Tư vấn mua center Xem phim ^^

thinhsve

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Tư vấn mua center Xem phim ^^

Không biết ES25C ngon hơn center S-ii không nữa?? mong các bác tư vấn..........
EC25C không có cửa với con S-Center, chắc S-Center II hơn chút nữa. Lúc em mua S-Center của Bác Tuấn Anh đã thử rồi. Đang tính nâng cấp, bác có cảm hứng thì ghé em nghe thử, nếu OK thì em để lại, giá hữu nghị. Em ở Bình Thạnh, HCM.

QuocPhuoc0511

EC25C không có cửa với con S-Center, chắc S-Center II hơn chút nữa. Lúc em mua S-Center của Bác Tuấn Anh đã thử rồi. Đang tính nâng cấp, bác có cảm hứng thì ghé em nghe thử, nếu OK thì em để lại, giá hữu nghị. Em ở Bình Thạnh, HCM.

bác tính để lại em bao nhiêu con S-center???

QuocPhuoc0511

mà JBL es25c chứ không phải ec25c đâu bác.... con center JBl es25c nhìn cũng gớm ăn lám bác ơi nặng tầm 8kg, 1mid , 1 treb dơm, 2 bass. không biết con S center ii như nào ??? hic

saimon

Member
Ðề: Tư vấn mua center Xem phim ^^

Mình ko rành về JBL nhưng con ES25C nó là dòng ES nằm trong bộ loa ES100 , ES90..mà cấu tạo củ loa.. ES100 giống với L890. Chất âm ES100 được các bác bên vnav đánh giá cao trong tầm tiền.
Con ES25c là loa 3 way, 2 loa mid/bass hơn 5 inch, 1 trep đơm + 1 siêu trep gì đó cho tần số sao ( tai chó nghe đc, tai người chắc ko nghe đc. Hehe. => tại nghe nói vậy kaka)
công suất = S-Center 2.
ES Hàng đời sau chắc công nghệ ngon hơn.

QuocPhuoc0511

Mình ko rành về JBL nhưng con ES25C nó là dòng ES nằm trong bộ loa ES100 , ES90..mà cấu tạo củ loa.. ES100 giống với L890. Chất âm ES100 được các bác bên vnav đánh giá cao trong tầm tiền.
Con ES25c là loa 3 way, 2 loa mid/bass hơn 5 inch, 1 trep đơm + 1 siêu trep gì đó cho tần số sao ( tai chó nghe đc, tai người chắc ko nghe đc. Hehe. => tại nghe nói vậy kaka)
công suất = S-Center 2.
ES Hàng đời sau chắc công nghệ ngon hơn.
bác cũng nghiên cứu lại giá đi, được là em xúc liền luôn..... hic mua về cho con alaska nghe nữa :))

saimon

Member

Mình ko có bán loa đó bác ah. Mình đang xài con HTM61.
Tại lang thang 5giay thấy cũng ngon nên chỉ cho bác mua thôi.
Giá mới 6tr5. con đó bán 4tr5 likenew bh 11t fullbox là ngon rồi bác lăn tăn chi nữa. Mua như mới rẻ được 1/3.
Chúc bác tìm đc loa như ý

QuocPhuoc0511

Mình ko có bán loa đó bác ah. Mình đang xài con HTM61.
Tại lang thang 5giay thấy cũng ngon nên chỉ cho bác mua thôi.
Giá mới 6tr5. con đó bán 4tr5 likenew bh 11t fullbox là ngon rồi bác lăn tăn chi nữa. Mua như mới rẻ được 1/3.
Chúc bác tìm đc loa như ý
ok bác em cảm ơn bác nhiều , tại thấy quảng cáo nên e tưởng bác là chủ con ES25C, hihi

do_long_khach

Well-Known Member

Htm61 mới giá 6.5 triệu thì vô lý quá nhỉ, rẻ hơn cả htm62?

pkhaudio

Active Member

DEFINITIVE TECHNOLOGY ProCenter C2, hang khui thung gia 3tr5 nhé bác

hongdo123

Member

Thử dòng BW xem thế nào bác: CM hoặc HTM 62 (CM giá hơi cao, >10tr mất rùi).
Nhưng em thấu con C400c cũng là con có công suất lớn đấy chứ bác. Thấy nó ghi là 200w (không biết có đúng không). Bé thì nó bé thật, nhưng công suất thì gấp 1.5 lần CM đấy bác à.
Là em thì em tìm con hàng bãi, tầm 4-5tr thì mỹ mãn hơn. Với cả bác bỏ ra 10tr để đầu tư con Cent có lãng phí quá không, mất cân đối nữa (bằng tiền cặp Front), để dành tiền đầu tư sang món khác hay hơn, sub chẳng hạn.

saimon

Member

Loa Center đc ví như "trái tim" của dàn âm thanh, lời thoại có hay hay ko là nhờ nó đấy. Loa font nó có nói thoại đâu.
Center bé xem phim mà diễn viên nói nghe lí nhí bực cả mình bác ah.

QuocPhuoc0511

Loa Center đc ví như "trái tim" của dàn âm thanh, lời thoại có hay hay ko là nhờ nó đấy. Loa font nó có nói thoại đâu.
Center bé xem phim mà diễn viên nói nghe lí nhí bực cả mình bác ah.
em có nhu cầu không cáo lắm, center tầm 4tr << là sút được rồi,, mà bữa h ko có bác nào pm hết hic.. em ưu tiên hàng JBl

Bên trên