[Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

HLEQUANG

Ðề: Re: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Số liệu lỗ của vtc năm 2012 là lỗ khoảng 200 tỷ. Nhưng 2010-2011 lãi 1300 tỷ có ai nói. 9 tháng đầu năm lãi 60 tỷ, đã qua thời kỳ khó khăn. Vtc lỗ ít nhất và vay ít nhất trong số hơn 100 anh kia. Các bác không lo vtc vỡ đâu, vì nó vỡ thì cổ phần hết có khi là ngon hơn.

Bác ZTV đây rồi! Cho em hỏi bao giờ thì ra bản thương mại vậy?! Các bác hẹn ít ngày nữa ( nhưng em thấy "nhiều" rồi) mà vẫn chưa thấy đâu. Các bác hẹn cuối tháng 11 nhưng hôm nay sang tháng 12 rồi và cũng chưa thấy đâu... Hóa ra em hiểu là các bác làm ăn "như thế này" để VTC nó vỡ...để các bác được cổ phần...để các bác được "ngon" hơn. Thật nản với các bác

dungtoandung

Well-Known Member
Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Em thấy các bác cứ bàn chuyện đại sự ở đâu đâu. Không nhìn thấy 101 con Thỏ đang ngơ ngác kìa ;)

Ðề: Re: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Bác ZTV đây rồi! Cho em hỏi bao giờ thì ra bản thương mại vậy?! Các bác hẹn ít ngày nữa ( nhưng em thấy "nhiều" rồi) mà vẫn chưa thấy đâu. Các bác hẹn cuối tháng 11 nhưng hôm nay sang tháng 12 rồi và cũng chưa thấy đâu... Hóa ra em hiểu là các bác làm ăn "như thế này" để VTC nó vỡ...để các bác được cổ phần...để các bác được "ngon" hơn. Thật nản với các bác

Bạn mình có gọi điện tới đại lý ZTV ở Đà Nẵng thì được thông báo ... chắc là tới Noel sẽ có.

thanhyk

Well-Known Member

Em thấy các bác cứ bàn chuyện đại sự ở đâu đâu. Không nhìn thấy 101 con Thỏ đang ngơ ngác kìa ;)

Ơ, thấy nhiều bác đang ngóng cần mua ngay mà Ztv chưa bán. Các bác cứ đồng ý giá thương mại giảm độ 20% là có một mớ Thỏ đang ngơ ngác quăng qua liền, khỏi cần chờ Noel không biết có chưa.

dungtam25

Well-Known Member

Ơ, thấy nhiều bác đang ngóng cần mua ngay mà Ztv chưa bán. Các bác cứ đồng ý giá thương mại giảm độ 20% là có một mớ Thỏ đang ngơ ngác quăng qua liền, khỏi cần chờ Noel không biết có chưa.

Bản rom chưa hoàn thiện đã bán bản thương mại,anh em quăng gạch,thì còn làm ăn gì được bác.Khi firmwave hoàn chỉnh thì mới dám bán.
100 con dùng để test lổi,mà các bác ấy đã đau đầu rồi,bán bản thương mại bây giờ thì các bác ấy đi viện hết thôi.
@ Lâu quá mới thấy bác đăng đàn,vọc con Oppo 105 hết tính năng nó chưa bác.Gởi lời chúc Giáng Sinh an lành nhé bác!

sonbeatHDVN

Active Member

Trước em lập hẳn 1 topic là vì những ý kiến đóng góp của em ít thấy ai phản hồi. Em ko có gạch đá gì a-class đâu.

Bản thân em muốn ZTV sớm có phim dịch sub xem âm thanh cho tốt, em không thích thuyết minh.

Chỉnh sửa lần cuối:

chatocean

Member

Con A này khó chịu nhất là âm thanh nhỏ quá. Nhỏ rất hơn rất nhiều so với những con khác.

thanhyk

Well-Known Member

Bản rom chưa hoàn thiện đã bán bản thương mại,anh em quăng gạch,thì còn làm ăn gì được bác.Khi firmwave hoàn chỉnh thì mới dám bán.
100 con dùng để test lổi,mà các bác ấy đã đau đầu rồi,bán bản thương mại bây giờ thì các bác ấy đi viện hết thôi.
@ Lâu quá mới thấy bác đăng đàn,vọc con Oppo 105 hết tính năng nó chưa bác.Gởi lời chúc Giáng Sinh an lành nhé bác!

Cảm ơn anh, em vẫn thường vào 4rum để xem có gì mới. May là em không "nổ" A-Class với người quen, cũng chưa dám tặng người nhà vì nó chưa ngon.
Thấy bác vẫn dùng Popcorn tốt chứ ạ.

quangtayho

Cảm ơn anh, em vẫn thường vào 4rum để xem có gì mới. May là em không "nổ" A-Class với người quen, cũng chưa dám tặng người nhà vì nó chưa ngon.
Thấy bác vẫn dùng Popcorn tốt chứ ạ.

Mình khác bạn đấy. Mình đã mua tặng thằng em vợ 1 con A rồi. Nó chả chê điểm gì, hôm rồi phải update Fw cho nó. Vợ nó ở nhà cả ngày nên xem suốt ngày, chả thấy nó kêu là treo hay đơ gì hết. Mà vợ nó thì thuộc diện mù công nghệ, mình hướng dẫn cách bật tắt,vào các ứng dụng .... Nó ghi ra giấy rồi cứ thế mà làm :) Có vấn đè gì là nó ĐT kêu ngay.Thế mà đến giờ chả thấy í ới gì.

smilegirl

Active Member

Mình khác bạn đấy. Mình đã mua tặng thằng em vợ 1 con A rồi. Nó chả chê điểm gì, hôm rồi phải update Fw cho nó. Vợ nó ở nhà cả ngày nên xem suốt ngày, chả thấy nó kêu là treo hay đơ gì hết. Mà vợ nó thì thuộc diện mù công nghệ, mình hướng dẫn cách bật tắt,vào các ứng dụng .... Nó ghi ra giấy rồi cứ thế mà làm :) Có vấn đè gì là nó ĐT kêu ngay.Thế mà đến giờ chả thấy í ới gì.

Phí nhỉ! đã mua tặng cho 1 con A thế mà vợ nó đến giờ chả thấy í ới gì :D

Chỉnh sửa lần cuối:

HLEQUANG

Tưởng gì! Chẳng thấy ý ới gì là bởi vì từ hôm đấy đến giờ tờ giấy vẫn bỏ đấy chưa động đến hoặc động đến nhưng tiếc là quên trong máy giặt rồi...ngại không dám hỏi xin lại nên im luôn chứ sao nữa. :D

mario80vn

Member

Con A này khó chịu nhất là âm thanh nhỏ quá. Nhỏ rất hơn rất nhiều so với những con khác.

Uhm, dùng VOD hoặc LiveTV thì nhỏ thật nhưng sao mình dùng HDViet thì âm thanh lại đùng đoàng nhỉ, nổi chìm đủ hết! Chắc bản chất âm của e A ko nhỏ nhưng do các bác Z xô đẩy cố ý làm cho e nó nhỏ đi!

quaxoai89

Active Member

Uhm, dùng VOD hoặc LiveTV thì nhỏ thật nhưng sao mình dùng HDViet thì âm thanh lại đùng đoàng nhỉ, nổi chìm đủ hết! Chắc bản chất âm của e A ko nhỏ nhưng do các bác Z xô đẩy cố ý làm cho e nó nhỏ đi!

live tv thì có mấy kênh tiếng được chỉnh to rồi,1 số kênh vẫn lí nhí,còn vod thì phim nào âm thanh setero nghe còn đuợc chứ phim nào âm thanh 5.1 thì tiếng lí nhí ạ.Cái này ko phải do A,xem Hd viet tiếng vẫn to ầm ầm.Các bác ztv nên cải thiện.

3dong

Member

Không hiểu sáng nay mấy bố ZTV làm gì mà con A của mình không thể vào đươc LiveTV và VOD trong khi test mạng vẫn 5Mbs? Trên con C thì vẫn OK (ngoại trừ kênh VTC1 HD báo lỗi cập nhật lỗi này từ lâu lắm rồi mà mấy bố ZTV vẫn không fix được!

saigon1975

Không hiểu sáng nay mấy bố ZTV làm gì mà con A của mình không thể vào đươc LiveTV và VOD trong khi test mạng vẫn 5Mbs? Trên con C thì vẫn OK (ngoại trừ kênh VTC1 HD báo lỗi cập nhật lỗi này từ lâu lắm rồi mà mấy bố ZTV vẫn không fix được!

ZTV có 300 kỹ sư làm việc đó bác, từ từ nó nhừ mà.

trên đây rất nhiều anh em ủng hộ và ca ngợi A-Class nhiều lắm, từ từ các anh kỹ sư fix lỗi, 1 tuần không xong thì 1 tháng, 1than1g không xong thì 3 tháng có sao đâu, anh em vẫn ủng hộ mà

saigon1975

ZTV có 300 kỹ sư làm việc đó bác, từ từ nó nhừ mà.

trên đây rất nhiều anh em ủng hộ và ca ngợi A-Class nhiều lắm, từ từ các anh kỹ sư fix lỗi, 1 tuần không xong thì 1 tháng, 1tháng không xong thì 3 tháng/6 tháng có sao đâu, anh em vẫn ủng hộ mà và vẫn chờ đợi mà

vuthecong78

Well-Known Member

Cái đk từ xa của con ZTV A nhà không hiểu sao trưa nay mình vẫn dùng bình thường, chiều nay về thấy bị hư mất rồi. Ở nhà chỉ có 1 bé 1 tuổi và bà bế cháu. Giờ không biết phải làm sao, hay mua ở đâu.

dungtam25

Well-Known Member

Cái đk từ xa của con ZTV A nhà không hiểu sao trưa nay mình vẫn dùng bình thường, chiều nay về thấy bị hư mất rồi. Ở nhà chỉ có 1 bé 1 tuổi và bà bế cháu. Giờ không biết phải làm sao, hay mua ở đâu.

Mua chuột bay hay là dùng chuột không dây đi bác.
Chỉ phiền là dùng chuột không dây lại không on/off được,phải rút điện ra.

oldcar

Member

Nếu bác ở HN thì dễ, chạy qua chút xíu, mình ở trong Nam lỡ có bị gì thì khổ chết;) . Từ ngày lấy A đến giờ mình chỉ dùng remote có 1 lần lúc unbox, sau này chỉ dùng chuột không dây thôi, dễ dùng hơn so với remote.
Nếu bác mua remote mới thì nên mua loại "học" , dùng được nhiều thiết bị.

Bên trên