[Tư vấn] [Hướng dẫn] 1 PC ra nhiều màn hình phục vụ đa mục đích

thangtb

Member
Ðề: SETUP RA CÙNG LÚC 2 MÀN HÌNH.

oh, em xin lỗi bác chủ thớt ^:)^, đã nhầm, nhưng cũng đã hiểu ra vấn đề... trc giờ em mà nối ra 2 màn hình thì cái màn hình lap của em nó đứng yên thành 1 ảnh luôn, ko làm gì đc cả

truonghd

Well-Known Member

oh, em xin lỗi bác chủ thớt ^:)^, đã nhầm, nhưng cũng đã hiểu ra vấn đề... trc giờ em mà nối ra 2 màn hình thì cái màn hình lap của em nó đứng yên thành 1 ảnh luôn, ko làm gì đc cả
ok. hiên giờ mình cũng vậy đó, cài platma 42 của mình chỉ có cái hình nền thôi. khi nào mình mở 1 chương trình nào đó lên rồi mình kéo qua 1 bên tay phải là cái platma kia có , làm như vậy mình khỏi phải tháo ra tháo vô, mà mình cũng vừa xem phin hd vừa để bà xã lên làm việc cũng được

thang_ngo_2002

Card chip NVidia nó có hỗ trợ phần cài đặt nhiều màn hình như thế này

minh_av

Member

Em cũng đang vướng vấn đề này.
Chỉ có điều em tham hơn - muốn chia 3 màn hình.
Em đang dùng card ATI HD3450 có 3 đường ra ( 1 DVI, 1 HDMI, 1 D-SUB VGA ).
Các bác chỉ giúp em chia destop ra 3 màn hình với ạ ( 1 màn chính, 2 màn extend ).
Em vào chia mới chia được 1 màn chính ra đường DVI ( monitor 1 - LCD ) và 1 màn extend ( monitor 2 ) thôi. Lúc này bắt buộc phải lựa chọn HDMI ( LCD TV ) hoặc D-SUB ( Projector ) thành mornitor 2 chứ không chọn cả 2 đưòng này để ra thành Monitor 2 và monitor 3 được.
Dùng Display setup của Win vista hay ATI catalys cũng không được.
Xin các bác hướng dẫn gấp.

Frog

Member

bro cắm 3 màn hình vô, xem ở Displays Manager =>.Detect Display xem có lên 3 cái không?
Theo em nghĩ là không được. Chắc trên 1 card chỉ ra được 2 màn hình thui.

totorauxom

Well-Known Member

em có 2 cổng DVI ở VGA rời và 1 cổng DVI ở Main , 2 cổng HDMI ở main thì dùng được bao nhiêu màn hình vậy các bác

quần_tà _lỏn

Active Member

Bạn nào cần chia 3 thì vô topic "show hàng", có bác gộp cả 3 LCD Dell cùng lúc để chơi game bắn súng đó! Cần dùng thêm phần mềm khác để làm như vậy.

em có 2 cổng DVI ở VGA rời và 1 cổng DVI ở Main , 2 cổng HDMI ở main thì dùng được bao nhiêu màn hình vậy các bác

Bác dùng main hiệu gì mà có 2 HDMI trên 1 main vậy? Mình thì đang tìm bộ chia HDMI, nhưng có main 2 cổng HDMI cũng đở mất công hơn.

newpnsuperman

Thay main và CPU mới có cổng DVI VGA và HDMI thì ra dược cùng lúc 02 màn hình: HDMI + VGA hoặc VGA + DVI. chạy ok .

thuvtn

Member

Bác vào Control Panel => nView Desktop Manager => Enable lên là ok

Có thể hướng dẫn cụ thể thêm không Bro. Cụ thể là mình không tìm thấy nView.
Mình có con laptop HP Probook 4410s (có cổng HDMI) kết nối với TV CRT Samsung 32Z40 thì không có tín hiệu

Cảm ơn các Bro

lovecarsaigon

cám ơn tất cả các bạn, mình làm dược rồi , làm giống y hệt như jackpham chỉ là ok. chỉ cần nắm kéo qua lại là được

Bác nói rõ hơn dùm. Em cũng bị vấn đề nan giải: Hiện em kết nối vời TV thông qua HDMI, CRT thong qua VGA. có cách nào set hai việc độc lập trên 2 màn hình không ah? vì em muốn mở nhạc cho bà cả xem, còn em thì lướt web.
Bác nào biết chỉ dùm em chi tiết chút nha, em dang sử dụng VGA rời GT.

vinhannghia

Bác nói rõ hơn dùm. Em cũng bị vấn đề nan giải: Hiện em kết nối vời TV thông qua HDMI, CRT thong qua VGA. có cách nào set hai việc độc lập trên 2 màn hình không ah? vì em muốn mở nhạc cho bà cả xem, còn em thì lướt web.
Bác nào biết chỉ dùm em chi tiết chút nha, em dang sử dụng VGA rời GT.

Nvidia mình không biết làm thế nào. với Ati mình set dual màn hình(phân chia công việc như mấy cái hình sau).
kích chuột phải vào Desktop1=>swap display==>maintain per-display mode setting.
chọn các hiển thị cần hiển thị tại màn hình 2.ví dụ xem film:
bật film, tạm dừng. kéo film "ném" sang màn hình 2. lưu lại cấu hình là ok.

attachment.php

attachment.php

Minh cung giong bac Phuongdo87.
Bac nao su dung ATI co the huong dan ro hon cach lam 2 man hinh 2 viec duoc khong?
Cam on truoc!
Xin loi may hong co vietkey.

lovecarsaigon

Sao em không xem được trả lời của bác frog nhỉ,chỉ thấy 2 cái biểu tượng hình thôi.

Minh cung giong bac Phuongdo87.
Bac nao su dung ATI co the huong dan ro hon cach lam 2 man hinh 2 viec duoc khong?
Cam on truoc!
Xin loi may hong co vietkey.

bác làm giống như hướng dẫn ,rồi kéo chuột sang bên tay phải là phần mà bạn muốn xem sẽ hiện trên màn hình thứ 2 ;;)
em vừa làm được xong

xmen79

Hai màn hình thì quá đơn giản. Nhưng các bác có làm được việc này ko. Hai Màn hình cắm vào cũng 1 case. Trên case đó cắm 2 con chuột (cả 2 chuột cùng hoạt động). Vậy làm sao chuột 1 làm việc trên màn 1. Chuột 2 làm việc khác trên màn 2.

Bên trên