[Tư vấn][Hướng dẫn]Điều khiển từ xa: Software/Hardware, tắt bật chỉnh phụ đề, kênh tiếng

HD Beginner

Ðề: Remote cho HTPC, 1 số điều cần bàn

Mới cập nhật lại thông tin về 2 phần mềm dùng cho Remote MCE V2.0. Mời mọi người đọc nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

RoadStar

Member

Em thấy remote cho PC là rất hay và tiện dụng với giá cả không quá cao có thể chấp nhận được. Xem phim, nghe nhạc là lúc thư giãn, giải trí cần đạt đến sự thoải mái và tiện dụng. Cứ tạm tính cả bộ HT mấy chục triệu thì 500k cho một phần của sự sung sướng quả là đáng giá.
Thanh bác Beginner !

HD Beginner

Em thấy remote cho PC là rất hay và tiện dụng với giá cả không quá cao có thể chấp nhận được. Xem phim, nghe nhạc là lúc thư giãn, giải trí cần đạt đến sự thoải mái và tiện dụng. Cứ tạm tính cả bộ HT mấy chục triệu thì 500k cho một phần của sự sung sướng quả là đáng giá.
Thanh bác Beginner !

Bác nói chí phải. Bỏ ra 550K để cảm thấy mình như xem phim trên TV thực sự. Chứ ko phải là mình ngồi trên máy vi tính làm việc. Cả ngày làm việc với chuột và bàn phím chưa chán sao? Giờ tối đã chơi HTPC để giải trí thư giãn thì cũng phải có cái gì đó nó khác biệt đi chứ. Chẳng nhẽ lại vẫn chuột và bàn phím à???

nemesistan

Active Member

Mới có một giải pháp khá hay cho bác nào thích Remote HTPC, lang thang trên diễn đàn VOz gặp bác bán cái điểu khiển Battoo Black Business, nhìn khá nhỏ gọn, kèm thêm một bộ hồng ngoại nhận tín hiệu. Nếu điều khiển bằng cái chính ko thích, các bro có thể dùng điều khiển TV bình thường để điều khiển (Sony, Pana, nếu có, miễn là đừng phải cái điều khiển TV bác đang dùng là được, ko thì tự nhiên nó khiển cả hai thứ). Và cái giá, đặc biệt ngon lành, đó là chỉ có 250.000 (+5000 Ship ở Hà Nội)
Cái này cho bro nào thích có khiển mà giá lại rẻ, dùng làm chuột, bàn phím bla bla.. khiển cái gì cũng được. Chưa post đủ bài nên chưa đưa link được, bro nào thích thì PM nhé

HD Beginner

Mới có một giải pháp khá hay cho bác nào thích Remote HTPC, lang thang trên diễn đàn VOz gặp bác bán cái điểu khiển Battoo Black Business, nhìn khá nhỏ gọn, kèm thêm một bộ hồng ngoại nhận tín hiệu. Nếu điều khiển bằng cái chính ko thích, các bro có thể dùng điều khiển TV bình thường để điều khiển (Sony, Pana, nếu có, miễn là đừng phải cái điều khiển TV bác đang dùng là được, ko thì tự nhiên nó khiển cả hai thứ). Và cái giá, đặc biệt ngon lành, đó là chỉ có 250.000 (+5000 Ship ở Hà Nội)
Cái này cho bro nào thích có khiển mà giá lại rẻ, dùng làm chuột, bàn phím bla bla.. khiển cái gì cũng được. Chưa post đủ bài nên chưa đưa link được, bro nào thích thì PM nhé

Dùng cái này ko ổn đâu. Vì để ĐK các Media Center cần rất nhiều câu lệnh. Riêng việc gán các câu lệnh này vào Remote đã đủ đơ người rồi. Sau đó lại phải dạy cho phần mềm là dùng nút nào ứng với lệnh đó. Sau đó lại phải nhớ trong đầu là nút nào ứng với lệnh nào...Ốm người.

Chưa kể TV, dàn, quạt...1 đống thứ đằng trước. ĐK được trên PC thì Receiver tắt, TV thì chuyển sang xem TH cáp thì cũng vui lắm...

Tưởng là hay mà lại ko hay tẹo nào...Phải nhìn vào thực tế đã.

Ðề: [Hỏi] Điều khiển từ xa cho Media Center

Bạn có thể tìm ở topic của mình, giá chỉ 250k, có thể dùng đc cho win7 và dùng dc với các chương trình media center

nemesistan

Active Member

Điều khiển Battoo, có 250K, điều khiển tất cả các loại, chưa kể còn dùng cả điều khiển TV điều khiển máy tính :)

nemesistan

Active Member

Không mệt lắm, vì dùng chính cái điều khiển của nó, có thể dùng cho Window Media, Còn nếu muốn nó như con chuột thì chỉ cần chuyển chế độ.

HD Beginner

Mệt với cái ông bán điều khiển này quá. Đi đâu cũng nhảy vào quảng cáo.

Kuangvn

Member
Ðề: [Hướng dẫn ] sử dụng iphone điều khiển HTPC

Air mouse bản 2.0.1 mới nhất hiện nay như em đã hứa, thêm nhiều chức năng điều khiển mới, và quan trọng là có bảng home dễ dàng chọn phần mềm để điều khiển

Và đây là em nó http://www.mediafire.com/?jigzzzokgin

Link setup cho PC http://www.mobilemouse.com/downloads/setup2.0.2.exe

cho Mac: http://www.mobilemouse.com/

chúc vui

HD Beginner

Trò của bác có những cái dở sau đây:

1/Ko phải ai cũng có I-Phone và ko phải HTPC nào cũng có Wireless Card.

2/Khi HTPC kết nối = Wireless tới I-Phone thì HTPC lại ko vào đc Internet

3/Nhanh hao pin I-Phone

4/Và 1 số cái dở khác

Nói chung bỏ ra 550K làm cái ĐK vẫn hơn bác ạ.

Chưa thấy khen gì hết là đã chê rồi

Người ta đóng góp cái hay người ta biết thôi mà, giỏi sao bình thường ko cho vài cái topic hay hay đi, tòan đi đâm choọc

Kuangvn

Member

3/Nhanh hao pin I-Phone

4/Và 1 số cái dở khác

1./ Nếu có iphone mà không có wifi router thì chắc là không biết sd iphone nên đành chịu

2./bác nói thế thì em biết bác không có iphone rồi, hehe. Pc của em kéo 15-20 torrent mà vẫn dùng air mouse này để đk phà phà, không hề bị mất kết nối gì cả. Thậm chí em ngồi ăn cơm dưới nhà vẫn điều khiển pc ở lầu 2 được, dùng iphone để truy cập internet, gõ address, delete, copy, soạn thảo văn bản,,,,

3./ dùng đt làm remote mà sợ hao pin thì em chịu, dù nó chẳng hao pin tẹo nào so với game hay các tác vụ khác

4./ những cái dở khác là cái nào? Bác nói chung chung thế thì em chịu thua.

Cuối cùng đây là em chỉ chia sẽ cho 1 số bác dùng iphone và đã hỏi em. Nếu bác có bán remote thì cho em sorry, em không có ý phá bác.

Kuangvn

Member

Àh em trao đổi nốt với bác phần này nhé, nếu bác đang nằm trên giường xem phim mà phát hiện phim đó chưa có phụ đề, remote của bác có thể mở firefox vô subscene search phụ đề của phim đó, sau đó download phụ đề về và sửa tên sau đó play phim với phụ đề mới down về được không? Iphone có thể đó, và có thể làm được ở 1 khoảng rất xa và nhạy mà không có keyboard wire less nào sánh được.

Chỉnh sửa lần cuối:

nasadows98

Member

good good
chưa có iphone nhưng nghe cũng triển vọng quá
cái này hay ở chỗ dùng remote này ko fải chĩa vào TV :))
cái tính năng tải sub của bác nói cũng hay ghê

manhthang

Huyền Thoại

3/Nhanh hao pin I-Phone

4/Và 1 số cái dở khác

1/Cái này hướng dẫn cho ai có Iphone thôi mà bác, đã có tiền mua IPhone thì thêm vài đồng mua cái card/usb wifi có sao đâu. Em đang dùng cái wifi chuẩn N của Xtreamer cho PC ầm ầm nè.

2/HTPC kết nối wifi thì sao lại không vào được internet? Bác cho em biết lí do với ;;)
HTPC em đang dùng 3 card mạng (Internet - NAS - MyTV) và 1 wifi ầm ầm đây.

3/Lúc không dùng thì đâu có hao bao nhiêu pin đâu :D

4/Bác liệt kê luôn giúp em để em tìm cách khắc phục nào :x

dinhjames

Member

Không những iphone mà ipod touch làm củng được. Em xài iphone lẫn ipod touch rất thích vì có keyboard tren màn hình ipod touch.

dinhjames

Member

1/Cái này hướng dẫn cho ai có Iphone thôi mà bác, đã có tiền mua IPhone thì thêm vài đồng mua cái card/usb wifi có sao đâu. Em đang dùng cái wifi chuẩn N của Xtreamer cho PC ầm ầm nè.

2/HTPC kết nối wifi thì sao lại không vào được internet? Bác cho em biết lí do với ;;)
HTPC em đang dùng 3 card mạng (Internet - NAS - MyTV) và 1 wifi ầm ầm đây.

3/Lúc không dùng thì đâu có hao bao nhiêu pin đâu :D

4/Bác liệt kê luôn giúp em để em tìm cách khắc phục nào :x

Em thích wifi ầm ầm của Bác. =D>

Bên trên