Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

hieuykhoa

Member
Ðề: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

Co mấy vấn đề muốn hỏi bác minix đấy!
1. sao bản XBMC có sẵn trong V7 không thể cài bản khác được, cứ mỗi bản đó thôi, có update cũng chịu, cứ cài là báo lỗi App not installed gì đó! rất là khó chịu! Chắc vì nó bị nhét vào core apps nên không thể gỡ ra được, không root được lên càng khó cài! Vừa nhờ bên cửa hàng up lại rom mà dùng vẫn khó chịu quá. Liệu có rom nào bên cửa hàng chỉ cài các ứng dụng tối thiểu còn để người dùng tự cài các phần khác không?
2. Có cách nào pass through âm thanh dts từ xbmc sang dàn âm thanh qua cổng quang không? hiện tại là chịu, phim dts mà cứ phải xem giả lập ức chế lắm.
3. Mỗi lần tắt màn hình đi, nút power trên điều khiển là phần sound trong setting tự nhảy về HDMI tự tắt âm thanh qua cổng quang, mỗi lần bậy lên lại phải tắt âm thanh ở cổng HDMI và chuyển sang công quang, dùng rất bất tiện, nó không chịu lưu setting của phần sound. ( chỉ tắt màn hình không tắt nguồn nhé).
4. hình như bên làm rom để cái phân vùng cho ứng dụng hệ thống bé quá nên cài cắm hay báo đầy, Nên chăng bên cửa hàng tiến hàng phân vùng lại cho rom để cài cắm dễ hơn được khôgn?
mong sớm có hồi âm!
thanks!

Minix Viet Nam

Re: Ðề: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

Co mấy vấn đề muốn hỏi bác minix đấy!
1. sao bản XBMC có sẵn trong V7 không thể cài bản khác được, cứ mỗi bản đó thôi, có update cũng chịu, cứ cài là báo lỗi App not installed gì đó! rất là khó chịu! Chắc vì nó bị nhét vào core apps nên không thể gỡ ra được, không root được lên càng khó cài! Vừa nhờ bên cửa hàng up lại rom mà dùng vẫn khó chịu quá. Liệu có rom nào bên cửa hàng chỉ cài các ứng dụng tối thiểu còn để người dùng tự cài các phần khác không?
2. Có cách nào pass through âm thanh dts từ xbmc sang dàn âm thanh qua cổng quang không? hiện tại là chịu, phim dts mà cứ phải xem giả lập ức chế lắm.
3. Mỗi lần tắt màn hình đi, nút power trên điều khiển là phần sound trong setting tự nhảy về HDMI tự tắt âm thanh qua cổng quang, mỗi lần bậy lên lại phải tắt âm thanh ở cổng HDMI và chuyển sang công quang, dùng rất bất tiện, nó không chịu lưu setting của phần sound. ( chỉ tắt màn hình không tắt nguồn nhé).
4. hình như bên làm rom để cái phân vùng cho ứng dụng hệ thống bé quá nên cài cắm hay báo đầy, Nên chăng bên cửa hàng tiến hàng phân vùng lại cho rom để cài cắm dễ hơn được khôgn?
mong sớm có hồi âm!
thanks!

Chào bác!
1. Để cài bản XBMC mới bác vào phần quản lý ứng dụng gỡ bỏ bản cũ và cài bản mới vào thôi ạ.
2. Passthrough DTS trên XBMC hiện tại chưa được bác ạ, bên mình đang chờ Code từ Allwinner nhưng vì nó liên quan đến bản quyền DTS nên cũng hơi lằng nhằng. Có khi phải dùng Code Hack bác ạ.
3.Bản FW hiện tại đang để chế độ tự động nhận dạng tín hiệu HDMI cho viêc Auto out ra AV hoặc HDMI. Với nhu cầu tắt TV dùng Box để nghe nhạc mình sẽ nghiên cứu sửa Code trên FW tiếp theo. Bác chịu khó bật TV và nghe nhạc giúp mình 1 thời gian nhé.
4.Việc phân vùng lại chắc là khả thi bác ạ. Hiện tại Bõ có 2 phân vùng 1G và 4G, bác có thể dùng App Remove to SD để chuyển các ứng dụng sang phần 4G thoải mái ạ.
Chúc bác vui!

nghiadhd

Active Member

Bản SPMC này hình như chỉ hỗ trợ chip A31 chạy trên Android 4.4 thôi. Thử trên con AV200 chạy 4.2, được 5 phút là freeze hình

Minix Viet Nam

Một số bác thắc mắc vụ: "Để xa tầm tay trẻ em" :)
Cách cài đặt đây ạ:

Các bác có thể cài lúc đầu tiên khởi đọng Addon, hoặc trong khi chạy addon - Nhấn phím "Menu" để chọn Addon Seting

Bỏ dấu tích phần AD đi để Addon không Load:

Chọn nơi cho Addon tạm lưu File Video và phụ đề, File sẽ được xóa khi ngừng xem:

Chọn chế độ không xóa File Video để xem lại offline:

lovesky

Member
Ðề: Re: Ðề: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

SPMC có sẵn ở Đây bác nhé. Hiện tại chạy rất tốt trên Chip A31. Trên A20 (VMX-V6 bản cũ) cần nâng cấp lên Fimware V2.0.5 để chạy.
Fimware V2.0.5 cho VMX-V6 đang hoàn thiện nốt phần Passthrough, vài hôm nữa xong mình sẽ gửi bác.
Chúc bác vui!

Tưởng bác Minix hết hỗ trợ V6 rồi, nghe tin sắp ra Rom mới em lại mừng. (hic). Số là từ hồi mua em V6 đầu năm về đến giờ, em cũng ít dùng, chỉ thỉnh thoảng mở xem fim offline và xem game. Gần đây em ấy lăn ra chết khởi động không vào được màn hình chủ nữa mà cứ dừng ở màn hình quảng cáo có chữ VMX.COM.VN với lại đầu tiên bật lên thì có màn hình xanh có hình dấu cộng (chắc là bị tổn thương ở đâu đó, hình thế này ạ
AADnlbrWC8FQnC1O6L5NF5OAa
https://www.dropbox.com/s/5ti1ky16ioadpps/2014-07-20%2013.48.21.jpg). Em đã mang qua cửa hàng, các anh kỹ thuật up lại rom và sau đó thay cái nguồn thì em nó lên (tuy nhiên bật lên vẫn có hình trên và khởi động khá lâu). Tuần rồi do hỏng tv nên em dùng box khá thường xuyên tuy nhiên xẩy ra tình trạng sau khi dùng 1 thời gian thì màn hình tự nhiên bị hiện ra cái lỗi "error process ...android.phone..", xem hình
https://www.dropbox.com/s/x1saaa02s88oq8s/2014-08-19 20.04.31.jpg. Lúc này thì không thể đóng được lỗi và chỉ còn cách là tắt nguồn bật lại thì được. Tuy nhiên hôm nay thì bảo bối đó hết tác dụng, em đã bật tắt mấy lần nhưng cứ khởi động lên là màn hình lỗi này lại ra và không thể mở được chương trình khác. Vậy kính mong các bác minixvn xem xét support em vụ này cho nó dứt điểm để em còn xem tv. Máy em vẫn còn bảo hành ạ. Trân thành cảm ơn các bác trước
p/s: Còn vụ XBMC của V6, cho em hỏi với là có setup cho em ấy xem TV online hay film torrent như V7 được không ạ? Hôm trước em qua bác kỹ thuật có setup nhưng sau bảo là V6 không xem được tv online :((

Minix Viet Nam

Chào bạn, bảo hành sản phẩm là trách nhiệm của VMX mà bạn :)
Lỗi mà bạn mô tả là lỗi dữ liệu bị thiếu khi up Rom. Hoặc dữ liệu bị mất khi tắt nguồn đột ngột. Lúc nào rảnh bạn mang qua và để lại phòng bảo hành 01 ngày. Mình sẽ dặn các bạn kỹ thuật xử lý triệt để lỗi trên em nó.
XBMC trên V6 xem TV online bình thường bạn ạ. Còn xem trên Addon Torrent với phụ đề Việt thì đang được hoàn thiện nốt trên Firmware 2.0.5
Chúc bạn vui!

nghiadhd

Active Member

Chừng nào V6 có firmware mới chạy tốt trên V6 thì cho bà con biết với, dạo này V6 trùm mềm hơi lâu, sợ em nó ngủ lâu quá thì không chịu dậy luôn

Bác cố gắng test kỹ giúp em, em ở HCM, nên mỗi lần update Rom thì hơi phiền phức một tí

minix

[video=youtube;P5fe3noM0SI]https://www.youtube.com/watch?v=P5fe3noM0SI[/video]Vmx V7 pro chơi P2P-Streams Video addon for XBMC Rất tốt , sopcast chạy rất mượt . sopcast tất cả các trận bóng đá , đỉnh cao . xem các kênh phim thế giới , các kênh xxx full HD không che , âu á .
tay em chụp ảnh hơi run , mời các bác xem tạm
attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

https://www.youtube.com/watch?v=P5fe3noM0SI

hungmh80

Active Member

cài p2p sao mà vẫn chạy ở sopcast ngoài thế :D

tuanqc78

Well-Known Member

[video=youtube;P5fe3noM0SI]https://www.youtube.com/watch?v=P5fe3noM0SI[/video]Vmx V7 pro chơi P2P-Streams Video addon for XBMC Rất tốt , sopcast chạy rất mượt . sopcast tất cả các trận bóng đá , đỉnh cao . xem các kênh phim thế giới , các kênh xxx full HD không che , âu á .
tay em chụp ảnh hơi run , mời các bác xem tạm
attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

https://www.youtube.com/watch?v=P5fe3noM0SI
Mấy cái hình cho thấy Vmx V7 pro chạy P2P-Streams play bằng sopcast chứ đâu phải play bằng XBMC.
Như vậy thì giống với chạy Sopcast.Apk. Mục đích của add ons P2P là play bằng XBMC, mình đang bực vụ này trên con V8 vì nó chưa làm được.

tuanqc78

Well-Known Member

cài p2p sao mà vẫn chạy ở sopcast ngoài thế :D
Đã thử nhiều bản XBMC rồi mà chưa có bản nào Play được bằng XBMC. Hôm qua mình gỡ hết, cài lại vidon.me V1.1.0.2 thì có vẻ như đã chịu play bằng XBMC, nhưng nó streams video quá chậm.

hungmh80

Active Member

Đã thử nhiều bản XBMC rồi mà chưa có bản nào Play được bằng XBMC. Hôm qua mình gỡ hết, cài lại vidon.me V1.1.0.2 thì có vẻ như đã chịu play bằng XBMC, nhưng nó streams video quá chậm.

chắc ram nó yếu hả bác , em không dùng lên không biết . như kiểu con x5 ấy , stream online tệ lắm , nhưng chạy cái p2p này còn tạm ổn ( link trên 2000 một tý thì đc , cao hơn là lắc ) .

minix

chắc ram nó yếu hả bác , em không dùng lên không biết . như kiểu con x5 ấy , stream online tệ lắm , nhưng chạy cái p2p này còn tạm ổn ( link trên 2000 một tý thì đc , cao hơn là lắc ) .

xơi được hết bác nhé , nhưng tay chụp tờ run quá . lát lại đăng lên cho các bác xem nhá :D

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

Nó cấu hình khủng đấy bác, giống con vidon.me V200, 2G ram (lúc nào củng trống đến 1500Mb), lỏi tứ, chíp Allwinner A31s. Con X5 của em thì streams rất nhanh, nhưng link trên 2000 là lag.

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

xơi được hết bác nhé , nhưng tay chụp tờ run quá . lát lại đăng lên cho các bác xem nhá :D
Nhưng lại chơi bằng Apk sopcast nên link trên 2000 cũng lag.

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

mạng cửa hàng chỉ có 6m/s chơi links tầm 1000 là ok anh ạ
Mạng này mà nó play được bằng XBMC thì phải chiến được link trên 2500Kbs.

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

Nó cấu hình khủng đấy bác, giống con vidon.me V200, 2G ram (lúc nào củng trống đến 1500Mb), lỏi tứ, chíp Allwinner A31s. Con X5 của em thì streams rất nhanh, nhưng link trên 2000 là lag.

X5 thì em biết rồi , nhưng mà ram 2G mà chạy sopcat trên xbmc , link trên 2000kbs mà lắc thì chán quá thể luôn .

Hình như con V7 này ram 1G mà , nghe nói chưa có bản xbmc chuẩn như mấy dòng mygiga và minix .

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

X5 thì em biết rồi , nhưng mà ram 2G mà chạy sopcat trên xbmc , link trên 2000kbs mà lắc thì chán quá thể luôn .

Hình như con V7 này ram 1G mà , nghe nói chưa có bản xbmc chuẩn như mấy dòng mygiga và minix .
Con này là V8, nó không chạy dược sopcast trên XBMC, chỉ chạy apk ngoài.

minix

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

XPMC có bản chuẩn đét rồi bác nhé :D ,XPMC chứ không phải XBMC nhé . V7 Ram 1G bác ạ nhưng con V8 của bác tuan78 thì là ram 2G ạ

Bên trên