Tự làm DVD nhạc với chất lượng tương đương CD với AUDIO DVD CREATOR

mralexis

Well-Known Member
Ðề: Tự làm DVD nhạc với chất lượng tương đương CD với AUDIO DVD CREATOR

Xin chia vui với bạn vì đã có sản phẩm đầu tay như ý !

trongtv

Active Member

Xin thông báo với cả nhà rằng (máy em hỏng phím 2 chấm )
Với sự giúp đỡ chân tình của Bác ASAP trên bài viết này của Bác chủ,em đã có sản phẩm đầu tay như ý em và theo đúng tinh thần của bài viết này.Trân trọng cảm ơn Bác chủ,Bác ASAP cùng các Bác khác đã -đang -sẽ sẵn sàng chia sẻ mọi thứ mình có cho AE.

Cái cách em làm như sau..
1.Dùng 2 phần mềm gồm
A.Cái của Bác chủ
B.Ashampoo Burning 14 do Bác ASAP tặng (giờ thì em đã hiểu nik của Bác ấy)
2.Tất cả các bài hát để vào 1 filde.Đánh thứ tự lại từ 01 đến hết.
3.Làm theo hướng dẫn của Bác chủ đến bước "Bấm Go để chương trình tiến hành tạo DVD folder"
4.In đĩa bằng Ashampoo 14.
5.Thưởng thức sản phẩm.

Các Bác cài Ashampoo song hãy đổi sang tiếng Việt, dễ dùng và thấy được cài hay của phần mềm này-vd Tính năng cân bằng âm thanh cho tất cả các track...

Xin cám ơn.
Mình vừa thực hiện xong 1 disc DVD (gồm 6 disc CD) theo cách của bạn.
Ở giai đoạn sử dụng AUDIO DVD CREATOR đúng là rắc rối, khi add vào 6 CD xong, next qua tab mới, chọn thử title bị đá văng ra ngoài (Máy mình win 7-64 bit chạy phần mềm với chế độ tương thích với XP SP3, thậm chí với quyền admin). Tiếp tục lần 2 thì qua được đến bước chọn ghi vào đĩa cứng, nhưng khi chọn thư mục thì lại bị đá văng ra lần nữa !!!. Qua vài lần thất bại, lần cuối mỗi khi add xong 1CD, mình save lại (bước nầy thực sự cần vì có thể bị out bất cứ lúc nào), các tab sau mình giữ theo mặc định, lần nầy thành công ("No hieu !!! " ).
Khi dùng Ashampoo để ghi đĩa mình không tìm thấy "Tính năng cân bằng âm thanh cho tất cả các track..." , bạn có thể hướng dẫn cho mình không ? Cảm ơn nhiều.
Giờ khuya rồi, không dám nghe thử, chờ đến mai mới biết chất lượng của sản phẩm nầy được.

NGQUYET

Active Member

Về phần âm thanh xuất ra.theo ý mình thì không được tốt lắm (cùng ghi thử album looslees trên cd và dvd),chưa hiểu trách nhiệm ở ở khâu nào.Sẽ làm v bàn vời ae sau.
Tình năng cân bằng âm thanh của Ashampoo là có đấy,bạn cứ cho 1 cái đĩa trắng vào rồi tìm nhé,có thể chỉ áp dụng cho burn cd thôi.

trongtv

Active Member

Về phần âm thanh xuất ra.theo ý mình thì không được tốt lắm (cùng ghi thử album looslees trên cd và dvd),chưa hiểu trách nhiệm ở ở khâu nào.Sẽ làm v bàn vời ae sau.
Tình năng cân bằng âm thanh của Ashampoo là có đấy,bạn cứ cho 1 cái đĩa trắng vào rồi tìm nhé,có thể chỉ áp dụng cho burn cd thôi.

Đúng là âm thanh không hay, nhưng được cái nó phát cả 5 loa trên dàn AIO. Cọn về cân bằng âm thanh, nó chỉ hổ trợ khi ghi Audio CD.

ASAP

Well-Known Member

Hi anh,

Khi chọn định dạng Audio format để xuất ra DVD thì phải chú ý chọn PCM anh nhé...

mralexis

Well-Known Member

Không thể tưởng được là AUDIO DVD CREATOR lại có thể chạy được trong Windows 10, mà lại là bản Preview.... trước đây nó không chịu chạy trong Win8... ???!!!!

barasi

Banned

cảm ơn bạn rất nhiều

caothudeche

Moderator
Ðề: Re: Tự làm DVD nhạc với chất lượng tương đương CD với AUDIO DVD CREATOR

Trên lý thuyết:
1CD ghi max có thể được 82 Minute - 820Mb dữ liệu, nhưng thường thường chỉ có 700Mb (15 bài hát).
1DVD có thể chứa 4,3Gb dữ liệu. :)
---> 1DVD có thể ghi tới 5CD đó. :D
Chẳng phải là lý thuyết mà thực tế cũng gần như vậy.
Mà chả hiểu bác chủ ghi kiểu gì 1DVD (chắc DVD5) được 45h mà chất lượng ngang CD được.

ASAP

Well-Known Member

Mà chả hiểu bác chủ ghi kiểu gì 1DVD (chắc DVD5) được 45h mà chất lượng ngang CD được.

Hi,

Có con số cụ thể thì tính đc mà anh...và định dạng file AC3 thì dung lượng nhỏ, PCM sẽ lớn hơn nhiều.

caothudeche

Moderator

Hi,

Có con số cụ thể thì tính đc mà anh...và định dạng file AC3 thì dung lượng nhỏ, PCM sẽ lớn hơn nhiều.
Vậy sao nói chất lượng ngang CD được.

mralexis

Well-Known Member

45h (AC3) thì không được, nhưng chọn xuất ra PCM (Khoảng 6,7h) thì có thể tương đương CD (tùy theo chất lượng Source)

cám ơn bác nhiều ,để mình dùng thử

Bên trên