Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

tuanqc78

Well-Known Member
Tin mới cho bác Nghiahdhohoo là hồi trưa về nhà thử thì Vidon.me XBMC 1.1.0.2 trên V8 chạy tốt cả HayhayTV và HDplay luôn. Điều khác biệt so với trước đây không chạy được HDplay là FW bay giờ đã được Root và Superu được cấp quyền truy cập vào Vidon.me XBMC. Các bác thử chỉnh lại hệ thống xem sao.

nghiadhd

Active Member
Ðề: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

Thanks bác, để về cài SuperSu xem thử, điểm khác với bác là em chạy trên con AV200 nguyên gốc của Vidon.me luôn chứ không phải của VMX.

nghiadhd

Active Member

Ak, V8 len 4.4.2 rồi ah. Hèn gì chơi HDPlay hay HayhayTV smooth là đúng rồi.

Theo một số forum thì Android 4.2 HW mediacodec rất tệ, mà XBMC dùng mediacodec để decode cho phần cứng chạy trên chip Allwinner A31. Vậy chắc AV200 phải đợi tiếp thôi, ai có firmware 4.4.2 beta của AV200 thì cho em xin link về làm chuột bạch

minix

Ak, V8 len 4.4.2 rồi ah. Hèn gì chơi HDPlay hay HayhayTV smooth là đúng rồi.

Theo một số forum thì Android 4.2 HW mediacodec rất tệ, mà XBMC dùng mediacodec để decode cho phần cứng chạy trên chip Allwinner A31. Vậy chắc AV200 phải đợi tiếp thôi, ai có firmware 4.4.2 beta của AV200 thì cho em xin link về làm chuột bạch

AV200 chắc đợi ít hôm nữa có , bác thử hỏi CSKH bên AV200 xem

nghiadhd

Active Member

Không liên quan tới V7, nhưng là V6

Hôm qua em nhận được 1 SDCard từ Nguyên Anh, nghe nói là đã hỗ trợ XBMC FullHD, sao 1 tiếng hì hụt cài thì thất vọng ê chề

XBMC chạy thì màn hình đen thui nhưng có tiếng khi chơi các file từ 720p trở lên (mấy file cùi bắp mp4 vẫn có hình)
sài lâu lâu thì bị đơ đơ, mộ số app là tiếng Trung (em sợ bì cài backdoor từ khựa quá)

Firmware 1.2.8
XBMC cài sẵn là XBMC 13 alpha 12

Mới phản ánh lại cho Nguyên Anh nhưng chưa thấy hồi âm

PS: hình như HayHayTV add-on không sài được nữa

vuthecong78

Well-Known Member

Không liên quan tới V7, nhưng là V6

Hôm qua em nhận được 1 SDCard từ Nguyên Anh, nghe nói là đã hỗ trợ XBMC FullHD, sao 1 tiếng hì hụt cài thì thất vọng ê chề

XBMC chạy thì màn hình đen thui nhưng có tiếng khi chơi các file từ 720p trở lên (mấy file cùi bắp mp4 vẫn có hình)
sài lâu lâu thì bị đơ đơ, mộ số app là tiếng Trung (em sợ bì cài backdoor từ khựa quá)

Firmware 1.2.8
XBMC cài sẵn là XBMC 13 alpha 12

Mới phản ánh lại cho Nguyên Anh nhưng chưa thấy hồi âm

PS: hình như HayHayTV add-on không sài được nữa

Bù tiền đổi lên con khác đi.

xi_trum

Member

Các bác xài v7 pro cho mình hỏi là dung lượng thẻ nhớ trên box (bộ nhớ trong box) hiển thị là 4gb hay 8 gb vậy? Xin cám ơn trước

Re: Ðề: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

Các bác xài v7 pro cho mình hỏi là dung lượng thẻ nhớ trên box (bộ nhớ trong box) hiển thị là 4gb hay 8 gb vậy? Xin cám ơn trước

Nó chia làm 2 một dành cho cài hệ điều hành và cài app còn lại là sdcard

hieuykhoa

Member

hôm trước nhờ bên cửa hàng up lại cho cái rom vẫn 4.2.2, về thấy cái file browser vẫn lỗi y nguyên! chọn nfs share hay network cũng không được! cứ báo cannot mount với no permission to mount gì đó nhưng nếu dùng xbmc thì mount bt và chạy được file bt nhưng chạy bằng xbmc nó không tự động next file, một thư mục chứa cac nhạc các bài lẻ nhạc hình nó cứ chạy xong 1 bài là im, chạy bằng cái file manager mặc định thì ọk nhưng không mount được file qua mạng lan.
Vấn đề về pass-through rất khó, rất hên xui, rõ ràng file dts 5.1 mà không pass-through được. Mình thường xem bằng XBMC nhưng enable pass-through rồi mà âm thanh vẫn là giả lâpj!
Bên cửa hàng phải xem lại firmware chứ dùng thế này khó chịu lắm!

minix

sao dạo này thể thaoTv và bóng đá Tv không xem đc nhỉ ?

Đính kèm

138.2 KB · Xem: 124

minix

2 bên mỗi bên 4G bác ạ . 1 là chưa Rom , 1 là chứa apps và dung lượng còn trống ạ

minix

hôm trước nhờ bên cửa hàng up lại cho cái rom vẫn 4.2.2, về thấy cái file browser vẫn lỗi y nguyên! chọn nfs share hay network cũng không được! cứ báo cannot mount với no permission to mount gì đó nhưng nếu dùng xbmc thì mount bt và chạy được file bt nhưng chạy bằng xbmc nó không tự động next file, một thư mục chứa cac nhạc các bài lẻ nhạc hình nó cứ chạy xong 1 bài là im, chạy bằng cái file manager mặc định thì ọk nhưng không mount được file qua mạng lan.
Vấn đề về pass-through rất khó, rất hên xui, rõ ràng file dts 5.1 mà không pass-through được. Mình thường xem bằng XBMC nhưng enable pass-through rồi mà âm thanh vẫn là giả lâpj!
Bên cửa hàng phải xem lại firmware chứ dùng thế này khó chịu lắm!

bên em gửi cho anh bản XBMC mới , dts rất ngon trên V7pro đã test rất kĩ , mời anh check inbox download về và vài vào máy nhé

Đính kèm

66.1 KB · Xem: 64

nghiadhd

Active Member

Thớt có bản cho SPMC cho V6 (bản cũ) không

PS: XBMC cho V7 Pro này có public không? thấy trên site của thớt (vmx.com.vn) có 2 bản XBMC nhưng không biết có phải bản này không?

xi_trum

Member

PS: XBMC cho V7 Pro này có public không? thấy trên site của thớt (vmx.com.vn) có 2 bản XBMC nhưng không biết có phải bản này không?

Mình có bản XBMC 12 này đang xài tốt với V7Pro (xem online ok)
(Nguồn file này mình lấy trên HDVietNam nhưng mình không nhớ rõ ai shared lên nữa, sorry ai là chủ của file này nhé )
https://mega.co.nz/#!FU4nCRpT!SfAZcQhNPDSXBDXkRul3x5f2QqDg6XlJN4eKNvbKOS4

nghiadhd

Active Member

Mình có bản XBMC 12 này đang xài tốt với V7Pro (xem online ok)
(Nguồn file này mình lấy trên HDVietNam nhưng mình không nhớ rõ ai shared lên nữa, sorry ai là chủ của file này nhé )
https://mega.co.nz/#!FU4nCRpT!SfAZcQhNPDSXBDXkRul3x5f2QqDg6XlJN4eKNvbKOS4

Hình như bản này dùng cho external (MXPlayer) mà phải không bạn

Khì dùng external player có nhiều cái bất tiện

1. Nếu Box ram ít thì khi quay lại XBCM thì XBMC khởi động lại từ đầu
2. Không dùng được những Addon như XBMCTorrent
3. Hầu như các external player không hỗ trợ việc tìm sub (điểm mạnh của XBMC - SubScene hình như tèo rồi)
...

Minix Viet Nam

SPMC có sẵn ở Đây bác nhé. Hiện tại chạy rất tốt trên Chip A31. Trên A20 (VMX-V6 bản cũ) cần nâng cấp lên Fimware V2.0.5 để chạy.
Fimware V2.0.5 cho VMX-V6 đang hoàn thiện nốt phần Passthrough, vài hôm nữa xong mình sẽ gửi bác.
Chúc bác vui!

Minix Viet Nam

Các bác chơi Torrent chắc không lạ gì kho tàng Phim HD khổng lồ trên mạng Torrent :)
Hôm nay mình làm hướng dẫn bằng hình ảnh cách cài đặt Addon XBMC Torrent trên Android Box.
Để các bác mới "Vọc" có thể xem phim HD trực tiếp qua Torrent không giới hạn 720p - 1080p -3D miễn phí. Thiết bị cài đặt là VMX-V7 Pro.

Chú ý: "Để xa tầm tay trẻ em"

Cài đặt XBMC:

Trước tiên các bạn cài bản XBMC hỗ trợ tốt nhất cho VMX-V7 Pro tại ĐÂY với Pass: 1234. Các Box khác cài bản XBMC thích hợp và hỗ trợ Addon.

Cài đặt Add on XBMC Torrent:

Addon tải về tại ĐÂY

Trên Addon có rất nhiều trang lấy Phim theo các định dạng 720 - 1080 - 3D

Chọn độ phân giải phù hợp với tốc độ mạng Internet nhà bạn:

Chọn độ phân giải 720p:

Chọn loại Phim 3D:

Cài đặt chức năng lấy phụ đề trên Internet:

Chọn lấy phụ đề Việt trên trang Subscene và OpenSubtitle:

Sử dụng chức năng tìm kiếm để tìm phim muốn xem:

Chọn phim muốn xem:

Addon tiến hành load dữ liệu, quả trình này mất khoảng 5" đến 20" tùy thuộc tốc độ mạng của bạn

Nếu tốc độ mạng chậm bạn có thể tạm dừng để Addon Load dữ liệu:

Lấy phụ đề Việt bằng phím "Phụ đề":

Và thưởng thức thôi!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên