Tư vấn dàn âm thanh nghe nhạc lossless tầm giá 30-35 triệu

C_Pham

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn dàn âm thanh nghe nhạc lossless tầm giá 30-35 triệu

Trong tầm tiền này hôm qua anh bạn vừa lấy CDP Marantz 5005, Amply Marantz PM 6005, Loa BW 684s2.

Bác chủ chơi lossless thì thay CDP bằng Dune là OK.

denon2807

Member

Trong tầm tiền này hôm qua anh bạn vừa lấy CDP Marantz 5005, Amply Marantz PM 6005, Loa BW 684s2.

Bác chủ chơi lossless thì thay CDP bằng Dune là OK.

Bộ này thì vượt quá ngân sách của em rồi. Riêng loa BW 684 S2 đã tầm 23 triệu rồi.

Audio VIP

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Tư vấn dàn âm thanh nghe nhạc lossless tầm giá 30-35 triệu

marantz PM 6005 + CD marantz 5005+Klsip R26F nghe nhạc losless phê đó bác , klisp tress kèn nghe hay .

lan806

Well-Known Member

Em đang nghe phòng ngủ theo phương án sau (các cao nhân đừng cười em dùng receiver nghe nhạc nhé). :))
Receiver onkyo 636 hàng xách tay Nhật (+10tr) setup stereo + speaker JBL J325a (10tr)+ blueray panasonic hàng xách tay Mẽo (3tr), em găm ổ cứng vào dùng iPhone, iPad, android điều khiển đóng tắt hệ thống chọn bài trong hdd thoải mái. Thỉnh thoảng mua vài cái CD hay BD đều nghe được.
Marantz pm6005 + bookshelf nào đó tầm tiền này chưa chắc ăn được bộ của em đâu .... Tự sướng. :))
Chui vào phòng ngủ thì bắt lỗi thiết bị làm quái gì nữa

C_Pham

Well-Known Member

Bộ này thì vượt quá ngân sách của em rồi. Riêng loa BW 684 S2 đã tầm 23 triệu rồi.

Bác xem giá cả bộ em nói ở dientunamphu.vn nhé, bộ này vừa với ngân sách của bác đó ạ (giá loa thấp hơn bác nói nhiều ạ)

rockloccoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tư vấn dàn âm thanh nghe nhạc lossless tầm giá 30-35 triệu

Vậy là ổn rồi! Nếu vẩn lăn tăn thì ngắm em NAD 375bee thử nhé. :)

Bác Goh trước đây ghép 8000s+p với rx6 rồi thì phải! Theo bác ghép với rx8 có đc k bác?

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tư vấn dàn âm thanh nghe nhạc lossless tầm giá 30-35 triệu

Bác Goh trước đây ghép 8000s+p với rx6 rồi thì phải! Theo bác ghép với rx8 có đc k bác?

Vẩn còn thiếu dãy trầm Bác ạ! Bác kiếm amp nào cs mạnh hơn tí mới mong nghe tiếng bass từ loa Monitor này.

laikyanh

Member
Trước em dùng PM 6004 kéo con RX6 thấy có vẻ đuối, sau em đổi em Nad C375 bee thì nghe thấy khá hơn nhưng đôi khi vẫn thấy bị ù, bass hơi cứng. Có lẽ con cdp 6004 không hợp chăng?

ducdunghd

Active Member

con cdp 6004 này không hợp rồi.

ducdunghd

Active Member

Em không rõ bác nghe loại nhạc gì nhưng em góp ý Bác dùng luôn em CD Nad C565 bee cho đồng bộ.

laikyanh

Member
Re: Ðề: Tư vấn dàn âm thanh nghe nhạc lossless tầm giá 30-35 triệu

Em không rõ bác nghe loại nhạc gì nhưng em góp ý Bác dùng luôn em CD Nad C565 bee cho đồng bộ.

Thanks bác, để em đi nghe thử xem sao. Chưa biết chất lượng thế nào chứ nhìn bộ đồ lòng thấy hoành tráng hơn hắn em cdp6004 của e.

nghia303

Well-Known Member
Ðề: Re: Tư vấn dàn âm thanh nghe nhạc lossless tầm giá 30-35 triệu

Trước em dùng PM 6004 kéo con RX6 thấy có vẻ đuối, sau em đổi em Nad C375 bee thì nghe thấy khá hơn nhưng đôi khi vẫn thấy bị ù, bass hơi cứng. Có lẽ con cdp 6004 không hợp chăng?

Nad 375bee có nút Soft Clipping™ ở phía sau bác gạt qua chế độ on sẽ nghe mềm mại hơn ạ !!

JESSIEBO

Active Member

Em lại không nghĩ do CDP, tiếng bass vẫn bị ù chứng tỏ amply vẫn chưa đủ sức kéo hết bass của loa ra mà thôi, CDP chỉ tác động vào độ trong, độ sạch của âm thanh chứ ko liên quan tới chuyện bass cứng và bị ù. Quan trọng nhất là amply và loa thôi bác ạh, đừng thấy loa to, dòng cao hơn thì thấy ham, nhưng thực tế đi tìm amply để trị những loa này tốn kém không ít, thường amply để trị những loa này gaáp 1,5 tới 2 lần tiền mua loa.

ducdunghd

Active Member

Em lại không nghĩ do CDP, tiếng bass vẫn bị ù chứng tỏ amply vẫn chưa đủ sức kéo hết bass của loa ra mà thôi, CDP chỉ tác động vào độ trong, độ sạch của âm thanh chứ ko liên quan tới chuyện bass cứng và bị ù. Quan trọng nhất là amply và loa thôi bác ạh, đừng thấy loa to, dòng cao hơn thì thấy ham, nhưng thực tế đi tìm amply để trị những loa này tốn kém không ít, thường amply để trị những loa này gaáp 1,5 tới 2 lần tiền mua loa.
Bác ấy dùng con Nad 375BEE thì không phải do aamply đâu bác, con này thừa sức đánh RX6, ngay cả sliver 10 cũng dư sức.
'NAd hiend con nhà nghèo mà lại"

nghia303

Well-Known Member

Theo em thì cd không hợp với Nad 375bee ạ , nếu cần thiết thì bác có thể ghé cửa hàng mình để test thêm ạ !!

hoangtran67

Bác chủ cho e hóng ké với, e muốn tìm đôi loa cột tầm dưới 10 triệu thôi, không biết nên chọn loại nào. Coi mấy thiết bị trên thèm nhỏ dãi... hxhix

nghia303

Well-Known Member

Bác chủ cho e hóng ké với, e muốn tìm đôi loa cột tầm dưới 10 triệu thôi, không biết nên chọn loại nào. Coi mấy thiết bị trên thèm nhỏ dãi... hxhix

Bác chủ định ghép với amply gì và thể loại nhạc bác thường nghe nữa ạ , thì em mới biết đường tư vấn thêm ạ !

lan806

Well-Known Member

Hôm qua em vừa thử con preamp Rotel 1570, con này có cổng usb và có đĩa driver đi kèm để cài đặt cho PC.
Sau khi cài đặt 1 hồi thì cài đến 1570, chọn lên chế độ USB Audio Class 2 (up to 192kHz 24bit) cho cổng pc-usb thấy giải mã lên 192khz ở màn hình, điều đặc biệt là khả năng tương thích ngược của nó (có nghĩa là dùng điều khiển của rotel bấm next, pause, stop,.. bài đang chạy lossless ở PC - cái này em lần đầu mới thấy)
Chất âm khá tốt, tuy nhiên vác cả pow và pre thì cũng là món lớn rồi.

Bên trên