Tư vấn lắp HTPC.

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn lắp HTPC.

Em ko phải thành viên nên ko down đc, mà đăng ký thì nó kiêu nên em ko đăng ký nữa. Bác có cái link nào tương tự ko em down về thử?

hdvnbits nó khó dễ hả bác. Nếu bác ở Hcm thì qua em ở chợ Tân Bình copy cho bác, còn nếu xa thì em cho mượn T/K hdvnbits, kéo xong trả lại. Tại file này thấy ghi H.264, không biết phần mềm xem phim pc nào nhai được, do em không chơi được nên cũng nhiều bác khác giống em cũng không chơi được nên ngại úp lắm...

ttlinhha

Well-Known Member

hdvnbits nó khó dễ hả bác. Nếu bác ở Hcm thì qua em ở chợ Tân Bình copy cho bác, còn nếu xa thì em cho mượn T/K hdvnbits, kéo xong trả lại. Tại file này thấy ghi H.264, không biết phần mềm xem phim pc nào nhai được, do em không chơi được nên cũng nhiều bác khác giống em cũng không chơi được nên ngại úp lắm...

Nó bắt phải có thư mời gì đó chứ ko cho đăng ký tự do (lần đầu em gặp diễn đàn như vậy). Em ở HN, bác pm giúp em cái TK tải về rồi trả lại bác

Bin-K

Well-Known Member

Em thấy PDVD khi xem phim Bluray iso ko add đc phụ để rời, trong khi thằng Jriver cho add thoải mái nên ko cần mux vào phim như nhiều bác vẫn hay làm. Không biết bác dùng có vấn đề gì ko?

G.morning bác.

Đang ngủ thì mấy ông gọi đi ra sân KS quật mấy gậy nên lại lọ mọ dậy từ 5h sáng, tối thì nhậu khuya, sáng dậy sớm, cứ thế này chắc nhanh "chẳng còn cơ hội để nghe nhạc".

Máy tính em chuyên để nghe & xem nhạc thôi, film thì lâu lắm rồi ko xem, film hoạt hình cho cháu thì cứ load vào cái ổ của SS nó tặng kèm ít film UHD rồi chơi thẳng bằng TV luôn cho tiện nên em cũng ko biết món phụ đề nó vướng mắc j :p .

Mấy hôm lọ mọ vọc các soft nghe nhạc thì thấy thằng Jriver là dễ nhai nhất để cho ra tín hiệu "nguyên gốc". Nói là nguyên gốc vì thấy nó báo "44.1, 88.2, 96, 192" theo đúng file nhạc, soft ko động đến Volume nhưng máy tính vẫn chỉnh được Volume nên em vẫm đang lăn tăn vụ này. Jriver mà nó ko cho máy tính động vào Volume nữa thì ngon luôn + với cài đặt, thuốc, setting rất dễ nên bác nào còn đang lăn tăn tìm soft nghe nhạc thì em thấy Jriver là số 1 rồi đến XXhighend rồi đến Foobar 2000. Jriver có một điểm khuyết duy nhất là skin đơn giản (nhưng vẫn hơn XX) còn lại ngon gần như toàn bộ.

Chúc các bác một ngày mới vui vẻ, em vác gậy chạy đây.

Bin-K

Well-Known Member

H264 thì hình như TV nhà em nó chơi thẳng từ cái box của nó bằng đường USB 3.0 (file theo định dạng chuẩn UHD nó chỉ chơi qua đường 3.0). Sang tuần em về em thử nghịch xem sao.

sircuong1303

Well-Known Member

E có link torrent demo 4K của Samsung với dung lượng 220G, nhưng cũng vì ko phải là mem của hdvnbits nên ko làm cách nào lấy dc link. Bro Bin-K làm cách nào lấy dc link torrent hoặc có user và pass bên đó thì cho mình mượn để lấy link down về cái. Xem cái demo 4K mà tận những 220GB mặt mũi nó ra sao :).

HDVNbits.Org :: Samsung UHD TV Movie and Demos Pack 2160p ENCA H.265-FiLELiST

Bin-K

Well-Known Member

E có link torrent demo 4K của Samsung với dung lượng 220G, nhưng cũng vì ko phải là mem của hdvnbits nên ko làm cách nào lấy dc link. Bro Bin-K làm cách nào lấy dc link torrent hoặc có user và pass bên đó thì cho mình mượn để lấy link down về cái. Xem cái demo 4K mà tận những 220GB mặt mũi nó ra sao :).

HDVNbits.Org :: Samsung UHD TV Movie and Demos Pack 2160p ENCA H.265-FiLELiST

Em ko có Acc bên đó Xơ ạ. Về 4K thì em thấy Full HD chất lượng tốt với 4K trong HDD của SS tặng kèm xem trên TV nhà em với khoảng cách hơn 4m thì thấy ko trênh nhau là mấy.

Chỉnh sửa lần cuối:

sircuong1303

Well-Known Member

Em ko có Acc bên đó Xơ ạ. Về 4K thì em thấy Full HD chất lượng tốt với 4K trong HDD của SS tặng kèm xem trên TV nhà em với khoảng cách hơn thì thấy ko trênh nhau là mấy.

bro có quen mem nào có acc bên đó ko, cơ bản mình chỉ cần file torrent đấy để down là dc mà

ttlinhha

Well-Known Member

he...he...
Đầu đọc (pc chẳng hạn) phải đọc được đã, quan trọng tivi chắc phải 4k mới hiển thị được...

Em tưởng nó cứ hiện thị nhưng ko đẹp thôi (giống như tivi HDrearly xem fullHD vậy)? Tối em về ngâm cứu cái torren xem tải như thế nào

thanhyk

Well-Known Member

Em tưởng nó cứ hiện thị nhưng ko đẹp thôi (giống như tivi HDrearly xem fullHD vậy)? Tối em về ngâm cứu cái torren xem tải như thế nào

Mình cũng nghĩ thế nhưng không chắc. Cái file world cup đầu Oppo và AB mở được nhưng toàn hạt như xem tivi không có tín hiệu. Chưa biết do code phim hay gì...

sircuong1303

Well-Known Member

Xem 4K trên tv full HD ko đẹp là thế nào, nét căng là khác ý chứ :D. Bác ttlinhha sẵn gói mạng ngon kéo thử đi, về chiến với htpc ở nhà xem sao, để bít đường còn nâng cấp vga khi cần :).

sircuong1303

Well-Known Member

he...he...
Đầu đọc (pc chẳng hạn) phải đọc được đã, quan trọng tivi chắc phải 4k mới hiển thị được...

Vậy e mới bảo phải có film chuẩn để thử mà, xem vga nào thấp tiền nhất mà vẫn xem dc.

P/S: thằng intel HD4000 on trên i3 3110M của e quảng cáo xem dc 4K, chắc đem lên thớt đầu tiên =)) =))

sircuong1303

Well-Known Member

Mình cũng nghĩ thế nhưng không chắc. Cái file world cup đầu Oppo và AB mở được nhưng toàn hạt như xem tivi không có tín hiệu. Chưa biết do code phim hay gì...

Film bị hạt là do chuẩn nén, nén ở bitrate cao hay thấp, nếu ở bitrate thấp thì hạt là đúng rùi ạ. Bro đã thử xem đoạn video đó trên pc kết nối với tv chưa ạ.

Bin-K

Well-Known Member

Đúng chuẩn, đúng chất lượng 4K mà film xxxxx chắc khâu lựa chọn diễn viên phải khó khăn gấp nhiều lần X_X . Em nghỉ trưa uống mấy ly nên hơi lếnh chếnh O:)

thanhyk

Well-Known Member

Film bị hạt là do chuẩn nén, nén ở bitrate cao hay thấp, nếu ở bitrate thấp thì hạt là đúng rùi ạ. Bro đã thử xem đoạn video đó trên pc kết nối với tv chưa ạ.

Hạt ở đây là không thấy hình ảnh luôn. File tầm 80Gb dài hơn 4 tiếng, kiểu gì cũng hd1080i trở lên... Mà bác cho em hỏi đầu đọc 4k nhưng số hình là 30, nếu file phim số hình là 60 thì nó không đọc được hay đọc được mà nhiễu toàn hạt như trên nhỉ.
À em chưa thử pc vì mấy cái phần mềm xem phim bị block hết rồi chưa cài lại (tại sau này dùng hdp/android)

ttlinhha

Well-Known Member

Xem 4K trên tv full HD ko đẹp là thế nào, nét căng là khác ý chứ :D. Bác ttlinhha sẵn gói mạng ngon kéo thử đi, về chiến với htpc ở nhà xem sao, để bít đường còn nâng cấp vga khi cần :).

Lấy đc cái link torrent rồi thì làm thế nào để tải về đc? Có phải cài pm nào nữa ko? Em chưa dùng torren bao giờ, em paste link vào IDM thì ko đc rồi

Bên trên