Tư vấn lắp HTPC.

Bin-K

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn lắp HTPC.

Lấy đc cái link torrent rồi thì làm thế nào để tải về đc? Có phải cài pm nào nữa ko? Em chưa dùng torren bao giờ, em paste link vào IDM thì ko đc rồi

Torren bác phải có soft down cẩu nó, nháy phát nó cho linh sau đó mới down được.

ttlinhha

Well-Known Member

Torren bác phải có soft down cẩu nó, nháy phát nó cho linh sau đó mới down được.

Bác nói thế mà ko cho em xin tý thông tin cụ thể hơn, soft nào thế bác? Để em google luôn. Mà bác say chưa thế? Về ngủ thôi :D

thanhyk

Well-Known Member

Trời ạ, bác downl utorent dùng cho pc về. Em không có link nhưng trước cũng google thôi, nó nhẹ lắm. Hay vào web hdvnbits chắc cũng có link đấy...

thanhyk

Well-Known Member

À đúng rồi, ban đầu nó bắt mình downl thử file quảng cáo gì đó, nên chạy chút rồi thoát down phim mình cần.
Bác Bin ơi, thớt bluray audio của bác bị die hết rồi, em biết muộn chưa kịp downl thì ..hic..hic.
Mà em hỏi nó là chuẩn âm thanh gì: dsd, dts, dts-hd. Vậy nhạc không cũng có dts-hd hả bác

sircuong1303

Well-Known Member

À đúng rồi, ban đầu nó bắt mình downl thử file quảng cáo gì đó, nên chạy chút rồi thoát down phim mình cần.
Bác Bin ơi, thớt bluray audio của bác bị die hết rồi, em biết muộn chưa kịp downl thì ..hic..hic.
Mà em hỏi nó là chuẩn âm thanh gì: dsd, dts, dts-hd. Vậy nhạc không cũng có dts-hd hả bác

Các chứng nhận DTS, DTS-HD... là để đánh giá hệ thống âm thanh có đạt chuẩn ko bác à. Có cả nhạc đạt chuẩn DTS đó bác. Bác tham khảo thêm ở 2 link sau nhé.

DTS (sound system) - Wikipedia, the free encyclopedia
Music DTS 5.1

sircuong1303

Well-Known Member

Hạt ở đây là không thấy hình ảnh luôn. File tầm 80Gb dài hơn 4 tiếng, kiểu gì cũng hd1080i trở lên... Mà bác cho em hỏi đầu đọc 4k nhưng số hình là 30, nếu file phim số hình là 60 thì nó không đọc được hay đọc được mà nhiễu toàn hạt như trên nhỉ.
À em chưa thử pc vì mấy cái phần mềm xem phim bị block hết rồi chưa cài lại (tại sau này dùng hdp/android)

Bluray 80GB thì chắc chắn là full HD rùi. Nếu đầu hdplayer của bác là đầu phát hình 4k, 30 khung hình/s thì bro vẫn xem dc file film có số hình là 60, ko có chuyện nhiễu hạt, có chăng là hiện tượng hình bị giật vì chuyển động ko mượt. Nên thử lại trên PC để xác định tình trạng của file film có lỗi ko nhé.

Bin-K

Well-Known Member

Nó đai lúc nào mà nó chả báo em j hết, em đi công tác về rồi em cố gắng giành chút thời gian up lại phục vụ các bác.

Về phần âm thanh của Bluray Audio thì nó có 3 layers bác ạ PCM 24/96, Dolby 5.1 24/96, DTS HD 24/96. Em thì nghe có PCM 24 thôi, nói chung nghe sướng lắm bác ạ.

Hàng em vừa về sáng nay, bx chụp ảnh gửi cho, khoe các bác xíu. Một con rắn chúa + một cọng usb.

sircuong1303

Well-Known Member

Nó đai lúc nào mà nó chả báo em j hết, em đi công tác về rồi em cố gắng giành chút thời gian up lại phục vụ các bác.

Về phần âm thanh của Bluray Audio thì nó có 3 layers bác ạ PCM 24/96, Dolby 5.1 24/96, DTS HD 24/96. Em thì nghe có PCM 24 thôi, nói chung nghe sướng lắm bác ạ.

Hàng em vừa về sáng nay, bx chụp ảnh gửi cho, khoe các bác xíu. Một con rắn chúa + một cọng usb.

e hỏi chí ko phải nhưng cái cọng dây nguồn to to nó la bao nhiêu Obama thế ạ :)

Bin-K

Well-Known Member

e hỏi chí ko phải nhưng cái cọng dây nguồn to to nó la bao nhiêu Obama thế ạ :)

Cọng này em lấy hàng used của một shop bên VNAV bác ạ, tính ra sắn thì bằng gần bốn chục củ (gần hai chục ông Ô). Thấy giá hợp lý nên em lấy về để đấy chứ cũng chưa biết cắm vào đâu.

ttlinhha

Well-Known Member

Cọng này em lấy hàng used của một shop bên VNAV bác ạ, tính ra sắn thì bằng gần bốn chục củ (gần hai chục ông Ô). Thấy giá hợp lý nên em lấy về để đấy chứ cũng chưa biết cắm vào đâu.

20 ô mà bác mua ở shop vnav rồi ship sang bển ah? Shop nào bác cho em xin cái link với

Bin-K

Well-Known Member

20 ô mà bác mua ở shop vnav rồi ship sang bển ah? Shop nào bác cho em xin cái link với

Dạ bên đó em có mua mấy lần của bác Tâm - Ngọc Ánh, bác Tuấn - Atlantic, bác Sơn - Dế mèn. Bên đó em chơi từ 2006 nên nhưng em ít post bài nên mọi người ko biết em nhưng em biết nhiều các bác bên đó.

Người nhà em hay qua lại nên em nhờ người nhà mua rồi mang qua cho em.

sircuong1303

Well-Known Member

Dạ bên đó em có mua mấy lần của bác Tâm - Ngọc Ánh, bác Tuấn - Atlantic, bác Sơn - Dế mèn. Bên đó em chơi từ 2006 nên nhưng em ít post bài nên mọi người ko biết em nhưng em biết nhiều các bác bên đó.

Người nhà em hay qua lại nên em nhờ người nhà mua rồi mang qua cho em.

kiểu ni chắc mềnh phải reg cái nick bên VNAV rùi :)

sircuong1303

Well-Known Member

cái file torrent demo 4K của Samsung kia bác kéo dc bi nhiu rùi, khi nào kéo xong thì ới e phát để e còn vác ở qua copy về làm tài liệu ngâm cứu 4K :D

dungsin_lqd

Well-Known Member

-VNAV toàn cao thủ em biết nhiều bác bên đây...Tuấn - Atlantic chuyên dây tín hiệu và giá cũng cao ....có mấy lần offline tại quán càfe bác này.

sircuong1303

Well-Known Member

Bên VNAV cũng nhiều người chơi nhạc từ PC lắm Xơ ạ.

Chắc chắn e cũng phải sang đó nằm vùng để xem bà con ta chơi nhạc trên PC như nào, card sound nào, DAC nào hay dc tin dùng. Nếu ngon thì thuốc bà con ta mấy món đồ chơi khác cho PC nữa :D

P/S: Bác ttlinhha đã quyết định quất e bàn phím cơ (mechkey) nào chưa :). Mua e đó về thì cho các cháu ở nhà đánh đập thoải mái, có cậy hết dàn nút đi thì vẫn mua dc dàn nút khác gắn lại :D.

Bin-K

Well-Known Member

-VNAV toàn cao thủ em biết nhiều bác bên đây...Tuấn - Atlantic chuyên dây tín hiệu và giá cũng cao ....có mấy lần offline tại quán càfe bác này.

Bên đó hội tụ những người chơi Audio thực sự mà bác, em tham gia năm 2006 có thể coi là lứa những thành viên đầu tiên của VNAV, sau do công việc nên cũng ít tham gia viết bài.

Chắc chắn e cũng phải sang đó nằm vùng để xem bà con ta chơi nhạc trên PC như nào, card sound nào, DAC nào hay dc tin dùng. Nếu ngon thì thuốc bà con ta mấy món đồ chơi khác cho PC nữa :D

P/S: Bác ttlinhha đã quyết định quất e bàn phím cơ (mechkey) nào chưa :). Mua e đó về thì cho các cháu ở nhà đánh đập thoải mái, có cậy hết dàn nút đi thì vẫn mua dc dàn nút khác gắn lại :D.

Tấn công đi Xơ, mình làm ăn thì chỗ nào cũng phải tham gia mọi người mới biết được để tìm đến.

ttlinhha

Well-Known Member

Em kéo file 4k từ đêm qua, đến sáng nay đi làm thấy đc 30% rồi, tối nay chắc xong. Dùng Torrent kéo chậm vãi bác ah. Bàn phím thì em đang xem dùng nó ntn cho đáng mua, hơn 3 củ cái bàn phím cũng băn khoăn :D

sircuong1303

Well-Known Member

Em kéo file 4k từ đêm qua, đến sáng nay đi làm thấy đc 30% rồi, tối nay chắc xong. Dùng Torrent kéo chậm vãi bác ah. Bàn phím thì em đang xem dùng nó ntn cho đáng mua, hơn 3 củ cái bàn phím cũng băn khoăn :D

Hết hôm nay là done hả bác, vậy thì ngon rùi :D. Còn về phần phím cơ, cần thiết thì mua về dùng thử 5 hôm, ko ưng thì trả lại dc mà :), chi sợ bác ko trả mà dùng luôn ý chứ :)).

Bên trên