[Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

em thấy root cũng khôn quan trọng lắm, thằng appstorevn no giải quyết rồi :D
Mình nghĩ cũng quan trọng vì nó giải quyết được vấn đề tăng dung lượng, thêm dung lượng ram do cài app qua thẻ nhớ & xoá những phần mềm không cần thiết được cài sắn trên máy như: Máy ảnh trên room E chắng hạn, mình không biết tích hợp để làm gì mà sao ztv không xoá đi để giải phóng dung lượng vốn đã ít ỏi của ztv.

phithien

Well-Known Member
Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Điện thoại thì root được sẽ ngon, chứ cái android box này root xong thì cũng vậy, làm được gì đâu. root để có mà thôi

dracula_bg

Active Member

Thông báo khóa mã dịch vụ
Tránh thằng này ra vậy:) miễn phí xong h thu phí:(

cái này là đương nhiên mà bác, người ta cũng nói là free khi dùng thử thôi. Cái quan trọng là chất lượng dịch vụ như thế nào, còn thu phí là hiển nhiên thôi. người ta làm về dịch vụ lâu dài chứ không trông chờ vào doanh thu bán phần cứng. nhưng dở cái là phần mềm chưa đc hoàn thiện thôi.

meomatto

Active Member

Ít nữa có khi là sập vì vướng chuyện bản quyền đấy. ko chắc lâu dài dc đâu. :D

hungphutho

Active Member

Ít nữa có khi là sập vì vướng chuyện bản quyền đấy. ko chắc lâu dài dc đâu. :D

Bản quyền cái món phim trên VOD ạ ? ở việt nam thì chuyện bản quyền ít lắm . với lại mình nghĩ VTC họ lấy những phim của họ đã chiếu trên kênh truyền hình của họ rồi nên họ chắc đã tính được chuyện bản quyền , karaoke thì có lẽ ko bị bản quyền đâu

sonbeatHDVN

Active Member

Chính xác là Root chẳng để làm gì

tienthanhbk

Well-Known Member

Root để backup app bằng Titanium, vì A class thường xuyên phải factory reset

tienthanhbk

Well-Known Member

............................

Chương trình dùng thử của ZTV đâu rồi? trước Tết hứa cho người xuống khảo sát xong im re đến giờ, trước nổ tanh bành là chương trình thực hiện trên cả nước cơ mà.
VTC thất hứa với khách hàng bao nhiêu vụ rồi? Doanh nghiệp lớn mà làm ăn gì kì vậy?

phithien

Well-Known Member

ZTV A1 là sp em mua mà em cảm thấy nhục nhã nhất trên đời(đừng nói nó chỉ có giá 1 chai, vì em phải nhanh tay đăng ký mới có 1 trong 100 voucher, còn ko thì xì ra 1.7 chai). sp thì tệ hại, ko ra cái quỷ gì. tên phim thì dài ngoằn 1 gang tay, trong khi icon hiển thị tên chỉ có 3 chữ, chẳng biết phim gì, nói từ lúc chưa tết tây, giờ sắp hết tháng giêng cũng y như cũ. Hết tháng giêng chắc chắn em sẽ thanh lý, nhìn nó là thấy mình ngu, bị ztv lừa

saigon1975

đã lâu vào thì thất ZTV cũng như cũ chả có gì to tát như mạnh miệng vỗ ngực xưng bá

meomatto

Active Member

Đã bảo là 1 sản phẩm vứt đi mà nhiều bác không nghe cơ! Sự thật luôn mất lòng, Khổ thế!

sonbeatHDVN

Active Member

ZTV A1 là sp em mua mà em cảm thấy nhục nhã nhất trên đời(đừng nói nó chỉ có giá 1 chai, vì em phải nhanh tay đăng ký mới có 1 trong 100 voucher, còn ko thì xì ra 1.7 chai). sp thì tệ hại, ko ra cái quỷ gì. tên phim thì dài ngoằn 1 gang tay, trong khi icon hiển thị tên chỉ có 3 chữ, chẳng biết phim gì, nói từ lúc chưa tết tây, giờ sắp hết tháng giêng cũng y như cũ. Hết tháng giêng chắc chắn em sẽ thanh lý, nhìn nó là thấy mình ngu, bị ztv lừa

Thôi để đấy mà sau này đổi Quadcore bác ạ. Mất gì đâu :3

vuthecong78

Well-Known Member

Nếu là khách hàng bình thường thì ZTV A cũng dùng tốt mà. Phần dịch vụ truyền hình tốt hơn nữa là được.

meomatto

Active Member

Thế nào là tốt, tốt dc đến đâu thì nó phải có 1 cái chuẩn bác ạ. Chứ người biết ít bảo tốt, người biết nhiều bảo như mứt thì tức là vẫn chưa tốt thực sự đâu.

btbaotambt

Well-Known Member

Em chỉ hậm hực những phát ngôn nổ như boom của các bác ZTV , Rom như thế mà nói xuất hàng sang Châu Âu mới ác chứ.

Xem thể thao trực tiếp của FPTplay trên A gặp tình trạng lặp lại sau mấy giây, tức muốn chết. Không hiểu do ứng dụng hay thiết bị?
Khi chạy FPTplay trên Ipad thì khỏi chê, nên em muốn miracast từ Ipad qua A lên TV. Bác nào đã thử chưa?
Bác nào đã dùng Apple TV chưa, nếu đã sử dụng rồi cho em xin nhận xét về hình ảnh và truy xuất âm thanh của Apple TV.

Chỉnh sửa lần cuối:

vuthecong78

Well-Known Member

Xem thể thao trực tiếp của FPTplay trên A gặp tình trạng lặp lại sau mấy giây, tức muốn chết. Không hiểu do ứng dụng hay thiết bị?
Khi chạy FPTplay trên Ipad thì khỏi chê, nên em muốn miracast từ Ipad qua A lên TV. Bác nào đã thử chưa?
Bác nào đã dùng Apple TV chưa, nếu đã sử dụng rồi cho em xin nhận xét về hình ảnh và truy xuất âm thanh của Apple TV.

Bác cài ứng dụng Mediahouse apk nhé.

Bên trên