Tư vấn mua TV 4K

cjentus

Như tiêu đề, mình đang tìm mua TV 4K tầm tiền khoảng 13 --> 15 triệu. Mình đang phân giữa hai TV đó là TV Samsung 50KU6000 và TV LG 49UH617T. Vậy rất mong được sự tư vấn của các bác.

P/s : Con TV Sony W800C so với hai con TV trên thì như thế nào ạ.
Thanks.
sony mình chua xài nên không đánh giá chính xác được, còn 2 con kia mình đều đã trải nghiệm qua và có chút nhận xét: về thiết kế con KU nhìn sang chảnh hơn con UH, về bật tắt màn hinh thì con UH nhanh hơn, về chất lượng hình ảnh THÌ 2 con khá tương đồng nhưng thấy độ sắc nét con Ku nhình hơn chút xíu thôi, giá thì con UH mắt hơn KU con samsung tầm 1 triệu, lựa chọn cho cuẩn xác nhé

thuytrucsg

4k giờ này làm giề có nguồn phát ở VN, kể cả 5 năm nữa , bác cứ múc w800c là ngon choét - không cớ gì rất nhiều Thread đăng chủ đề về nó suốt. ( tần số quét 100Hz, hình ảnh âm thanh ok trong phaan khúc, nối với cáp quang Internet thì vô đối luôn. Mỗi chức năng 3D là vẻ thừa ).
tần số quét 100 HZ Bây giờ đầy ra bạn, mấy con mới ra tần số quét thực toàn 200 HZ thôi, còn về chất lượng âm thanh trong phân khúc duoi 15 tr thì không thể bằng samsung được, chưa kể LG nữa, mình nghĩ nên lựa chọn con Ku samsung là hợp lý hơn

caibap154

Bác nào chưa đủ lúa thì ra điện máy xanh mua nha, đang có chương trình khuyến mãi đó, được trả góp 0%, được tặng quà các kiểu nữa đó

huynhty1663

TV 4k thì dùng samsung 50KU6000 đi bạn thớt hoặc dùng KU6400 nè, mình thử dùng KU6400 stream ngon lành lắm, hình ảnh đẹp, sang trọng
Ra điện máy xanh mà mua á thớt, được tặng quà, cơ hội trúng vàng, được bảo hành 1 đổi 1 nữa, rước e đó về để trong phòng khách nhìn sang chảnh lắm :)))

minhtruong34

Bạn cứ so sánh các tính năng của các tivi 4k của từng hãng với nhau đi, thấy tính năng ko quá khác biệt mà giá tiền của hãng nào thấp hơn thì mua hãng đó đi bạn. Mình thấy hiện tại Samsung đang dần hoàn thiện về mọi mặt. Về mặt hình ảnh và thiết kế thì Sammsung ăn đứt các hãng khác rồi :)

hai6133

4k thì dùng con KU6400 của samsung đi bác, màu sắc thì ngon lành. thiết kế của samsung thì đẹp không nói rồi, rồi còn:
- tự động nhận thiết bị giúp không có nhiều dây rắc rối cắm vào tivi nè
- hình như có thêm chức năng hạn chế côn trùng nữa.
- nhìn vào thấy sang trọng liền, có thể dạo này samsung chú trọng đến tính sang trọng nữa :D
Thớt mua ku6400 bây giờ được tăng tay cầm chơi luôn đó, chơi game trên con này là hết bài :))

sudikha

Đang phân vẫn giữa TV Samsung 50KU6000 và TV LG 49UH617T. Sony w800C thì không có kính 3D. Nội dung 3D cũng ít.
Ku6400 của samsung đi bác, nó đang khuyến mãi tay cầm chơi game đó, mua tại điện máy xanh được mua trả góp , 1 đổi 1 trong 1 tháng lận, bác ra điện máy xanh tham khảo rôi tính tiếp :))

Son0192

TV 4k thì dùng samsung 50KU6000 đi bạn thớt hoặc dùng KU6400 nè, mình thử dùng KU6400 stream ngon lành lắm, hình ảnh đẹp, sang trọng
1 like, riêng e cũng thấy thiết kế của samsung đẹp hơn nhiều, thanh mãnh nhìn sang trọng hơn, hình ảnh sống động, rực rỡ, chơi game thì hết bài bác à:p:p:p

hai6133

bác chờ được chứ có bác không chờ được ( cuộc sống ko chờ đợi bác nhỉ) hiii :D
Bác mua ngay bây giờ còn được khuyến mãi, chứ sau này hết rồi uổng đó :))) tranh thủ ra điện máy xanh mua đi, được mua trả góp 0% mà, trúng chỉ vàng các kiểu nữa :D

shyvana0209

TV Samsung 50KU6000 và TV LG 49UH617T. đều có chất lượng rất tốt và hợp lý trong khoảng tiền dưới 15 triệu đồng, còn về chất lượng hình ảnh thì thật sự rất khó để nói cái nào hơn cái nào, tuy nhiên về thiết kế thì con sam đẹp hơn , nếu đặ vô phòng nhìn sẽ sang hơn, còn chất lượng 2 con này khá tương đồng nhau rồi

trucuyen0610

đã từng dùng tv ss fhd, thấy rất nhanh xuống màu, chọn lg an toàn hơn nhiều, màu ko sặc sỡ như ss nữa
mình xài full hd samsung ba năm qua chưa hề xuống màu bạn ạ ? hàng công nghệ có tính chất hên xui, nhưng mình chưa thấy trường hợp con tivi samsung nào xuống màu cả, trừ khi bạn xài cỡ... 10 năm gì đó, còn màu thì 2 con này tương đồng, nhưng nhìn chung thấy con sam nhìn chân thực hơn, với cả hai con nào màu cũng ngả ngả sang xanh dương mà

hungvan11

sony mình chua xài nên không đánh giá chính xác được, còn 2 con kia mình đều đã trải nghiệm qua và có chút nhận xét: về thiết kế con KU nhìn sang chảnh hơn con UH, về bật tắt màn hinh thì con UH nhanh hơn, về chất lượng hình ảnh THÌ 2 con khá tương đồng nhưng thấy độ sắc nét con Ku nhình hơn chút xíu thôi, giá thì con UH mắt hơn KU con samsung tầm 1 triệu, lựa chọn cho cuẩn xác nhé
mình cũng từng dùng qua tv SS và phải nói 1 điều là màu trên tv SS hình như rất sặc sỡ (nếu ko muốn nói là giả), chắc vậy nên bạn mới kêu là sắc nét, con UH của LG hơn 1tr nhưng cái tần số quét lại gấp đôi đó thôi, tiền nào của nấy

DNDISCUS

Member
Cảm ơn các bác đã tư vấn. Hôm nay em đã lấy em LG 49UH850T rồi. Phải thêm tiền so với kế hoạch.
Vậy là quá tuyệt rồi đó bác. E đang cũng đang lăng tăng con 55 UH850t về xem 3d cho đã.

Jedi Knight

Well-Known Member
Cảm ơn các bác đã tư vấn. Hôm nay em đã lấy em LG 49UH850T rồi. Phải thêm tiền so với kế hoạch.
Vậy là quá tuyệt rồi đó bác. E đang cũng đang lăng tăng con 55 UH850t về xem 3d cho đã.
55 chưa đã, 100" mới đã, xem 3D thì đầu tư máy chiếu đi bác.
mình chỉ nói vầy, về thiết kế thì mỗi ng có nhận xét riêng, bác thích sony, tôi thích lg, cái thiết kế tv chả đánh giá đc là dựa vào tiêu chí nào để ăn đứt cả. Còn về hình ảnh thì SS ngửi khói Sony vs LG nhé, vãi cả dần hoàn thiện :))), 2 năm trc xài 1 con SS chưa đầy 1 năm đã xuống màu, bó tay

Sony thì tùy nó xái panel nào, IPS thì nó như LG, VA thì nó như Samsung, còn Sony nào mà thấy xấu quá thì nó xài panel China Chimei.....

tinhvenoidau191

hình ảnh đem lại của TV Samsung: sốg động, rực rỡ, phù hợp với nhu cầu về hình ảnh của khách hàng hiện nay. Mà giá cả lại khá cạnh tranh đấy các bác. Hỗ trợ trả góp 0%. Lại còn được 1 đổi 1 trong tháng. Tuyệt vời ông mặt trời :D

Chỉnh sửa lần cuối:

sivel

Member
Trông thiết kế thanh mảnh sang trọng thế kia mà lại có khuyến mãi lớn quá. Cơ hội ôm 60 chỉ vàng. hehe. ĐIỆN MÁY XANH ơi e đến đấy :))

vop853

Mình thấy hình ảnh và màu sắc của tivi samsung đem lại là tốt nhất. :rolleyes::rolleyes:

Bên trên