[Tư vấn] nhờ các bác tư vấn giúp android tv box tầm 2M

liowen

Member
Ðề: [Tư vấn] nhờ các bác tư vấn giúp android tv box tầm 2M

đã qua itvplus test máy về cắm hdd ext chạy ok rồi nhé, đọc đầy đủ các định dạng, chắc do hôm qua mình thao tác ko đúng, bên này hỗ trợ khá nhiệt tình địa điểm mua android tv box giá tốt phục vụ tốt cho các bạn đang có nhu cầu ^_^

itvplus

Active Member
Re: Ðề: [Tư vấn] nhờ các bác tư vấn giúp android tv box tầm 2M

tình hình là test con x5 mini nhận ổ cứng nhưng cứ cắm vào máy chậm như rùa xbmc ko nhận ổ, cloudTV ko chạy dc, hdviet cũng ko xem dc đã thử mấy cách của các bác tư vấn, hỉnh ảnh xem ol thì xấu quá, liên lạc bên ITVPlus bảo mai mang qua check xem sao, mất công quá, mất hứng nữa :(

Bên em có xác nhận là anh có gọi điện để hỏi về việc cắm ổ cứng cắm vào máy chậm. Sau đó, có trao đổi hỗ trợ để tìm ra nguyên nhân, có thể vì ổ cứng của anh 1T nên thiếu nguồn, tuy nhiên cuối cùng thì vẫn khuyên anh nên mang X5mini và cả ổ cứng ra trung tâm bảo hành của bên em để kiểm tra xem nguyên nhân thế nào. Bên em sẽ test thử với thiết bị X5mini khác xem có bị vấn đề tương tự không?

Việc XBMC không nhận ổ, anh có thể xem thêm lại bài hướng dẫn sau nhé: Hướng Dẫn XBMC Xem Video Trên Ổ Cứng Cắm Ngoài . Bác nvlam1971 đã dùng X5mini và play XBMC trên nó rất ngon mà anh.

CloudTV và HDviet anh cũng xem lại nhé, hôm qua không thấy anh hỏi về vấn đề này, anh có thể mang qua để bên em kiểm tra lại luôn. Chứ đây là 2 ứng dụng cơ bản, đều xem rất tốt mà anh.

Thanks.

liowen

Member
Ðề: Re: Ðề: [Tư vấn] nhờ các bác tư vấn giúp android tv box tầm 2M

Bên em có xác nhận là anh có gọi điện để hỏi về việc cắm ổ cứng cắm vào máy chậm. Sau đó, có trao đổi hỗ trợ để tìm ra nguyên nhân, có thể vì ổ cứng của anh 1T nên thiếu nguồn, tuy nhiên cuối cùng thì vẫn khuyên anh nên mang X5mini và cả ổ cứng ra trung tâm bảo hành của bên em để kiểm tra xem nguyên nhân thế nào. Bên em sẽ test thử với thiết bị X5mini khác xem có bị vấn đề tương tự không?

Việc XBMC không nhận ổ, anh có thể xem thêm lại bài hướng dẫn sau nhé: Hướng Dẫn XBMC Xem Video Trên Ổ Cứng Cắm Ngoài . Bác nvlam1971 đã dùng X5mini và play XBMC trên nó rất ngon mà anh.

CloudTV và HDviet anh cũng xem lại nhé, hôm qua không thấy anh hỏi về vấn đề này, anh có thể mang qua để bên em kiểm tra lại luôn. Chứ đây là 2 ứng dụng cơ bản, đều xem rất tốt mà anh.

Thanks.
ok cloud vẫn chưa xem mình đang thử các cách còn hdviet thì ok rồi, mình cũng bận nên ko test hết dc gặp lỗi nào xem lỗi đó thôi. quan trọng phần cứng ok là dc còn phần mềm ko dc cách này sẽ có cách khác.

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Tư vấn] nhờ các bác tư vấn giúp android tv box tầm 2M

ok cloud vẫn chưa xem mình đang thử các cách còn hdviet thì ok rồi, mình cũng bận nên ko test hết dc gặp lỗi nào xem lỗi đó thôi. quan trọng phần cứng ok là dc còn phần mềm ko dc cách này sẽ có cách khác.

OK anh, có vấn đề gì anh cứ alo bên em hỗ trợ anh nhiệt tình nhé. Cảm ơn anh đã ủng hộ bên em.

itvplus

Active Member

thấy bảo có cái RKremoteControl j đó nhưng mình chưa có thời gian thử :D

Phần mềm điều khiển trên smartphone dành cho sản phẩm MINIX đây anh nhé, anh tải về thử xem, cài lên điện thoại Android, rồi cả Android TV BOX và Smartphone cùng chung 1 mạng WIFI là có thể điều khiển dễ dàng anh nhé.

Phần mêm được thiết kế rất tốt, tích hợp cả chuột và bàn phím: tải về

itvplus

Active Member

Mấy con android box này lúc bật lêm sử dụng sau đó ko dùng nữa thì chỉ tắt tivi đi hay các bác có tắt đầu ko, thấy đầu nó ko có chế độ standby nhỉ, thấy bật tivi lên thì đầu nó vẫn hiện thị y nguyên ko tắt như điện thoại. Mà cho hoi là lướt web hay di chuyển sang cạnh trong app thì làm thế nào nhỉ, lướt web muốn kéo xuống dưới phải chọn chế độ remote mới xuống được mà nó nhảy xuông linh tinh cả, để chế độ chuột thì ko xuống được, hay phải mua chuột PC mới dùng được, kể cả trong app youtube cũng ko sang bên cạnh được

Đấy là lỗi chung của himedia mà, firmware vẫn còn một vài lỗi vặt, chắc sẽ khắc phục trong thời gian tới

daitritue

Member

Đấy là lỗi chung của himedia mà, firmware vẫn còn một vài lỗi vặt, chắc sẽ khắc phục trong thời gian tới

ơ thế lỗi này là lỗi và chưa khắc phục được ạ, thế thì lướt web rất khó. Kể cả vào mấy cái hayhayTV hay hdviet hay youtube cũng ko sang và xuống được. Vậy đầu android dùng xong thì tắt nguồn đi hay cứ để nó như điện thoại hả bác, dùng kiểu nào cho đúng kiểu nhỉ, mỗi lần tắt bật lên cũng mất 50s khởi động hơi lâu.

liowen

Member

ơ thế lỗi này là lỗi và chưa khắc phục được ạ, thế thì lướt web rất khó. Kể cả vào mấy cái hayhayTV hay hdviet hay youtube cũng ko sang và xuống được. Vậy đầu android dùng xong thì tắt nguồn đi hay cứ để nó như điện thoại hả bác, dùng kiểu nào cho đúng kiểu nhỉ, mỗi lần tắt bật lên cũng mất 50s khởi động hơi lâu.

dùng như bác dùng với dt hoặc tab bác ah, để chế độ standby là dc rồi, trạng thái nghỉ của nó sáng sau bác di chuột là dc, giống như bác mở khoá màn hình đó. ko phải tắt nguồn đâu.

daitritue

Member

dùng như bác dùng với dt hoặc tab bác ah, để chế độ standby là dc rồi, trạng thái nghỉ của nó sáng sau bác di chuột là dc, giống như bác mở khoá màn hình đó. ko phải tắt nguồn đâu.

Thế ạ, nhưng mà cái box này nó có chế độ chờ như điện thoai hay PC đâu, nếu mà mình cứ để tivi bật thì nó cứ sáng suốt ko tối dần và tắt như điện thoại, nghĩa là nó vẫn còn hoạt động. Nếu để thế thì vẫn là tốn điện mà. Ko thấy chỉnh chế độ standby ở con Q10II ở đâu cả, nên em toàn tắt nguồn luôn.

liowen

Member

Phần mềm điều khiển trên smartphone dành cho sản phẩm MINIX đây anh nhé, anh tải về thử xem, cài lên điện thoại Android, rồi cả Android TV BOX và Smartphone cùng chung 1 mạng WIFI là có thể điều khiển dễ dàng anh nhé.

Phần mêm được thiết kế rất tốt, tích hợp cả chuột và bàn phím: tải về

phần mềm này ngon đấy tks bạn nhé.

liowen

Member

Thế ạ, nhưng mà cái box này nó có chế độ chờ như điện thoai hay PC đâu, nếu mà mình cứ để tivi bật thì nó cứ sáng suốt ko tối dần và tắt như điện thoại, nghĩa là nó vẫn còn hoạt động. Nếu để thế thì vẫn là tốn điện mà. Ko thấy chỉnh chế độ standby ở con Q10II ở đâu cả, nên em toàn tắt nguồn luôn.

Q10 thì mình ko rõ rồi, mấy con minix nó có chế độ standby tắt màn hình giống hệt dt hay tab hay lắm bạn thử tìm xem mình nghĩ là có thôi ah ^_^

daitritue

Member

Q10 thì mình ko rõ rồi, mấy con minix nó có chế độ standby tắt màn hình giống hệt dt hay tab hay lắm bạn thử tìm xem mình nghĩ là có thôi ah ^_^
Mò mãi chưa ra, đợi bác nào dùng dòng himedia vào chỉ vậy

cheekydown

Ðề: [Tư vấn] nhờ các bác tư vấn giúp android tv box tầm 2M

Sẵn đây nhờ các bác tư vấn cho e 1 cái android box tầm 2m với. e đang phân vân giữa ATV 1200 với ZTV A-class ạ. các bác giúp e với

itvplus

Active Member

Sẵn đây nhờ các bác tư vấn cho e 1 cái android box tầm 2m với. e đang phân vân giữa ATV 1200 với ZTV A-class ạ. các bác giúp e với

Khuyên bác chọn ATV1200, A Class vẫn còn nhiều lỗi mà vẫn chưa có hàng mà.
Bác tìm hiểu trên diễn đàn về ZTV đó

gient99

Mình cũng định sắm 1 con AB này hok đủ bài nên ké ở đây nhờ ae tư vấn
Đang phân vân là con ATV 580 va minix neo 5x. 2 con này tầm giá ngang mà chưa bít lựa con nào.Nghe đồn xem phim bị tối gì đó có ai tư vấn mình sắm 1 con nào tốt nhất ko
Nhu cầu của mình là xem phim HD coi tv K+ hát karaoke. Game thì chắc ít chơi tiếc là mình hok có con dt android nào để làm dk vậy sẵn cho mình hoi có cái nao dk bang ios dc hok.
Mong các pác chỉ giáo :D

cheekydown

Khuyên bác chọn ATV1200, A Class vẫn còn nhiều lỗi mà vẫn chưa có hàng mà.
Bác tìm hiểu trên diễn đàn về ZTV đó

Vậy atv 1200 có hát đc kara k bác?? E tính làm e này đây nên hỏi kĩ tí :D

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Tư vấn] nhờ các bác tư vấn giúp android tv box tầm 2M

Vậy atv 1200 có hát đc kara k bác?? E tính làm e này đây nên hỏi kĩ tí :D

Bác có thể cài thêm ứng dụng Karaoke trên atv để tìm những bài hát bác muốn hát như Ikara, Soncamedia,...

Bên trên