Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

Lucky76

Well-Known Member
có cần lập hội mua chung cho giá rẻ không :D

cỡ 10 bác mua chung thì chắc giảm 10-20%, có hơn 100$/ con, mua thì lập topic kêu gào thôi
Chắc chờ ra chạy xem thế nào thôi chứ bây giờ ko còn máu như lúc Q10Pro nữa, nhưng mua chung kiểu này cũng hay, được giá ngon, đòi quyền lợi đầy đủ. Nhưng mình dự đoán Zidoo 9S chắc cũng ko vượt trội lắm vì Antutu Benchmark tầm 40.000, mà android muốn chạy ngon thì cấu hình và điểm benchmark quyết định sức mạnh, FW ngon chỉ cho nó ổn định hơn mượt hơn 1 chút chứ ko cho nó chạy nhanh vượt trội được. VD : Nvidia Shield Antutu Benchmark android 6 nó khoảng 120.000 ---> đố mấy thằng <100.000 chạy nhanh hơn nó được.

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
mình thì theo nhu cầu thôi, nhìu anh em mua chung mà giá rẻ thì mình cũng bon chen mua 1 con, có hơn 2 triệu thì mua về nghịch vẫn được.

Hientt28

Active Member
Chờ Zidoo 9S đấu với Q10Pro xem thằng nào hợp với nhu cầu mình nhất hay quyết định. Hiện tại Q10Pro cũng chỉ chơi được 4K 60Hz 4:2:0 8bit, ko lên nổi 4:4:2 và 4:4:4 8 bit và 10 bit cũng như 4:2:0 10bit, chơi 1 số file 4K còn lag.
Còn Q10 pro chơi 4k mà vẫn còn lag ah bạn? Bịt màu thì mình cũng biết sơ nhưng cái 4:4:4 là sao ah. Mà thật sự có cần thiết hỗ trợ đến 4k60 10 bịt 4:4:4 không và mình nghĩ tv hỗ trợ đc như vậy chắc cũng k rẻ?

oldfriend

Moderator
bác nào thông não giúp đi, đọc google thì 10 Bit 4:4:4 chỉ lên max được 4K 30Hz, sao bác lucky lại khác nhỉ, có link nào tham khảo ko nhỉ :D

Lucky76

Well-Known Member

Lucky76

Well-Known Member
Còn Q10 pro chơi 4k mà vẫn còn lag ah bạn? Bịt màu thì mình cũng biết sơ nhưng cái 4:4:4 là sao ah. Mà thật sự có cần thiết hỗ trợ đến 4k60 10 bịt 4:4:4 không và mình nghĩ tv hỗ trợ đc như vậy chắc cũng k rẻ?
4K 444 10 bit đúng là quá khủng, nhưng 420 10bit thấy nó cũng ko lên nỗi chứ nói chi 422 8/10bit.

sv86

Các bác cho e hỏi : e muốn mua 1 cái tivi box cho ba mẹ ko có rành công nghệ lắm( cụ thể là ko biết dùng chuột) Nên bác nào tư vấn giúp e có con box nào dùng remote, firmware tích hợp gọn gàng chuyên dành cho việc xài remote như cái eBop hồi xưa í ạ.

thanhcdth

Active Member
Các bác cho e hỏi : e muốn mua 1 cái tivi box cho ba mẹ ko có rành công nghệ lắm( cụ thể là ko biết dùng chuột) Nên bác nào tư vấn giúp e có con box nào dùng remote, firmware tích hợp gọn gàng chuyên dành cho việc xài remote như cái eBop hồi xưa í ạ.

Chỉ có con fpt play box là phù hợp với bạn nhất, hôm qua có đợt giảm giá 1.69tr nhưng vừa hết rồi

https://tinhte.vn/threads/dau-fpt-p...iam-gia-con-1-69-trieu-trong-hom-nay.2646597/

kodiitvplus

Well-Known Member

Anh nhắn sđt mình tư vấn giúp cho chứ nói trên này nó muôn trùng kiểu tư vấn khó lắm ạ

kysirua

Member
Hix, xin loi~ vi` unikey dang co van de. Cac bac dung Q10pro cho em 1 lua chon,
1. Quat luon Q10pro
2. Cho` quat em Zidoo X9s???

hienrp

Active Member
Hix, xin loi~ vi` unikey dang co van de. Cac bac dung Q10pro cho em 1 lua chon,
1. Quat luon Q10pro
2. Cho` quat em Zidoo X9s???
Để so sánh tổng thể (overrall) cho bác nha, tham khảo nguồn kodi nước ngoài bọn xứ giãy chết nó review.
Nguồn: http://forum.kodi.tv/showthread.php?tid=221407

Theo các tiêu chí:
1. Full Res 3D
2. Full HD Audio
3. 4K HDR

Q10 pro: tổng thể điểm A- theo các đánh giá sau:
+ 3D ISO's + full HD audio bitstreaming + full 4K!
+ 4K support includes 60fps, 10-bit, and HDR
+ All 4K, whether H.264 or HEVC, playback very smooth
+ Excellent PQ
+ Full HD audio bitstreaming (inclusive of DD+/HRA and ATMOS/X)
+ Almost plug-and-play (just install wrapper, adjust settings)
+ 23.976 and 29.970 now supported well (FPS in/out) for all 2D (720p/1080p/4K)
- 23.976 3D ISO's still have minor, but noticeable microstutters (as output in 24.000)
> Requires a 'wrapper' for Kodi to push actual video playback to native HiSilicon-based player, so an external playback solution (may be a negative to some)
> Supports MVC in ISO only, not MKV yet (a negative to those who've used MakeMKV to rip MVC MKV's for their 3D collection)

Bổ sung thêm tiêu chí: firmware Q10 pro / Q5 pro sắp tới sẽ được nâng cấp lên Android 7, hỗ trợ kodi vidonme

X9S: tổng thể điểm B-

+ All 4K, whether H.264 or HEVC, playback very smooth (w/only VP9 not perfectly smooth)
+ Excellent PQ with native player
+ Full HD audio bitstreaming (inclusive of DD+/HRA and ATMOS/X) (with both native player and ZDMC)
+ Plug-and-play (just make correct settings as detailed in review link above)
+ 23.976 and 29.970 supported well (FPS in/out) for all 2D (720p/1080p/4K) and 3D (1080p)
- All 3D MVC MKV's exhibit stutters (at start) and judders (thereafter)
- 3D flip-eyes function is broken (so all right-eye first titles won't look right)
- Lacks basic picture controls (brightness, contrast, etc.)

Bạn ở đâu có thể ghé shop trực tiếp test cả 2 box là chuẩn nhất rồi quất nhé. :)

kysirua

Member
Để so sánh tổng thể (overrall) cho bác nha, tham khảo nguồn kodi nước ngoài bọn xứ giãy chết nó review.

Theo các tiêu chí:
1. Full Res 3D
2. Full HD Audio
3. 4K HDR

+ Excellent PQ
- 23.976 3D ISO's still have minor, but noticeable microstutters (as output in 24.000)
> Requires a 'wrapper' for Kodi to push actual video playback to native HiSilicon-based player, so an external playback solution (may be a negative to some)
> Supports MVC in ISO only, not MKV yet (a negative to those who've used MakeMKV to rip MVC MKV's for their 3D collection)

Bổ sung thêm tiêu chí: firmware Q10 pro / Q5 pro sắp tới sẽ được nâng cấp lên Android 7, hỗ trợ kodi vidonme

+ All 4K, whether H.264 or HEVC, playback very smooth (w/only VP9 not perfectly smooth)
+ Full HD audio bitstreaming (inclusive of DD+/HRA and ATMOS/X) (with both native player and ZDMC)
+ 23.976 and 29.970 supported well (FPS in/out) for all 2D (720p/1080p/4K) and 3D (1080p)
- 3D flip-eyes function is broken (so all right-eye first titles won't look right)

Bạn ở đâu có thể ghé shop trực tiếp test cả 2 box là chuẩn nhất rồi quất nhé. :)

Van~ loi~ unikey. Muc tieu cua em la xem phim, xem phim online, doc o cung ngoai`, vi` tivi cua em doi` cu~ ko phai Smart tivi.
Nhu bac' tren noi thi chac em chon Q10pro, nhung no co choi duoc file MKV khong a? em o thai nguyen thi qua dau de thu nhi?

thanhcdth

Active Member
Van~ loi~ unikey. Muc tieu cua em la xem phim, xem phim online, doc o cung ngoai`, vi` tivi cua em doi` cu~ ko phai Smart tivi.
Nhu bac' tren noi thi chac em chon Q10pro, nhung no co choi duoc file MKV khong a? em o thai nguyen thi qua dau de thu nhi?
file mkv chỉ cần box vài trăm k cũng đọc được nữa, nên bác không cần lo lắng nha

Lucky76

Well-Known Member

Theo các tiêu chí:
1. Full Res 3D
2. Full HD Audio
3. 4K HDR

+ Excellent PQ

Hóng : Q10 pro / Q5 pro sắp tới sẽ được nâng cấp lên Android 7, chạy được myK+, FW ổn định, mà ko biết chừng nào, nhanh lên 1 chút thì hay chứ cứ bật đèn xanh rồi sau đó ra con mới chạy android 7, còn Q10pro : sorry mày nha! là toi luôn giống như HDP lúc trước. Hi vọng lần này là thật, lấy lại lòng tin người tiêu dùng.

hienrp

Active Member
Hóng : Q10 pro / Q5 pro sắp tới sẽ được nâng cấp lên Android 7, chạy được myK+, FW ổn định, mà ko biết chừng nào, nhanh lên 1 chút thì hay chứ cứ bật đèn xanh rồi sau đó ra con mới chạy android 7, còn Q10pro : sorry mày nha! là toi luôn giống như HDP lúc trước. Hi vọng lần này là thật, lấy lại lòng tin người tiêu dùng.
:) HIMEDIA vẫn trung thành phát triển theo tốc độ phát triển của chip đối với các dòng premium mà bác lucky, android 7 thì chuẩn bị roài bác, FW thì hiện tại cũng đang ổn, nhưng hy vọng android 7 sẽ hỗ trợ được myK+.

Bên trên