Tự chép phim HD có được không ạ?

BCMCM

Member
Em muốn hỏi mình tự down phim trên mạng về rồi cho vào ổ cứng và xem là được hay phải làm nhiều công đoạn?
Em có 1 chiếc tivi LG Full HD và một cái ôe cứng gắn ngoài 500GB và một cái laptop, bây giờ em muốn xem phim từ cái ổ cứng đấy ra thì làm thế nào? Cắm vào ổ cứng vào laptop rồi từ laptop chuyển sang tivi bằng cáp HDMI có được không?
Bác cứ chép bình thường!

hqkhanh80

Mình muốn cop mấy cái mv Hd trên youtobe vào USB rồi cắm thẳng vào TV có chất lượng không nhỉ?

Hieupham1801

Ðề: Re: Tự chép phim HD có được không ạ?

Mình muốn cop mấy cái mv Hd trên youtobe vào USB rồi cắm thẳng vào TV có chất lượng không nhỉ?
Bạn nên xem tivi nhà bạn có hỗ trợ xem phim qua USB không, xem trong sách hướng dẫn dùng í, và nếu hỗ trợ thì hỗ trợ những loại đuôi nào? (như chỉ mp4, avi... hay cả mkv nữa), và hỗ trợ USB định dạng nào? (xFAT, FAT32... hay cả NTFS nữa), sau đó down phim trên mạng về cho đúng đuôi hỗ trợ, chuyển USB sang cho đúng định dạng là xem được. ^^

hqkhanh80

Re: Ðề: Re: Tự chép phim HD có được không ạ?

Bạn nên xem tivi nhà bạn có hỗ trợ xem phim qua USB không, xem trong sách hướng dẫn dùng í, và nếu hỗ trợ thì hỗ trợ những loại đuôi nào? (như chỉ mp4, avi... hay cả mkv nữa), và hỗ trợ USB định dạng nào? (xFAT, FAT32... hay cả NTFS nữa), sau đó down phim trên mạng về cho đúng đuôi hỗ trợ, chuyển USB sang cho đúng định dạng là xem được. ^^
TIVI nhà mình đọc được MKV mình chỉ muốn copy mấy cái clip hd vui vui trên youtobe thôi nhưng không biết có đẹp, chất lượng không? film thì mình copy 3t xem qua HDP rồi

hosino

Member
Ðề: Tự chép phim HD có được không ạ?

Như báo nào chỉ ấy, một người bình thường và nghèo nghèo thì thú chơi nó như vầy: 01 TV, 01 cái đầu DVD, 01 đầu Bluray, 01 truyền hình cáp, 01 đầu HD (dĩ nhiên là có kèm ổ đĩa cứng khoảng 0,5 đến 2TB gì đấy tuỳ, đĩa phải có phim và phim HD thì chủ yếu là của nước ngoài nên phải kèm thêm file phụ đề), 01 bộ loa và một cái bộ Âm-ly hay cái AVR gì gì đấy. Sau một thời gian em thấy thì tuỳ điều kiện mà sắm, tuỳ nhu cầu mà chơi.
Nếu gà gà một tý, không cần yêu cầu cao thì cứ mua cái TV tích hợp sẵn chương trình xem phim (nói nôm na là đọc được phim từ USB ấy) và mua cái ổ cứng gắn ngoài là xong.

DAIYOU

Active Member
Ðề: Re: Tự chép phim HD có được không ạ?

Em đang thắc mắc máy bàn kết nối tới Tivi kiểu gì :(

Trên LCD có cổng PC ,bạn cắm vào ngõ này và chọn trên LCD là xong,nếu PC có Vga Card thì sẽ có cổng Dsub hay HDMI.

Tivi đời cũ thì xem trên màn PC cho rồi,khỏi rắc rối phức tạp

pinexq1

Ðề: Tự chép phim HD có được không ạ?

Tất cả các nơi chép phim đều down trên mạng về rồi lấy phụ đề về và cho vào thôi, quan trọng là mất bao nhiêu lâu để down mà thôi, mạng khỏe thì kéo nhanh, mạng cùi thì đi chép cho nó nhanh bác à,

Bên trên