Tư vấn lắp HTPC.

Bin-K

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn lắp HTPC.

Hết hôm nay là done hả bác, vậy thì ngon rùi :D. Còn về phần phím cơ, cần thiết thì mua về dùng thử 5 hôm, ko ưng thì trả lại dc mà :), chi sợ bác ko trả mà dùng luôn ý chứ :)).

Thường là thế, cắm vào rồi khó rút ra lắm :p

thanhyk

Well-Known Member

Cái video world cup dó xem trên pc bình thường. Nhưng không xem bằng hdp/AB được...

sircuong1303

Well-Known Member

Cái video world cup dó xem trên pc bình thường. Nhưng không xem bằng hdp/AB được...

Vậy thì cho e hd player của bác nghỉ hưu dc roài :)). Hoặc tốt nhất là copy film hoạt hình vào đó cho các cháu ở nhà xem thui :D. Đó là lý do mình vẫn thích HTPC hơn :).

ttlinhha

Well-Known Member

Dùng torren đúng là chậm quá bác ah, sáng nay ngủ dậy em mới thấy nó xong. Hiện tại e thấy nó đang sending cái gì đó thì mình cứ để thế phải ko bác? Còn nó ko chạy trên HDP vì nó ko hỗ trợ 4k, còn Android box thì em nghĩ chưa đủ mạnh để chơi 4k.
@ Bác Cường cần copy file 4k đấy thì mai em mang HDD đi nhá

sircuong1303

Well-Known Member

Dùng torren đúng là chậm quá bác ah, sáng nay ngủ dậy em mới thấy nó xong. Hiện tại e thấy nó đang sending cái gì đó thì mình cứ để thế phải ko bác? Còn nó ko chạy trên HDP vì nó ko hỗ trợ 4k, còn Android box thì em nghĩ chưa đủ mạnh để chơi 4k.

Torrent thì nó là dạng file chia sẻ trên mạng ngang hàng mà, bác down dc bao nhiêu nó lại chia nhỏ ra và share cho người. Nếu bác down dc 100% thì nên đê tầm 30 phút đến 1 tiếng hãy bấm stop thì nó ko sending nữa, mình nên chơi fair với mọi người mà :D. Bác cứ mang HDD đi, rảnh mai lúc nào thì cầm qua showroom để e copy, phục vụ cho công việc ngâm cứu 4K. Mà bác đã chạy thử trên con HTPC ở nhà chưa :).

thanhyk

Well-Known Member

Ừ, nên để đôi ba ngày nếu pc mở 24/24, còn không bác cứ tắt cũng không sao (vì mình đã downl và vẫn giữ seed cho người sau rồi), downl mạnh khi nào có nhiều người downl (cũng là đồng thời giữ seed) và mạng mạnh, có trường hợp tốc độ của em gần 4Mb/s.
Em nghĩ do en-code video world cup trên, vì pc của em chắc không có 4K (vga 6570, main zotac z68). Đầu Oppo và AB Q5II chơi được 4K 30 khung hình/s, Oppo chọn độ sâu màu tới 36bit lận nên em nghĩ chắc do en-code hdp và AB không giải mã chuẩn thôi (vẫn play nhưng không hình chỉ hạt...). File này em nghĩ không chắc là 4K 60 khung hình vì cũng đâu nặng mấy (80Gb cho hơn 4 tiếng, tương đương độ dài và dung lượng 2 phim bluray).

thinhsve

Well-Known Member

E có link torrent demo 4K của Samsung với dung lượng 220G, nhưng cũng vì ko phải là mem của hdvnbits nên ko làm cách nào lấy dc link. Bro Bin-K làm cách nào lấy dc link torrent hoặc có user và pass bên đó thì cho mình mượn để lấy link down về cái. Xem cái demo 4K mà tận những 220GB mặt mũi nó ra sao :).

HDVNbits.Org :: Samsung UHD TV Movie and Demos Pack 2160p ENCA H.265-FiLELiST
Bác nào ở SG đã down được Demo này cho em xin copy với. Thanks

thanhyk

Well-Known Member

Bác nào ở SG đã down được Demo này cho em xin copy với. Thanks

Phim này 220Gb quá sức... Nhưng điều kiện cần có thiết bị chơi 4k, Rec 4k, tivi 4k (đúng chuẩn 60 khung hình/s). Em không có cả 3 điều kiện trên nên...chỉ hóng.

Bin-K

Well-Known Member

Nó là file quái quỷ j mà lớn thế, trong HDD SS nó tặng em đâu có thấy file nào đến 30Gb đâu, thời lượng cũng cả tiếng, hơn tiếng chứ ít đâu.

sircuong1303

Well-Known Member

Nó là file quái quỷ j mà lớn thế, trong HDD SS nó tặng em đâu có thấy file nào đến 30Gb đâu, thời lượng cũng cả tiếng, hơn tiếng chứ ít đâu.

dự của bác là file 4K nén rùi, còn cái 220GB kia chắc là bluray 4K nguyên gốc bác ạ :D

Bin-K

Well-Known Member

dự của bác là file 4K nén rùi, còn cái 220GB kia chắc là bluray 4K nguyên gốc bác ạ :D

Vậy thì hãi hùng quá, để xem được độ nét 4K phải đánh đổi quá nhiều, tiền mua TV (cái này là đương nhiên), tiền mua ổ cứng, tiền mua thẻ VIP của các trang down load, tiền điện để down, nâng cấp đầu phát, nâng cấu hình PC .....

thinhsve

Well-Known Member

Em cũng đang kéo Torrent từ link HDVNBits, thì ra em cũng có ACC bên này. Mạng của em chỉ được 1.6-1.9MB/s, nó báo còn 1 ngày và 15 giờ nữa mới xong. Em down xong rồi Bác nào ở SG muốn copy thì PM cho em nhé.

ttlinhha

Well-Known Member

Vậy thì hãi hùng quá, để xem được độ nét 4K phải đánh đổi quá nhiều, tiền mua TV (cái này là đương nhiên), tiền mua ổ cứng, tiền mua thẻ VIP của các trang down load, tiền điện để down, nâng cấp đầu phát, nâng cấu hình PC .....

Em nghĩ nó cũng giống như thời kỳ chuyển từ SD => Full HD thôi, nhưng do khoa học kỹ thuật ngày càng tiến bộ nên nó tiến nhanh hơn thời trước

Em cũng đang kéo Torrent từ link HDVNBits, thì ra em cũng có ACC bên này. Mạng của em chỉ được 1.6-1.9MB/s, nó báo còn 1 ngày và 15 giờ nữa mới xong. Em down xong rồi Bác nào ở SG muốn copy thì PM cho em nhé.

Mạng nhà bác ngon thế? chắc của VNPT, nhà em vịt teo nó độc quyền chỉ có mỗi 1 gói FTTB tối đa đc 1.5MB/s thôi

sircuong1303

Well-Known Member

ăn thua gì với số Obama mà bác bỏ ra để đầu tư cho dàn âm thanh Hi-end đâu ạ :))

Bin-K

Well-Known Member

ăn thua gì với số Obama mà bác bỏ ra để đầu tư cho dàn âm thanh Hi-end đâu ạ :))

Nói chung là em cũng ko mặn mà với món 4K lắm, mua cái TV đó là chủ yếu phục vụ bóng đá tiện thể đón đường luôn truyền hình 4K cuối năm nay là phát sóng rồi chứ 4K offline nếu dung lượng file cứ trên dưới trăm Gb thì em chào thua.

ttlinhha

Well-Known Member

Nói chung là em cũng ko mặn mà với món 4K lắm, mua cái TV đó là chủ yếu phục vụ bóng đá tiện thể đón đường luôn truyền hình 4K cuối năm nay là phát sóng rồi chứ 4K offline nếu dung lượng file cứ trên dưới trăm Gb thì em chào thua.

Cái link 220Gb đấy gồm 2 forder trong đó có nhiều file UM4, mỗi cái vài chục Gb thôi (11-15Gb) chứ nó ko phải là file liền như file World cup đâu bác. em nghĩ file nặng chủ yếu do âm thanh thôi chứ hình ảnh nó ko nặng hơn nhiều so với fullHD đâu

Bên trên