[Tư Vấn] [Hướng dẫn] Mod/Mua vỏ PC cho các nhu cầu: Thẩm mỹ, Lưu trữ, Ấn tượng, Tiện dụng...vv

nmcgroup

Well-Known Member
Ðề: Danh mục các vỏ case HTPC trong tầm giá (VND)

Báo cáo với các bác là bên Origen AE bên HQ có bán + ship về VN, em mới đặt hàng con này, sau tết thì về tới VN, giá 265 obama.

Origen AE Technology - H6 HTPC Enclosure

Bác order trược tiếp trên website của nó luồn ah?

Bác cho em xin hướng dẫn em làm 1 em, nó có cho thanh toán = credit card không bác ???

thks

kronpas

Active Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn giùm case PC tầm 10 triệu để xem HD

Em đã có sẵn màn và loa rồi,giờ chỉ có nhu cầu thay cái case mới để thưởng thức HD (em chỉ xem phim thôi chứ ko có game gì đâu ạ).
Kinh phí được phê duyệt là 10 triệu,các bác giúp em dựng 1 cái case với!
Cảm ơn các bác rất nhiều ạ....

i3 + h55 + 5670 + 2 gb ram ~ 6tr rồi thì phải. còn tiền mua ổ cứng
sandybrige thì thêm tí xíu nữa chắc ~7t i3 2100 + h61 ...... còn tiền mua ổ cứng !

Lạy chúa. Xem phim HD mà tư vấn cái máy trợn mắt thế, tư vấn cách tiêu hết 10m đấy à :|

albatron

Member
Ðề: Giới thiệu case HTPC tự MOD từ đầu đến cuối có cả LCD KIT

Linh kiện để làm LCD kit thì cửa hàng linh kiện điện tử nào ở HN cũng có. Khi làm xong có thể lắp vào khay ổ CD cho các cây thông thường. Bác cần tìm hiểu thêm chút kiến thức về điện tử. Lập trình cho VĐK và lập trình VB nữa. Forum mình không chuyên về cái này nên nói cụ thể thì cũng hơi khó bác ạ. Nếu bác muốn làm thì PM cho em.

bác ơi, bác ở đâu mình qua giao lưu học tập kinh nghiệm tý, mình cg đang tính làm cái LCD kit này mà chưa biết cách. tks bác

albatron

Member
LCD case kiếm đâu ra?

Mình đang mod case nhưng còn cái LCD case thì khó kiếm quá, thấy ở nước ngoài bán khá nhiều nhưng ở VN thì khó kiếm quá. bác nào biết thông tin về LCD case kiếm đâu ở HN k chỉ anh em cùng mod vậy?

web nước ngoài bán đây: VEMS Shop

trong SG có chỗ này bán LCD nhưng không rõ khi nối với case có khó k nữa vì mình k phải dân kỹ thuật: http://www.tme.com.vn/Products.aspx?cateId=163

Chỉnh sửa lần cuối:

HTPC Supporter

Ðề: LCD case kiếm đâu ra?

Bạn kiếm hẳn cái Multimedia LCD KIT gắn vào khoang 5.25" đi cho đơn giản và tiện

albatron

Member
Ðề: [Tư Vấn] [Hướng dẫn] Tự Mod và mua vỏ PC theo nhu cầu: Thẩm mỹ, Lưu trữ, Ấn tượng, Tiện dụng...v

đọc 2 ngày hết 54 trang và đang tiến hành mod, hy vọng có sản phẩm sớm khoe các bác, đã PM cho bác HD Begin để nhờ HD nữa rùi

Ðề: Giới thiệu case HTPC tự MOD từ đầu đến cuối có cả LCD KIT

bác ơi, bác ở đâu mình qua giao lưu học tập kinh nghiệm tý, mình cg đang tính làm cái LCD kit này mà chưa biết cách. tks bác

Em ở Hà Nội nhưng dạo này đang đi công tác. Tận dụng chút kiến thức từ thời sinh viên nên LCD kit cũng còn hạn chế. Bác cần gì cứ PM vào inbox em sẽ tư vấn cho bác.

brother7

Ðề: LCD case kiếm đâu ra?

Mình đang mod case nhưng còn cái LCD case thì khó kiếm quá, thấy ở nước ngoài bán khá nhiều nhưng ở VN thì khó kiếm quá. bác nào biết thông tin về LCD case kiếm đâu ở HN k chỉ anh em cùng mod vậy?

web nước ngoài bán đây: VEMS Shop

trong SG có chỗ này bán LCD nhưng không rõ khi nối với case có khó k nữa vì mình k phải dân kỹ thuật: TMe: Linh kiện, Sensors, Kit Phát triển, Mạch nạp, 8051, PIC, AVR, ARM, EPROM, Flash... - linh kien, sensors, dien tu, kit phat trien, may nap da nang, mang internet, nhat tao, chip, board, mainboard, card, LED,

Cái remote Imon VFD kèm theo màn hình LCD gắn khay CD
Chỉnh được có thể thay thế bàn phím và chuột (2 chế độ)
Hiển thị thông tin bên ngoài màn hình, rất đẹp
Cài đặt dễ dàng, có sách hướng dẫn tiếng Anh
Có thể khởi động/ shutdown với 1 nút bấm trên remote
...
Bạn có thể lên eBay mà tìm mua rồi ship về hoặc mình còn dư 1 cái chia rẻ lại cho.

lamquocthoong

Ðề: Dùng vỏ case HTPC Sharp làm HTPC cho main chipset 57H và CPU I3-530

Em đang cần tìm mặt ổ cd của case sharp Bác nào có thì để lại cho em.[-O<

vnn1000

Hồm rồi cung kiếm được cái vỏ sharp lắp cho main Intel DH55TC và CPU i3-540 nhưng không hiểu sao nó cứ bị khởi động lại lúc thì mới vào đến bios, lnúc thì chạy được 15, 30 phút em dung con nguồn (loại 20 chân cắm chuyển thành 24 chân)

tusontay

Huyền Thoại

Hồm rồi cung kiếm được cái vỏ sharp lắp cho main Intel DH55TC và CPU i3-540 nhưng không hiểu sao nó cứ bị khởi động lại lúc thì mới vào đến bios, lnúc thì chạy được 15, 30 phút em dung con nguồn (loại 20 chân cắm chuyển thành 24 chân)
Bác xem lại nguồn đi. Thường nguồn 20 chân (Nếu ko phải hàng cao cấp) thì ko cung cấp đủ điện đâu!

vnn1000

- Em thì có nhiều nguồn 20 chân toàn tháo máy đồng bộ ra, em cũng đã thử thay các nguồn công suất lớn hơn vẫn có hiện tượng như vậy không hiểu tại sao

lamquocthoong

Theo em nghĩ thì máy cua bác tản nhiệt chưa đủ nên nóng và sinh ra hiện tượng đó. Bác thử tháo nguyên bộ ruột ra ngoài chạy thử xem sao.

phamhongson

Well-Known Member

Chưa qua bios đã chết thì do main là chính chứ liên quan gì đến các phụ kiện khác cả. Bác chủ nên KT lại main đi

vnn1000

Em cũng không hiểu tại sao nhưng nếu vào Win cứ để đó thì nó không sao, thử chạy xem phim là nó toi khởi động lại

edc

Active Member

Hôm trước hứng lên định MOD case HTPC và mua 1 khoan bosch + máy mài = 2.2M cuối cùng phải từ bỏ HTPC vì cái LCD. tự nhiên lại có máy mài và khoan, cần thì mài và khoan lung tung cả =D>

albatron

Member

Hôm trước hứng lên định MOD case HTPC và mua 1 khoan bosch + máy mài = 2.2M cuối cùng phải từ bỏ HTPC vì cái LCD. tự nhiên lại có máy mài và khoan, cần thì mài và khoan lung tung cả =D>

bác ơi, cho mình mượn đồ nghề ít hôm được k?

Bên trên