Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

hao12345699

Ðề: tim mua box giá 1.5 triệu để xem onnile chủ yếu xem youtube cho người trung tuổi dùng

Tại vốn ko có nhìu tính kĩ vẫn hơn bác à

Ðề: tim mua box giá 1.5 triệu để xem onnile chủ yếu xem youtube cho người trung tuổi dùng

Lên xíu mua Q8 đi bác. 2G dùng vẫn ngon hơn. Em cũng đang dùng con đó đây. Rất hài lòng, chưa bị trục trặc bao giờ. (Đang tính đổi lên con Q5 pro) :D

meocon

Well-Known Member

Tại vốn ko có nhìu tính kĩ vẫn hơn bác à

Bởi vì vốn ít tính kỹ nên pahi3 chọn laoi5 chất lượng , HImedai Q3 IV là yên tâm a
Alo e có KM nha

tech360

Member

lâu ko cập nhật ko tin mới.nên rất nhiều box ra đời trong khoảng 1.5 triệu có box này ổn định cao ko lỗi lặt vặt chủ yếu để xem onnile nhất là youtube có chất lượng 720p tải từ ch pay, nhờ các bác tư vấn. còn ztv thì em sợ lắm rồi, mua hộ cho người nhà dùng thôi . chủ yếu để hát karaok từ youtube cần phải ôn định . em cảm ơn

MX Plus quá hợp lý với nhu cầu của bác, CPU AMLogic S905 64 bit lõi tứ, RAM 1GB, GPU Penta-Core, Android 5.1.1 giá chỉ 1590k tặng ngay chuột không dây
http://boxtivi.com/android-box-tivi-mx-plus-amlogic-s905/

Ðề: Tư vấn em ENYBOX M8S S812

Bạn nên đầu tư vào dòng himedia mà dùng mấy thể loại này dùng hay lỗi lắm.Mình đang dùng 1 con mà lỗi ngày tháng với hay khởi động lại chán òm.

babyworm

Well-Known Member
Re: Tư vấn em ENYBOX M8S S812

Cái lỗi ngày tháng khắc phục cũng dễ thôi bằng cách cài phần mềm đồng bộ thời gian.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn em ENYBOX M8S S812

Bác chủ đã chọn dc model nào chưa nhỉ ?

maxknight192

Ðề: Tư vấn Android TV Box tầm giá 1tr5

Em cũng muốn tìm android box tầm giá tương tự bác chủ thớt. Nhu cầu xem phim online, youtube fullHD, cài đc mấy game kiểu Asphalt 8 chơi qua tay cầm thì càng tốt. Xin thêm ý kiến của các bác, Remix Mini hay Mi box pro 3 bản 2GB có ổn không ạ?

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Tư vấn Android TV Box tầm giá 1tr5

Em cũng muốn tìm android box tầm giá tương tự bác chủ thớt. Nhu cầu xem phim online, youtube fullHD, cài đc mấy game kiểu Asphalt 8 chơi qua tay cầm thì càng tốt. Xin thêm ý kiến của các bác, Remix Mini hay Mi box pro 3 bản 2GB có ổn không ạ?

Chơi game thì nên lấy Remix Mini 16GB hoặc Mi Box. Nếu tay game Xiaomi thì càng tốt. Tuy nhiên Mi Box vẫn còn tiếng Trung Quốc, chỉ chuyển đổi được khoảng 80% sang tiếng Anh mà lại không có CH Play ...
Vì vậy nên lấy Remix (Nói thật không phải mình cung cấp Remix mà khuyên bạn lấy Remix đâu) đáp ứng nhu cầu của bạn, trong tầm giá. Mình bán 1.490k BH 12 tháng.

Bài review của bác Bình đây:
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/1142387-dap-hop-remix-mini-android-box.html

Nên mua Nvidia Shield hay Himedia Q10 Pro !

Bác nào đã có điều kiện dùng qua, thì cho xin xin ít ý kiến của các bác ...... em tính mua Android box mà đang phân vân 2 hãng này ko biết chọn bên nào !

p/s: với nghe fan Himedia anh em dùng nói bị lỗi vài thứ ....... nên nghe thấy cũng ngại ngại

vietdungnb

Well-Known Member
Ðề: Nên mua Nvidia Shield hay Himedia Q10 Pro !

Giá 2 cái chênh nhau tới 2 triệu mà phân vân gì bạn ? Mạnh gạo bạo tiền thì Shield, ko thì Q 10 IV

meocon

Well-Known Member

A phải nói rõ hơn nhu cầu cuả a cần là gì ?
VD :
- Cần xem phim từ ổ cứng
- Chỉ xem online
- Chơi game là chính
....

vuthecong78

Well-Known Member

Nhu cầu của mình là Xem online và phim qua NAS, no game. Vậy phải chọn con nào?

Bên trên