[Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

hunghugo

Member
Ðề: pc không kết nối được với lcd sau khi cài win 7

Xin Bác cho cấu hình PC rồi sau đó tính tới

luboski

Member

máy mình cấu hình là core2dual 2.93GH,ram 4GB,vga card 1GH ,mình có vào nvidia rồi nhưng ko biết tìm như thế nào.Huhu

dungoc

Member

máy mình cấu hình là core2dual 2.93GH,ram 4GB,vga card 1GH ,mình có vào nvidia rồi nhưng ko biết tìm như thế nào.Huhu

bạn vào trang nvidia mục nvidia driver downloas phần Product Series:card của bạn series bao nhiêu bạn chọn bấy nhiêu.ví dụ Geforce 9500 bạn chọn seri 9.còn phần Operating System bạn chọn windows 7 64-bit bấm search rồi down.

luboski

Member

mình đã setup để sử dụng vừa monitor vừa tivi lcd được rồi,thanks mấy bro đã tận tình chỉ dẫn.nhưng lại có một vấn đề nữa mấy bro ơi,là vầy,hồi trước xài xp thì lcd nhận được hình và tiếng luôn,sau khi cài win7 thì lcd chỉ nhận được hình mà ko có tiếng,vậy phải cần thêm driver gì,chỉ mình với nha,thanks nhiệt tình.

dungoc

Member

xin hỏi xem phim bạn chạy mpc hay kmp.và bạn cài driver audio thường là chip realtek.bạn down driver realtek hd audio for win 7.

luboski

Member

mình ngồi tinh chỉnh một lúc thì lcd đã nhận được hình và tiếng,nhưng khi set để lcd nhận được tiếng thì pc lại ko có tiếng,và ngược lại,mình muốn pc và lcd đều nhận được tiếng luôn có được ko?làm như thế nào vậy mấy bro,(trước xài xp thì lcd và pc đều nhận được tiếng cùng một lúc),để thanks cho mấy bro đã giúp vấn đề trước đã.

thainmuk

Dell Studio 1558 xuất HDMI ra LCD Sony ko đc???

Mình đang dùng lap Dell Studio 1558 có cấu hình như sau:
i5 520, 4GB ram, VGA ATI 5470 1GB, HDD 500GB 7200rpm.
Máy mình có cổng HDMI nhưng khi cắm ra LCD Sony thì chỉ ko có hình và tiếng, mình đã setup các kiểu mà vẫn ko đc, xem trong máy thì nhận TV roài nhưng khi chọn phát dual thì LCD vẫn cứ tối thui. Bác nào có kinh nghiệm giúp mình với nhé.
Thanks !!!

Chỉnh sửa lần cuối:

earl_grey

Well-Known Member
Ðề: Dell Studio 1558 xuất HDMI ra LVD Sony ko đc???

"Chỉ không có hình và tiếng" thì tức là chả có gì cả rồi còn gì nữa hả bạn. Notebook của bạn là mơ ước của nhiều người, chạy HD cũng nhẹ như xem video trên Youtube. Mình từng bị hiện tượng y như bạn, tức là khi cắm vào, màn hình trên notebook nháy một cái, rồi nói đã kết nối với TV, rồi hiện lên bảng điều khiển cho HDMI..., song trên TV thì vẫn im lặng và đen xì. Sau đó mình đổi sợi HDMI khác, và mọi thứ vẫn ổn cho tới giờ.

hunghugo

Member

Chính xác là ở chổ cáp HDMI cua bác [ Bác đang xài cáp HDMI version mấy chấm ]
Còn laptop của Bác phải Config trình quản lý cổng OUT trong Driver cùa Card mà hình nhé
Laptop của bác xiềng quá khi nào ko xài nhớ phone cho mình
SDT > 0922027938
KT
HungHugo

thainmuk

Mình mới dùng nên cũng ko rõ là cáp HDMI mấy chấm nữa, hôm nọ mua đại 1 sợi về cắm thôi mà. Để mình thứ cắm = sợi HDMI khác xem sao.
Thanks các bác trước !!!

vuducnghia

Tôi có máy laptop lenovo G460-9889 core i3, có card màn hình rời và âm thanh rời, Màn hình tivi là Pana 37X15, có cả bộ recerver riêng. Muốn hỏi là làm thể nào đưa âm thanh từ laptop sang recerver được (để nghe dàn loa 5.1). Laptop chỉ có 1 cổng HDMI, 1 lỗ headphone. Xin hết.

anh7otosaigon

Active Member

Tôi có máy laptop lenovo G460-9889 core i3, có card màn hình rời và âm thanh rời, Màn hình tivi là Pana 37X15, có cả bộ recerver riêng. Muốn hỏi là làm thể nào đưa âm thanh từ laptop sang recerver được (để nghe dàn loa 5.1). Laptop chỉ có 1 cổng HDMI, 1 lỗ headphone. Xin hết.

Nếu receiver của bạn có cổng HDMI-in thì bạn nối laptop với receiver bằng HDMI, sau đó nối tiếp HDMI từ receiver ra LCD.

Nếu receiver của bạn không có HDMI thì bạn xem laptop của bạn có optical hoặc coaxial out không, nếu có thì nối đường tiếng vào receiver qua cổng này

Trong trường hợp laptop của bạn không có optical/coaxial thì bạn mua thêm 1 sound card USB rời có cổng optical/coaxial và thông qua nó gửi âm thanh 5.1 đến receiver.

Trích lời bác Chip

vuducnghia

Nếu receiver của bạn có cổng HDMI-in thì bạn nối laptop với receiver bằng HDMI, sau đó nối tiếp HDMI từ receiver ra LCD.

Nếu receiver của bạn không có HDMI thì bạn xem laptop của bạn có optical hoặc coaxial out không, nếu có thì nối đường tiếng vào receiver qua cổng này

Trong trường hợp laptop của bạn không có optical/coaxial thì bạn mua thêm 1 sound card USB rời có cổng optical/coaxial và thông qua nó gửi âm thanh 5.1 đến receiver.

Trích lời bác Chip

Cám ơn bạn rất nhiều, receiver của mình thì có optical và coaxial. Còn Laptop thì chỉ có Headphone thôi. Cổng usb thì bao la, như vậy mình phải mua thêm sound card USB rời nữa rồi, cái này thì nên mua loại, hãng nào, giá khoảng bao nhiêu?
Xin chân thành cảm ơn.

nhokzer0

Thế này nhé...
rút cáp ra tắt tv bật lại và chuyển qua chế độ hdmi sau đó cắm lại.

thanhdden

Active Member

em cũng đang xài 1558, bác cắm dây HDMI nối laptop LCD, xong từ laptop bác bấm phím F1 2 lần, xong bấm ok nó sẽ chọn mục Duplicate vừa ra màn laptop, vừa ra LCD

anh7otosaigon

Active Member

Cám ơn bạn rất nhiều, receiver của mình thì có optical và coaxial. Còn Laptop thì chỉ có Headphone thôi. Cổng usb thì bao la, như vậy mình phải mua thêm sound card USB rời nữa rồi, cái này thì nên mua loại, hãng nào, giá khoảng bao nhiêu?
Xin chân thành cảm ơn.

em đang dùng bộ này nè bác, mua lâu rồi hình như 1tr mấy

buiduchung88

Ðề: Cho em hỏi về vấn đề hiển thị hình ảnh PC->LCD

main EG41MFT-US2H xuất tốt ra LCD dưới 42" quá tốt,chắc chắn xuất được toàn màn hình bác ạ, em thấy chẳng khác mấy so với dùng VGA on đâu, hiện em đang dùng main và em thấy cũng nhiều bác trên đây cũng dùng nó, bác lưu ý là chỉ xem phim và chơi game nhẹ thì ok chứ game nặng là phải lắp VGA rời đó, cái on board main này ko phải là mạnh đâu ạ

Nếu như lắp thêm VGA rời thì cổng HDMI trên main có dùng được song song với cổng VGA trong card rời ko bác? Tại vì mình còn 1 card 8600GT cũ nhg chỉ có VGA & DVI thôi chứ ko có HDMI!!! :-?

Nếu như lắp thêm VGA rời thì cổng HDMI trên main có dùng được song song với cổng VGA trong card rời ko bác? Tại vì mình còn 1 card 8600GT cũ nhg chỉ có VGA & DVI thôi chứ ko có HDMI!!! :-?

Nếu bác lắp VGA rời thì VGA on sẽ tự disable, ko dùng song song được đâu bác ạ, với cái 8600GT thì bác nên mua bộ chuyển đổi DVI -> HDMI có vài chục ngàn thôi, nhưng nếu bác định chơi VGA rời thì cái VGA on trên MFT-US2H bị bỏ phí, rất phí bác ạ, bác nên mua main khác ko có VGA on để cắm con 8600 này hay hơn

vinagoh

Well-Known Member

Bác chủ kiếm nguồn phim nào có chuẩn resolution là 1920 x 1080 là xem full mà hình liền. :)

Bên trên