[Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

Ðề: [Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

cấu hình quá yếu

chắc vậy quá. em xem phim bluary Despicable.Me.2 2D trên pc out ra tivi thì có nhiều đoạn hình nó chuyển cảnh ko mượt , e chép file m2ts lấy trong ISO ra xem trực tiếp trên HDD gắn vào tivi xem thì mượt hơn nhiêu. tình ra cái tivi nó xem phim còn ngon hơn cái lap của em, chỉ có điêu ko đọc được iso. chắc phải đầu từ thêm wa. hình ảnh xuất ra HDMI phụ thuộc vào nguồn phát 1 phần đúng ko bác? Lúc out ra tivi chỉ nhận 1080p 60hz, vậy đúng ko nhỉ? trên laptop chỉ cho chỉnh 60hz là hết. tivi thì đến 120hz

sircuong1303

Well-Known Member

ACE cho em hỏi tí, mới mua cái LG 47LA6200, load thử 1 phim IOS về xem trên Laptop. Máy em thì cấu hình bèo thôi : Intel Pentium 997 1.6GHZ X 2 , DDR3 4GB, VGA thì intel hd 2000. Xem phim HD thì ok, xem phim ISO bằng TotalMedia Theatre 6 xem 2d thì củng ok..nhưng chuyển sang 3D thì hình nó cứ giật giật...bóng ma. hdmi thì em mua cap 1.4, ko biết cài này dó cái vga HD 2000 no chạy ko nổi hay do em setup 3d ko đúng ? thanks all ace

Pen 997 chỉ tích hợp Intel HD Graphics, ko hỗ trợ xem bluray iso 3D nhé nên giật là đúng rùi

Intel® InTru™ 3D Technology - No

ARK | Intel

sircuong1303

Well-Known Member

chắc vậy quá. em xem phim bluary Despicable.Me.2 2D trên pc out ra tivi thì có nhiều đoạn hình nó chuyển cảnh ko mượt , e chép file m2ts lấy trong ISO ra xem trực tiếp trên HDD gắn vào tivi xem thì mượt hơn nhiêu. tình ra cái tivi nó xem phim còn ngon hơn cái lap của em, chỉ có điêu ko đọc được iso. chắc phải đầu từ thêm wa. hình ảnh xuất ra HDMI phụ thuộc vào nguồn phát 1 phần đúng ko bác? Lúc out ra tivi chỉ nhận 1080p 60hz, vậy đúng ko nhỉ? trên laptop chỉ cho chỉnh 60hz là hết. tivi thì đến 120hz

laptop thì bạn ko thể nâng cấp dc VGA hay CPU như máy bàn nhé, vote mua laptop mới hoặc dựng case HTPC giá rẻ thì chiến film bluray iso 3D vô tư

takedakilles

laptop thì bạn ko thể nâng cấp dc VGA hay CPU như máy bàn nhé, vote mua laptop mới hoặc dựng case HTPC giá rẻ thì chiến film bluray iso 3D vô tư

báo cáo bác là dòng lap gaming của MSI nâng cấp dc CPU và vga nhé :3

sircuong1303

Well-Known Member

Cpu của laptop cũng dùng socket nên về nguyên tắc vẫn có thể nâng cấp dc. Còn vga rời cho laptop thường dc hàn chết trên bo mạch thì làm sao mà thay thế, nâng cấp dc bạn ơi. Dòng laptop gaming của MSI cũng tuân thủ theo quy tắc sản xuất này mà thui.

Các bác tư vấn dùng e ráp con pc coi mượt 3D bluray iso với. Có sẵn 4 GB ram3 sniper, hdd, nguồn acbel, case rồi. Giờ e có tầm gần 4tr để mua main + cpu (e sẽ mua đồ cũ cho tiết kiệm, chỉ cần main còn bh khoảng 1 năm mà giá rẻ là ok).
E tính là mua cpu I5-2400 + main B75m-D3H (có cổng xuất hdmi) thì có được kg?
Mong các bác tư vấn tầm 4tr (mua cũ) thì nên lắp sao cho hợp lý.

tri khang

Member

các bác mình hỏi xuất HDMI qua vga card khác nhau chất lượng có khác nhiều không, mình đang xài card gigabyte gt430 1gb, main giga b75m, tivi sony 40ex650, nâng vga lên thì xem phim có đẹp hơn không, cám ơn

sircuong1303

Well-Known Member

Các bác tư vấn dùng e ráp con pc coi mượt 3D bluray iso với. Có sẵn 4 GB ram3 sniper, hdd, nguồn acbel, case rồi. Giờ e có tầm gần 4tr để mua main + cpu (e sẽ mua đồ cũ cho tiết kiệm, chỉ cần main còn bh khoảng 1 năm mà giá rẻ là ok).
E tính là mua cpu I5-2400 + main B75m-D3H (có cổng xuất hdmi) thì có được kg?
Mong các bác tư vấn tầm 4tr (mua cũ) thì nên lắp sao cho hợp lý.

Tầm 4 triệu thì bro mua dc main + CPU mới rùi thì sao phải mua cũ làm chi, trong khi con I5 2400 với HD2000 chỉ xem dc bluray iso 2D và ko xem dc bluray iso 3D nhé. Gửi bro combo main + cpu sau để xem bluray iso 3D, 4K ngon lành.

CPU: Intel Core i3 4130 - 3.4GHz - HD4400
Main: MSI B85M-E45

sircuong1303

Well-Known Member

các bác mình hỏi xuất HDMI qua vga card khác nhau chất lượng có khác nhiều không, mình đang xài card gigabyte gt430 1gb, main giga b75m, tivi sony 40ex650, nâng vga lên thì xem phim có đẹp hơn không, cám ơn

Trừ khi bác cần chơi game offline nặng và xem film 4K thì mới cần nâng lên vga cao cấp hơn, còn ko thì với cùng dòng Nvidia khi xem film bluray iso 2D/ 3D sẽ cho chất lượng hiển thị hình ảnh như nhau, và ko có sự chênh lệch về chất lượng.

Tầm 4 triệu thì bro mua dc main + CPU mới rùi thì sao phải mua cũ làm chi, trong khi con I5 2400 với HD2000 chỉ xem dc bluray iso 2D và ko xem dc bluray iso 3D nhé. Gửi bro combo main + cpu sau để xem bluray iso 3D, 4K ngon lành.

CPU: Intel Core i3 4130 - 3.4GHz - HD4400
Main: MSI B85M-E45

E mua cũ để tiết kiệm chi phí, càng tiết kiệm càng tốt, đặc biệt mấy con cpu mua cũ rẻ nhiều, khó hỏng.
E coi trong trang intel của con i5-2400 thấy ghi công nghệ intru 3D là yes nên nghĩ chắc 3d bluray iso coi tốt. Vì thỉnh thoảng e lại muốn chơi game (sau này tầm 1, 2 năm có dư tiền thì mua con vga ngon chơi thêm cho sướng). Bác có thể giải thích sao kg coi được kg?
Combo bác đề xuất vượt túi của e đến 400k rồi (e ở sg).
Cám ơn bác đã tư vấn.

Saphiria

Member

Con I5-2400: Intel® HD graphics 2000
Con I3-4130: Intel® HD graphics 4400

Trừ khi bạn mua thêm 1 con VGA nữa thì mới chạy được Bluray iso 3D cho con I5

Saphiria

Member

Mà con Intel® HD graphics 3000 là đủ chơi Bluray iso 3D rồi nhé. Mình vẫn kết nối tivi 3D với con Ultrabook xem như thường, ko giật tí nào :)>-

Em định mua Laptop này Dell Inspiron 7537 i5 4200U/6G/500G/VGA 2G:
CPU Intel, Core i5 Haswell, 4200U, 1.60 GHz
RAM DDR3L (2 khe RAM), 6 GB
Đĩa cứng HDD, 500 GB
Màn hình rộng 15.6 inch, HD (1366 x 768 pixels)
Cảm ứng Không
Đồ họa NVIDIA® GeForce® GT 750M, 2 GB
Đĩa quang Không
HĐH theo máy Linux
PIN/Battery Lithium-ion 4 cell

Máy này chơi 3D iso ngon không ạ? Cổng HDMI của máy không biết có xuất được DTS HDMA True HD không các bác?

khunglong022000

laptop chạy cpu core i5 m480, vga rời ATI Mobility Radeon HD 5650. card này xem 3d bluray iso được ko ace? có hổ trợ HDMI 1.4 ko? thanks all

sircuong1303

Well-Known Member

Em định mua Laptop này Dell Inspiron 7537 i5 4200U/6G/500G/VGA 2G:
CPU Intel, Core i5 Haswell, 4200U, 1.60 GHz
RAM DDR3L (2 khe RAM), 6 GB
Đĩa cứng HDD, 500 GB
Màn hình rộng 15.6 inch, HD (1366 x 768 pixels)
Cảm ứng Không
Đồ họa NVIDIA® GeForce® GT 750M, 2 GB
Đĩa quang Không
HĐH theo máy Linux
PIN/Battery Lithium-ion 4 cell

Máy này chơi 3D iso ngon không ạ? Cổng HDMI của máy không biết có xuất được DTS HDMA True HD không các bác?

laptop chạy cpu core i5 m480, vga rời ATI Mobility Radeon HD 5650. card này xem 3d bluray iso được ko ace? có hổ trợ HDMI 1.4 ko? thanks all

Máy của 2 bro đều hỗ trợ xem bluray iso 3D, xuất âm thanh DTS HDMA True HD ngon lành nhé :).

ahatuananh

Well-Known Member

Sircuong1303 xem có con card Wifi nào tốt gắn vào cái HTPC ? Pm giúp giá em nó, thks

xuanmanh2500

Em đang cần lắp 1 em máy tính bàn tầm 3tr5<< . Em đã có main GIGIBYTE B75M-D3H, màn hình ,bàn phím, chuột,loa. để chơi mấy game tầm trung đc, và làm một vài thứ khác. xin mấy thánh chỉ giáo cho. Xin cảm ơn

thovagau

Em có con lap i7-720, nvidia 310m, em muốn hỏi con này có xem được 3D bluray không vậy các bác. Sao cắm vào tivi và dùng powerdvd 14 nó không hiển thị được 3D.
Nếu không được các bác tư vấn giúp em trong tầm 2 triệu nên mua card amd hay nvidia để xem 3D bluray và chơi mấy game nhẹ như fifa và NFS.
Cám ơn các bác.

sircuong1303

Well-Known Member

Em có con lap i7-720, nvidia 310m, em muốn hỏi con này có xem được 3D bluray không vậy các bác. Sao cắm vào tivi và dùng powerdvd 14 nó không hiển thị được 3D.
Nếu không được các bác tư vấn giúp em trong tầm 2 triệu nên mua card amd hay nvidia để xem 3D bluray và chơi mấy game nhẹ như fifa và NFS.
Cám ơn các bác.

Nvidia GT310M ko hỗ trợ xem Bluray iso 3D bro nhé. Thêm vào đó thì laptop ko nâng cấp dc vga nên chưa rõ bro định mua vga cho laptop hay pc với số tiền như trên ạ.

thovagau

Em có 1 con desk i3-530 để lưu phim HD, giờ nên mua thêm card VGA hay đổi lên I3 haswell. Ngân sách có tầm 2-3 mil

Bên trên