[Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

sircuong1303

Well-Known Member
Ðề: Tất cả các vấn đề về kết nối HDMI giữa TV và laptop/PC

vga on tích hợp trên chip đời mới giờ dts hay dts-hd vô tư mà bác, muốn 3D bluray thì từ i3 gen 2 trở lên là ok

bác cho e đường link là core i từ sandy trở lên có hỗ trợ DTS em xem nào, e tìm mãi trên trang của intel mà có thấy đâu :(

v_t

Member

Tối quá rồi mai tìm link cho bác, mình dùng con g530 passthrough dts-hd ầm ầm, còn dòng i3 cũng phải gen2 trở len mới hỗ trợ 3D bluray, gen1 như i3 540 hay gì đó mình ko nhớ lắm ko support mvc format nên cũng chỉ pass dts-hd mà ko chạy được 3D bluray.mấy con gen2 thì mình set cho mấy ông quen cả máy bán lẫn xách tay đều ok

linhnguyenulsa

tình hình là rất tình hình,bác nào giúp e vs. e dùng vga msi 6670 ram 3,e dùng qua công dsub thì bình thường nhưng khi cắm qua hdmi vào cái tv để xem phim vs đá pes thì ko có tín hiệu, :(

StevenT

Re: Tất cả các vấn đề về kết nối HDMI giữa TV và laptop/PC

Chào các bác, vấn đề của e là thế này :(
Lap: Dell 15R N5110 - win7 64bit - HD Graphics 3000 - GeForce GT 525M - TV Sony Bravia 32''. Card driver update chuẩn, dây HDMI tốt.
Em vẫn kết nối Laptop vs TV = HDMI bt. Thì chiều qua, có đi họp, cắm cái máy chiếu vào. Vẫn OK máy chiếu phát tốt. Đến tối về nhà bật Lap, bật TV, cắm HDMI vào.....laptop ko nhận TV :(( Mà ảo là cứ khi nào e tắt TV thì Lap lại nhận có kết nối TV(vẫn cắm cab) mà bật TV lên thì lại mất kết nối. Xuống test 3 cái TV Sony dưới nhà đều bị tương tự.....Em cũng cài win rồi update driver đủ trò rồi, mua dây HDMI khác rồi, cắm các TV khác rồi, vẫn tình trạng TV off thì nhận, on thì không :((.........
Bác nào biết chỉnh thế nào giúp e vs...Xin chân thành cám ơn :((

sircuong1303

Well-Known Member

tình hình là rất tình hình,bác nào giúp e vs. e dùng vga msi 6670 ram 3,e dùng qua công dsub thì bình thường nhưng khi cắm qua hdmi vào cái tv để xem phim vs đá pes thì ko có tín hiệu, :(

bác có ở HN ko, ở HN thì t7 này nếu bác nghỉ, bác vác case qua 43 Thái Hà, e xem giúp cho, bên e cũng có TV Samsung 50" Full HD thì thử sẽ dễ dàng hơn.

linhnguyenulsa

bác có ở HN ko, ở HN thì t7 này nếu bác nghỉ, bác vác case qua 43 Thái Hà, e xem giúp cho, bên e cũng có TV Samsung 50" Full HD thì thử sẽ dễ dàng hơn.
e ko ở hn,đang trên núi =(( e chú thic lại là cái tv vẫn báo hdmi có tín hiệu nhưng ko kết nối đc,e dùng lg lk450,vẫn cái tv và cái cáp hdmi đấy,e nối lap vào xem phim bình thg,e ko cần xuất ra 2 màn hình, chỉ cần only hdmi thôi

StevenT

Re: Tất cả các vấn đề về kết nối HDMI giữa TV và laptop/PC

hôm qua đc bác sircuong1303 nhiệt tình xem hộ.....nhưng vẫn ko ra đc bệnh....cổng VGA bt....cổng HDMI thì TV power off mới nhận kết nối, on thì không. Nếu cổng HDMI con lap của e bị hỏng thì các bác tư vấn hộ không biết có thay đc ko nhỉ? Có đắt đỏ ko? Ở đâu thay? thx các bác

vinhdo

Member

Chào mọi người mình mới mua sợi dây HDMI về để nối PC ra tv samsung .Trên máy tính mình cài win7 ,tivi vẫn nhận được tín hiệu nhưng sao cứ vài giây lại chóp hình làm mình rất khó chịu ,mình có thay đổi cổng nhưng vẫn không khắc phục được .

linhnguyenulsa

hay bác sircuong1303 hướng dẫn cho e cách kết nối dùng catalyst control xem e có làm nhầm đâu ko

sircuong1303

Well-Known Member

hay bác sircuong1303 hướng dẫn cho e cách kết nối dùng catalyst control xem e có làm nhầm đâu ko

Bình thường với card AMD-Ati thì khi cài driver đầy đủ, cứ cắm HDMI vào là tự nhận, ko phải tinh chỉnh gì từ Catalyst Control cả. Mình sẽ chụp ảnh khi kết nối TV Samsung 50' tại showroom của công ty với máy đang chạy card AMD HD7850 để bạn tham khảo.

Chỉnh sửa lần cuối:

1 card vga mà xuất ra cả monitor và TV thì làm thế nào để nó đạt mức hiển thị tối ưu nhất nhỉ, monitor 1440 x 900 con tv là samsung 32d550 full hd, đã chỉnh mãi mà không được hay là không có cách nào, tv nối bằng hdmi thì bị mất mất đoạn rìa, trong đó nếu chỉnh 1 trong 2 cái là màn hình chính thì cái kia hiển thị không được, card là gts 250 hdmi phải qua đầu chuyển

linhnguyenulsa

hình như còn chi tiết e quên ko nói,đấy là vẫn thấy cái tv nó báo có tín hiệu của cổng hdmi nhưng ko kết nối đc

Dongnam

Re: Ðề: Tất cả các vấn đề về kết nối HDMI giữa TV và laptop/PC

dvi-hdmi ra tiếng bình thường mà bạn.mình có con card nvidia gt9500 lâu rồi vẫn chơi cả 2 cổng.
mình cũng xài card 9500gt có cổng HDMI đàng hoang mà khi kết nối với tv LG42LM5800 qua cổng HDMI có hình ma ko có tiếng.mình tim hiểu đã lâu mà chưa giải quyết đc vấn đề.bác nào biết chỉ mình với

linhnguyenulsa

cảm ơn bác sircuong1303 đã nhiệt tình giúp đỡ,e thử mọi cách rồi,chắc cái công hdmi của vga nó bị lỗi rồi,để ra tết bảo hành vậy :( thôi đành kết nối qua cổng vga vậy,xuất tiếng qua cổng âm thanh 3,5

myozuka

Member

laptop của bác chạy card on hay rời, hôm trước e có ra Trần Anh thử HDMI giữa TV SONY và con laptop asus K55A của e, thấy bt mà bác, ko có chuyện ko tương thích ở đây.
Có thể xảy ra tình trạng trên là do cổng HDMI trên lap lâu ko dùng, bụi làm cho tiếp xúc ko hoàn toàn với đầu dây nên ko xuất dc tín hiệu.

Lâu lắm mới vào topic này, thank các bác đã trả lời. Con lap của em là Asus K45VM, dùng card này NVIDIA® GeForce® GT 630M với 2GB DDR3 VRAM.
Để tối nay về cắm thử lại phát xem thế nào, lần trước cắm HDMI qua receiver cũng không được mà cắm thẳng vào TV cũng không được các bác ạ.

fabregas1311

Cho mình hỏi tv nhà mình ở tầng 1 mà pc ở tầng 4 nên muốn xem trên ti vi thì phải vác case xuống.mình kết nối bằng dây hdmi xong vào hdmi trên tv thấy đen thui.sau đấy mình cắm thêm dây vga chuyển tv sang pc thì thấy lên hình rồi mình chỉnh duplicate gì đấy xong chuyển sang bên hdmi thì xem được. chã nhẽ mỗi lần muốn kết nối thì phải dùng đến 2 dây à. có cách nào chỉ cần cắm dây hdmi không thôi là có thể lên hình rồi ai biết chỉ dùm mình cái

rytomje

Member

Mình cũng có một vấn đề mong các bác giúp. Mình dùng con lap kết nối với tivi qua HDMI thì màn hình desktop nó to hơn tivi 1 tý, mình thử dùng cổng VGA thì full bình thường. Trường hợp của mình là bị sao vậy các bác , cả 2 kết nối đều có độ phân giải full HD 1080P mà 1 cái full 1 cái thì to hơn tý.

thanhhieu0303

mội người cho mình hỏi có cách nào mà từ đầu HD chuyển lên màng hình vi tính được không dậy , cái màng hình của mình không có cổng HD chỉ có cái PC mới có

Ðề: Re: Ðề: Tất cả các vấn đề về kết nối HDMI giữa TV và laptop/PC

mình cũng xài card 9500gt có cổng HDMI đàng hoang mà khi kết nối với tv LG42LM5800 qua cổng HDMI có hình ma ko có tiếng.mình tim hiểu đã lâu mà chưa giải quyết đc vấn đề.bác nào biết chỉ mình với

Bạn vào Control Panel -> Sound -> Set defaut cái HDMI là ok

Bên trên