TV 4K: câu chuyện thơm tho, sự thật trần trụi

loveyou_mygirl

Active Member
Ðề: TV 4K: câu chuyện thơm tho, sự thật trần trụi

Bài viết của bác hay quá,công nhận là 4k đắt và tivi thì to quá :(

explorer

Well-Known Member

Đọc bài này mới thấy là : Đã chơi thì phải chơi cho tới

Mua TV 4K mà dưới 80 inches thì cũng gần như là Full HD mà thôi. Theo bảng này, để "tận hưởng" cái TV cho đáng đồng tiền, TV 4K kích thước 60 inches phải ngồi cách TV chỉ có ... 2m. Làm sao có thể ngồi như vậy được ?

80 inches ngồi cách 3 - 3,5 m thì còn có thể

king_of_mar1311

Active Member
Mình nói thật, chẳng qua là cái bản tính cố chấp của con người thôi, cái thời HD với fHD cũng cãi nhau om tỏi, bảo dưới 30in thì chả phân biệt được đâu là cái màn HD với fHD, vậy thì giờ cái đt bé tí chưa đến 7in kia cũng fHD sao ko ai bảo thôi, tôi mua HD thôi? Cái gì mới thì cứ chấp nhận khuyến khích nữa, vài ba năm nữa lại chả bảo đít đèn với cái màn fHD thế nào chả giống nhau, quăng sọt rác hết. Tùy túi tiền mà mua thôi.

Ít cũng phải bằng 4 cái 42 inch FHD nhé thým.

keramik

Một xu thế hiện nay là TV màn hình cong, không biết các bác nhận xét em LG 55EA9809 như thế nào, em chỉ có hai từ "Vãi đái"

Di Oi Gi

xu thế bây giờ hướng về personal cinema 4K tốt hơn

4K có nhiều mơ ước thơm tho cùng cổng HDMI 2.0 > 14Gb/s ( HDMI 1.4 = 8Gb/s ) , các câu chuyện dài như khúc vãi
nhưng sự thật đến giờ trần trụi hoang tưởng rất đáng thương

oldfriend

Moderator
vẫn thích các bài viết của bác sym :D, cứ sự thật trần trụi mà phơi, chẳng dính đến cái gì thơm tho cả.

do_long_khach

Well-Known Member

TV to thì độ phân giải cũng phải cao. Cho nên 4k là chuyện tất yếu. Thử tưởng tượng TV 84 inch mà chỉ full HD thì điểm ảnh to cỡ nào?

f66141

Bài viết quá hay và quá đúng! Cảm ơn tác giả.

Oài, khối ông bỏ tiền mua cái Note 3 và khoe là nó chơi được phim 4k. [-O<

xinghieng

Member

Sau khi trải nghiệm 4K ở Sony show thì quả thật vẫn hài lòng với HD ready trên Plasma.. 4k mang lại trải nghiệm với quá nhiều màu sắc, mà thực tế thì cuộc sống nó không màu mè tới mức như vậy.. đời không như là mơ.. hehe.. Còn smart TV thì từ lâu em đã không ưa gì mấy cái trò này rồi, sinh ra chỉ để móc túi người tiêu dùng.. với cả cái gì chỉ làm chuyên 1 chức năng mà tốt thì còn hơn sp có thể trình diễn được nhiều thứ, nhưng rốt cuộc không cái nào ra hồn.. Số đông người tiêu dùng vẫn chỉ cần 1 chiếc TV có khả năng hiển thị hình ảnh tốt, nếu to thì càng tốt và quan trọng vẫn là giá trị thực sự mà nó mang lại cho chủ nhân.

tuyen2068

Active Member

TV to thì độ phân giải cũng phải cao. Cho nên 4k là chuyện tất yếu. Thử tưởng tượng TV 84 inch mà chỉ full HD thì điểm ảnh to cỡ nào?

Tivi to nhưng người xem cũng ngồi xa ra tương ứng chứ không phải ai cũng ngồi cùng 1 khoảng cách như nhau giữa 42" và 84", vì vấn đề góc nhìn.
Có lẽ bạn này đi xem chiếu bóng hay ngồi ở những hàng ghế đầu ?

Đã có nhiều bài báo cho rằng 4K là 1 trò lừa đảo đối với những kẻ không biết đến giới hạn sinh học của mắt người. Em thì không dại gì bỏ tiền cho cái 4K không cần thiết.

cmkazan1

Banned

4K thì tivi phải từ 60in trở lên mắt thường mới phân biệt được, còn 55 in trở xuống thì 1080p vẫn rất ok, 4k thì nội dung phim nói chuyện qua lại thì cũng như không, nên phim để thưởng thức 4k chỉ có thể là phim về " nuôi heo" nhổ củ cải, về động vật duy truyền, thì coi mới ok thôi, ( tùy các bác hiểu nha, mình không có ý gì bậy đâu), kkkk, B-)

kook123

Các bác chưa nói tới cái nguồn phát gì hết. Nguồn Full HD thực sự đã ít khi coi thì các bác cần gì lên 4K, trừ khi giá tiền 4K và Full HD tương đương nhau, hehe

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: TV 4K: câu chuyện thơm tho, sự thật trần trụi

Các bác chưa nói tới cái nguồn phát gì hết. Nguồn Full HD thực sự đã ít khi coi thì các bác cần gì lên 4K, trừ khi giá tiền 4K và Full HD tương đương nhau, hehe

cái gì không biết thì không nên phát biểu.

Sự thật trần trụi là em trước giờ ko quan tâm tới 4K, Full HD chiến được rồi, có máu thì làm quả Màn+ máy chiếu thôi. Các bác cứ bảo 4K là thời thượng rồi sinh ra khó tính, em đây coi JAV ở dạng DVD9 trên TV 55'' ở nhà thấy vẫn "nét căng" chứ có làm sao đâu :D

kook123

Ðề: Re: Ðề: TV 4K: câu chuyện thơm tho, sự thật trần trụi

cái gì không biết thì không nên phát biểu.

Thế bác xem phim luôn là phim Full HD tầm 40 GB ah ? Đa số anh em xem phim toàn là đã rip xuống còn dưới 20 GB nhé. Toàn là down về trên mạng chứ có phải coi bằng đĩa Bluray xịn đâu, mà down về trên mạng mười mấy GB 1 phim là dữ lắm rồi. Nên nếu coi phim Full HD thực sự tầm 40 GB thì rất ít. Lên tới 4K thì hơn 100 GB 1 phim thì down khi nào mới xong, haizzz

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: TV 4K: câu chuyện thơm tho, sự thật trần trụi

Thế bác xem phim luôn là phim Full HD tầm 40 GB ah ? Đa số anh em xem phim toàn là đã rip xuống còn dưới 20 GB nhé. Toàn là down về trên mạng chứ có phải coi bằng đĩa Bluray xịn đâu, mà down về trên mạng mười mấy GB 1 phim là dữ lắm rồi. Nên nếu coi phim Full HD thực sự tầm 40 GB thì rất ít. Lên tới 4K thì hơn 100 GB 1 phim thì down khi nào mới xong, haizzz

mình đã nói rồi, cái nào ko biết thì ko nên chém gió .

"Thà im lặng để người khác tưởng mình ngu còn hơn nói ra để không còn ai nghi ngờ về điều đó nữa" - trích dẫn trên internet.

nguoi006

Well-Known Member

Theo em thấy mấy tính năng như smart, bluth,.. kèm vào Tivi nhảm kinh. Tivi không custom được chứ không em chơi mỗi kích thước với độ phân giải, cổng mỗi loại một là xong, cắt đi được khối thứ lằng bà rằng tốn tiền,

Bên trên