Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

Lucky76

Well-Known Member
:) HIMEDIA vẫn trung thành phát triển theo tốc độ phát triển của chip đối với các dòng premium mà bác lucky, android 7 thì chuẩn bị roài bác, FW thì hiện tại cũng đang ổn, nhưng hy vọng android 7 sẽ hỗ trợ được myK+.
Hi vọng là vậy, hiện tại cũng tạm ổn với nhu cầu hiện tại, chạy được myK+ nữa là khoẻ.

hienrp

Active Member
Mình đang quan tâm các dòng Q10 pro , zidoo x9s , nividi shilde theo các bác nên chọn dòng nào
shield thì vô địch roài, nhưng giá cao > 5 chai, với tiếc là không có npp ở VN nên support bác chủ tự vọc vọc, về phần cứng thì khỏi lo roài.
Q10 pro cũng là lựa chọn số 2 tốt nhất hiện này, cả về phần cứng, độ ổn định phần mềm, cấu hình, vi xử lý... etc. Điểm cộng là có bảo hành tại Việt Nam ngon lành hơn, nhiều anh em xài Q10 IV còn mang qua hãng hỗ trợ sửa chữa, hay thu hồi nâng cấp. :)
X9S em cũng test sơ bộ, không có gì đặc biệt lắm. :)
Bác muốn test cả 2 em này thì qua bên mình nhé.

Thao Suong

Active Member
Chào mọi người. tình hình là em định mua một tivi box về cho gia đình ở quê. em chưa có kinh ngiệm nên nhờ mọi người tư vấn giúp em. em mua tầm cỡ 2.5 triệu đỗ lại nha mọi người.em thấy quá nhiều thiết bị nên phân vân không biết nào xài loại nào ổn định và tốt.
tivi em sony 40 in. có cong HDMI.
WiFi Cách tivi e cỡ 20 mét.
mạng xài của vnpt (tại ở quê chưa có ftp gì cả)
Vậy em nên mua tivi box nào thích hợp để bắt wifi ôn định và nhiều ứng dụng hay.
bạn bè có khuyên em mua FPT Play Box. nhưng em chưa biết thế nào nữa. mọi người cho em ý kiến nha.
chân thành cảm ơn!!!

meocon

Well-Known Member
Chào mọi người. tình hình là em định mua một tivi box về cho gia đình ở quê. em chưa có kinh ngiệm nên nhờ mọi người tư vấn giúp em. em mua tầm cỡ 2.5 triệu đỗ lại nha mọi người.em thấy quá nhiều thiết bị nên phân vân không biết nào xài loại nào ổn định và tốt.
Vậy em nên mua tivi box nào thích hợp để bắt wifi ôn định và nhiều ứng dụng hay.
bạn bè có khuyên em mua FPT Play Box. nhưng em chưa biết thế nào nữa. mọi người cho em ý kiến nha.
chân thành cảm ơn!!!

20m thì đi dây LAN nha a
Mua tầm 1tr-1tr5 là ok rùi : kiwi s3 , kiwi s3 plus
Còn >2,5tr thì có Himdia Q5 Pro
Dưới quê xài thì mua dưới 1tr5 thui nha a , liên lac e tư vấn cho dễ hơn nha

babyworm

Well-Known Member
Van~ loi~ unikey. Muc tieu cua em la xem phim, xem phim online, doc o cung ngoai`, vi` tivi cua em doi` cu~ ko phai Smart tivi.
Nhu bac' tren noi thi chac em chon Q10pro, nhung no co choi duoc file MKV khong a? em o thai nguyen thi qua dau de thu nhi?

Cái đuôi file không quan trọng. Quan trọng là chuẩn mã hóa, bitrate...
Nếu bạn chọn Q10 Pro, inbox mình có giá tốt nhất cho bác.
Hàng chính hãng Himediatech. Bao check số IMEI. Số trong máy trùng với số ngoài vỏ hộp luôn nhé.
Còn nếu lấy dòng rẻ hơn như Vinabox Q10, X9, X3, X2 gì bên mình cũng có. Giá luôn thấp hơn thị trường vì bên mình chủ yếu lấy công làm lời, không tốn tiền thuê nhân viên, mặt bằng ...

kodiitvplus

Well-Known Member
chân thành cảm ơn!!!

Nhu cầu của anh thì H8Plus là chuẩn rồi anh ạ. Box này chạy dual anten wifi chuẩn AC nên khả năng bắt sóng wifi tốt nhất hiện nay. Xem online và offline thì ko có đối thủ trong tầm giá.

Lucky76

Well-Known Member
ko game , mà chỉ xem tivi online mà cũng cần cấu hính khủng vậy sao bạn
còn xem phim từ ổ cứng ngoài trên mibox ko được sao ?
Mibox thì ngon, xem phim từ HDD xuống AVR nó ko passthough được audio HD, PCM thì ổn. Xem phim kiểu cắm HDD vào box rồi ra âm thanh trên loa TV hoặc kết nối âm thanh out từ TV thì quá ổn, chỉ sợ xuống AVR, DTS-HDMA hay Dolby TrueHD thì chỉ PCM thôi.

Thao Suong

Active Member
Nhu cầu của anh thì H8Plus là chuẩn rồi anh ạ. Box này chạy dual anten wifi chuẩn AC nên khả năng bắt sóng wifi tốt nhất hiện nay. Xem online và offline thì ko có đối thủ trong tầm giá.

e mới biết cái đó. thấy cấu hình mạnh mẽ. bắt wifi tốt không ban. tại wifi nhà minh cách 20-25m lận. sợ mua đem về que bắt wifi khong được. xem đứng không thi cũng như không ak? nhờ bạn tư vấn nhá.

kodiitvplus

Well-Known Member
e mới biết cái đó. thấy cấu hình mạnh mẽ. bắt wifi tốt không ban. tại wifi nhà minh cách 20-25m lận. sợ mua đem về que bắt wifi khong được. xem đứng không thi cũng như không ak? nhờ bạn tư vấn nhá.

Không qua mấy lớp bê tông vật cản thì ok đó anh. Vì bên em đã test bắt wifi từ tằng hai qua hẳn một lớp bê tông trần vẫn thấy nó bắt ổn, vẫn xem online ok. Còn chuyện xem online bị đứng hình nó cũng nhiều nguyên nhân. Nói chung nếu xa quá thì anh kéo cho nó cái dây lan chắc ăn hơn. H8Plus mà bắt sóng ko ok thì các box khác cũng chịu hết

thanhcdth

Active Member
25m bác không bắt được đâu, mình đã test con q3 ở dưới quê rồi
bắt vẫn dc, nhưng mạng chập chờn lắm, rớt lên xuống ah

Vấn đề t2 nữa là tốc độ mạng giảm xuống kinh lăm, tầm 12-15m là giảm 1/2 rồi, 25m thì chắc còn 1/3 hoặc 1/4

giải pháp cho bác là kiểm tra lại nơi 12-15m có thể để cục tiếp sóng xiaomi được không? Nếu ok vụ này thì mới tính tiếp vụ tv box, còn đi dây lan thì 25-30m thì router phải tốt, nêuz không nó đẩy đi không nổi

Còn tv box thì nhu cầu dưới quê ko cần dênd con 2.5tr đâu, bác tham khảo em95x, eny-x1 hay x95 pro là dư đáp ứng nhu cầu rồi, với ram 2gb chip s905x mạnh nữa, ngoaif ra nó xem dc k+ nữa(nhớ là xem có chỗ đặt tiếp sóng dc thì mới quan tâm tv box nha, nêu ko dc thì khuyên bạn không nên mua tv box, vì mua về ưc chế lắm)

eolohd

Active Member
file mkv chỉ cần box vài trăm k cũng đọc được nữa, nên bác không cần lo lắng nha
Bác cứ đùa, mkv chỉ là cái container, quan trọng là bitrate và res của file nữa chứ. Bác vào mục phim 4k trong diễn đàn này, có 1 đống film 4k chỉ là webDL thôi nghe, đuôi mkv lun, nhưng nặng tầm 50GB, bác lôi về test cho biết đi.

eolohd

Active Member
Nếu ok vụ này thì mới tính tiếp vụ tv box, còn đi dây lan thì 25-30m thì router phải tốt, nêuz không nó đẩy đi không nổi
Bác này hôm trước tự hào là dân IT gì gì rất rất pro nhưng phán mấy câu xanh rờn, mình đành phải vào correct tí không khéo thông tin tào lao lại bị người đọc tiếp nhận thì khổ.
Router nó chả liên quan gì đến chuyện "đẩy" tín hiệu đi bao xa trong mạng LAN. Theo tiêu chuẩn thì cat6 10/100/1000Mbps có thể dài tối đa 90m (tính từ patch panel đến wall mount) + 10m 2 đầu dây nhảy pathcord. Thực tế thì có dài hơn cũng vẫn chạy nhưng không được khuyến khích vì sẽ không ổn định. Vậy 20-25m chả là cái đinh rỉ gì cả, mà cũng chả liên quan cái router gì hết nhé.

thanhcdth

Active Member
Bác này hôm trước tự hào là dân IT gì gì rất rất pro nhưng phán mấy câu xanh rờn, mình đành phải vào correct tí không khéo thông tin tào lao lại bị người đọc tiếp nhận thì khổ.
Router nó chả liên quan gì đến chuyện "đẩy" tín hiệu đi bao xa trong mạng LAN. Theo tiêu chuẩn thì cat6 10/100/1000Mbps có thể dài tối đa 90m (tính từ patch panel đến wall mount) + 10m 2 đầu dây nhảy pathcord. Thực tế thì có dài hơn cũng vẫn chạy nhưng không được khuyến khích vì sẽ không ổn định. Vậy 20-25m chả là cái đinh rỉ gì cả, mà cũng chả liên quan cái router gì hết nhé.

Lý thuyết vậy thôi, mấy con router của china thì không còn theo lý thuyết đâu bác. Nhà mình bán đồ điện, và đi triển khai cho dãy nhà trọ, họ dùng router tp link, mình đi dây cho máy con, khi các máy con cùng chạy thì phòng cuối cùng sẽ died, nhưng khi các máy khác không dùng, thì nó chạy bình thường. (ko coz vụ virus ở đây nha)

eolohd

Active Member
Lý thuyết vậy thôi, mấy con router của china thì không còn theo lý thuyết đâu bác. Nhà mình bán đồ điện, và đi triển khai cho dãy nhà trọ, họ dùng router tp link, mình đi dây cho máy con, khi các máy con cùng chạy thì phòng cuối cùng sẽ died, nhưng khi các máy khác không dùng, thì nó chạy bình thường. (ko coz vụ virus ở đây nha)
ak ak, bác nhầm lẫn nghiêm trọng việc điều phối băng thông và truyền tín hiệu khoảng cách xa rồi. Cái bác đang nói là khả năng điều phối, balancing của router chứ liên quan gì đến khoảng cách truyền tín hiệu mà bác khuyên họ phải mua router xịn mới truyền đi được 20-25m??? (mặc dù mình chưa thấy con router China nào yếu như vậy, Văn phòng cũ của mình xài 25 máy, chạy router TPLink cùi vẫn ngon lành), chỗ xa nhất đi 3 tầng lầu + dây nhảy = 30m vẫn chả vấn đề gì với con router TP-Link cùi 400k (sau này còn dùng cả con Gpon cùi của VNPT cấp).. chả sao cả.

Bên trên