[Tư Vấn] [Hướng dẫn] Mod/Mua vỏ PC cho các nhu cầu: Thẩm mỹ, Lưu trữ, Ấn tượng, Tiện dụng...vv

robben05

Member
Case HTPC "Đơn giản mà độc" !!!!!

Tình cờ dạo bên 5s thấy có cái này hay hay

Nên nãy ra ý tưởng độ cái case ở nhà cho vui mắt (Quá trình thi công rất đơn giản nên mình ko chụp hình lại)

Chỉ cần mua cái Panel+bộ điều khiển, cắt mặt nạ case chỗ lắp ổ DVD (mình bỏ ổ DVD luôn, vì thấy không cần thiết nữa :) ) cho vừa lắp panel DJ. Mua miếng Mica trong gắn vào, dán Panel DJ bên trong. Bộ điều khiển mình gắn bên hông case thế này

[video=youtube;uTajsO4mPyU]http://www.youtube.com/watch?v=uTajsO4mPyU[/video]

Xong. Giờ thì khi nghe nhạc dance, xem HD action cảm giác rất thích thú, phê nhất là khi xem xxx, mấy cột led nhảy liên tục, mà thường là đứng luôn!!!! :)

Chỉnh sửa lần cuối:

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: Case HTPC "Đơn giản mà độc" !!!!!

Nhưng cái Panel này mua ở đâu & giá bao nhiu vậy bạn?

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: LCD case kiếm đâu ra?

Mình đang mod case nhưng còn cái LCD case thì khó kiếm quá, thấy ở nước ngoài bán khá nhiều nhưng ở VN thì khó kiếm quá. bác nào biết thông tin về LCD case kiếm đâu ở HN k chỉ anh em cùng mod vậy?
web nước ngoài bán đây: VEMS Shop
trong SG có chỗ này bán LCD nhưng không rõ khi nối với case có khó k nữa vì mình k phải dân kỹ thuật: TMe: Linh kiện, Sensors, Kit Phát triển, Mạch nạp, 8051, PIC, AVR, ARM, EPROM, Flash... - linh kien, sensors, dien tu, kit phat trien, may nap da nang, mang internet, nhat tao, chip, board, mainboard, card, LED,
Theo mình đc biết (ko chắc lắm) thì mấy cái Kit này vẫn phải lập trình cho nó thể hiện (số bài, nhiệt độ case, chip...)

Ðề: Case HTPC "Đơn giản mà độc" !!!!!

Tình cờ dạo bên 5s thấy có cái này hay hay

Nên nãy ra ý tưởng độ cái case ở nhà cho vui mắt (Quá trình thi công rất đơn giản nên mình ko chụp hình lại)

Chỉ cần mua cái Panel+bộ điều khiển, cắt mặt nạ case chỗ lắp ổ DVD (mình bỏ ổ DVD luôn, vì thấy không cần thiết nữa :) ) cho vừa lắp panel DJ. Mua miếng Mica trong gắn vào, dán Panel DJ bên trong. Bộ điều khiển mình gắn bên hông case thế này

[video=youtube;uTajsO4mPyU]http://www.youtube.com/watch?v=uTajsO4mPyU[/video]

Xong. Giờ thì khi nghe nhạc dance, xem HD action cảm giác rất thích thú, phê nhất là khi xem xxx, mấy cột led nhảy liên tục, mà thường là đứng luôn!!!! :)

cho minh xin link de mua "Panel+bộ điều khiển" tren 5g nha ban........................thay cai case cua pac ket wa

Chabietgica

Well-Known Member
Ðề: [Tư Vấn] [Hướng dẫn] Mod/Mua vỏ PC cho các nhu cầu: Thẩm mỹ, Lưu trữ, Ấn tượng, Tiện dụng...vv

Em thì chả biết chơi game chỉ biết lên mạng đọc báo với xem phim HD.
Sau bao lần đổi vỏ case để có 1 hệ thống thoáng mát, im lặng, giao tiếp thân thiện, tiện lợi, đầy đủ thì hiện giờ em đang xài vỏ HTPC này, bác nào khó tính thì em nghĩ vỏ case này sẽ đáp ứng được.

cuti

Ðề: [Tư Vấn] [Hướng dẫn] Mod/Mua vỏ PC cho các nhu cầu: Thẩm mỹ, Lưu trữ, Ấn tượng, Tiện dụng...vv

Nhìn 1 đống quạt mà bác nói nó im lặng à?

Chabietgica

Well-Known Member

Nhìn 1 đống quạt mà bác nói nó im lặng à?

Thế bác nghĩ quạt kèm theo case thì cái nào cũng giống cái nào sao???
Hiện giờ đây là cái case khủng nhất của Lian-Li, giá của nó cũng gần bằng Thermaltake Level 10 mà lại cho quạt lởm kèm theo à???
Quạt Lian-Li không phải ở mức top thế giới nhưng nó cũng chả phải loại vớ vẩn như quạt kèm theo case Cooler Master đâu.
Chưa kể đống quạt đó đều là quạt 140mm, chỉ cần nó chạy ở tốc độ bình thường đã cho lượng gió ngang bằng quạt 12mm chạy hết tốc lực rồi.
Mà chạy chậm thì rõ ràng là ít ồn hơn chạy nhanh rồi.

Ồn do quạt có 2 lý do:
1) Quạt đều, dùng bạc đạn rẻ tiền nên nó kêu, nên cái này quạt xịn sẽ ko kêu
2) Quạt kêu do gió mạnh, gió hú, cái này do case thiết kế và tốc độ quạt hợp lý thì nó sẽ ko ồn

alakay

case đen nhìn ghiền quá hen :))

mà sao lại phải tìm case nằm, case đứng bố trí phù hợp cũng ok mà, miễn sao đẹp là được.

redhouse

Member

Đã đọc hết 70 page của topic này. Quyết định để dành tiền mua case xịn cho rồi. Thanks tất cả mọi người đã chia sẻ kinh nghiệm chơi HTPC. Cực kỳ tốn kém nhưng rất thú vị.

.... hey , tự chế cái case độc chơi mới khoái chứ ,chất liệu từ gỗ ,meca ,tôn... đầy loại theo sở thick , vừa mang tính chất phong cach cá nhân ,vừa thú vị .Hoặc có thể chế từ cái vỏ Amply - ui dùi làm cái này mới khoái các bạn ah , vừa hợp với kich thước của thiết bị audio tiêu chuẩn nhá ( 43-44 cm gi đó )... chơi đê các bạn ....

FPSvietnam

Ðề: [Tư Vấn] vỏ case HTPC cho các nhu cầu: Thẩm mỹ, Lưu trữ, Ấn tượng, Tiện dụng...vv

hôm trước em qua trực tiếp mitsustar tại Đường Láng thì thông báo ở đây không có vỏ case, phải lên bà triệu. Mình gọi điện hỏi bên kinh doanh thì kêu là bên em hết tất cả các vỏ case HTPC rồi.
Các bác đừng qua mất thời gian.

Nếu vỏ case HTPC thì bro có thể tham khảo case Antec HTPC (Fusion Remote, NSK2480, Fusion Remote Max), SilverStone HTPC LC17, ...

edc

Active Member
Ðề: [Tư Vấn] vỏ case HTPC cho các nhu cầu: Thẩm mỹ, Lưu trữ, Ấn tượng, Tiện dụng...vv

Định xúc em case Antec HTPC nhưng giá đắt wa. không khả thi lắm <):)

nhatkhong

Member

e thấy bác Chip tư vấn case nzxt duet nhìn cũng đẹp và giá cũng khá mềm nhưng hok biết mua case đó ở đâu, e lên google tìm thì thấy bên chuyenmach.com có loại case đó.nhưng vào xem thì lại hết hàng :(. Bro nào biết chỉ cho e cái.Thanks!

huaty

Ý tưởng mới để làm case máy tính đơn giản

Đây là ý tưởng mình vừa thực hiện xong
bằng cách sử dụng các nền sẳn có của case pc củ cắt ra sau đó bắt thẳng vào các đầu đĩa hư lấy hết ruột gan ra @-) thế là:
đây là thành quả

Đính kèm

• Photo0018 (Small).jpg
    Photo0018 (Small).jpg
    80.3 KB · Xem: 669
  • Photo0014 (Small).jpg
    Photo0014 (Small).jpg
    65.8 KB · Xem: 598
  • Photo0021 (Small).jpg
    Photo0021 (Small).jpg
    37.1 KB · Xem: 576
  • Photo0016 (Small).jpg
    Photo0016 (Small).jpg
    71.4 KB · Xem: 550
  • Photo0019 (Small).jpg
    Photo0019 (Small).jpg
    83.3 KB · Xem: 566
  • Photo0020 (Small).jpg
    Photo0020 (Small).jpg
    58.5 KB · Xem: 541
  • Photo0015 (Small).jpg
    Photo0015 (Small).jpg
    71.9 KB · Xem: 471
  • Photo0017 (Small).jpg
    Photo0017 (Small).jpg
    53.2 KB · Xem: 510

earl_grey

Well-Known Member
Ðề: Ý tưởng mới để làm case máy tính đơn giản

Chất quá bác ạ! Nhà em có cái đầu băng VHS cũ của SONY, phải thử bắt chước bác mới được. Cho em hỏi, CPU của bác chưa có "biên chế" tản nhiệt gì ạ? Có phải tính toán để hơi mát đi từ phía nào vào là hợp lý nhất không ạ?

Bên trên