Tự chép phim HD có được không ạ?

ducphu

Well-Known Member
File FLV thì nhìu em HDP không đọc được, chẳng hạn con Egreat S7A của em chẳng hạn!

Fangteo

Ðề: Tự chép phim HD có được không ạ?

tivi bây giờ cho phép cắm trực tiếp ổ cứng vào để xem rồi mà

DAIYOU

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Tự chép phim HD có được không ạ?

mình cũng đang thách mắc,thí dụ mình mua ổ cứng rùi tải phim HD vào xong dùng ổ cứng nối với TV full hd LG= cáp HDMI đúng ko ạ?

Không phải bằng cáp HDMI mà bằng USB vì cách này nối thẳng vào LCD để xem mà.
Dây HDMI để nối các thiết bị khác như đầu Bluray,đầu HDP ,Reciver.

Cách này hạn chế chỉnh sửa phụ đề ,hay có thể soucer không tương thích là không xem được ,bạn nên xem lại sách hướng dẫn sử dụng của LCD

Ai chỉ cách kết nối hdd ngoài với tv với vì hdd ko có usb thì phải làm thế nào . Mà hdd 3.5 inch cắm vào tv thì có cần nguồn ngoài ko . Tv nhà e Là samsung smart tv seri5 có cổng cắm hdd

anhducxx247

Active Member

hix em cũng muốn tự chép phim hd nhưng mà không biết làm thế nào cả. nhiều lúc bực mình ghê gớm mà không biết phải làm thế nào. có phim thì em down được mỗi cái nội dung còn không có phụ đề. tìm cái có phụ đề thì cứ nhập nhằng em chẳng biết làm sao. hix chán lắm

nghe em này nói như kiểu con gái ý nhỉ. nếu là con gái thì qua nhà anh, anh hướng dẫn + demo cho nhé. còn gay thì thui anh hướng dẫn trên đây cung dc hehhe

ducphu

Well-Known Member
Re: Ðề: Tự chép phim HD có được không ạ?

Ai chỉ cách kết nối hdd ngoài với tv với vì hdd ko có usb thì phải làm thế nào . Mà hdd 3.5 inch cắm vào tv thì có cần nguồn ngoài ko . Tv nhà e Là samsung smart tv seri5 có cổng cắm hdd
Bạn hỏi mọi người giống như bạn đã trả phí rồi nhỉ?

DAIYOU

Active Member
Ðề: Re: Tự chép phim HD có được không ạ?

Bluray có nét hơn hd ko mấy bác

Một phim Bluray thông thường là chuẩn Full HD 1080p ,âm thanh thì tùy soucer ,nhưng cơ bản là DTS rồi ,cao hơn có Master HD ,True HD ....

Và dung lượng từ 40GB~50GB 1 disc Bluray so với phim Full HD khoảng 8~15GB vậy tự đánh giá nhé.

icenterdn

tự down là việc mà ai cũng phải làm mà, theo ý mình, chờ đợi hơi mệt 1 tí

iceberg317

Nguyên văn bởi sanghai1988

Bạn hỏi mọi người giống như bạn đã trả phí rồi nhỉ?

Cũng không nên khắt khe quá chuyện ăn nói nhỉ! lần sau bạn để ý là được. :)
Nếu là SS smart TV thì có thể đọc được ổ cứng trực tiếp mà không cần qua HD box, tuy nhiên vì chỉ có cổng USB để kết nối với TV nên bạn có hai lựa chọn: (1) Dùng ổ cứng di động gắn ngoài (có cáp nối USB với TV) hoặc (2) dùng ổ cứng thường 3.5 inch (chuẩn sata) rồi mua thêm cái dock để cắm ổ vào > dock sẽ nối với TV bằng dây cổng USB. (chú ý là ổ cứng đời cũ (chuẩn IDE) thì không còn dock nào vừa nữa!)
Nguồn ngoài thì không cần.

Tuy nhiên vẫn nên mua HD box vì nhu cầu lâu dài và tiện lợi bạn nhé.

mr-bear2012

Mình có down mấy phim về mà chẳng thấy phụ đề đâu cả, các bác chỉ mình load phụ đề với nhé. thanks

DAIYOU

Active Member
Ðề: Re: Tự chép phim HD có được không ạ?

Mình có down mấy phim về mà chẳng thấy phụ đề đâu cả, các bác chỉ mình load phụ đề với nhé. thanks

Bạn muốn có phụ đề vào trang http://subscene.com/

Đánh tên phim hay copy ,paste vào ô cần tìm ,sau đó chọn phụ đề cần download.

Sau khi download xong ,giải nén ra và rename phụ đề phim cho trùng với tên phim ,chỉ khác phần mở rộng thôi.

Ví dụ :

The.Expendables.2.2012.BluRay.1080p.DTS.x264-CHD.mkv
The.Expendables.2.2012.BluRay.1080p.DTS.x264-CHD.srt

Trong trường hợp sai 1 tí thì xem trên laptop ,PC có thể vẫn có phụ đề nhưng với đầu HD thì không nhé!

BCMCM

Member
Re: Ðề: Re: Tự chép phim HD có được không ạ?

Bạn muốn có phụ đề vào trang http://subscene.com/

Đánh tên phim hay copy ,paste vào ô cần tìm ,sau đó chọn phụ đề cần download.

Sau khi download xong ,giải nén ra và rename phụ đề phim cho trùng với tên phim ,chỉ khác phần mở rộng thôi.

Ví dụ :

The.Expendables.2.2012.BluRay.1080p.DTS.x264-CHD.mkv
The.Expendables.2.2012.BluRay.1080p.DTS.x264-CHD.srt

Trong trường hợp sai 1 tí thì xem trên laptop ,PC có thể vẫn có phụ đề nhưng với đầu HD thì không nhé!
Phụ đề với phim mà khác tên thì sao lên được hả bác>?

Bên trên