TV Plasma Samsung !

Ðề: Re: TV Plasma Samsung !

Hình ảnh đẹp thật. Em cũng có một con plasma của SS, dùng 6 năm rồi chẳng buồn xem lại model nữa nhưng xem TH cáp ngon lành.

TV của bác bền đấy nhỉ . Mình sợ nhất độ bền của SS đấy. Đồ Hàn chất lượng vẫn ko thể so với đồ Nhật được. Hi vọng e TV này sẽ gắn bó lâu dài với mình.

gái núi

Member
Re: Ðề: Re: TV Plasma Samsung !

TV của bác bền đấy nhỉ . Mình sợ nhất độ bền của SS đấy. Đồ Hàn chất lượng vẫn ko thể so với đồ Nhật được. Hi vọng e TV này sẽ gắn bó lâu dài với mình.
hàng SS thì em đang dùng cả smartphone và tivi thấy điều bền mà bác ,nói chung mua ở VN mình thì hên xui hàn nhật tàu gì điều có tỉ lệ lỗi cao .Plasma Samsung đẹp ko kém Pana đấy ,tiếc là Pana bỏ cuộc hơi rồi ,mộng plasma full HD của em cũng tan biến :(

Mabu_map

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: TV Plasma Samsung !

hàng SS thì em đang dùng cả smartphone và tivi thấy điều bền mà bác ,nói chung mua ở VN mình thì hên xui hàn nhật tàu gì điều có tỉ lệ lỗi cao .Plasma Samsung đẹp ko kém Pana đấy ,tiếc là Pana bỏ cuộc hơi rồi ,mộng plasma full HD của em cũng tan biến :(
:) lâu rồi mới thấy bác còm men :-bd nhờ bác tư vấn mà em cũng đã mạnh dạn chiến SS Plasma và sau 3 tháng sử dụng càng ngày em càng thấy hình ảnh đẹp hơn, tuy ko có may mắn sở hữu Pana Plasma như bác nhưng với em thì SS Plasma cũng là 1 sự lựa chọn ko tồi :)

axim_x50v

Member
Ðề: TV Plasma Samsung !

Em đang dùng con 50C6500 nè, mua từ năm 2010 đến h vẫn ngon lành cành đào, có đủ đồ chơi, thiếu mỗi wifi thôi, chứ em cắm HDD vào xem mkv tầm 8G ngon luôn, âm thanh ra cổng Optical xuống bộ dàn cùi nghe cũng ngon, hình thì nét căng, mỗi tội hơi nóng từ màn hình tỏa ra khó chịu tí, phòng máy lạnh cũng đỡ.

Công nhận là hên xui . Nhưng đồ điện tử của hàn vẫn thua đồ nhật về độ bền đấy bác ah ! Tỉ lệ lỗi của đồ hàn cũng cao hơn đấy. Bác cứ để ý mà xem :D:D

thanhyk

Well-Known Member

Cho mình hỏi thăm làm thế nào để ps51e8000 xem phim từ pc làm nas qua mạng Lan được. Tivi này cũng smart, cổng mạng Lan, pc qua switch. Mình không dùng hdp (chính xác là dư tivi, thiếu hdp, các hdp đều xem từ nas). Thanks các bác. Trước có topic dùng nas chia xẻ giải trí cho tivi mà trôi mất tìm hổng được.

Cho mình hỏi thăm làm thế nào để ps51e8000 xem phim từ pc làm nas qua mạng Lan được. Tivi này cũng smart, cổng mạng Lan, pc qua switch. Mình không dùng hdp (chính xác là dư tivi, thiếu hdp, các hdp đều xem từ nas). Thanks các bác. Trước có topic dùng nas chia xẻ giải trí cho tivi mà trôi mất tìm hổng được.
Hóng cao nhân vào giúp đỡ thôi.

tanghieuminh

Lỗi gì thì ít nhất xem 2 năm còn bảo hành là không phải nghĩ

tanghieuminh

Thì có ai mong j bảo hành đâu bác. Ví như mua bảo hiểm xe là để yên tâm chứ đâu phải muốn va chạm gì...nhưng bjo ko may dùng đc 1 năm 2 tháng tự nhiên cái panel chết thì bác thấy thế nào?nhất là khi tivi của bác loại rất "hịn", tiền thay cao đừng hỏi

Lỗi gì thì ít nhất xem 2 năm còn bảo hành là không phải nghĩ

Thì có ai mong j bảo hành đâu bác. Ví như mua bảo hiểm xe là để yên tâm chứ đâu phải muốn va chạm gì...nhưng bjo ko may dùng đc 1 năm 2 tháng tự nhiên cái panel chết thì bác thấy thế nào?nhất là khi tivi của bác loại rất "hịn", tiền thay cao đừng hỏi
Sợ nhất là vừa hết bảo hành thì nó lăn ra toi !

tanghieuminh

Hết bảo hành rồi thì chấp nhận thôi. Sợ hỏng thế thì chọn thời gian bảo hành lâu nhất có thể

tanghieuminh

Bác betapchoi ơi e chuẩn bị mua tivi như bác nên cũng quan tâm đến độ bền. Bác bảo bỏ ra gần 50 tr mua 1 cái tivi, các bác có điều kiện thì ko nói chứ như chỗ e là hoành tráng cực kỳ đấy. Nhưng mà e đọc thì thấy hãng nào cũng có bác kêu. Ss có, LG có,sharp có,sony cũng đầy máy lỗi... Cho nên theo e không biết đường nào mà lần cứ chọn bảo hành lâu lâu tí mà phang

Bh lâu thì chỉ ss với sn là 2 năm. Mấy hãg khác có 1 năm thôi. Bạn mua tv led thì nên ưu tiên hàng Nhật. plasma thì chỉ còn ss và lg thôi. Ss dc đánh giá cao hơn lg .

Bạn k hiểu ý mình. Bh thì cao nhất cũng có 2 năm thôi. Cái quan trọng là độ bền thì hàng ss chưa làm cho mình yên tâm.

ok. Thêm 1 e 4500. Hjhj.

Mua hàng điện tử cũng có chút may rủi bác ak. Còn việc xong thời gian bảo hàng mà hỏng chắc chỉ chiếm 1 phần nhỏ thôi bác ak. Nhưng dù sao cũng hi vọng các bác nhà mình mua được tivi tốt nhất :)

tanghieuminh

Ngày xưa e mua đồ điện tử chả bao giờ lại nghĩ đến hên xui như thế cả. Sao bây giờ lại thế nhỉ các bác?

Bên trên