[Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

fankiemhiep

Ðề: [Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

CPU: Intel Pentium G3420 (BH 36 Tháng)
RAM: Gskill NS Black Edition 4GB (1x4GB) - BUS 1600 CAS 11 (BH 36 Tháng)
Main: Gigabyte H81M-S2PV (BH 36 Tháng)
HDD: Western Digital Caviar Blue 1TB (BH 24 Tháng)
Case: HiGamer P08 Mini Tower Case (BH 12 Tháng)
PSU: Acbel ATX 350 - 350W (BH 24 Tháng)
Giá tầm trên dưới 6 chai,nếu muốn game mượt hơn thì giảm cpu xuống thêm tiền lấy 7750 ram 5 là ngọt luôn

Các bác cho e hỏi
E vừa ráp con pc cấu hình như sau
Main Giga B85M-D3H
Cpu I5 4590
Ram 4g
Hdd em tận dụng đồ củ WD 2T 64M 5400rpm
Psu CM 450w Thunder
Với cấu hình này xem được BD Iso ko. Vì lúc trước e có con lap xài i3 1,5M mà nó chạy ko nỗi
Nếu xem được thì phần mềm nào xài ok nhất
Còn nghe nhạc thì có cần card âm thanh ko(lossless nhé)
Chơi nổi mấy game như đua xe,đá banh hay chiến đấu nổi ko
Xem 4k được ko
Thanks các bác vì e ko rành công nghệ lắm xin các bác chỉ giáo

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: Re: [Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

Các bác cho e hỏi
E vừa ráp con pc cấu hình như sau
Main Giga B85M-D3H
Cpu I5 4590
Ram 4g
Hdd em tận dụng đồ củ WD 2T 64M 5400rpm
Psu CM 450w Thunder
Với cấu hình này xem được BD Iso ko. Vì lúc trước e có con lap xài i3 1,5M mà nó chạy ko nỗi
Nếu xem được thì phần mềm nào xài ok nhất
Còn nghe nhạc thì có cần card âm thanh ko(lossless nhé)
Chơi nổi mấy game như đua xe,đá banh hay chiến đấu nổi ko
Xem 4k được ko
Thanks các bác vì e ko rành công nghệ lắm xin các bác chỉ giáo

Quá dư công lực rồi bác nhé, nếu có điều kiện bác làm cái SSD chạy hệ điều hành cho xứng với em i5 (để nó chạy với HDD giống như Ducati chạy trên đường Hà Nội vậy :D).

Re: Ðề: Re: [Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

Thanks bác nhiều. E cũng ko dư dả gì,nhưng lở ráp nên cũng ráng để e nó xài được lâu nên mới xài con i5 này
Chứ xài con yếu quá thì lại lăn tăn nâng cấp

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

Thanks bác nhiều. E cũng ko dư dả gì,nhưng lở ráp nên cũng ráng để e nó xài được lâu nên mới xài con i5 này
Chứ xài con yếu quá thì lại lăn tăn nâng cấp

Ah quên em chưa nói rõ hơn, bác chỉ xem bluray thôi nhé còn 4k sợ hơi quá sức với card ôm bô. SSD 60Gb cũng chỉ tầm 1,1-1,2tr thôi nhưng có nó chạy khác hẳn đấy ah. Để cho hình ảnh đẹp hơn bác nên làm cái VGA rời tầm 1,5tr. Còn nghe nhạc bác có thể dùng cổng usb pass ra DAC ngoài (nếu có), còn lại phụ thuộc vào dàn âm thanh của bác đang dùng ntn thì mới tính đến chuyện mua soundcard. Trên đây là em góp ý để cho nó trau chuốt hơn thôi, nếu bác chưa sắm đc thì vẫn xem bình thường. Bác có thể tham khảo cấu hình của e đang dùng http://www.hdvietnam.com/diendan/59...pc/884345-htpc-silent-gan-hoan-thien-nho.html

giang_coi

Cần tư vấn ráp hộ mình 1 con chơi HD tầm 4-5tr (không bao gồm màn hình và ổ HDD)

sircuong1303

Well-Known Member

Cần tư vấn ráp hộ mình 1 con chơi HD tầm 4-5tr (không bao gồm màn hình và ổ HDD)

gửi bro 1 cấu hình trong tầm tiền để tham khảo như sau

CPU: AMD Trinity™ A4-6300 - HD8370D 3.7Ghz (3.9Ghz Turbo) / 65W / L2 1MB / 2Core / 32nm / Socket FM2
MAIN: MSI FM2+-A55M-E33
RAM: APOTOP 4GB DDR3 Bus 1600Mhz with Heatsink
PSU: Antec BP 300 300W
CASE: Jonsbo C2 Silver

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

Ah quên em chưa nói rõ hơn, bác chỉ xem bluray thôi nhé còn 4k sợ hơi quá sức với card ôm bô. SSD 60Gb cũng chỉ tầm 1,1-1,2tr thôi nhưng có nó chạy khác hẳn đấy ah. Để cho hình ảnh đẹp hơn bác nên làm cái VGA rời tầm 1,5tr. Còn nghe nhạc bác có thể dùng cổng usb pass ra DAC ngoài (nếu có), còn lại phụ thuộc vào dàn âm thanh của bác đang dùng ntn thì mới tính đến chuyện mua soundcard. Trên đây là em góp ý để cho nó trau chuốt hơn thôi, nếu bác chưa sắm đc thì vẫn xem bình thường. Bác có thể tham khảo cấu hình của e đang dùng http://www.hdvietnam.com/diendan/59...pc/884345-htpc-silent-gan-hoan-thien-nho.html

Với card giga B85M-D3H này khi xem bluray (dts hdma hoặc truehd) thì nó passthourd được định dạng âm thanh này ko vậy bác.
Thanks

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

Với card giga B85M-D3H này khi xem bluray (dts hdma hoặc truehd) thì nó passthourd được định dạng âm thanh này ko vậy bác.
Thanks

Card ôm bô đấy thì e ko rõ bác ah, cái nầy phải để ra trả nhời bác :) nhưng theo em nghĩ đây là main mới nên chắc sẽ hỗ trợ thôi, chỉ những main đời cũ mới ko pass đc

sircuong1303

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

Thanks

Hiện nay các vga on của intel đã dời lên cpu, trên main chỉ là cổng xuất tín hiệu HDMI thui ạ. Cpu của bác là i5 4590, có tích hợp vga on intel HD 4600 nên xem tốt BD-2D, BD-3D, và passthrough dc dts hdma hoặc true hd ngon lành bro nhé.

bahiep2905

Cấu hình chơi battlefeild 4 như nào bác

mastarb

nhờ các pro tư vấn dùm mình 1 set AMD ITX SSD không màn($ tiết kiệm nhất có thể). Xem full HD&audio tốt,tiết kiệm điện, không game ghiếc gì hết ^^ Thanks Pro(Mình ở TP.HCM)

tuhucon

Member

Giúp đỡ nâng cấp pc xem BD và chơi pes 2014
Cấu hình hiện tại
Cpu: intel core 2 duo e7200
Main: giga g31 s2l
Ram 2 x2g bus 1066
Hdd cùi 160G. Em có cái hdd rời 1T rồi
Psu 350w colen master
E định nâng cấp dần. Bắt đầu là cái vga asus 7750 1gd5. Nhưng k bít cái nguồn già có kéo đc k? Và 1 bộ bàn phím chuột k dây. Sau đó lên ssd.
Xin các cao thủ cho ý kiến bổ sung

sircuong1303

Well-Known Member

Giúp đỡ nâng cấp pc xem BD và chơi pes 2014
Cấu hình hiện tại
Cpu: intel core 2 duo e7200
Main: giga g31 s2l
Ram 2 x2g bus 1066
Hdd cùi 160G. Em có cái hdd rời 1T rồi
Psu 350w colen master
E định nâng cấp dần. Bắt đầu là cái vga asus 7750 1gd5. Nhưng k bít cái nguồn già có kéo đc k? Và 1 bộ bàn phím chuột k dây. Sau đó lên ssd.
Xin các cao thủ cho ý kiến bổ sung

Nếu chỉ để xem film BD-2D/ 3D và chơi pes 2014b thì gửi bro 2 mẫu vga sau để tham khảo, chạy tốt với nguồn của bro nhé.

VGA MSI R7730-1GD5V1

GAINWARD GeForce® GT 730 1GB GDDR5 64Bit

Nhimchuot266

E đang định lên cấu hình sau :
Chip g3220
Main msi h81m - e 34
Ram gskill 4g thường
Vga 77301gdv5
Hdd wd 1t blue
Nhờ các bác tư vấn với cấu hình trên thì có chơi mượt đc các định dạng1080i,3d hay cao hơn là 4k không, có chơi đc các game đua xe vd như nfs hay asphalt ko
_ dùng phần mềm xem phim nào thì hay nhất ( e đang dùng mpc )
_ e xuất hdmi ra tv 42" ( sau này có khả năng lên 46 ) thì vga này có đc ko
_ e định dùng nguồn cm 350 elite thì có tải đc k hay phải lên 460
Mọi ng tư vấn giúp e, thank cả nhà ạ :d

sircuong1303

Well-Known Member
Ðề: Re: [Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

E đang định lên cấu hình sau :
Chip g3220
Main msi h81m - e 34
Ram gskill 4g thường
Vga 77301gdv5
Hdd wd 1t blue
Nhờ các bác tư vấn với cấu hình trên thì có chơi mượt đc các định dạng1080i,3d hay cao hơn là 4k không, có chơi đc các game đua xe vd như nfs hay asphalt ko
_ dùng phần mềm xem phim nào thì hay nhất ( e đang dùng mpc )
_ e xuất hdmi ra tv 42" ( sau này có khả năng lên 46 ) thì vga này có đc ko
_ e định dùng nguồn cm 350 elite thì có tải đc k hay phải lên 460
Mọi ng tư vấn giúp e, thank cả nhà ạ :d

Cấu hình của bro với HD7730 xem tốt BD-3D, 4K chuẩn nén mp4, chơi game đua xe như NFS, Asphalt ngon lành. Với cấu hình đó, bro dùng nguồn CM 350 Elite là đủ xài, ko cần thiết phải lên CM 460 đâu ạ.

Vote bác phần mềm PowerDVD 14 để xem fim HD, BD-2D/ 3D, 4k chuẩn nén mp4 ngon lành.

Sau này bro có lên TV UltraHD thì cấu hình trên vẫn cân tốt.

cho mình hỏi mình đang có cái máy cấu hình như sau:
CPU: intel core i3 2120
main: P8h61 - mx
ram: corsair 2gb
card rời: chưa có mua
hdd: 250gb

mình đang tính mua thêm card rời ram và ổ cứng để xuất ra tv 47in xem full hd có được không?
nếu được thì card được cám ơn. có cần thay cái j khác không ?

sircuong1303

Well-Known Member

cho mình hỏi mình đang có cái máy cấu hình như sau:
CPU: intel core i3 2120
main: P8h61 - mx
ram: corsair 2gb
card rời: chưa có mua
hdd: 250gb

mình đang tính mua thêm card rời ram và ổ cứng để xuất ra tv 47in xem full hd có được không?
nếu được thì card được cám ơn. có cần thay cái j khác không ?

Nếu bro dự định xem BD-3D trên TV 47" thì hãy nâng cấp thêm ram, card màn hình rời, và cũng chỉ cần HD5450 hoặc GT430 là thoải mái xem. Nếu chỉ xem BD-2D thì ko cần thiết vì Intel HD 2000 on trên cpu i3 2120 vẫn xem BD-2D ngon lành, bro chỉ cần mua thêm dây DVI-HDMI để nối lên TV là dc.

nokia6681

Member

Bạn sircuong cho hỏi mình định nâng cấp hdd, main của mình là giga ep43 ud3l có hỗ trợ hdd 4tb ko,thank

Bên trên