[Tư vấn] nhờ các bác tư vấn giúp android tv box tầm 2M

liowen

Member
Chào các bác,

Nhờ các bác tư vấn giúp mình chọn mua android tv box tầm 2M (có thể lên 3M nhưng mình thấy nhu cầu mình ko cần mức đó), nhu cầu mình xem phim(ko cần 3D, đọc file ISO thì tốt :) ) nghe nhạc, xem tv, xem bóng đá cuối tuần, thỉnh thoảng chơi game. mình thấy có một số lựa chọn minix X5, ATv1200 và Q5 ii nhờ các bác tư vấn giúp ưu nhược điểm với nhu cầu mình em nào hợp lý.

cảm ơn các bác ^^.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: [Tư vấn] nhờ các bác tư vấn giúp android tv box tầm 2M

Ba con bác định mua thì bác rước Q5II đi.

itvplus

Active Member
Chào các bác,

Nhờ các bác tư vấn giúp mình chọn mua android tv box tầm 2M (có thể lên 3M nhưng mình thấy nhu cầu mình ko cần mức đó), nhu cầu mình xem phim(ko cần 3D, đọc file ISO thì tốt :) ) nghe nhạc, xem tv, xem bóng đá cuối tuần, thỉnh thoảng chơi game. mình thấy có một số lựa chọn minix X5, ATv1200 và Q5 ii nhờ các bác tư vấn giúp ưu nhược điểm với nhu cầu mình em nào hợp lý.

cảm ơn các bác ^^.

Ổn định nhất hiện nay bác cứ tham khảo ATV1200 của Mygica, X5 hoặc X5 mini của MINIX cũng tốt giá lại rẻ khoảng 1,7tr.
Q5II bên em cũng có, bác cứ qua bên em tham khảo nhé

minhpro1410

Trong dòng TV BOx Android thì Bác nghiên cứu thêm về thương Hiệu Minix.
Còn nhu cầu xem bóng đá cuối tuần qua sopcast thì chọn X7 xem mượt nhất bác ah.

liowen

Member

Trong dòng TV BOx Android thì Bác nghiên cứu thêm về thương Hiệu Minix.
Còn nhu cầu xem bóng đá cuối tuần qua sopcast thì chọn X7 xem mượt nhất bác ah.

mình cũng lăn tăn mấy em minix tầm 2M chắc có X5, nếu tầm 3M chắc chắn mình sẽ chọn X7, nhưng vì nhu cầu ko cao quá chưa biết chọn em nào hợp lý nên nhờ ae tư vấn dùm ^^

tml3nr

Moderator

Bạn nên xét thứ tự ưu tiên các việc bạn muốn làm, rồi thử trực tiếp trên từng máy sẽ thấy em nào bạn thích hơn.

eolohd

Active Member

Bạn nên xét thứ tự ưu tiên các việc bạn muốn làm, rồi thử trực tiếp trên từng máy sẽ thấy em nào bạn thích hơn.
Nên theo lời bác này, ưu tiên khác nhau cho ra kết quả khác nhau.

liowen

Member

nhu cầu của mình cần thiết nhất xem tv xem bóng đá, sau đó đến xem phim HD còn mấy các khác chỉ thỉnh thoảng mới dùng nhờ bác tư vấn giúp :)

vanninhthuan119

Well-Known Member
Như vậy theo mấy bác là muốn xem bóng đá thì X7, Q5II mà chơi hén? Mình xem sopcast qua ATV1200 hơi giật

tml3nr

Moderator

nhu cầu của mình cần thiết nhất xem tv xem bóng đá, sau đó đến xem phim HD còn mấy các khác chỉ thỉnh thoảng mới dùng nhờ bác tư vấn giúp :)

Thử thực tế đi bác, mấy shop bây giờ có đủ hàng cho bác test mà. Bác cứ thử đúng như những gì bác xài sau này sẽ thấy rõ.

Muoi_hd360sg

Chào các bác,

cảm ơn các bác ^^.

Bác tham khảo mẫu Himedia Q10 II em thấy rất ok bác ghé showroom em Demo bác xem

Hero307

Active Member

Atv1200 mà giật thì khả năng cao là Q5ii không tránh khỏi số phận đâu nhỉ ^__^

dracula_bg

Active Member

nếu 2M cũng được và 3M cũng xong, tức là về mặt tiền nong là không phải lăn tăn gì thì mình khuyên bạn chọn minix x7 hoặc Q10 II. Q10 II thì mình chưa dùng nhưng thấy một số người bảo Q5II dùng thấy nóng. còn X7 mình đang dùng thì thấy khá tốt, chưa thấy lỗi lầm gì, xem HD online và offline tốt. chưa có thời gian thử bluray iso.

liowen

Member

nếu 2M cũng được và 3M cũng xong, tức là về mặt tiền nong là không phải lăn tăn gì thì mình khuyên bạn chọn minix x7 hoặc Q10 II. Q10 II thì mình chưa dùng nhưng thấy một số người bảo Q5II dùng thấy nóng. còn X7 mình đang dùng thì thấy khá tốt, chưa thấy lỗi lầm gì, xem HD online và offline tốt. chưa có thời gian thử bluray iso.

cảm ơn bác, mình qua xem ở mấy chỗ thì thấy nó cũng giống giống nhau đều chạy tốt tất cả các yêu cầu của mình, nhưng kết dòng minix có vẻ nhanh hơn, mát hơn chắc múc em X5 thôi X7 với nhu cầu mình cũng ko cần cấu hình cao mức thế, chạy nó giống nhau ah ^^

dracula_bg

Active Member

cảm ơn bác, mình qua xem ở mấy chỗ thì thấy nó cũng giống giống nhau đều chạy tốt tất cả các yêu cầu của mình, nhưng kết dòng minix có vẻ nhanh hơn, mát hơn chắc múc em X5 thôi X7 với nhu cầu mình cũng ko cần cấu hình cao mức thế, chạy nó giống nhau ah ^^

x5 và x7 thì tương tự nhau rồi, x7 cấu hình cao hơn thôi, nếu chỉ đơn giản để xem HD là chủ yếu thì x5 là đủ dùng rồi. nhưng nếu bác muốn game và một vài thứ khác nữa thì nên cố lên x7, tương lai dài hơn.

meocon

Well-Known Member

Bác chủ chấm "em" nào chưa ?

tml3nr

Moderator

Lúc trước mình thử ở các shop thấy màu và contrast X7 đẹp hơn X5 tí.

Chỉnh sửa lần cuối:

liowen

Member

đã mua X5 cảm nhận đầu tiên bản android trên này khá thân thiện với người dùng quen android như mình, máy mượt chạy mát hôm qua cho chạy cả đêm vẫn mát. hôm qua chưa có thời gian test thử phim trên HDD ext, mới thử xem tv thì thấy chất lượng lởm :D chắc do mấy app chất lượng nó có thế thôi ah, xem phim hdviet chưa xem được nhưng xem tv bình thường có thể do lỗi bản mình cài lên, mạng mẽo bắt khá tốt. tối về test thử xem phim HD đọc ISO từ ổ cứng xem sao. cảm ơn tất cả ae.

dracula_bg

Active Member

đã mua X5 cảm nhận đầu tiên bản android trên này khá thân thiện với người dùng quen android như mình, máy mượt chạy mát hôm qua cho chạy cả đêm vẫn mát. hôm qua chưa có thời gian test thử phim trên HDD ext, mới thử xem tv thì thấy chất lượng lởm :D chắc do mấy app chất lượng nó có thế thôi ah, xem phim hdviet chưa xem được nhưng xem tv bình thường có thể do lỗi bản mình cài lên, mạng mẽo bắt khá tốt. tối về test thử xem phim HD đọc ISO từ ổ cứng xem sao. cảm ơn tất cả ae.
xem phim HD trên HDviet bác phải chọn giao diện bàn phím, chọn giao diện chuột nó không load đc phim ra đâu

Bên trên