[Tư vấn] nhờ các bác tư vấn giúp android tv box tầm 2M

Thao1975

Member
Ðề: [Tư vấn] nhờ các bác tư vấn giúp android tv box tầm 2M

xem phim HD trên HDviet bác phải chọn giao diện bàn phím, chọn giao diện chuột nó không load đc phim ra đâu
Tks bạn đã bật mí, cái này tớ kg biết, trước dùng thử ATV1200 dùng chuột kg xem phim lẻ dc

Mình đang có con Minix X5 nhưng xem phim màu đen quá nhiều, thành ra xem tối mù mù

liowen

Member

Xin các bác cho hỏi ngoài dòng Himedia, thì còn dòng android box nào có tính năng như cái ứng dụng hicontrol của Himedia không vậy: đưa toàn bộ màn hình android box lên smartphone để điều khiển dễ dàng, nhất là không cần bật tivi cũng được. Hoặc có ứng dụng android nào có tính năng tương tự không?
Thanks

thấy bảo có cái RKremoteControl j đó nhưng mình chưa có thời gian thử :D

hoviettu

e cũng định mua cái androi chủ yếu xem phim trên mạng, lướt fb, nghe nhạc, tại TV nhà e là tv 3d, hiện tại chưa dùng 3D tương lai chắc là có. mong anh tư vấn con nào ok đáp ứng những chức năng trên? gia tầm 2m thôi ah

tienlequoc

Well-Known Member

e cũng định mua cái androi chủ yếu xem phim trên mạng, lướt fb, nghe nhạc, tại TV nhà e là tv 3d, hiện tại chưa dùng 3D tương lai chắc là có. mong anh tư vấn con nào ok đáp ứng những chức năng trên? gia tầm 2m thôi ah
Có tivi 3D, tầm giá 2tr thì chỉ cỏ thể là Q5II. :)

nvlam1971

Mình đang có con Minix X5 nhưng xem phim màu đen quá nhiều, thành ra xem tối mù mù

Trong các chương trình đều có phần cài đặt (seting) Bạn vào đó chỉnh độ sáng, kích cỡ phụ để, loa... lên. Trước mình cũng bị vậy

nvlam1971

Mình đã từng chơi x5 mini rất ngon lành, máy chạy mát. Bản Rom mới nhất có CloudTV xem các kênh thể thao luôn. XBMC thì tuyệt vời (lưu ý các bạn là máy nào ko chơi đc XBMC thì đừng bao giờ mua nhé, sẽ hối hận đó). Trong XBMC có thượng vàng hạ cám. Từ phim HD, fullHD, các kênh TV. Mình đã cài addon của 1 member hướng dẫn trên forum này chạy xem phim từ fshare tuyệt vời. Nhưng do nhu cầu chơi game và xem fullHD nên mình đổi con x7 ngày hôm nay. Theo mình, với tầm tiền đó, bác chủ thớt nên mua Minix x5 hoặc x7 (bản mini cũng được). Mình mua ở chỗ ITVPlus. Chỗ này mình đánh giá khá là thân thiện, support tốt. Tối mai thử mấy kênh bóng đá xem sao. Có gì báo cáo anh em sau.

liowen

Member

Mình đã từng chơi x5 mini rất ngon lành, máy chạy mát. Bản Rom mới nhất có CloudTV xem các kênh thể thao luôn. XBMC thì tuyệt vời (lưu ý các bạn là máy nào ko chơi đc XBMC thì đừng bao giờ mua nhé, sẽ hối hận đó). Trong XBMC có thượng vàng hạ cám. Từ phim HD, fullHD, các kênh TV. Mình đã cài addon của 1 member hướng dẫn trên forum này chạy xem phim từ fshare tuyệt vời. Nhưng do nhu cầu chơi game và xem fullHD nên mình đổi con x7 ngày hôm nay. Theo mình, với tầm tiền đó, bác chủ thớt nên mua Minix x5 hoặc x7 (bản mini cũng được). Mình mua ở chỗ ITVPlus. Chỗ này mình đánh giá khá là thân thiện, support tốt. Tối mai thử mấy kênh bóng đá xem sao. Có gì báo cáo anh em sau.

tình hình là test con x5 mini nhận ổ cứng nhưng cứ cắm vào máy chậm như rùa xbmc ko nhận ổ, cloudTV ko chạy dc, hdviet cũng ko xem dc đã thử mấy cách của các bác tư vấn, hỉnh ảnh xem ol thì xấu quá, liên lạc bên ITVPlus bảo mai mang qua check xem sao, mất công quá, mất hứng nữa :(

vinhvip

Sao bác thớt lúc x5 lúc x5 mini thế? 2 con khác nhau mà ? ? ?

daitritue

Member

tình hình là test con x5 mini nhận ổ cứng nhưng cứ cắm vào máy chậm như rùa xbmc ko nhận ổ, cloudTV ko chạy dc, hdviet cũng ko xem dc đã thử mấy cách của các bác tư vấn, hỉnh ảnh xem ol thì xấu quá, liên lạc bên ITVPlus bảo mai mang qua check xem sao, mất công quá, mất hứng nữa :(

Hì em vừa lấy con Q10ii về xem công nhận nét lắm, xem trên hdd rất nét ngang ngửa em hdplayer life V9 trước dùng, xem trên hayhayTV online cũng cực nét chả kém gì film trên HDD, thằng HDviet thì tàm tạm. Mỗi tội sử dụng vẫn còn nhiều lỗi lặt vặt và chế độ mouse chậm ko thì quá chuẩn.

Htc 8x

cũng tầm tiền trên để xem đá bóng với HD thôi , có cái nào tốt mà dễ sử dụng ko nhỉ . Mua cho các cụ với thằng cu ở nhà xem nên cần dễ sd chút

meocon

Well-Known Member

Hì em vừa lấy con Q10ii về xem công nhận nét lắm, xem trên hdd rất nét ngang ngửa em hdplayer life V9 trước dùng, xem trên hayhayTV online cũng cực nét chả kém gì film trên HDD, thằng HDviet thì tàm tạm. Mỗi tội sử dụng vẫn còn nhiều lỗi lặt vặt và chế độ mouse chậm ko thì quá chuẩn.

FW mới dùng chuột thoải mái hơn chuột cũ . Bản cũ phải vừa chuột , vừa remote .

cũng tầm tiền trên để xem đá bóng với HD thôi , có cái nào tốt mà dễ sử dụng ko nhỉ . Mua cho các cụ với thằng cu ở nhà xem nên cần dễ sd chút

Himedia Q5 II nha a .

daitritue

Member

FW mới dùng chuột thoải mái hơn chuột cũ . Bản cũ phải vừa chuột , vừa remote .

Himedia Q5 II nha a .

thì em thấy fw có sẵn nó cũng mới nhất rồi mà ngày 24-10 đó. Em thấy chuyển sang mouse nó di chậm lắm, mà nhiều ứng dụng phải chuyển vừa mouse vừa remote. À cho em hỏi là dùng mouse lướt web thì lúc cuộn xuống trang ấn thế nào ạ, trên PC thì có cái cuộn còn trên remote em ko cuộn được xuống dòng, phải chuyển sang chế độ remote thì mới xuống được nhưng nó cứ nhảy lung tung quá. Chán nhất là mò mãi mà thằng XBMC vẫn báo lỗi lung tung ko dùng được.

liowen

Member

Sao bác thớt lúc x5 lúc x5 mini thế? 2 con khác nhau mà ? ? ?

ah hôm trước đi xem thì cuối cùng lấy mini bạn ah ^^, nó khác nhau có mỗi mấy cổng kết nối với bộ nhớ trong mình thấy 8G là đủ với nhu cầu của mình ^^

vinhvip

ah hôm trước đi xem thì cuối cùng lấy mini bạn ah ^^, nó khác nhau có mỗi mấy cổng kết nối với bộ nhớ trong mình thấy 8G là đủ với nhu cầu của mình ^^

bác chơi thử game trên x5 mini chưa bác???????

Chỉnh sửa lần cuối:

itvplus

Active Member
Re: Ðề: [Tư vấn] nhờ các bác tư vấn giúp android tv box tầm 2M

Bác mua ở đâu vậy? đã gọi sdt nào tư vấn vậy bác?
Cloudtv với hdviet là những thứ cơ bản mà, bác cho e sdt e liên lạc

dancongnghe88

Chào các bác,

Nhờ các bác tư vấn giúp mình chọn mua android tv box tầm 2M (có thể lên 3M nhưng mình thấy nhu cầu mình ko cần mức đó), nhu cầu mình xem phim(ko cần 3D, đọc file ISO thì tốt :) ) nghe nhạc, xem tv, xem bóng đá cuối tuần, thỉnh thoảng chơi game. mình thấy có một số lựa chọn minix X5, ATv1200 và Q5 ii nhờ các bác tư vấn giúp ưu nhược điểm với nhu cầu mình em nào hợp lý.

cảm ơn các bác ^^.

Cũng từng băn khoăn như bác chủ topic, sau cuối cùng chọn ATV1200
Dùng 4 tháng rồi, vẫn ngon lành k có lỗi gì cả, cứ mỗi ngày ngoài xem hbo, starmoive vẫn còn xem đc 3 bộ phim,
trung bình mỗi ngày em nó hoạt động cũng phải 12-15 tiếng, hôm nào xem bóng đá chạy thông cả ngày a

daitritue

Member

Mấy con android box này lúc bật lêm sử dụng sau đó ko dùng nữa thì chỉ tắt tivi đi hay các bác có tắt đầu ko, thấy đầu nó ko có chế độ standby nhỉ, thấy bật tivi lên thì đầu nó vẫn hiện thị y nguyên ko tắt như điện thoại. Mà cho hoi là lướt web hay di chuyển sang cạnh trong app thì làm thế nào nhỉ, lướt web muốn kéo xuống dưới phải chọn chế độ remote mới xuống được mà nó nhảy xuông linh tinh cả, để chế độ chuột thì ko xuống được, hay phải mua chuột PC mới dùng được, kể cả trong app youtube cũng ko sang bên cạnh được

Bên trên