[Tư vấn][Hướng dẫn]Điều khiển từ xa: Software/Hardware, tắt bật chỉnh phụ đề, kênh tiếng

foru

Member
Ðề: Remote cho HTPC, 1 số điều cần bàn

Cám ơn bac HD Beginner. Em đã nhận được và dùng rất tốt. Em dùng XBMC nên chỉ cắm vào và dùng. Chả cần configure gì. Chỉ có cái nút xanh windows nó đang mặc định là mởi WMC. Em đang xem là chỉ để mặc định mở XBMC thế nào. Cám ơn sự nhiệt tình của bác.

foru

Member

Chỉ có 1 từ thôi. "Tuyệt"

bazokadance

ta có thể sử dụng bàn phím vs chuột ko dây thay cho remote , vd như cái này chẳng hạn, vì là pc nên có chuột vẫn hơn chứ ạ :D :

foru

Member

ta có thể sử dụng bàn phím vs chuột ko dây thay cho remote , vd như cái này chẳng hạn, vì là pc nên có chuột vẫn hơn chứ ạ :D :

:D Bác thử trải nghiệm sẽ thích ngay mà. Cầm remote như điều khiển đầu HD Player hay đầu phát blueray. Ma số lượng phim lại khổng lổ nghe nhạc ưng ý. Túm lại bác trải nghiệm rồi sẽ có cảm giác mới.

remote dành cho ai sử dụng chương trình quản lý phim như Window Media Center hay XBMC, dùng mấy cái đó thì cầm remote tiện hơn nhiều....

Upapa

Thì free ship nhưng phải trả tí thuế và công dịch vụ nên nó mới đội giá lên thế đó bác. Biết là hơi mắc nhưng nhìn mê quá không cầm lòng được :((

Hihi Bác TungVu đáng lẽ mua phải bảo thằng elec no ghi gia la dưới 50$ hoặc là gửi về dưới dạng quà thì không mất vụ thuế gì hết.... Cái này em cũng học của 1 bác trên này.

Upapa

Thì free ship nhưng phải trả tí thuế và công dịch vụ nên nó mới đội giá lên thế đó bác. Biết là hơi mắc nhưng nhìn mê quá không cầm lòng được :((

Hihi Bác TungVu đáng lẽ mua phải bảo thằng elec no ghi gia la dưới 50$ hoặc là gửi về dưới dạng quà thì không mất vụ thuế gì hết.... Cái này em cũng học của 1 bác trên này.

TungVuu

Member

hic hic thế ah, thôi coi như 1 bài học xương máu. Thanks bác

qhuyqn

Member

Hình như em chỉ cho bác thì phải.... :D

tla

Member

Em có 1 con MCE Version 2.0 như hình dưới đây:

con cực kỳ mới, không có cổng hổng ngoại gắn vào HTPC, bác nào muốn mua lại em để lại nhé . 0919952468

bth8888

Member
Điều khiển này có khiển được soft XBMC ko vậy ?

Các bác cho em hỏi điều khiển trong ảnh này có khiển được soft XBMC ko vậy ? Trong 2 cái này thì nên dùng cái nào ạ ? Cảm ơn các bác nhiều .
1.

- Điều khiển từ xa dành cho Windows Media Center
Media Center Certified Remote Control Kit
- Tương thích Windows Vista Premium và Ultimate hoặc Windows XP Media Center Edition!
- Cũng có thể điều khiển Microsoft's Xbox 360

2.

chức năng:Điều khiển từ xa các chương trình xem phim, nghe nhạc trên máy tính
Xem ảnh, phim, nghe nhạc không cần sử dụng đến bàn phím và chuột
Điều khiển từ xa với khoảng cách lớn tương đương 18,5 mét
Chức năng Plug and Play (Cắm chạy) không cần bộ cài đặt
Số lượng nút: 36
Điều khiển thay cho chuột (nút trái, phải, scroll)
Âm lượng Volume
FF, REW, PAUSE, PLAY, STOP, MUTE
PAGE UP, PAGE DOWN
UP, DOWN, LEFT, RIGHT
Email, WWW, Close
Còn nhìu chức năng khác nữa....
Cổng kết nối: USB IR receiver (dây dài 90cm)
Cấp nguồn bởi: 2 AAA (tặng kèm)
Hỗ trợ: Windows 2000 / XP / MCE / Vista - Tự nhận ko cần driver
Kích thước: 185mm x 51mm x 28mm (L x H x W)
Phụ kiện gồm: remote, thiết bị nhận, hướng dẫn....
Giá 300.000 bảo hành 6 tháng

Ðề: Hỏi về Remote cho HTPC

chuột phím chắc chắn phải có...nhưng remote tiện hơn nhiều

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Điều khiển này có khiển được soft XBMC ko vậy ?

Nếu bạn dùng XBMC cài trên nền Windows thì nên dùng cái số 1 vì có nút Windows dễ tắt máy.
Nếu dùng XBMC all-in-one thì cái nào cũng được.

toanlsvn

Active Member
Ðề: Keyboard + Mouse + Remote--->All in 1?

Có ai nhập thử em này về bán cho những ai xài HTPC đi:
Lenovo's wireless Multimedia Remote with Keyboard sneaks out for retail -- Engadget
Chứ xài HTPC mà lúc nào cũng kè kè cái bàn phím lên giường còn thêm con chuột cứ lăn lăn trên nệm thì khó chịu quá.^^

Bro ở đâu ? mua cái batto về mà dùng :D, nó là cái usb, cắm vào máy tính, cầm điều khiển từ xa mà chỉnh :D, giả lập đc cả phím chuột nữa :D, giá cũng hạt rẻ, 200-300k j đấy.

Chi tiết xem thêm tại đây nhá bro: http://battocentre.com/

cool_gel

Ðề: Keyboard + Mouse + Remote--->All in 1?

Bro ở đâu ? mua cái batto về mà dùng :D, nó là cái usb, cắm vào máy tính, cầm điều khiển từ xa mà chỉnh :D, giả lập đc cả phím chuột nữa :D, giá cũng hạt rẻ, 200-300k j đấy.

Chi tiết xem thêm tại đây nhá bro: Điều khiển máy tính từ xa - Phụ kiện HTPC - Thiết bị thuyết trình Batto - Battocentre.com

Hay đó bác. để tham khảo xem

MrHien_na

Active Member
Ðề: Tư vấn mua remote điều khiển đa năng cho htpc

Chớ có dại mua cái Batto về, Tiền nào của nấy ( Các Cụ ngày xưa thật chuẩn), dùng chuối lắm.......mình lỡ dại mua về thấy khó dùng, không nhạy......Không dùng được mang đi cho mà không ai lấy đó bạn.

Bên trên