt qua NAS , V8 hỗ trợ tốt về game và đặc biệt với bản VidOnme XBCM tích hợp

VMX

Member
Ðề: Re: Trên tay VMX V6 - Box Ngon Bổ Rẻ

Bản vỏ nhôm phay là V8 pro bác ạ , bản này vẫn đang trong quá trình sx và thử nghiệm . V8 vỏ nhựa thì hàng đang trên đường về lô thứ 2 để đến với quý khách hàng

Ðề: Re: Trên tay VMX V6 - Box Ngon Bổ Rẻ

Bản vỏ nhôm phay là V8 pro bác ạ , bản này vẫn đang trong quá trình sx và thử nghiệm . V8 vỏ nhựa thì hàng đang trên đường về lô thứ 2 để đến với quý khách hàng
V8 mới ra thì chuẩn bị V8 pro rồi, nhanh thật. Bác tiết lộ chút thông tin về V8 pro có gì đặc biệt so với V8 ko bác.

htpp

Bác nói chuẩn luôn. SP có phần cứng tốt thôi mà rom không được hỗ trợ sẽ bị lỗi thời so với phần mềm viết ra. E chưa thấy hãng nào có tên tuổi mà lại không hỗ trợ rom cả. kể cả nokia hay samsung đều vậy, rom viết ra làm sao mà chuẩn ngay được.cần phải chỉnh sửa và vá lỗi.

tuan7050

còn v6 của mình ra tv thường xem mờ và xấu lắm,đầu ra hdmi thì không tự động lên full hd được là phải vào cài đặt hiển thị lại ức chế lắm.khi xuất hình ra hdmi thì đường tiếng qua đường av mất luôn không nghe qua dàn âm thanh được ai giúp tôi khắc phục nhược điểm trên không đỡ mỗi lần mở lại phải vào cài đặt lại

Minix Viet Nam

Re: Ðề: Trên tay VMX V6 - Box Ngon Bổ Rẻ

còn v6 của mình ra tv thường xem mờ và xấu lắm,đầu ra hdmi thì không tự động lên full hd được là phải vào cài đặt hiển thị lại ức chế lắm.khi xuất hình ra hdmi thì đường tiếng qua đường av mất luôn không nghe qua dàn âm thanh được ai giúp tôi khắc phục nhược điểm trên không đỡ mỗi lần mở lại phải vào cài đặt lại

Bác làm theo cách này nhé: Tích vào ô "AUDIO_CODEC" ythì tiễng sẽ out ra cổng Audio 3.5", Hình out ra cổng HDMI

nghiadhd

Active Member

Thanks VMX, minh duoc VMX goi y dua san pham ra Bac de update firmware, tuy nhien firmware nay chua ho tro OTA nen muon nang cap lai phai goi lai nua. Thoi e doi ban V7 co AV thi e doi main luon. Hy vong VMX co chinh sach ho tro doi main. (minh dang dung ipad nen ko go tieng viet co dau, ad thong cam)

tuan7050

Ðề: Re: Ðề: Trên tay VMX V6 - Box Ngon Bổ Rẻ

cái nầy tôi biết nhưng tôi muốn hỏi làm thế nào save được cấu hình để mỗi khi khởi động lại ,không phải cài đặt lại,xin cảm ơn

minix

Ðề: Re: Ðề: Trên tay VMX V6 - Box Ngon Bổ Rẻ

cái nầy tôi biết nhưng tôi muốn hỏi làm thế nào save được cấu hình để mỗi khi khởi động lại ,không phải cài đặt lại,xin cảm ơn

nếu box của anh kết nối với mạng liên tục thì phần thời gian ngày tháng nó sẽ tự động cập nhật theo mạng internet , vì bản thân main không có pin cell nên không tự động chạy ngày giờ được .
- còn về phần video out , anh cài 1 lần là save cả đời máy luôn ạ , trừ trong trường hợp anh reset all nên nó mới bị xóa hết ạ
- anh nên cắm đường land hay kết nối wifi liên tục , khi ấy mọi thiết lập của anh được lưu luôn vào mạng internet của box , cho dù anh tắt box đi bật lại , khi box kết nối mạng thì nó lại trờ về trạng thái khi anh cài đặt và lưu lại như trước
- Thanks anh

lovesky

Member

Bác chủ ơi có update ROM cho V6 chưa chứ máy dùng lag lắm. Mở ứng dụng cứ suốt ngày báo "not responding" dù RAM báo vẫn còn free 300-400MB chả hiểu là do đâu. Em đã reset 1 lần rồi, có cài thêm FPTplay, sopcast.

minix

Bác chủ ơi có update ROM cho V6 chưa chứ máy dùng lag lắm. Mở ứng dụng cứ suốt ngày báo "not responding" dù RAM báo vẫn còn free 300-400MB chả hiểu là do đâu. Em đã reset 1 lần rồi, có cài thêm FPTplay, sopcast.

bác cài apps nào xung rồi ạ :D bác reset all lại máy rồi cài lại là ok nhé

Bên trên