Tư vấn dàn âm thanh 5.1 có HDMI In

gaocoi

Chào các cụ, em search nát google rồi mà chả thấy dàn nào có cổng HDMI in cả! ai biết bộ nào chỉ em với!
em muốn dùng đầu phát Multi media (Android box) xuất âm thanh qua dàn, cảm ơn các bác!
bác muốn mua con khoảng nhiêu tiền , nếu search mà không thấy dòng bác mong muốn thì chắc nó cũng thuộc hạng tương đối cổ rồi nhể

hót boi

Member
Ổn hay không thì nó tuỳ vào cảm nhận của mỗi người. Mình không có điều kiện nghe các dàn này, và cũng không rõ thế nào là ổn cả.
Tất cả các dàn HT kiểu này, và ngay cả dàn Soundbar cao cấp của Samsung mình chưa bao giờ đánh giá cao cả. Trừ 1 số dàn có kích thước loa lớn như Sony Muteki HTDDW7500 thì còn có tí lực, ở mức chấp nhận được.
Còn với 20tr thì mình vẫn khuyên lấy Onkyo HT S4505. Đừng có tin vào cái công suất tổng 1000W mà nghĩ là nó to. Đó là công suất tổng của các loa, càng nhiều loa thì tổng càng to. Nếu chỉ soi thông số kỹ thuật thì ta phải nhìn vào thông số của từng loa. Ví dụ như SUB kích thước bao nhiêu, có thể cắt tần ở khoảng nào, âm trầm xuống sâu đến bao nhiêu Hz...
dùng thường thường thì chỉ nghe nhạc, coi phim giải trí thôi, chứ mà để có thể xõa hết mình được thì không tính bằng củ được mà có khi phải từ chục, từ trăm củ trở lên

mike_tyson

Member
ngại nhất vẫn là mấy hãng điện tử thay đổi thiết kế về cổng kết nối, như mấy con CPU máy tính thời này, nhiều khi cổng kết nỗi chuột và bàn phím chuyển tất sang dạng cổng USB, không còn cổng tròng như trước, đúng là oải thiệt

Nhìn hầm hố quá bác ơi. Thiếu nhiều công nghệ quá với nghe nhạc k được tốt như bác nói thì thôi để chọn s4505 cho ổn vậy. Mà hỏi bác có cách nào để chế thêm bluetooth cho s4505 k, như thêm bộ nhận bluetooth chẳng hạn? Mà giờ kiếm cửa hàng bán thì lại khó do hàng hết sản xuất rồi :(
vậy mới đau, đò chơi còn dùng tốt mà không có đồ nghề thì cũng vứt

doxuanthang

Member
Em có xem ở đmx các bác ạ, tìm con soundbar 5.1 có HDMI IN mà không có, hiện tại chỉ có con J7501R 4.1, 320w, nghe em nhân viên bảo con này nghe hay, âm thanh to, các bác thấy thế nào?
con này hình như của Sam hả bác, em không nhầm thì cuối năm rồi em nó được trưng dụng làm hàng tặng kèm tivi suhd phải ko ?

gaocoi

Tầm tiền đó bác quất đc bộ S3800 rồi còn rì nữa ạ. Chứ soundbar hiệu ứng chỉ hơn loa TV thôi, còn xem 5.1 vẫn hay hơn nhiều. Bác ở Hn thì có thể ghé e nghe thử. E có cả soundbar cho bác so sánh luôn ạ.
s3800 giá chính thức như thế nào bác? so với j7501 thì sao ?

Hưng_Tây

Well-Known Member
s3800 giá chính thức như thế nào bác? so với j7501 thì sao ?
Ôi mấy bộ dàn của samsung vs sony, lg thì chỉ bày cho đẹp thôi bác ạ. Bác phải chọn những bộ có amply rời như Onkyo, Denon, hay Yamaha thì mới nghe được. Bác cứ ra siêu thị nghe thử cái bộ J7501 của ss thì, rồi ghé e nghe thử bộ Onkyo cho khách quan rồi hãy quyết định bác nhé. Gía bán của bộ Onkyo HT S3800 là 10tr9 bác ạ.

boybibin

Member
Ôi mấy bộ dàn của samsung vs sony, lg thì chỉ bày cho đẹp thôi bác ạ. Bác phải chọn những bộ có amply rời như Onkyo, Denon, hay Yamaha thì mới nghe được. Bác cứ ra siêu thị nghe thử cái bộ J7501 của ss thì, rồi ghé e nghe thử bộ Onkyo cho khách quan rồi hãy quyết định bác nhé. Gía bán của bộ Onkyo HT S3800 là 10tr9 bác ạ.
đúng là nghe chơi thì ok , chứ để mà nghe phê thì phải kiếm mấy con ampli hịn hịn với mấy con loa thùng nó đập mới sướng

hót boi

Member
mà sao em nghe nhiều người khen con j7501 lắm mà bác, đợt cuối năm rồi các hãng có KM thêm loa cũng từ chục củ chứ có ít đâu, trong đó hình như có cả j7501 nữa mà

mike_tyson

Member
bác khu vực phía bắc có biết Hoàng Hải Audio và thanh tùng audio không nhỉ , ông anh em tốn bạc tỷ để mua sắm đồ chơi âm thanh ở đó chứ không ít đâu, chịu chơi dã man

Chào các cụ, em search nát google rồi mà chả thấy dàn nào có cổng HDMI in cả! ai biết bộ nào chỉ em với!
em muốn dùng đầu phát Multi media (Android box) xuất âm thanh qua dàn, cảm ơn các bác!
em nghĩ kiểu gì chẳng có bộ chuyển đổi hả bác , nếu tìm trên mạng mà không có thì hỏi thử mấy chỗ bán đồ second hand có khi có

cuoilacda

Member
Tầm 15tr bác là theo mong muốn của em, hoặc tối đa 20tr.
Liệu mua dòng AIO của sony ổn ko bác! vì nó rẻ hơn khơ khớ chir tiếc mỗi ko có HDMI In
https://www.dienmayxanh.com/dan-loa-dvd/sony-bdv-e6100

Thấy công suất 1000w lận chắc đủ kéo!
nhìn cũng hoành tráng phết bác nhỉ

Bên trên