Tự chép phim HD có được không ạ?

duc12c4

Em muốn hỏi mình tự down phim trên mạng về rồi cho vào ổ cứng và xem là được hay phải làm nhiều công đoạn?
Em có 1 chiếc tivi LG Full HD và một cái ôe cứng gắn ngoài 500GB và một cái laptop, bây giờ em muốn xem phim từ cái ổ cứng đấy ra thì làm thế nào? Cắm vào ổ cứng vào laptop rồi từ laptop chuyển sang tivi bằng cáp HDMI có được không?

DAIYOU

Active Member
Ðề: Tự chép phim HD có được không ạ?

Em muốn hỏi mình tự down phim trên mạng về rồi cho vào ổ cứng và xem là được hay phải làm nhiều công đoạn?
Em có 1 chiếc tivi LG Full HD và một cái ôe cứng gắn ngoài 500GB và một cái laptop, bây giờ em muốn xem phim từ cái ổ cứng đấy ra thì làm thế nào? Cắm vào ổ cứng vào laptop rồi từ laptop chuyển sang tivi bằng cáp HDMI có được không?

Bạn đã tự trả lời cho mình rồi đấy!.

Phim download trên mạng về ,bạn chọn soucer có độ phân giải HD là 720p trở lên xem mới đẹp,đi kèm phim thì phải có phụ đề,một số phim trên mạng có add sẵn phụ đề tiếng Việt hay tiếng Anh,bạn nên download phụ đề rời để dễ dàng hiệu chỉnh theo ý thích.

Các phim có phần mở rộng là .avi.mp4 .mkv .........nếu đạt độ phân giải từ 720p trở lên thì vẫn xem đẹp.

Cách kết nối như bạn hiểu là đúng rồi ,tuy nhiên có thể khi đó không có âm thanh khi đi kèm kiểu kết nối qua laptop.Trên nguyên lý dây HDMI có truyền cả hình ảnh và âm thanh trên cùng 1 sợi ,vậy bạn kiểm tra xem có âm thanh không nhé!

hdradio

Member

Tất cả các nơi chép phim đều down trên mạng về rồi lấy phụ đề về và cho vào thôi, quan trọng là mất bao nhiêu lâu để down mà thôi, mạng khỏe thì kéo nhanh, mạng cùi thì đi chép cho nó nhanh bác à,

chi_eropi

Re: Ðề: Tự chép phim HD có được không ạ?

hix em cũng muốn tự chép phim hd nhưng mà không biết làm thế nào cả. nhiều lúc bực mình ghê gớm mà không biết phải làm thế nào. có phim thì em down được mỗi cái nội dung còn không có phụ đề. tìm cái có phụ đề thì cứ nhập nhằng em chẳng biết làm sao. hix chán lắm

hdradio

Member
Ðề: Re: Ðề: Tự chép phim HD có được không ạ?

hix em cũng muốn tự chép phim hd nhưng mà không biết làm thế nào cả. nhiều lúc bực mình ghê gớm mà không biết phải làm thế nào. có phim thì em down được mỗi cái nội dung còn không có phụ đề. tìm cái có phụ đề thì cứ nhập nhằng em chẳng biết làm sao. hix chán lắm
LÊn đây lấy sub cho phim bác nhé. Subscene - Passionate about good subtitles

VICKEY333

Member
cái này dễ mà,phim tải về là xem dc hết thôi.Có thể xem qua laptop hoặc nếu tivi có tính năng phát thì cắm vào cổng USB của tv rồi xem thôi

hdradio

Member

LÊn đây lấy sub cho phim bác nhé. Subscene - Passionate about good subtitles

DAIYOU

Active Member
Ðề: Re: Tự chép phim HD có được không ạ?

cái này dễ mà,phim tải về là xem dc hết thôi.Có thể xem qua laptop hoặc nếu tivi có tính năng phát thì cắm vào cổng USB của tv rồi xem thôi

Nếu đã tính chơi chuyên nghiệp thì phân chia thành 2 kiểu phát khác nhau.
- Chơi HTPC ,vừa làm việc ,học tập ,lướt web .xem phim...........kiểu này phải am hiểu 1 tí để tinh chỉnh và hạn chế người già ,trẻ em và người lạ không biết mở phải làm sao?
- Chơi HDP cắm ổ HDD vào để đó khi nào xem chỉ việc bấm trên Remote ,dễ sử dụng cho cả nhà ,có thể kết nối qua Lan để chia sẻ dữ liệu từ Nas ,thậm chí 1 vài Model còn có cả Wifi nữa.

Chơi phim HD cắm trực tiếp HDD vào LCD thì vẫn được , nhưng sẽ vị hạn chế về tính năng như chỉnh phụ đề ,âm thanh không chuẩn .Hỗ trợ ít soucer nên có thể 1 vài duôi phim không đọc được như .Flv chẳng hạn.

buzzone

Member

Nếu đã tính chơi chuyên nghiệp thì phân chia thành 2 kiểu phát khác nhau.
- Chơi HTPC ,vừa làm việc ,học tập ,lướt web .xem phim...........kiểu này phải am hiểu 1 tí để tinh chỉnh và hạn chế người già ,trẻ em và người lạ không biết mở phải làm sao?
- Chơi HDP cắm ổ HDD vào để đó khi nào xem chỉ việc bấm trên Remote ,dễ sử dụng cho cả nhà ,có thể kết nối qua Lan để chia sẻ dữ liệu từ Nas ,thậm chí 1 vài Model còn có cả Wifi nữa.

Chơi phim HD cắm trực tiếp HDD vào LCD thì vẫn được , nhưng sẽ vị hạn chế về tính năng như chỉnh phụ đề ,âm thanh không chuẩn .Hỗ trợ ít soucer nên có thể 1 vài duôi phim không đọc được như .Flv chẳng hạn.
ơ pác DAIYOU cho e hỏi tí, FLV có chất lượng HD ko nhỉ? taị e chưa thấy bao giờ

robin8x

khong biết đuôi FLV có chuyển được qua HD không nhỉ

DAIYOU

Active Member

ơ pác DAIYOU cho e hỏi tí, FLV có chất lượng HD ko nhỉ? taị e chưa thấy bao giờ

Đó là file Flash mà ,miễn sao độ phân giải phải đạt từ 720p trở lên thì gọi là HD còn cao hơn 1080p thì là Full HD ,không phân biệt Soucer là gì.

Cái file này thường thấy trên Youtube .

Download từ Youtube thì các bạn cần down phần mềm miễn phí này " YouTubeDownloaderHD " xuống nghiên cứu sẽ thấy vừa ý ngay!

anime2008

file FLV chất lượng thấp, convert qua thì mình thấy hay bị rã hình coi không được gì hết

rylryl79

down phim về rồi máy tính rồi chép vào hdd hoặc để trong máy tính luôn, kết nối máy tính với tv qua cổng hdmi, máy tính nên cài VLC để xem phim mượt hơn. nếu tv có hổ trợ hdd (có cổng usb_ thì chép phim vào hdd rồi gắn thẳng hdd vào tv và xem thôi

oneway

Member
Re: Ðề: Tự chép phim HD có được không ạ?

khong biết đuôi FLV có chuyển được qua HD không nhỉ
File FLV là có thể coi trực tiếp được trên các ctrinh media luôn rồi, bác còn muốn chuyển qua HD làm gì nữa nhỉ? Làm như vậy thì... chất lượng hình ảnh chẳng thay đổi mà còn tốn công sức và dung lượng đĩa cứng. Hix

DAIYOU

Active Member

File FLV là có thể coi trực tiếp được trên các ctrinh media luôn rồi, bác còn muốn chuyển qua HD làm gì nữa nhỉ? Làm như vậy thì... chất lượng hình ảnh chẳng thay đổi mà còn tốn công sức và dung lượng đĩa cứng. Hix

Nhưng mà đầu HD kén File FLV lắm ,cẩn thận không lại trách em HDP cùi bắp.

Hai Scm

Active Member

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Tự chép phim HD có được không ạ?

Nhưng mà đầu HD kén File FLV lắm ,cẩn thận không lại trách em HDP cùi bắp.

Bởi vậy em vẫn khoái phát HD trên PC nhiều đồ chơi để chiến các kiểu định dạng.

DAIYOU

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tự chép phim HD có được không ạ?

Bởi vậy em vẫn khoái phát HD trên PC nhiều đồ chơi để chiến các kiểu định dạng.

Đó là cách nghĩ của bạn và chỉ chơi được 1 mình,trong khi còn nhiều người điều kiện không được dư dả như bạn mà lại thích xem phim thì đầu tư 1 em HDP để phù hợp với mọi đối tượng trong gia đình ,mà nó còn phù hợp cả ngân sách nữa.

Bên trên