TV 4K: câu chuyện thơm tho, sự thật trần trụi

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: TV 4K: câu chuyện thơm tho, sự thật trần trụi

Tivi to nhưng người xem cũng ngồi xa ra tương ứng chứ không phải ai cũng ngồi cùng 1 khoảng cách như nhau giữa 42" và 84", vì vấn đề góc nhìn.
Có lẽ bạn này đi xem chiếu bóng hay ngồi ở những hàng ghế đầu ?

Đã có nhiều bài báo cho rằng 4K là 1 trò lừa đảo đối với những kẻ không biết đến giới hạn sinh học của mắt người. Em thì không dại gì bỏ tiền cho cái 4K không cần thiết.
Nói chung là đồng chí chưa xem màn hình lớn bao giờ nên chém vậy thôi. Tìm cái màn hình full hd to tầm 60 inch đổ lên xem thử cho biết rồi quay ra xem tv 4k

kook123

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: TV 4K: câu chuyện thơm tho, sự thật trần trụi

mình đã nói rồi, cái nào ko biết thì ko nên chém gió .

"Thà im lặng để người khác tưởng mình ngu còn hơn nói ra để không còn ai nghi ngờ về điều đó nữa" - trích dẫn trên internet.

Thế thì tùy bác. Bác thích thì cứ im lặng.

Mình thì vẫn nói chuyện, giao lưu với anh em bình thường. Đừng có giấu dốt, diễn đàn là nơi thảo luận mà :D. Vậy nhé bác.

Tivi to nhưng người xem cũng ngồi xa ra tương ứng chứ không phải ai cũng ngồi cùng 1 khoảng cách như nhau giữa 42" và 84", vì vấn đề góc nhìn.
Có lẽ bạn này đi xem chiếu bóng hay ngồi ở những hàng ghế đầu ?

Đã có nhiều bài báo cho rằng 4K là 1 trò lừa đảo đối với những kẻ không biết đến giới hạn sinh học của mắt người. Em thì không dại gì bỏ tiền cho cái 4K không cần thiết.

Bác nói cực kỳ chuẩn. Rạp chiếu phim màn hình gấp mấy lần 100" mà cũng có cần 4K gì đâu :D. Chắc là ai đó chưa đi xem phim ở rạp bao giờ nên cứ tưởng 60" trở lên là lớn, hihi

Còn nếu muốn so sánh tivi với tivi thì có mấy cái tivi 84" Full HD đó :D. Quan trọng là nguồn phát ( source ) phim như thế nào. Tivi 4K mà coi phim dưới 20 GB 1 phim thì 4K làm gì :D

do_long_khach

Well-Known Member

Các bác chưa nói tới cái nguồn phát gì hết. Nguồn Full HD thực sự đã ít khi coi thì các bác cần gì lên 4K, trừ khi giá tiền 4K và Full HD tương đương nhau, hehe

Nguồn full hd đầy ra đó, koook còi ko xài thì bảo là ít à? Phải biết là phim down về đều rip từ nguồn bluray cả, trong quá trình rip người ta mới giảm độ phân giải v.v... Đã hiểu chưa hả? Thế mà lại lên mặt chê người khác dấu dốt. Kook phải gọi là 2 lần dốt. Mà kook có biết phim bluray thì phân giải thế nào ko?

Còn chuyện xem rạp gì đó thì cũng vẫn là kook. Tôi đang nói chuyện so giữa 2 cái TV full hd và 4k chứ hả? Thử coi 1 clip 4k trên tv 4k tầm 65-70 inch và vẫn clip đó nhưng chỉ là full hd trên tv full hd cũng 65-70 inch xem nó có khác ko? Và kể cả dùng chung 1 clip full hd thì nó vẫn khác. Và nếu rạp chiếu phim có phim 4k và máy chiếu 4k thì càng tốt, xem phim càng hay chứ sao.

Chắc e chưa kịp có tiền mua tv 4K thì công nghệ 4k đã bị lạc hậu rồi.

kook123

Nguồn full hd đầy ra đó, koook còi ko xài thì bảo là ít à? Phải biết là phim down về đều rip từ nguồn bluray cả, trong quá trình rip người ta mới giảm độ phân giải v.v... Đã hiểu chưa hả? Thế mà lại lên mặt chê người khác dấu dốt. Kook phải gọi là 2 lần dốt. Mà kook có biết phim bluray thì phân giải thế nào ko?

Còn chuyện xem rạp gì đó thì cũng vẫn là kook. Tôi đang nói chuyện so giữa 2 cái TV full hd và 4k chứ hả? Thử coi 1 clip 4k trên tv 4k tầm 65-70 inch và vẫn clip đó nhưng chỉ là full hd trên tv full hd cũng 65-70 inch xem nó có khác ko? Và kể cả dùng chung 1 clip full hd thì nó vẫn khác. Và nếu rạp chiếu phim có phim 4k và máy chiếu 4k thì càng tốt, xem phim càng hay chứ sao.

Thế trang web nào do long khach down phim Full HD gốc thế, giới thiệu mọi người coi với :D. Chứ mấy trang mà dân mê phim Việt Nam down là bị rip rồi ah ( hdvnbits, viettorrent, hay down trên Fshare ). Lâu lâu mới có phim Full HD gốc trên 40 GB ===> chứng tỏ phim Full HD gốc còn chưa phổ biến rộng rãi thì 4K với dung lượng trên 100 GB lại càng hiếm.

Đó là chưa kể các chương trình truyền hình tivi hay bóng đá thì cũng chưa 4K, vậy thì tivi 4K để làm gì ( chẳng khác gì coi DVD với tivi Full HD ). Cho nên bác chủ hay bác tuyen2068 nói là hoàn toàn chính xác

P/S: rạp chiếu phim hay máy chiếu màn hình tầm 100" trở lên mà có sao đâu với Full HD gốc, vẫn đẹp mê ly. Vậy thì nâng lên 4K để làm gì, nhất là khi nguồn phát 4K chưa có[-X

tuyen2068

Active Member

Đọc bài này mới thấy là : Đã chơi thì phải chơi cho tới

Mua TV 4K mà dưới 80 inches thì cũng gần như là Full HD mà thôi. Theo bảng này, để "tận hưởng" cái TV cho đáng đồng tiền, TV 4K kích thước 60 inches phải ngồi cách TV chỉ có ... 2m. Làm sao có thể ngồi như vậy được ?

80 inches ngồi cách 3 - 3,5 m thì còn có thể

Em đồng ý với bác, tivi càng lớn thì phải ngồi càng xa ra, đừng ham hố tận hưởng 4K mà dí mắt vào tivi.
Như vậy tivi 42" FullHD khoảng cách ngồi 2.0 - 2.5 met có khác gì với tivi 84" khoảng cách ngồi 4 - 5 met về độ nét ? Vậy cần quái gì phải mua 4K, vì điểm ảnh trên tivi 84" FullHD có to hơn nhưng ngồi xa ra thì góc nhìn cũng như vậy.
4K chẳng qua chỉ là công nghệ tăng độ phân giải, nhưng lại quá thừa với mắt người bình thường và thưởng thức phim ảnh bình thường.
Các hãng sản xuất phần cứng (tivi) lẫn phần mềm (phim ảnh, truyền hình) thừa biết chuyện này, nhưng vì vấn đề công nghệ nên vẫn phải nghiên cứu phát triển thế thôi.
Chỉ tội cho nhiều người cứ thấy có công nghệ mới là lao vào bình luận mà không biết rằng ...

cmkazan1

Banned

Nói tóm lại bây giờ phim 4k chưa nhiều, nên không cần 4k làm gì, khả năng chỉ xem tivi lớn nhất là 60in trở xuống, chưa kể nguồn, dung lượng lưu phim 4k, nên không nên quan tâm dến 4k, chừng 5 năm nữa, tivi rớt giá, ổ cứng rớt giá, giá tivi 4k khoảng 20 chai, thì luc đó 4k mới quan tâm;)

tuyen2068

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: TV 4K: câu chuyện thơm tho, sự thật trần trụi

Thế thì tùy bác. Bác thích thì cứ im lặng.

Mình thì vẫn nói chuyện, giao lưu với anh em bình thường. Đừng có giấu dốt, diễn đàn là nơi thảo luận mà :D. Vậy nhé bác.

Bác nói cực kỳ chuẩn. Rạp chiếu phim màn hình gấp mấy lần 100" mà cũng có cần 4K gì đâu :D. Chắc là ai đó chưa đi xem phim ở rạp bao giờ nên cứ tưởng 60" trở lên là lớn, hihi

Còn nếu muốn so sánh tivi với tivi thì có mấy cái tivi 84" Full HD đó :D. Quan trọng là nguồn phát ( source ) phim như thế nào. Tivi 4K mà coi phim dưới 20 GB 1 phim thì 4K làm gì :D

Đúng là rạp chiếu phim, màn hình vài trăm inch là chuyện bình thường. Mà phim rạp có 4K đâu ? Mua vé sớm kiếm chỗ ngồi ở khoảng giữa rạp là lý tưởng. Kỵ nhất là vào trễ, phải ngồi ở mấy hàng ghế đầu. Lúc này rạp có chiếu 8K đi nữa em cũng xin kiếu !

Sẵn đây em gửi cái link :
http://dealnews.com/features/Deals-...ut-Youd-Be-Stupid-to-Buy-a-4-K-TV/708723.html
4K TV Deals May Be Awesome, But You'd Be Stupid to Buy One

hoặc :
http://reviews.cnet.com/8301-33199_7-57566079-221/why-ultra-hd-4k-tvs-are-still-stupid/
Why Ultra HD 4K TVs are still stupid
The flood of TVs with higher resolution than 1080p is inevitable, but at typical TV sizes, quadruple the pixels makes no difference in picture quality and are not worth the extra price.

tóm lại là. Thực sự chưa cần để mua tivi 4k bây giờ. còn thời gian sẽ kiểm chứng thôi. với nền tảng internet bây giờ thì 4k thực sự cũng hơi khó

do_long_khach

Well-Known Member

Thế trang web nào do long khach down phim Full HD gốc thế, giới thiệu mọi người coi với :D. Chứ mấy trang mà dân mê phim Việt Nam down là bị rip rồi ah ( hdvnbits, viettorrent, hay down trên Fshare ). Lâu lâu mới có phim Full HD gốc trên 40 GB ===> chứng tỏ phim Full HD gốc còn chưa phổ biến rộng rãi thì 4K với dung lượng trên 100 GB lại càng hiếm.

Đó là chưa kể các chương trình truyền hình tivi hay bóng đá thì cũng chưa 4K, vậy thì tivi 4K để làm gì ( chẳng khác gì coi DVD với tivi Full HD ). Cho nên bác chủ hay bác tuyen2068 nói là hoàn toàn chính xác

P/S: rạp chiếu phim hay máy chiếu màn hình tầm 100" trở lên mà có sao đâu với Full HD gốc, vẫn đẹp mê ly. Vậy thì nâng lên 4K để làm gì, nhất là khi nguồn phát 4K chưa có[-X

Chuyện như này nhé: Kook do hiểu biết có hạn nên phát biểu là "Nguồn Full HD thực sự đã ít",vì thế bác oldfriend nói bóng gió rằng vậy là "ngu", còn bác meomatto thì nói thẳng ra luôn. Nói lại cho kook hiểu rằng phim sau khi ra rạp một thời gian thì người ta phát hành đĩa bluray để những người ko ra rạp được thưởng thức, mà đĩa bluray thì dĩ nhiên full hd rồi, do đó "nguồn full hd" ko hề ít, mà là rất nhiều, hiểu chửa? Còn chuyện có tiền để mua bluray về xem hay ko lại là chuyện khác.

Đối với phim rip, ngay trên HDVN phim full hd cũng nhiều ko đếm hết, nào là phim full hd rip, phim bluray remux, phim bluray nguyên gốc, đúng chửa?

À bây giờ kook lại chơi trò cò quay, bên trên nói "phim full hd", bây giờ lại thêm chữ "gốc" vào thành "phim full hd gốc" nữa chứ? Ngoài cò quay lại lại bịa thêm khái niệm mới nữa chứ. Phim bluray có nguyên cả box "Bluray nguyên gốc" kìa, down thoải mái ko hết.

Hiện nay nội dung 4k chưa nhiều, nhưng phần cứng phát triển rồi nội dung dần dần sẽ phổ biến. Trước kia xem VCD, rồi lên dvd, lên HD, lên tiếp full HD, rồi bây giờ là 4k. Ngày xưa xem DVD đã sướng lắm rồi, khi HD dần phát triển thì cũng có những đồng chí cầm tinh con ếch ngồi đáy giếng chê bai này nọ, rồi cuối cùng cũng chỉ là tiếng ếch ộp lạc lõng mà thôi.

oldfriend

Moderator
hi, mình tưởng viết vậy thì ai đọc vô cũng hiểu, thế mà có người ko hiểu. @do_long_khach, meomatto, ... cũng không nên nói thêm gì nữa ah. Em trích dẫn một câu trên internet nhé:

- Đừng cãi nhau với những thằng ngu - trích dẫn internet

[video=youtube;ifWDmXsEuro]http://www.youtube.com/watch?v=ifWDmXsEuro[/video]

Chào thân ái và chúc một ngày tốt lành ^^

Di Oi Gi

các bác bình tĩnh, ý bác kook muốn khẳng định 4K đang trần trụi
đồng ý quan điểm của các bác nguồn phim FHD ngày càng nhiều.... vì các máy quay phim thời cổ ko còn sản xuất nữa
=> với tốc độ này source 4K sẽ phát triển mạnh
khi có source 4K , để hưởng thụ tất nhiên phải dùng tivi 4K, HDP 4K, android box 4K.......
=> các dàn máy cũ FHD sắp đi vào quên lãng rồi

kook123

Chuyện như này nhé: Kook do hiểu biết có hạn nên phát biểu là "Nguồn Full HD thực sự đã ít",vì thế bác oldfriend nói bóng gió rằng vậy là "ngu", còn bác meomatto thì nói thẳng ra luôn. Nói lại cho kook hiểu rằng phim sau khi ra rạp một thời gian thì người ta phát hành đĩa bluray để những người ko ra rạp được thưởng thức, mà đĩa bluray thì dĩ nhiên full hd rồi, do đó "nguồn full hd" ko hề ít, mà là rất nhiều, hiểu chửa? Còn chuyện có tiền để mua bluray về xem hay ko lại là chuyện khác.

Đối với phim rip, ngay trên HDVN phim full hd cũng nhiều ko đếm hết, nào là phim full hd rip, phim bluray remux, phim bluray nguyên gốc, đúng chửa?

À bây giờ kook lại chơi trò cò quay, bên trên nói "phim full hd", bây giờ lại thêm chữ "gốc" vào thành "phim full hd gốc" nữa chứ? Ngoài cò quay lại lại bịa thêm khái niệm mới nữa chứ. Phim bluray có nguyên cả box "Bluray nguyên gốc" kìa, down thoải mái ko hết.

Hiện nay nội dung 4k chưa nhiều, nhưng phần cứng phát triển rồi nội dung dần dần sẽ phổ biến. Trước kia xem VCD, rồi lên dvd, lên HD, lên tiếp full HD, rồi bây giờ là 4k. Ngày xưa xem DVD đã sướng lắm rồi, khi HD dần phát triển thì cũng có những đồng chí cầm tinh con ếch ngồi đáy giếng chê bai này nọ, rồi cuối cùng cũng chỉ là tiếng ếch ộp lạc lõng mà thôi.

Ko hiểu người ta nói gì thì đừng nói nhiều. Các diễn đàn phim ảnh Việt Nam đa số toàn phim đã rip ko, chứng tỏ Full HD còn chưa xài hết mức thì 4K để làm gì. Ngay trên HD Việt Nam thì đa số cũng toàn phim rip. Nói thực tế chứ đừng chém gió làm gì

Khi nào nội dung 4K phổ biến lan tràn thì lúc đó hãy nói nhé ( lúc đó cũng chưa chắc coi 4K gốc mà đa số toàn là 4K rip hay Full HD như hiện nay mà thôi ). Còn giờ mua tivi 4K rồi lấy source rip của Bluray về coi ah [-X. Đã thế còn phán tivi 65-70" trở lên gì đó là phải cần 4K. Cái máy chiếu cho ra màn hình 100", rạp chiếu phim màn hình bự gấp mấy lần 100" mà vẫn còn xài Full HD kia kìa thánh phán ;;). Chỉ cần source là Blyray gốc = Full HD thực sự + màn hình Full HD là đáp ứng đầy đủ nhu cầu người xem rồi, 4K là tạo sự mới mẻ để kích cầu mà thôi.

Như bác chủ topic đã nói: "tivi 4K-câu chuyện thơm tho, sự thật trần trụi" là hoàn toàn chính xác

các bác bình tĩnh, ý bác kook muốn khẳng định 4K đang trần trụi
đồng ý quan điểm của các bác nguồn phim FHD ngày càng nhiều.... vì các máy quay phim thời cổ ko còn sản xuất nữa
=> với tốc độ này source 4K sẽ phát triển mạnh
khi có source 4K , để hưởng thụ tất nhiên phải dùng tivi 4K, HDP 4K, android box 4K.......
=> các dàn máy cũ FHD sắp đi vào quên lãng rồi

Còn lâu source 4K mới phát triển mạnh ( tầm vài năm nữa ). Và khi source 4K phát triển mạnh, chưa chắc phát triển được ở Việt Nam mình. Vì dân Việt Nam mua đĩa gốc là điều ko thể, mà down 1 bộ phim hơn 100GB lại cũng khó mà down. Nên khi đó, Việt Nam mình toàn xài source Bluray gốc ( FUll HD thực sự ) tầm 40GB là hay lắm rồi

Giờ Việt Nam mình roàn coi phim rip với dung lượng dưới 20 GB ko ( đa số là từ 6-14 GB/ 1 phim )

Minhsur

Banned

oldfriend

Moderator
oh, em toàn trích dẫn lời của "thánh hiền", có đôi co hay tranh luận gì đâu ^^, dạo này vào HDVN giải trí giảm stress tốt phết ^^

king_of_mar1311

Active Member
Re: Ðề: TV 4K: câu chuyện thơm tho, sự thật trần trụi

Mình cũng đã từng được trải nghiệm 4K và FULL HD ngay tại Sony Store ở Cali, nói thật là nó cho 1 cảm giác khác biệt , không quá khác nhưng vẫn có 1 khác biệt
Khi Sony tung ra thị trường 1 sản phẩm , nó không đơn thuan chỉ là PR cho cái sản phẩm ấy rầm rộ khi mà chất lượng sản phẩm ấy không đạt chuẩn vì không chỉ đơn giản là những người tiêu dùng không biết rõ nhiều về sản phẩm mà nó còn được đánh giá thông qua những đối thủ cạnh tranh

Ví dụ Sony tung ra 1 TV 4K, nó sẽ được soi cực kỹ từ SAMSUNG hay LG bởi những chuyên gia hàng đầu của họ. Và nếu nó không đạt chuẩn như những gì quảng cáo mà các bác cho rằng chỉ cần ngồi rung đùi trong phòng máy lạnh và nghĩ ra 1 chiêu thức cao siêu để nói quá lên thì nó khó mà tồn tại được... chính xác thì Sony khó mà ngồi yên thân cho được với cái kiểu cạnh tranh công nghệ hiện nay

Hủy bỏ hay thất bại thê thảm của 1 dòng TV hay 1 dòng điện thoại nó không gây tổn hại đến túi tiền của Sony, Samsung, LG ... đến mức đáng để họ bận tâm , cái duy nhất mà họ lo đó chính là cái tiếng tăm của mình sẽ bị ảnh hưởng và chả ai dại tới mức lại tạo cơ hội cho đối thủ 1 cơ hội vàng để dìm mình.

Thế nên 4K, thực sự không hoàn hảo như những gì mà họ quảng bá nhưng nó không đơn thuần chỉ là "Nó chả khác quái gì các FULL HD như 1 số bác đã nhận định"
Công nghệ là tiến lên, trách là trách mình không đủ tài lực mà theo đuổi nó chứ sao lại đi ngược lại? như đt ấy, màn bé như hột mít 5-6in mà giờ có con nào tầm trung-cao không fHD? Thậm chí nó cũng đua đòi 4k rồi, thế thì TV ăn thua gì?

do_long_khach

Well-Known Member

Ừ thôi nghe các bác vậy, công nhận mình ko nên nói chuyện với thành phần mà nói như bác meomatto là ọe ra rồi lại hót lên nuốt vào. Há há like mạnh những comment chính xác một cách hung hãn của bác meomatto.

Ko hiểu người ta nói gì thì đừng nói nhiều. Các diễn đàn phim ảnh Việt Nam đa số toàn phim đã rip ko, chứng tỏ Full HD còn chưa xài hết mức thì 4K để làm gì. Ngay trên HD Việt Nam thì đa số cũng toàn phim rip. Nói thực tế chứ đừng chém gió làm gì

Khi nào nội dung 4K phổ biến lan tràn thì lúc đó hãy nói nhé ( lúc đó cũng chưa chắc coi 4K gốc mà đa số toàn là 4K rip hay Full HD như hiện nay mà thôi ). Còn giờ mua tivi 4K rồi lấy source rip của Bluray về coi ah [-X. Đã thế còn phán tivi 65-70" trở lên gì đó là phải cần 4K. Cái máy chiếu cho ra màn hình 100", rạp chiếu phim màn hình bự gấp mấy lần 100" mà vẫn còn xài Full HD kia kìa thánh phán ;;). Chỉ cần source là Blyray gốc = Full HD thực sự + màn hình Full HD là đáp ứng đầy đủ nhu cầu người xem rồi, 4K là tạo sự mới mẻ để kích cầu mà thôi.

Như bác chủ topic đã nói: "tivi 4K-câu chuyện thơm tho, sự thật trần trụi" là hoàn toàn chính xác

Còn lâu source 4K mới phát triển mạnh ( tầm vài năm nữa ). Và khi source 4K phát triển mạnh, chưa chắc phát triển được ở Việt Nam mình. Vì dân Việt Nam mua đĩa gốc là điều ko thể, mà down 1 bộ phim hơn 100GB lại cũng khó mà down. Nên khi đó, Việt Nam mình toàn xài source Bluray gốc ( FUll HD thực sự ) tầm 40GB là hay lắm rồi

Giờ Việt Nam mình roàn coi phim rip với dung lượng dưới 20 GB ko ( đa số là từ 6-14 GB/ 1 phim )
Mình ko có ý châm chọc bác, nhưng cách bác xài từ ko chính xác nên các bác trên ném gạch cũng đúng, Full HD là Full HD chứ thực sự với ko thực sự gì ở đây, người ta chỉ đề cập Full HD (1080p/i), HD, mHD....thôi.

Bác nói nguồn Full HD ít là rất quan liêu, DD mình đầy cả ra, quan trọng là bác có đủ HDD để down hay ko? Bác down riêng bộ Documentary của bác TrungNT cũng ngốn 5TB rồi đó.

Nguồn Full HD thực sự ít hay nhiều theo quan điểm của bác ko liên quan gì đến cách người ta down dạng nào về để thưởng thức cả. Cái này nói thẳng ra tùy thuộc vào cấu hình dàn HT, HDD của bác. Dàn mạnh, HDD nhiều thì cứ Bluray nguyên gốc ko phải nghĩ ngợi. Bác muốn cái "Full HD thực sự" thì vào Box Bluray nguyên gốc mà táng, chuẩn bị thêm 10 em WD 2TB nữa:)

Góp ý thêm cho bác biết : Rạp chiếu film (Megastar) người ta chiếu theo ở độ phân giải 5K Digital đó, tin hay ko thì tùy:D

king_of_mar1311

Active Member
Re: Ðề: TV 4K: câu chuyện thơm tho, sự thật trần trụi

kook123;6350011 Còn lâu source 4K mới phát triển mạnh ( tầm vài năm nữa ). Và khi source 4K phát triển mạnh đã viết:
Tùy điều kiện mỗi người bạn à, theo mình hạn chế lớn nhất giờ là ổ cứng, thiết bị lưu trữ di động chứ ko phải mạng internet, mạng cáp quang (tiệm net cũng được hay ai giàu thì có cá nhân), down load 7-10MB/s (megabyte) là chuyện cũng khá phổ biến ở thành phố lớn rồi, bộ phim fHD (có thể thêm 3D...) tầm 40GB vẫn có rất nhiều sound trên fshare, 4share... down chỉ tầm hơn 1 tiếng-2tiếng, đêm cắm máy tải 2-3 bộ cũng được mà. lên 4K như bạn nói 100GB thì down khoảng 3-4 tiếng thì cũng chấp nhận được cho dân mê phim ảnh (mà đến thời nó phổ biến mạng đã nhanh đến mức nào rồi, chưa kể sẽ có hàng m, rip... :) )

Mà với lại game gọt bây giờ một trò như BioShock nhẹ nhàng đã ~30GB/ 1 game rồi mà, chỉ tội cái ổ cứng thôi, công nghệ phát triển nhanh lắm, bạn nói thế chứ biết đâu ngay năm sau là nó bùng nổ ngay, như đt ý mà, funny :)

meomeohd

Sự thật thì theo em, hiện nay nguồn phim 4K gần như ko có, xem tivi thì nguồn phát bèo nhèo chưa đạt tới chuẩn HD, vì vậy mua tivi này về chủ yếu là khoe là chính hoặc dùng lướt WEB, nhưng ít người dùng viti để vào WEB các bác nhỉ?

Bên trên