Tự làm DVD nhạc với chất lượng tương đương CD với AUDIO DVD CREATOR

mralexis

Well-Known Member
Xử dụng phần mềm này bạn có thể tạo được một DVD nhạc có chất lượng như một CD với điều kiện Source phải tốt, vậy thôi ! Và thời gian để phần mềm hoàn thành công việc khoảng nửa giờ !
Mời các bạn tham khảo theo hình :

Nếu chọn xuất ra AC3 thì có thể tạo ra được một DVD nhạc play đến khoảng 45 giờ ( theo NSX ).
Còn nếu chọn xuất ra PCM thì thời gian chơi DVD nhac này sẽ ở khoảng trên dưới 6 giờ và chất lương không kém CD, cũng hoàn toàn tùy vào Source mà bạn có ! Theo kinh nghiệm cá nhân thì có thể ghi vào DVD này khoảng 6 hoặc 7 hoặc 8 CDs với chất lượng tương đương CD.

Thưc chất đây là một video DVD mà phần video chính là những màn hình thể hiện tên Album và tên file nhạc đang được chơi.
Và vì phần mềm này đã được sản xuất trước Windows 7, các bạn nên cài đặt và chạy nó với chế độ Compatible trong Win7. Cũng lý do này, có thể ( hoặc không ) có trục trặc trong thời gian đầu lúc mới sử dụng (td, tự thoát trong giai đoạn dở dang nào đó) ... rồi sẽ qua thôi !
Khi bạn có trong tay DVD nhạc do mình làm ra, bạn sẽ biết giá trị của phần mềm này. Chỉ tiếc là tác giả đã không phát triển tiếp tục nữa !

Re-up cho người cần
http://www.mediafire.com/download/yofav0mtcay0s96/Audio+DVD+Creator+v1.9.1.0.rar

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

fostina

Well-Known Member
Ðề: Tự làm DVD nhạc với chất lượng tương đương CD với AUDIO DVD CREATOR

Nhưng file bạn up đã không còn nữa rồi, bạn up lại trên Fshare đi

khuchoanganh

Active Member

MF dạo này nhanh die quá nhỉ! không còn xứng đáng là nơi tin tưởng lưu trữ dữ liệu nữa rồi!

poison5

Member

link không download được...bạn có thể reup lại không? cám ơn bạn nhiều.

mralexis

Well-Known Member

Mình đang up fsahre nhưng cũng đang bị gì đó, cứ đến 3,48p/c là ngưng... Mình và các bạn cùng chờ nó thông .....

NHVL

Bac1 chủ cho em hỏi, mình dùng hệ PAL thay vì hệ NTSC giống bác thì được không vậy :D

mralexis

Well-Known Member

A cái này do sơ sót trong ảnh minh họa bạn đừng cười, dĩ nhiên là tự chon mà, cũng là do suy nghĩ của mình muốn thử xem dùng NTSC thì khung hình có tốt hơn không thôi ! Cảm ơn bạn !

NHVL

Re: Ðề: Tự làm DVD nhạc với chất lượng tương đương CD với AUDIO DVD CREATOR

A cái này do sơ sót trong ảnh minh họa bạn đừng cười, dĩ nhiên là tự chon mà, cũng là do suy nghĩ của mình muốn thử xem dùng NTSC thì khung hình có tốt hơn không thôi ! Cảm ơn bạn !

Không phải em cười, em tưởng đâu bác ở nước ngoài nên dùng chuẩn đó, còn em ở Việt Nam thì thay chu6an3 kia có được không thôi :D

mralexis

Well-Known Member

Mình luôn dùng NTSC cho các DVD do thấy nếu chọn chuẩn này thì TV ở nhà có khung nhìn chuẩn hơn vậy thôi !

NHVL

Mình luôn dùng NTSC cho các DVD do thấy nếu chọn chuẩn này thì TV ở nhà có khung nhìn chuẩn hơn vậy thôi !

Lát thử xem cái này có xuất ra Iso được không :D, thanks bác

ngocbaosaigonbmt

Well-Known Member

thank bác chủ đánh dấu hôm nào rảnh ngâm cứu.

yamaguti

Member

Đang nghiên cứu, Thanks chủ thớt!

NHVL

Cài này làm cũng good nè, nhưng cái CPU của em chạy chậm kinh, làm 1 DVD5 mà mất gần 5h :|

mralexis

Well-Known Member
Ðề: Re: Tự làm DVD nhạc với chất lượng tương đương CD với AUDIO DVD CREATOR

Cài này làm cũng good nè, nhưng cái CPU của em chạy chậm kinh, làm 1 DVD5 mà mất gần 5h :|
Case bạn hình như không bình thường !!! Mình chưa bao giờ làm một DVD quá nửa giờ ! Mà máy mình cũng là máy cùi bắp, desktop và dual core bét, RAM 2GB..., mình nghĩ bạn nên theo dõi lại quá trình cài đặt... đầu tiên từ Properties của file AudioDVDCreator19.exe, phần Compatibility, chọn "Run this program in compatibility for" là "Windows XP (Service Pack 3)" ....( Nếu bạn đang dùng WIN7 )

NHVL

Re: Ðề: Re: Tự làm DVD nhạc với chất lượng tương đương CD với AUDIO DVD CREATOR

Case bạn hình như không bình thường !!! Mình chưa bao giờ làm một DVD quá nửa giờ ! Mà máy mình cũng là máy cùi bắp, desktop và dual core bét, RAM 2GB..., mình nghĩ bạn nên theo dõi lại quá trình cài đặt... đầu tiên từ Properties của file AudioDVDCreator19.exe, phần Compatibility, chọn "Run this program in compatibility for" là "Windows XP (Service Pack 3)" ....( Nếu bạn đang dùng WIN7 )

Win 7, RAM 1GB, CPU P4, SK 478 :(

phidiepdan

Re: Ðề: Re: Tự làm DVD nhạc với chất lượng tương đương CD với AUDIO DVD CREATOR

Trước giờ rất kết cái phần mềm này, nhưng rất tiếc là nó ko chạy được trên win 8 (vô cùng đau lòng)
Cái phần mềm này nó ko giới hạn thời gian mà chỉ giới hạn dung lượng nên làm 1 DVD 5 tiếng đồng hồ là do bạn add quá nhiều nhạc vào đó thôi!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

mralexis

Well-Known Member

Mình nghĩ hoàn toàn không phải do cấu hình máy ! Có phải bạn chọn xuất AC3 ?

phidiepdan

Mình nghĩ hoàn toàn không phải do cấu hình máy ! Có phải bạn chọn xuất AC3 ?
Bạn có phần mềm ghi audio dvd như phần mềm này ko? rất thích phần mềm này vì nó không giớ hạn thời gian các phần mềm khác chỉ ghi được audio dvd tối đa 120 phút, phần mềm này không giới hạn thời gian nhưng rất tiếc là nó ko thể chạy được trên win 8, mà mình dùng win 8 ko muốn quay về win 7. :D

Bên trên