[Trên tay] Zidoo X6 Pro - Tám lõi - HDMI 2.0 - Kodi ngon

Ðề: [Trên tay] Zidoo X6 Pro - Tám lõi - HDMI 2.0 - Kodi ngon

Oh thế thì độc đáo thật từ 3D bluray lại chuyển sang 3D sbs rùi chập hình thì hiệu ứng 3D còn nổi k bác.
Để test thử xem X1 nó có khả năng đó k

Zidoo x1 không hỗ trợ chơi 3D bác nhé, từ khi zidoo x1 về Việt Nam em bán hơn 200 box rồi nhưng hầu hết nhu cầu khách hàng chọn zidoo x1 để sử dụng tivi cũ, xem film online, truyền hình, youtube, karaoke,...đây là điều mà em nghĩ hãng zidoo rất hiểu ngươid dùng và phân khúc thị trường. Nếu nhu cầu xem 3d thì nhà phải có tivi 3d, có ổ cứng vài tb chép phim 3d thì với điều kiện như vậy thì mọi người sẽ chọn zidoo x6 cho nó gu hợp gu tông hợp tông :)

HueHDplus

Member

Anh này đẹp trai nhỉ, nhưng chỉ tiếc ko có ăng ten wifi và cổng usb 3.0 :(

Anh này đẹp trai nhỉ, nhưng chỉ tiếc ko có ăng ten wifi và cổng usb 3.0 :(
theo em thiết kế như vậy là rất thông minh bác ạ, usb 3.0 thì hỗ trợ chép ( copy) là chính mà không ai dùng android box để làm việc này ( dư thừa ). và thiết kế wifi ngầm nhìn máy rất gọn và sang trọng. chip wifi sử dụng trên zidoo em test bắt sóng mạnh ngãng ngữa với mygica atv1900ac hay minix neo x8 h plus

tienlequoc

Well-Known Member

Nhớ năm nào test con Huawei M310, cái box nhỏ xíu, chắc bằng 2/3 của Zidoo X6 pro, cũng ko có anten wifi, mà khả năng bắt sóng wifi của nó phải nói là cực kỳ ấn tượng, vượt xa tất cả các android box thời điểm đó. :D

HueHDplus

Member

theo em thiết kế như vậy là rất thông minh bác ạ, usb 3.0 thì hỗ trợ chép ( copy) là chính mà không ai dùng android box để làm việc này ( dư thừa ). và thiết kế wifi ngầm nhìn máy rất gọn và sang trọng. chip wifi sử dụng trên zidoo em test bắt sóng mạnh ngãng ngữa với mygica atv1900ac hay minix neo x8 h plus

Theo mình cổng usb 3.0 trên box là cần thiết: load + xử lý dữ liệu từ ổ cứng vẫn nhanh và mượt hơn 2.0 chứ :D, vả lại ổ cứng hiện nay đều phổ cập chuẩn 3.0 mà xài qua cổng 2.0 hơi tiếc nhỉ. Khoản thu wifi với chip ngầm mà khủng khiếp thế cơ à bác, ngang ngữa với cả 2 râu như Mygica Atv1900ac :( thật không thể tin nổi, bác review cái khoản thu wifi của em nó cho anh em thử chiêm ngưỡng đi bác 8->

Theo mình cổng usb 3.0 trên box là cần thiết: load + xử lý dữ liệu từ ổ cứng vẫn nhanh và mượt hơn 2.0 chứ :D, vả lại ổ cứng hiện nay đều phổ cập chuẩn 3.0 mà xài qua cổng 2.0 hơi tiếc nhỉ. Khoản thu wifi với chip ngầm mà khủng khiếp thế cơ à bác, ngang ngữa với cả 2 râu như Mygica Atv1900ac :( thật không thể tin nổi, bác review cái khoản thu wifi của em nó cho anh em thử chiêm ngưỡng đi bác 8->

Cảm nhận trải nghiệm thực tế là chuẩn xác như vậy bác nhé, bác muốn review như thế nào ví dụ cụ thể em review cho bác. Mà em thấy bác cũng kinh doanh Android TV Box thì nhập mẫu và cái về trải nghiệm và cung cấp cho khách hàng luôn. Sản phẩm tốt mà không giới thiệu cung cấp cho khách hàng thì điều hơi tiếc bác ạ :)

HieuHienSupport

Active Member

Canh me nó ra từ hôm qua tới giờ mà. :)) Support UI tiếng Việt rồi kìa. :D

Thấy mấy bác hối bên 4rum của Zidoo dữ quá mà :D
Cái UI tiếng Việt kia là do hôm qua em Translate rồi gửi cho Zidoo, nói họ Việt hóa hoàn toàn cho người dùng Việt Nam khi họ chọn ngôn ngữ là tiếng Việt luôn cho nó đồng nhất bên ngoài, khỏi mất công nửa tiếng Anh nửa tiếng Việt. Chắc đây là nguyên nhân khiến bản update chậm hơn dự kiến 1 ngày. Bác test thử bản update này có gì mới rồi cho ý kiến phản hồi luôn nhé. Đang chờ bài reviews trên con TV 4K của bác xem nó thế nào, bên em chưa có TV 4K, chắc tương lai cũng sắm 1 em. Cái TV 4K bác mua là loại nào, giá bao nhiêu vậy ạ?

tienlequoc

Well-Known Member

Thấy mấy bác hối bên 4rum của Zidoo dữ quá mà :D
Cái UI tiếng Việt kia là do hôm qua em Translate rồi gửi cho Zidoo, nói họ Việt hóa hoàn toàn cho người dùng Việt Nam khi họ chọn ngôn ngữ là tiếng Việt luôn cho nó đồng nhất bên ngoài, khỏi mất công nửa tiếng Anh nửa tiếng Việt. Chắc đây là nguyên nhân khiến bản update chậm hơn dự kiến 1 ngày. Bác test thử bản update này có gì mới rồi cho ý kiến phản hồi luôn nhé. Đang chờ bài reviews trên con TV 4K của bác xem nó thế nào, bên em chưa có TV 4K, chắc tương lai cũng sắm 1 em. Cái TV 4K bác mua là loại nào, giá bao nhiêu vậy ạ?

LG 49UF770T==>17 chai.

tienlequoc

Well-Known Member

Oh, rẻ vậy, chờ bài reviews của bác rồi cho cảm nhận về cái TV này luôn nha, chắc bữa sau cũng sắm 1 cái demo cho khách hàng xem luôn, trước giờ chỉ xài tới Full HD :(

Con này ko có 3D, bác kinh doanh thì kiếm con có 3D ấy. 49UF850T chẳng hạn. :D

nghiadhd

Active Member

Con này ko có 3D, bác kinh doanh thì kiếm con có 3D ấy. 49UF850T chẳng hạn. :D

Đã qua thời Bede ý lộn 3D rồi. Dạo này mấy hãng lớn it hỗ trợ TV 3D, phim cũng không có nốt
Mê con 55UF770T giá 21 quá. Để tối làm thêm kiếm xiềng cuối năm mua TV

PS: Hôm nào tập hợp cái đống box lại làm buổi offline màu sắc này nọ đi bác Tiến

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: [Trên tay] Zidoo X6 Pro - Tám lõi - HDMI 2.0 - Kodi ngon

Đã qua thời Bede ý lộn 3D rồi. Dạo này mấy hãng lớn it hỗ trợ TV 3D, phim cũng không có nốt
Mê con 55UF770T giá 21 quá. Để tối làm thêm kiếm xiềng cuối năm mua TV

PS: Hôm nào tập hợp cái đống box lại làm buổi offline màu sắc này nọ đi bác Tiến

thời còn "trẻ" bác Tiến mới nghĩ ra offline kiểu thế, giờ thì... rảnh đâu mà làm =))

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Trên tay] Zidoo X6 Pro - Tám lõi - HDMI 2.0 - Kodi ngon

thời còn "trẻ" bác Tiến mới nghĩ ra offline kiểu thế, giờ thì... rảnh đâu mà làm =))

Bác nào tài trợ (cho mượn) 2 cái tivi 4K giống nhau y chang đi, mình tổ chức offline cho?

Con này so với nvidia shield thì thế nào vậy bác. Đang lăn tăn lựa chọn giữa 2 con về âm thanh, hình ảnh

Bên trên