Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

phuongtv_76

Well-Known Member
Ðề: Nên mua Nvidia Shield hay Himedia Q10 Pro !

Nhu cầu online và offline như bác thì q10 là hợp nhất

thanhminhppc

Active Member

Thích đã con mắt thì Shield, còn nếu chỉ cần xem được là ok thì Himedia

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Nên mua Nvidia Shield hay Himedia Q10 Pro !

Nếu kinh tế trong khoảng 5tr5 đến 6tr và có cả nhu cầu game thì Shield thẳng tiến. Còn nếu kinh tế chỉ dưới 4tr đổ lại thì Q10 PRO ( hiện tại một số crash trên Q10 PRO là do giao diện build trên nền android 5 chưa được tối ưu 100% nên dẫn đến hiện tượng đó chứ thực ra ko phải lỗi hệ thống nên ko phải lăn tăn chuyện đó, bản build update kiểu gì cũng fix, Himedia mà ko fix thì nó phá sản luôn :p )

thanhcdth

Active Member

Himedia hay bất cứ dòng tb box nào ra sau này thì không có cửa so sánh với nó đâu. Em nói thât, các dòng chip của TV Box (Amlogic, Rochchip, Huwei...) 1 năm sau vẫn chưa thể dòng qua nổi chip Intel Atom đời cũ nữa, kể cả con Q 10 pro. Sau này himedia ra dòng Q10 pro pro pro nữa thì mới có khả năng so sánh với con shield này. Nói chung a có điều kiện thì Shield mà thẳng tiến

meocon

Well-Known Member

Thì phải xem nhu cầu cuả chủ topic thui , với nhu cầu như vậy thì mình nghĩ 1 trong 2 lựac chọn thì chọn Q10 , vừa tầm , còn ko thì chọn rẽ hơn nữa cũng có

thanhcdth

Active Member
Ðề: Tư vấn Android TV Box tầm giá 1tr5

Em cũng muốn tìm android box tầm giá tương tự bác chủ thớt. Nhu cầu xem phim online, youtube fullHD, cài đc mấy game kiểu Asphalt 8 chơi qua tay cầm thì càng tốt. Xin thêm ý kiến của các bác, Remix Mini hay Mi box pro 3 bản 2GB có ổn không ạ?

Lấy M18 hoặc T10 plus đi bạn, bao ngon

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: Re: Nên mua Nvidia Shield hay Himedia Q10 Pro !

Nếu kinh tế trong khoảng 5tr5 đến 6tr và có cả nhu cầu game thì Shield thẳng tiến. Còn nếu kinh tế chỉ dưới 4tr đổ lại thì Q10 PRO ( hiện tại một số crash trên Q10 PRO là do giao diện build trên nền android 5 chưa được tối ưu 100% nên dẫn đến hiện tượng đó chứ thực ra ko phải lỗi hệ thống nên ko phải lăn tăn chuyện đó, bản build update kiểu gì cũng fix, Himedia mà ko fix thì nó phá sản luôn :p )

Sợ lỗi phần cứng như NAND Flash thì mệt chứ lỗi pm ăn nhằm gì, còn fix ngon hay ko phải chờ chứ vụ chơi offline mà lỗi phụ đề thấy ko ổn rồi.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn Android TV Box tầm giá 1tr5

Zidoo X6 Pro chơi game ngon nè bác

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Nên mua Nvidia Shield hay Himedia Q10 Pro !

Sợ lỗi phần cứng như NAND Flash thì mệt chứ lỗi pm ăn nhằm gì, còn fix ngon hay ko phải chờ chứ vụ chơi offline mà lỗi phụ đề thấy ko ổn rồi.

Hơn 50% sức mạnh nó nằm ở khoản chơi offline, Himedia nó chắc không giám ngó lơ chuyện này đâu. Nhưng thằng này cũng hơi kì. Hàng nó cung cấp nội địa nó rất dồi dào mà cho các thị trường khác có vẻ rất nhỏ giọt thì phải.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Nên mua Nvidia Shield hay Himedia Q10 Pro !

Vụ hình ảnh của Q10 cộng thêm kodi và youtube thì tất cả anh em cũng đều công nhận là shield nó ở một đẳng cấp khác rồi. Và vì cũng chưa có đk chơi shield nên anh em ở gần cho em mượn vài ngày phá với

lohado2

Active Member
Ðề: Re: Nên mua Nvidia Shield hay Himedia Q10 Pro !

Vụ hình ảnh của Q10 cộng thêm kodi và youtube thì tất cả anh em cũng đều công nhận là shield nó ở một đẳng cấp khác rồi. Và vì cũng chưa có đk chơi shield nên anh em ở gần cho em mượn vài ngày phá với ????

Bác hốt q10 pro về chưa? có thủ thuật gì hay chia sẻ anh em với

thanhyk

Well-Known Member

Bác nào (hay bác Oldfriend nhỉ) làm 1 bảng so sánh bỏ túi về 2 em này đi. Chủ yếu về chất lượng hình ảnh và âm thanh, các định dạng hỗ trợ, offline và online...(mặc dù Q10Pro chưa trải nghiệm và fix lỗi, nhưng cơ bản hình ảnh giống Q10IV, thêm 4k, đọc dsd, menu.. chẳng hơn). Ví dụ Shield hình ảnh đẹp hơn Q10IV nhưng mặc định có chơi file iso hay atmos được không, âm thanh thế nào...

lohado2

Active Member

Hiện tại q10 pro play file thúy nga 117 ISO 46gb giật tung xác. Thế trên shield thì sao ạ? file 40gb, 50gb, 60gb ngon chứ ạ?
Bác nào có shield test rồi báo cáo kết quả phát.

Edit: Sử dụng kodi nhé. Còn Trình mặc định của Q10 thì nhai hết rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

các bác test Nvidia Shield Android TV cho em chút yên tâm trước khi mua Nvidia Shield Android TV với các bác !

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Nên mua Nvidia Shield hay Himedia Q10 Pro !

Hiện tại q10 pro play file thúy nga 117 ISO 46gb giật tung xác. Thế trên shield thì sao ạ? file 40gb, 50gb, 60gb ngon chứ ạ?
Bác nào có shield test rồi báo cáo kết quả phát.

Edit: Sử dụng kodi nhé. Còn Trình mặc định của Q10 thì nhai hết rồi.
Thích xài kodi sao ko cài wraphimedia vô?

babyworm

Well-Known Member
Re: Tư vấn Android TV Box tầm giá 1tr5

Hôm qua test con Remix Mini 16GB chơi Youtube 1440p (2K). Quay bằng đt cùi nên không rõ lắm.

[video=youtube;Xj72uBBQcOY]https://www.youtube.com/watch?v=Xj72uBBQcOY[/video]

Con M8S và MXQ đố chơi được 1440P. Chơi tí đứng cả hình và tiếng luôn.

Chỉnh sửa lần cuối:

lohado2

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Nên mua Nvidia Shield hay Himedia Q10 Pro !

Thích xài kodi sao ko cài wraphimedia vô?

Cái wraphimedia có mấy bản ạ?
Nếu chỉ có 1 bản thì Em cài bản trên himediatech.vn giới thiệu rồi và kết quả là lỗi. Không được. chắc nó chỉ phù hợp với Q10 IV
Link : http://himediatech.vn/chuyen-muc-xb...hd-qua-trinh-mac-dinh-himediavideoplayer.html
Về cơ bản theo em cái này cũng giống như cái file để móc MXplayer lên play.
Không biết wraphimedia sao nhưng cái móc MXplayer kia có hạn chế là không sử dụng chức năng play from here được. như vậy với những đoạn video online ngắn cứ play hết 1 cái lại phải đợi thoát ra và chọn video khác.

Bên trên