Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

thanhcdth

Active Member
nhu cầu của bác đơn giản, bác tham khảo con zoomtak m5 plus là dư đáp ứng rồi
Còn Webcam thì bác nên mua webcam loại mới của Logitech, đừng mua loại c270 nó cũ rồi, kết nối với android 6.0 trở lên không được, do không có driver

Các Bác tư vấn giùm em 1 con android box dưới 2tr500 với
Em mua cho bà Cố, nhu cầu là coi tivi với youtube, facebook coi hình con cháu
Và cái quan trọng nhất là kết nối webcam với mic được để gọi video, Bác nào rành vấn đề gọi video này tư vấn giúp em với ạ
Cũng có nhu cầu giống bạn này, mong được tư vấn, giá!

thanhcdth

Active Member
Bác tham khảo thêm EM92 3gb của Enybox và Eweat W9ii thử, đảm bảo dư đáp ứng theo tiêu chí của bác
Mình đang phân vân H8 3G, Himedia A5, Himedia Q5 Pro. Cho mình xin ưu nhược điểm của cả 3 và báo giá nhé.
Tiêu chí: Mượt, Xem phim, bóng đá, youtube

babyworm

Well-Known Member
Và cái quan trọng nhất là kết nối webcam với mic được để gọi video, Bác nào rành vấn đề gọi video này tư vấn giúp em với ạ

Người già, nhu cầu Youtube, Facebook, Xem hình con cháu (Google Cast) thì Mibox 4K Global là chuẩn hợp lý. Rẻ mà chất lượng.
Nếu không thích Mibox thì bác có thể xem qua những mẫu khác chạy giao diện laucher dạng ATV cho người già dễ dùng.

La That Thanh

Active Member
Thương hiệu nào chất lượng mà giá rẽ hem?
Muốn kiếm 1 cái lướt web, xem phim full HD online offline, chơi nhiều game giả lập, gắn camera chat video, giá khoảng 1 chai. Giá rẽ thôi , thời bi giờ đồ điện tử nhanh lạc hậu và hư sớm. Tay game nào rẽ mà bền nhỉ? AE tư vấn giùm nhé, cãm ơn đã đọc.

VietNguyen_ITVPlus

Active Member
Cũng có nhu cầu giống bạn này, mong được tư vấn, giá!
Với nhu cầu của 2 bác e khuyên nên dùng Himedia Q30 với chip HiSilicon là tốt nhất. Màu sắc hình ảnh đẹp, hỗ trợ âm thanh tốt. Là dòng chip rút gọn của Himedia Q10 Pro bác ạ :)
Tất nhiên sẽ có giá tốt ưu đãi cho anh em HDVN gọi là giao lưu làm quen. Bác nào cần cứ inbox em. Vì admin ko cho ghi giá ở đây :D

thanhcdth

Active Member
Bác tham khảo EM95x của Enybox thử, tay game thì Tronsmart G01, 2 con này bao chất

Còn webcam thì bác tìm cam nào mới mới, nó có support cho android 6.0 là chiến dc (nhớ hỏi chỗ mua nó có support cho android 6.0 hay không rồi mới mua)

Muốn kiếm 1 cái lướt web, xem phim full HD online offline, chơi nhiều game giả lập, gắn camera chat video, giá khoảng 1 chai. Giá rẽ thôi , thời bi giờ đồ điện tử nhanh lạc hậu và hư sớm. Tay game nào rẽ mà bền nhỉ? AE tư vấn giùm nhé, cãm ơn đã đọc.

babyworm

Well-Known Member
Bác thử tham khảo Eny EM95X, chưa tới 1 chai (đang khuyến mại) vừa có bluetooth để kết nối tay gamge, loa này nọ. Cần thì inbox em gửi mã giảm giá nhé.

kiemk55

Member
nhu cầu của bác đơn giản, bác tham khảo con zoomtak m5 plus là dư đáp ứng rồi
Còn Webcam thì bác nên mua webcam loại mới của Logitech, đừng mua loại c270 nó cũ rồi, kết nối với android 6.0 trở lên không được, do không có driver

Cám ơn bác, Bác nhiệt tình và chu đáo quá. May nhờ có bác không thì em mua con webcam c270 rồi.

9x_hatay

Mình mới lấy chiếc A5, còn này có 2 Rom là Android thường và Android TV, theo các bác nên cài Rom nào, thấy giao diện Android TV đẹp hơn

trunglk13

Active Member
bác ơi, em đang phân vân mua smart TV và android box để xem phim HD, Không biết smart TV có vào đc các app bác nói trên không ? Bác có kn nhờ tư vấn giúp em với ạ

detuvolamm

Mình cần tư vấn 1 Android box TV dưới 2 triệu, dành cho người già có thể sử dụng tốt, ít giật lag, tương thích phần mềm, dễ tùy chỉnh, cài đặt. Đang phân vân giữa himedia và mi box.
À, có thể tư vấn cho mình cho mua luôn vì mình ở tỉnh không ở TP ạ!

oldfriend

Moderator
bác ơi, em đang phân vân mua smart TV và android box để xem phim HD, Không biết smart TV có vào đc các app bác nói trên không ? Bác có kn nhờ tư vấn giúp em với ạ

Mua smart tivi rồi nhu cầu ko cao thì khỏi mua box thêm làm gì. Smart tv chạy android cài tốt Kodi, hdplay, boba, xxx, còn mấy con smart chạy os khác thì mình ko rõ có cài dc ko.

trungnv2803

Với nhu cầu của 2 bác e khuyên nên dùng Himedia Q30 với chip HiSilicon là tốt nhất. Màu sắc hình ảnh đẹp, hỗ trợ âm thanh tốt. Là dòng chip rút gọn của Himedia Q10 Pro bác ạ :)
Tất nhiên sẽ có giá tốt ưu đãi cho anh em HDVN gọi là giao lưu làm quen. Bác nào cần cứ inbox em. Vì admin ko cho ghi giá ở đây :D

thanhcdth

Active Member
người lớn tuổi thì xiaomi 4k đi bác, cho dễ dùng

còn android box nào cũng giống nhau, chỉ sơ qua là người lớn tuổi có thể mơ youtube dc
Mình cần tư vấn 1 Android box TV dưới 2 triệu, dành cho người già có thể sử dụng tốt, ít giật lag, tương thích phần mềm, dễ tùy chỉnh, cài đặt. Đang phân vân giữa himedia và mi box.
À, có thể tư vấn cho mình cho mua luôn vì mình ở tỉnh không ở TP ạ!

cva2000

Các bác tư vấn em một con android box, yêu cầu là lướt web nhanh, xem online nhanh (youtube, ứng dụng xem truyền hình, kodi..) xuất hình ảnh 4K, và sử dụng giao diện google tivi. Em đã dùng MXq 4k nhưng thấy hơi lag. Cám ơn các bác.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên