Tư vấn dàn âm thanh nghe nhạc lossless tầm giá 30-35 triệu

hdhn09

Member
Ðề: Tư vấn dàn âm thanh nghe nhạc lossless tầm giá 30-35 triệu

Em dang dung Dac end 1865, Naim 3 va Epos 11, Dinh tu van cho bac choi bo giong cua em nhung doc cmt cua cac bac cha thay ai giong minh ca. Em thich dung nguon PC hon la HDP, co bac nao giong em ko? Bac chu topic neu thuc su muon nghe lossless voi 35tr cung kha kha roi day

Bác chủ đã ưng dc dàn nào chưa vậy, mình có cùng sở thích với bác, nếu có đi nghe thử ở đâu thì hú đi với nhé... Tớ đang nhăm nhe con Marantz 6005 + Castle Richmond/ Monitor Silver 2

Chỉnh sửa lần cuối:

denon2807

Member

Bác chủ đã ưng dc dàn nào chưa vậy, mình có cùng sở thích với bác, nếu có đi nghe thử ở đâu thì hú đi với nhé... Tớ đang nhăm nhe con Marantz 6005 + Castle Richmond

Hiện em đang lên danh sách 1 vài tổ hợp. Dự kiến khoảng trung tuần tháng 8 em mới rảnh đi nghe thử trước khi quyết định. Không biết bác ở đâu? còn em thì ở TP.HCM.

Tớ cũng ở HCM, Q. Tân Bình, khi nào đi nhớ hú tớ nhé...

denon2807

Member

Bac nghe thử thêm Marantz PM6005 ghép với Focal 806 nữa xem nhé.

Bác đã nghe thử chưa. Em tìm trên Internet gần như không thấy diễn đàn nào kết hợp Marant pm6005 với focal chorus 806v cả nên không biêt thế nào.

C_Pham

Well-Known Member

Bác đã nghe thử chưa. Em tìm trên Internet gần như không thấy diễn đàn nào kết hợp Marant pm6005 với focal chorus 806v cả nên không biêt thế nào.

Em mới nghe thử, cá nhân em thấy ổn, tuy nhiên tai mỗi người cảm nhận khác nhau nên bác phải trực tiếp trải nghiệm thì mới biết nó có hợp với bác không.

trungxperia

cho hỏi nguồn nhạc lossless tìm ở đâu nhiều bác nào chỉ giúp với

ttlinhha

Well-Known Member

Trên diễn đàn đầy ra đấy bác, phần chia sẻ nhạc ấy

Yêu vợ

Member
Re: Ðề: Tư vấn dàn âm thanh nghe nhạc lossless tầm giá 30-35 triệu

Em dang dung Dac end 1865, Naim 3 va Epos 11, Dinh tu van cho bac choi bo giong cua em nhung doc cmt cua cac bac cha thay ai giong minh ca. Em thich dung nguon PC hon la HDP, co bac nao giong em ko? Bac chu topic neu thuc su muon nghe lossless voi 35tr cung kha kha roi day

Naim 3 kéo Epos11 hơi thiếu công suất bass lùng bùng, có người phối với Linn LK100 với pre thụ động nghe rất tốt

denon2807

Member
Ðề: Re: Ðề: Tư vấn dàn âm thanh nghe nhạc lossless tầm giá 30-35 triệu

Trước kia em định lấy con Marantz PM6005 nhưng giờ thấy Cambridge CXA60 mới ra cũng được đánh giá cao nên hơi phân vân. Theo thông số kỹ thuật thì CX60 có công suất cao hơn (60w) và DAC tốt hơn PM6005. Không biết Anpli Cambridge CXA60 thì phối ghép loa nào nghe nhạc trữ tình hay (loa tầm giá đến 15 triệu). Xin các bác cho ý kiến.

hoangvanduong

Ðề: Re: Ðề: Tư vấn dàn âm thanh nghe nhạc lossless tầm giá 30-35 triệu

Chơi loa Castle Knight 4 đi bác. Nghe trữ tình với amply nhẹ nhàng như Cambridge ok đó

ducdunghd

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tư vấn dàn âm thanh nghe nhạc lossless tầm giá 30-35 triệu

Bác có vẻ là fan cờ nai hay sao, tư vấn kiểu nào bác cũng khen cờ nai hết á
Thực sự knight ghép với Marantz nghe nhạc trữ tình rất tuyệt bác ạ, em nghĩ trong tầm mức Hifi với giá này thì nhạc trữ tình, hòa tấu là thế mạnh của dòng loa castle.

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tư vấn dàn âm thanh nghe nhạc lossless tầm giá 30-35 triệu

Bác có vẻ là fan cờ nai hay sao, tư vấn kiểu nào bác cũng khen cờ nai hết á

RX8 của Bác đang ghép với Amply gì vậy? Đã hài lòng chưa hay vẩn lăn tăn?? :))

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tư vấn dàn âm thanh nghe nhạc lossless tầm giá 30-35 triệu

Thực sự knight ghép với Marantz nghe nhạc trữ tình rất tuyệt bác ạ, em nghĩ trong tầm mức Hifi với giá này thì nhạc trữ tình, hòa tấu là thế mạnh của dòng loa castle.

Thì e có bảo cờ nai nó dở đâu ạ, nhưng đi đâu cũng cờ nai thì cũng lạ
Nói như mấy bác thì các hãng khác nó đóng cửa hết

cocsku

Re: Ðề: Tư vấn dàn âm thanh nghe nhạc lossless tầm giá 30-35 triệu

Em chưa có dịp nghe thử Dyn XEO nhưng không hiểu sao em không thấy tích loa tích hợp ampli. Nhìn dàn âm thanh mà không thấy cái ampli nó cứ làm sao ý.

Với lại tầm 30-35 triệu thì cũng chỉ xài được Bookshelf thôi, mà bookself của XEO thì chưa được ngon lắm.

Bên trên