[Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Em chào các bác, chào ZTV!
Em dùng A class để xem online và đọc từ HDD. Dạo này khi mở A class lên thấy hiện tượng như hình bên dưới, em bấm vào 1 ứng dụng thì vào được bình thường sau đó back về menu chính thì lại OK.
ROM của em vẫn để nguyên bản từ lúc nhận, hình như 20131107.
Em nhờ các bác chuyên gia, các bác, ZTV giúp đỡ phán định xem nguyên nhân của em nó là gì và có bác nào bị như em không?
Em cảm ơn các bác nhiều!

dungtoandung

Well-Known Member

Bác thử chỉnh Video out về auto xem sao.
Em có bị nhưng không giống bác, màn hình của em nửa trắng nửa đen, chỉnh Auto là bình thường, nhưng A chỉ chọn 720p mới đau chứ mặc dù quả TV của em là hàng xịn HD 1080p Sony. Cố chỉnh A sang 1080p cũng được nhưng tắt đi bật lại vài lần lại về nửa trắng nửa đen, hehe...
Hàng Test nên nó như vậy chăng???

taxtuan

Member

Bớt nóng đi bác, việc gì cũng phải từ từ, cứ chờ Rom mới ra không cuối năm nay thì cũng cuối năm sau có thôi mà :D

Nhắc đến Ztv thì lại "CHỜ". "Chờ em chờ đến bao giờ"
MONG CÁC BÁC ĐỪNG DÙNG CHỮ "CHỜ" NỮA!!!!

saigon1975

nghĩ đi nghĩ lại tới giờ không chọn mua A-class thấy quyết định sáng suốt....

Vụ này anh em bên ZTV đã giải thích rồi. Rom này để thích ứng tự động cho các loại TV có độ phân giải khác nhau nên khi chuyển nhanh giữa các TV thường xuyên bị tình trạng này.
Theo em A class nên để mặc định 720p 60Hz, như vậy là ổn nhất. A class không phải nhất thiết thích nghi với TV 4K, bình dân, ổn định sẽ được nhiều người ủng hộ.

taitv

Member

Em dùng A class để xem online và đọc từ HDD. Dạo này khi mở A class lên thấy hiện tượng như hình bên dưới, em bấm vào 1 ứng dụng thì vào được bình thường sau đó back về menu chính thì lại OK.
ROM của em vẫn để nguyên bản từ lúc nhận, hình như 20131107.
Em nhờ các bác chuyên gia, các bác, ZTV giúp đỡ phán định xem nguyên nhân của em nó là gì và có bác nào bị như em không?
Em cảm ơn các bác nhiều!

Cái này update lên rom mới là hết lỗi nha bác. Hồi trước mình dùng rom ngày 8 cũng bị vậy. update lên rom ngày 25 thì ok.
Nhưng update lên mí cái khác ko chạy dc là ko chịu trách nhiệm à....

Cái này update lên rom mới là hết lỗi nha bác. Hồi trước mình dùng rom ngày 8 cũng bị vậy. update lên rom ngày 25 thì ok.
Nhưng update lên mí cái khác ko chạy dc là ko chịu trách nhiệm à....

Con A-class đã update rồi nhưng trường hợp trên vẫn thỉnh thoảng xảy ra.

Con A của mình còn bị các lỗi sau :
- Đang dùng phần mền nào ( đang hoạt động ) nút home trên remote không có tác dụng -
- Đang dùng phần mềm nào ( đang hoạt động) thì nút tắt không có tác dụng

Trên con ebop ATV 520 hay minix X5- nút home luôn có tác dụng

longvp

Member

Em thề là từ khi bắt đầu xài Androix box,gần 1 năm nay coi online chưa đc 10 bộ phim lẽ, 1 bộ Breaking bad season 1. và con gái coi đc 20 clip con cò be bé. và đâu đâu vài tiếng coi ti vi. nói vậy để thấy online để trang trí là chính, lúc mở máy vào thử TV online ra sao...ko biết anh em hdvn mình thế nào, có coi phim HD online ko

Giờ xác văn địh lại tư tưởng. đúng là chỉ coi phim HD offline,paris,asia, nhạc lossless. chứ online chỉ thỉng văn thoảng

em cũng chỉ mong muốn như bác , lúc đầu bác Tiến Quốc giới thiệu thì đúng là đáp ứng nhu cầu của mình rồi , bây giờ khi nhận hàng và dùng tuy còn nhiều thiếu sót cũng ko đáng chê trách , gần 3tb phim của em có vài bộ chỉ có audio True HD ko có tiếng và còn lại là xem được hết , em ko có mạng nên ko xem ol được nhiều

với cái giá 1t đồng cho sự khám phá và bắt đầu là chấp nhận được

hdp em có mượn con ghẻ kaiber 405 xem cũng như thế mà font chữ còn lỗi tùm lum , nhưng hdp xịn hơn chưa được dùng thực tế và kiểm nghiệm

em nghĩ bác mua sản phẩm nào nên đến tận nơi test và xem trực tiếp rồi cảm nhận , chứ nghe các bác bán hàng chém gió thì chuẩn rồi

meomatto

Active Member

Xem phim HD thì cứ xem OfL cho lành, xem Ol thì thôi, quên đi cho gọn, toàn phim Mp4 thì xem làm gì?! :D

Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Bác thử xem Hdrepo addon cho XBMC bác sẽ 0 kết luận thế, thử 1 lần xem rôi sẽ biết :D. Cảm nhận 0 khác gì xem trên HDD,
Chủ yêu đường truyền < 6MB thì xem phim HD 8GB trở lại (luc đầu load hơi lau)
Xem phim <3GB mHD load vèo vèo (HDViet không có cửa)

Xem phim HD thì cứ xem OfL cho lành, xem Ol thì thôi, quên đi cho gọn, toàn phim Mp4 thì xem làm gì?! :D

smilegirl

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Bác thử xem Hdrepo addon cho XBMC bác sẽ 0 kết luận thế, thử 1 lần xem rôi sẽ biết :D. Cảm nhận 0 khác gì xem trên HDD,

Bác xài bản XBMC nào trên A-Class? Em đã thử rất nhiều bản nhưng không xài được (em xài cáp quang 12MB).

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Thì XBMC file sao nó phát vậy mà? Có cả bluray iso luôn. Quan trọng là mạng có đủ băng thông để streaming hay không thôi? Ông meomatto ông ấy chẳng biết thế đâu. Cứ chém cho sướng miệng thôi. Bác đừng quan tâm tới làm gì.

Re: Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

E không có A Class nên không biết bản nào thích hợp, bác kiếm mấy bản XBMC cho amlogic mà cấu hình gần giống A Class tìm đúng bản này sẽ chạy rất ngon( có 1 số thằng Pivos ...vvv co XBMC riêng cho no, bác google thử hy vong chay dc). Chủ yếu xem HD offline 720 hay 1080p trên XBMC mà OK thi việc xem online phụ thuộc vào tốc độ đường truyền của bác. 12MBps là dư sức xem phim HD 8gb

Bác xài bản XBMC nào trên A-Class? Em đã thử rất nhiều bản nhưng không xài được (em xài cáp quang 12MB).

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

E không có A Class nên không biết bản nào thích hợp, bác kiếm mấy bản XBMC cho amlogic mà cấu hình gần giống A Class tìm đúng bản này sẽ chạy rất ngon( có 1 số thằng Pivos ...vvv co XBMC riêng cho no, bác google thử hy vong chay dc). Chủ yếu xem HD offline 720 hay 1080o mà OK thi việc xem online phụ thuộc vào tốc độ đường truyền của bác. 12MBps là dư sức xem phim HD 8gb
Thử hết cả rồi, tiếng thì trơn tru, hình mất. Cái này theo mình nghĩ mấy ông ZTV chịu nghiên cứu thì sẽ ra vấn đề thôi :))

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Thử hết cả rồi, tiếng thì trơn tru, hình mất. Cái này theo mình nghĩ mấy ông ZTV chịu nghiên cứu thì sẽ ra vấn đề thôi :))

Nghiên cứu ROM đã nát người ra rồi,làm gì các chú ấy chịu nghiên cứu xbmc.
Mấy hnay bác Tiến bị vợ hay má nhỏ bắt cóc mà ko thấy lên đây đàm đạo nhìu :D

dungtam25

Well-Known Member

Thì XBMC file sao nó phát vậy mà? Có cả bluray iso luôn. Quan trọng là mạng có đủ băng thông để streaming hay không thôi? Ông meomatto ông ấy chẳng biết thế đâu. Cứ chém cho sướng miệng thôi. Bác đừng quan tâm tới làm gì.

Tranh luận với hai bác điều này cho vui.
Anh em mình hay vọc vạch,cái gì không biết thì qua dđ học hỏi anh em.
Nhưng mình lại quên 1 tiêu chí quan trọng là em A này dùng cho gia đình,giao diện trực quan,dể sử dụng,để mọi thành viên trong gia đình có thể dùng,mà cũng là mục tiêu ztv hướng đến.
Mà hiện tại,muốn dùng như vậy thì phải thông qua xbcm....rồi phải add on cái nào để xem thì gia đình có bao nhiêu người sử dụng hay chỉ có mình mình?.
Thà thu phí rồi sử dụng như eBop có phải đơn giãn hơn không?Già,trẻ,lớn bé,chỉ vài ba lần là sử dụng được.
Còn mổi lần muốn xem là mình phải mở lên,không có mình thì ngó.
Vậy thì em mua chi cho mang thêm cực,muốn xem phim,kêu mình...
Vậy là mình mua cho riêng mình sử dụng,thỏa chí vọc của mình sao,làm sao em chỉ hết cho bà xã em xem khi bà ấy muốn xem?
Đâu phải thế đâu...

dungtam25

Well-Known Member

Nhiều khi,em muốn đề nghị các bác ZTV nên đổi lại logo khi khởi động có câu slogan ZTV Không chỉ là xem,đổi lại là ZTV Không chỉ là than (phiền) cho ăn nên làm ra,bởi có ai thắc mắc về softwave,hardwave..thì cứ bảo khách hàng khởi động lại máy.
Không cần giải thích chi cho dài dòng. :D =)) =))

Re: Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Nếu chỉ dành cho vợ con thi bác chỉ nên giới hạn 3 cái app để dùng, khỏi nhức đầu hướng dẫn :))

Youtube
Hdviet
Phim HD trên HDD

Tranh luận với hai bác điều này cho vui.
Anh em mình hay vọc vạch,cái gì không biết thì qua dđ học hỏi anh em.
Nhưng mình lại quên 1 tiêu chí quan trọng là em A này dùng cho gia đình,giao diện trực quan,dể sử dụng,để mọi thành viên trong gia đình có thể dùng,mà cũng là mục tiêu ztv hướng đến.
Mà hiện tại,muốn dùng như vậy thì phải thông qua xbcm....rồi phải add on cái nào để xem thì gia đình có bao nhiêu người sử dụng hay chỉ có mình mình?.
Thà thu phí rồi sử dụng như eBop có phải đơn giãn hơn không?Già,trẻ,lớn bé,chỉ vài ba lần là sử dụng được.
Còn mổi lần muốn xem là mình phải mở lên,không có mình thì ngó.
Vậy thì em mua chi cho mang thêm cực,muốn xem phim,kêu mình...
Vậy là mình mua cho riêng mình sử dụng,thỏa chí vọc của mình sao,làm sao em chỉ hết cho bà xã em xem khi bà ấy muốn xem?
Đâu phải thế đâu...

Jedi Knight

Well-Known Member

Nếu chỉ dành cho vợ con thi bác chỉ nên giới hạn 3 cái app để dùng, khỏi nhức đầu hướng dẫn :))

Youtube
Hdviet
Phim HD trên HDD
Nếu chỉ dùng cái đó thì mua HDPlayer Dune + Smart TV là đủ.

Bên trên